So sánh cửa nhôm Việt Pháp với Xingfa và eurowindow

Trạng thái
Thớt đang đóng

luongvanlam

Đi bộ
Chẳng là 2 vc em cày cuốc dành dụm mãi mới xây một căn nhà ở quê. Mọi phần thì em khoán trọn gói cho bác thầu rồi. Mỗi đến đoạn cửa thì bác thầu cũng không có mối nào em thấy ok, toàn là hiệu nhôm kính nhỏ. Em tìm đọc trên mạng thấy mấy hãng cửa nhôm lớn uy tín (thấy lớn nên em đoán uy tín chứ chưa thực nghiệm) như việt pháp, xingfa và eurowindow. Euro thì em từ lâu đã nghe quảng cáo trên tivi, chắc tên tuổi lớm nhưng em đọc thì thấy mọi người bảo giá cao, còn hai hãng kia thì em cũng mới biết đến. Do tích cóp dành dụm nên muốn nhà cửa ra hồn chút chứ cửa giả chốc chốc đạp ra lắp vào mệt mỏi lắm. Bác nào đã từng sử dụng hoặc biết về 3 loại cửa này tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn các bác.

tuanrs

Xe tải
Bên em chọn cửa sổ hệ xingfa đây bác, bác qua sờ tận tay cho biết.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cháu lót dép hóng các cụ phân tích và xem ảnh thực tế ạ!

xaynhatrongoi

Xe tăng
Nói chung: dựa trên các yếu tố kỹ thuật, độ bền, tài chính em xếp thang điểm từ cao xuống thấp cho bác lựa chọn.
Tài chính: Eurowindow => Xingfa => Việt Pháp
Kỹ thuật, mỹ thuật: Eurowindow = Xingfa (hàng chuẩn không phải hàng giả) => Việt Pháp.
Độ bền: Eurowindow = Xingfa (hàng chuẩn không phải hàng giả) => Việt Pháp.
Euro là tên thương hiệu: các dòng sản phẩm nhôm hệ xingfa, việt pháp...
Vì là thương hiệu nên giá thành cao, còn nhôm hệ thì như nhau.
Vì vậy cụ tìm dc đơn vị làm cửa ổn, tránh hàng giả, thì làm cửa nhôm hệ Xingfa là ổn nhất, phụ kiện Kinlong

Duyxray

Xe đạp
Em cũng đang bí món cửa này.

f1_hn

Xe container
Cụ đã chọn được ống nhựa PPR cho ngôi nhà của mình chưa ah

soulstar

Xe hơi
em cũng đang chọn cửa, em quyết định chọn xingfa nhưng cũng phải cẩn thận cụ ạ, nhiều hàng nhái lắm.

tuanrs

Xe tải
Nói chung: dựa trên các yếu tố kỹ thuật, độ bền, tài chính em xếp thang điểm từ cao xuống thấp cho bác lựa chọn.
Kỹ thuật, mỹ thuật: Eurowindow = Xingfa (hàng chuẩn không phải hàng giả) => Việt Pháp.
Vì vậy cụ tìm dc đơn vị làm cửa ổn, tránh hàng giả, thì làm cửa nhôm hệ Xingfa là ổn nhất, phụ kiện Kinlong
Em thấy phụ kiện thằng Draho hơn, Kinlong làm phụ kiện WC hơn

vjtcon

Xe điện
Chẳng là 2 vc em cày cuốc dành dụm mãi mới xây một căn nhà ở quê. Mọi phần thì em khoán trọn gói cho bác thầu rồi. Mỗi đến đoạn cửa thì bác thầu cũng không có mối nào em thấy ok, toàn là hiệu nhôm kính nhỏ. Em tìm đọc trên mạng thấy mấy hãng cửa nhôm lớn uy tín (thấy lớn nên em đoán uy tín chứ chưa thực nghiệm) như việt pháp, xingfa và eurowindow. Euro thì em từ lâu đã nghe quảng cáo trên tivi, chắc tên tuổi lớm nhưng em đọc thì thấy mọi người bảo giá cao, còn hai hãng kia thì em cũng mới biết đến. Do tích cóp dành dụm nên muốn nhà cửa ra hồn chút chứ cửa giả chốc chốc đạp ra lắp vào mệt mỏi lắm. Bác nào đã từng sử dụng hoặc biết về 3 loại cửa này tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn các bác.
Cụ tự đi so sánh đi chứ các hãng tự khen m thì khó lựa chọn. Có tiền thì EuroW no1, pk xịn của Đức, vừa tiền thì cũng nghía đến hàng Việt Nam như nhựa Đông Á. Cứ hô hào yêu nc rồi toàn bảo nhau dùng hàng Tàu.
- Tiện đây cụ nào dùng cửa Xing up ảnh cái pkiện cửa mở ra e đọ với cái EuroW ở nhà xem tnao?

soulstar

Xe hơi
Cụ tự đi so sánh đi chứ các hãng tự khen m thì khó lựa chọn. Có tiền thì EuroW no1, pk xịn của Đức, vừa tiền thì cũng nghía đến hàng Việt Nam như nhựa Đông Á. Cứ hô hào yêu nc rồi toàn bảo nhau dùng hàng Tàu.
- Tiện đây cụ nào dùng cửa Xing up ảnh cái pkiện cửa mở ra e đọ với cái EuroW ở nhà xem tnao?
Tự dưng nói chuyện yêu nước rồi hàng Tàu vào đây làm gì thế ?
cụ nâng cao quan điểm quá đấy, người tiêu dùng hàng nào tốt và hợp túi tiền thì dùng thôi.
chất lượng hàng VN không bằng được hàng chính hãng xịn TQ đâu ạ.

