Đánh giá So sánh CRV vs SantaFe

vnsuluoc

Xe buýt
Cảm giác lái CRV cực kì ok nhé cụ, nó thực dụng cho gia đình. Đỉnh cao của độ là đừng có độ thêm đồ gì vào cả. Rất nặng lòng với CRV nhưng vì đi lại 2 nơi và phần lớn ở Nam nên e quyết chia tay. Sau khi bán xong nhiều lúc ra lại bí xe nên lại có ý định làm e 7 để mỗi lần ra ae tụ họp. E đã bán cái giá k thể rẻ hơn, vậy mà các cụ còn chê đắt lên đắt xuống, để khi ra bản mới đến bg hằng ngày e vẫn nhận đc trung bình 2,3 cuộc gọi đã bán xe chưa, sẵn sàng trả cao hơn.
Chúc mừng cụ đã bán xe; nếu ko cần 7 chỗ thì crv phiên bản cũ là ok nhất

thamvuky

Xe tăng
Cảm giác lái CRV cực kì ok nhé cụ, nó thực dụng cho gia đình. Đỉnh cao của độ là đừng có độ thêm đồ gì vào cả. Rất nặng lòng với CRV nhưng vì đi lại 2 nơi và phần lớn ở Nam nên e quyết chia tay. Sau khi bán xong nhiều lúc ra lại bí xe nên lại có ý định làm e 7 để mỗi lần ra ae tụ họp. E đã bán cái giá k thể rẻ hơn, vậy mà các cụ còn chê đắt lên đắt xuống, để khi ra bản mới đến bg hằng ngày e vẫn nhận đc trung bình 2,3 cuộc gọi đã bán xe chưa, sẵn sàng trả cao hơn.
quan trọng bản mới có đỡ ồn hơn bản cũ không , bản cũ thì vụ đấy có độ cũng chả ăn thua . Đi trong phố thì dc , đường dài mệt

vnsuluoc

Xe buýt
quan trọng bản mới có đỡ ồn hơn bản cũ không , bản cũ thì vụ đấy có độ cũng chả ăn thua . Đi trong phố thì dc , đường dài mệt
Đã có xe đi thử đâu mà biết hạ cụ; nghe quảng cáo và review thì đỡ ồn hơn

CR-Vic

Xe container
Bác viết hơi rối ý, em không hiểu bác nói về xe nào thế?

Không nói đến vấn đề SUV hay CUV, k bàn về động cơ. Sáng nay e đi xem CRV 2018 ở HonDa Giải Phóng, hơi thất vọng so với m từng mong đợi. Ra về, ghé qua a hàng xóm Huyndai bên cạnh. Vào showroom định nghía San nhưng k thấy đâu, bạn Sale báo hết hàng tháng 12 mới có, chờ chút xem có xe khách sắp lấy k để a xem. Trong lúc Sale đi m có ngó qua TucSOn. Phải nói 1 từ : Đẹp, nội thất chau chuốt tỉ mỉ, tiếc là e 5 chỗ mà ý định mình 7 chỗ nên thôi bỏ qua e luôn.

Bạn Sale dẫn mình ra bãi đỗ xem xe. Ngoại thất đẹp, ưng. Ngồi vào ghế lái bấm cái có nhớ ghế. Đang yêu crv mà lòng lại nhớ San rồi. Nhưng... Ô... nhựa... nhựa gì như đồ chơi TQ thế kia. ô... Tay mở cửa sao mong manh dễ gãy thế kia... Ô... cái mồ tẩu thuốc sao phần thép và nhựa nó làm sao giống hành TQ bg thế kia... Xem tổn thể lại k thể yêu đc e nữa. Nội thất nhựa lởm, ko, phải nói là quá lởm. K xứng đáng xe hơn tỷ đồng. E vội chào Sale ra về. Mông lung, k biết phải cưới vợ 3 nào bg nữa

CR-Vic

Xe container
Sao Honda Việt Nam không nhập Honda UR-V (Avancier) bên khựa về bán nhỉ? Thực tế nhìn ngoài UR-V đẹp cực kỳ luôn!

CR-Vic

Xe container
UR-V chắc cao hơn CR-V một tẹo thôi vì bên khựa nó bán giá không hơn nhiều lắm. Dòng này của Honda là dành riêng thị trường khựa mới có :D

Bác tả Santafe tay nắm cửa lỏng lẻo em tưởng CR-V mới thế :) đành rằng nội thất Santafe nom nó quê quê nhưng ngồi trong đi đường mới thấy sướng hơn CR-V nhiều :D

E diễn chân thực thôi, e tả San cụ ah. Thế URV nó bao nhiêu tấn thóc hả cụ?

CR-Vic

Xe container
Ghế nó to như cái xa lông ngồi lâu không mỏi chứ CR-V và nhất là X-Trail ghế bé như ghế đẩu ngồi chán lắm. Không tin bác nhìn kỹ lại xem sao :D

lapin

Xe container
Không biết NSX bao giờ về mấy cụ nhể?:D

lapin

Xe container
Siêu xe đấy về thì bán cho ai hả bác? Civic turbo đã quát cả tỷ thì chắc NSX phải ngang Lamborghini mới xứng :D
Vấn đề là độ tin cậy và dễ sửa chữa, chi phí rẻ:)) Em mập lên ngồi CX5 thấy cũng hơi chật:D

bababong

Xe hơi
Nói chung là thích cái nào thôi. So sánh vô vàn lắm.

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
E định vào đây xem các cụ đánh giá thế nào về con crv đời mới để sang tháng chốt 1 con mà thấy các cụ so crv với San thì em thấy kinh thặc... Tưởng chỉ có cuồng toy thôi chứ đến honda mà cũng cuồng thì ecũng đến chịu 1 số cụ

KingDragon

Xe máy
Xe nào chả có cái hay của nó . San thì có j mà ko so đc nhỉ . Cũng chỉ là con xe ô tô thôi phải ko ợ . Hay theo cụ nó là xe tăng tàu ngầm