vjtcon

Xe điện
Tự dưng nói chuyện yêu nước rồi hàng Tàu vào đây làm gì thế ?
cụ nâng cao quan điểm quá đấy, người tiêu dùng hàng nào tốt và hợp túi tiền thì dùng thôi.
chất lượng hàng VN không bằng được hàng chính hãng xịn TQ đâu ạ.
cụ chụp cho e cái bản lề mở cửa ra của Xingfa và Đông á e xem nào? hàng vn khối thứ TQ chưa vào đc.

vietran

Xe ba gác
Theo em biết thì Euro Window chính hãng có loại 1 và 2, giá gấp đôi nhau luôn, cái cụ bảo bằng Singfa chắc là loại 2

xaynhatrongoi

Xe tăng
Em thấy phụ kiện thằng Draho hơn, Kinlong làm phụ kiện WC hơn
02 loại phụ kiên đấy thì cũng gần như nhau, Draho ít dùng hơn Kinlong nên em cũng không dám so sánh cụ nhé, chủ yếu giờ vẫn là Kinlong thôi ạ

humer

Xe điện
hàng Xingfa ổn không các cụ ?

xaynhatrongoi

Xe tăng
Cụ nhầm rồi ạ, hàng tàu nó xuất cả thế giới, chẳng liên quan gì đến yêu nước cả, cụ Euro nó không tự sản xuất phôi nhôm và phụ kiện đâu cụ nhé, thanh Profile nhôm vẫn là hàng nhập Trung Quốc cả đấy cụ ạ. Vậy cụ dùng EuroW cũng là không yêu nước rồi. Còn hàng cửa đông Á, cụ nếu dùng chỉ nên dùng trong nhà thôi, vậy mặt tiền nhà cụ dùng cửa gì??

xaynhatrongoi

Xe tăng
hàng Xingfa ổn không các cụ ?
Hàng đấy đến hiện nay gần như được đánh giá là ổn nhất cụ nhé, cụ nên tìm hiểu thêm cách nhận biết hàng giả ạ, vì nhiều người dùng nên hàng giả nhiều lắm ạ

vjtcon

Xe điện
Cụ nhầm rồi ạ, hàng tàu nó xuất cả thế giới, chẳng liên quan gì đến yêu nước cả, cụ Euro nó không tự sản xuất phôi nhôm và phụ kiện đâu cụ nhé, thanh Profile nhôm vẫn là hàng nhập Trung Quốc cả đấy cụ ạ. Vậy cụ dùng EuroW cũng là không yêu nước rồi. Còn hàng cửa đông Á, cụ nếu dùng chỉ nên dùng trong nhà thôi, vậy mặt tiền nhà cụ dùng cửa gì??
Profile e mua Euro loại của Ger nhé
-Eurow có 2 loại profile tàu và đức, 2 giá khác nhau. Tầu sx theo tiêu chuẩn hãng y/c như iphone có j đâu.
- hàng vn đến ổ cắm Nhật đem về bán cho hổ. Ổ cắm Tàu cũng k cạnh tranh đc vs Lioa, điện quang.....
- Đông á e chưa dùng bgio nên mới muốn so sánh thực tế ẢNH 2 loại cho fairplay. Chứ nói nhận định cảm quan cảm tính thì k ổn lắm.

humer

Xe điện
Hàng đấy đến hiện nay gần như được đánh giá là ổn nhất cụ nhé, cụ nên tìm hiểu thêm cách nhận biết hàng giả ạ, vì nhiều người dùng nên hàng giả nhiều lắm ạ
hàng nhái hay hàng giả cụ? gọi hàng ở đâu được cụ?

soulstar

Xe hơi
Profile e mua Euro loại của Ger nhé
-Eurow có 2 loại profile tàu và đức, 2 giá khác nhau. Tầu sx theo tiêu chuẩn hãng y/c như iphone có j đâu.
- hàng vn đến ổ cắm Nhật đem về bán cho hổ. Ổ cắm Tàu cũng k cạnh tranh đc vs Lioa, điện quang.....
- Đông á e chưa dùng bgio nên mới muốn so sánh thực tế ẢNH 2 loại cho fairplay. Chứ nói nhận định cảm quan cảm tính thì k ổn lắm.
cụ nói thế nào chứ bảo ổ cắm LIOA mà tốt thì thôi, em thấy riêng cái ổ cắm LIOA chất lượng rất là lởm khởm không bàn đến giá thành và các sản phẩm khác.
còn cụ bảo chụp ảnh đưa lên, em đã lắp đâu mà đưa lên? cụ nhiều tiền thì cụ dùng hàng Đức, nó gấp mấy lần tiền thì lại chả tốt. Em ít tiền thì dùng hàng đểu thôi. Cụ yêu nước còn em thì không ạ.
Cái phải bàn ở đây là chính mấy ông VN làm hàng giả của TQ rồi bán chứ ai. Giờ muốn tìm hàng chính hãng cũng khó cho người tiêu dùng.

Trạng thái
Thớt đang đóng