So sánh Cruze LS vs Forte EX MT 2011

duyhung24h

Xe đạp
E đang chạy con LS nhìn đi nhìn lại thấy nội thất cứ dả dả thế nào ý. chẳng biết sao nữa. Hix!
Tiền nào của ấy bác ơi. bác mua con LTZ ghế bọc da chọn tông đỏ đen đẹp vãi thần chưởng luôn bác ạ :D

PoBeo

Xe điện
Em nghĩ rất khó để so sánh giữa 2 xe này vì nó có nhiều ưu điểm và cũng có 1 số nhược điểm.....nhưng xét cho cùng, cụ thích những tính năng và tiện nghi của xe nào thì cụ mua xe đó.

Trước khi mua xe, em rất thích Cruze vi dáng rất đàn ông và thân hình chắc chắn......sau đó, khi đi xem thực tế thì cuối cùng em chọn mua Kia Forte vì nó có nhiều tiện nghi hơn.

Đặc biệt, Kia Forte có bộ loa 6 đĩa + âm ly không thể chê vào đâu được.....không khác gì xe xịn. Em đi chủ yếu trong thành phố nên không quá 40km, xe ít ồn và bật nhạc nghe thì....mê ly!

Tuy nhiên, xe Cruze cũng có nhiều ưu điểm của nó - xe đầm hơn, chắc hơn......rất hợp tuổi người trên 35....

PoBeo

Xe điện
E dự cụ đang ăn cơm thì cũng vuốt luôn phở nhể =D> nể cụ ạ :-??
Thế cụ chỉ ăn cơm mà ko thèm ăn phở hay bún hay miến ạ.....cụ như thế là em phục cụ lắm.....rất "đàn ông" ạ

Carmania

Xe tải
Em nghĩ rất khó để so sánh giữa 2 xe này vì nó có nhiều ưu điểm và cũng có 1 số nhược điểm.....nhưng xét cho cùng, cụ thích những tính năng và tiện nghi của xe nào thì cụ mua xe đó.

Trước khi mua xe, em rất thích Cruze vi dáng rất đàn ông và thân hình chắc chắn......sau đó, khi đi xem thực tế thì cuối cùng em chọn mua Kia Forte vì nó có nhiều tiện nghi hơn.

Đặc biệt, Kia Forte có bộ loa 6 đĩa + âm ly không thể chê vào đâu được.....không khác gì xe xịn. Em đi chủ yếu trong thành phố nên không quá 40km, xe ít ồn và bật nhạc nghe thì....mê ly!

Tuy nhiên, xe Cruze cũng có nhiều ưu điểm của nó - xe đầm hơn, chắc hơn......rất hợp tuổi người trên 35....
Cảm ơn cụ. Dưng mà cái phần in đỏ của cụ chắc là bản SX roài. Cháu chỉ đủ xiền xài bản EX thoai. Chắc mấy hôm tới cháu đi đặt em Cruze màu xanh vì rất thik mầu này. Quả thực cháu thik Forte hơn nhưng cái em EX chỉ có mỗi 1 túi khí. Mà cháu đánh giá rất cao tiện nghi này

PoBeo

Xe điện
Cảm ơn cụ. Dưng mà cái phần in đỏ của cụ chắc là bản SX roài. Cháu chỉ đủ xiền xài bản EX thoai. Chắc mấy hôm tới cháu đi đặt em Cruze màu xanh vì rất thik mầu này. Quả thực cháu thik Forte hơn nhưng cái em EX chỉ có mỗi 1 túi khí. Mà cháu đánh giá rất cao tiện nghi này
Cụ ơi! Xe em là MT EX đấy cụ à.....âm thanh nghe shock lắm.....không tin thì cụ cứ ra showroom mà thử.....em đảm bảo cụ sẽ khoái cực

flashdragon

Xe đạp

Cruze có 1 bộ lốp sơ cua, nặng khoảng 1 tấn 3 - độ ồn so với Kia Forte chưa biết cái nào hơn ( mình chay con LAC SE 1 tấn 6 - của thằng em thấy cách âm khá ổn nghe nhạc cũng phê ) , đặc biệt 2 túi khí được đánh giá cao

TheBlue

Xe buýt
Bác chủ thích e nào thì phệt e đấy đi, riêng Cruz thì e khuyên bác phải mua bản 1.8 nếu không đi Tam Đảo mà chở 5 người với đồ chất đầy sau cốp thì cứ gọi là thôi rồi, so với các máy 1.6 khác thì yếu lắm cụ ah vì nặng gần 1,5 tấn tương đương xe 2.0

TheBlue

Xe buýt
Cụ ơi! Xe em là MT EX đấy cụ à.....âm thanh nghe shock lắm.....không tin thì cụ cứ ra showroom mà thử.....em đảm bảo cụ sẽ khoái cực
Cụ có vẻ máu loa đài nhỉ, bộ loa của Cruz cũng được lắm, so với forte chẳng kém đâu cụ ah.

Carmania

Xe tải
Bác chủ thích e nào thì phệt e đấy đi, riêng Cruz thì e khuyên bác phải mua bản 1.8 nếu không đi Tam Đảo mà chở 5 người với đồ chất đầy sau cốp thì cứ gọi là thôi rồi, so với các máy 1.6 khác thì yếu lắm cụ ah vì nặng gần 1,5 tấn tương đương xe 2.0
Khi nào đi Tam Đảo cháu chỉ đi 1 mình thôi... dại gì:)

sapthanh4banh

Xe điện
Cruze có 1 bộ lốp sơ cua, nặng khoảng 1 tấn 3 - độ ồn so với Kia Forte chưa biết cái nào hơn ( mình chay con LAC SE 1 tấn 6 - của thằng em thấy cách âm khá ổn nghe nhạc cũng phê ) , đặc biệt 2 túi khí được đánh giá cao
CỤ lấy thông số đo đỏ ở đâu ra thế?

doping

Xe tải
Forte di cu, may Hyundai tot nhat cua Han xeng day

PoBeo

Xe điện
Hehe! Vụ ồn thì xe Forte ồn lắm bác ạ,.....đi trên 40km hoặc đi vào đường sỏi là nhức đầu ghê đấy.....la răng 17 mà....nhưng mà đi trong thành phố mà đi dưới 40km thì cũng êm ru....em nói chung là hài lòng!

Cụ có vẻ máu loa đài nhỉ, bộ loa của Cruz cũng được lắm, so với forte chẳng kém đâu cụ ah.
Em cũng thích Cruze nhưng phải nói là hôm đó em bị ấn tượng loa của Forte hơn - thực tế đến giờ em nghe vẫn sướng ạ....nhưng lòng em vẫn mê Cruze

lexus_bk

Xe điện
Cái này ko ai chối cái đc cụ này:
- Cruze thì chưa biết thế nào. nhưng hầu hết các xe do VIDAMCO sản xuất chỉ sử dụng mấy năm là khung sườn mọt rất nhiều, nhất là 2 bên hộp dưới cánh cửa, hầu như xe nào cũng phải vá mọt rất rất nhiều... <- đó cũng chính là 1 trong những lý do lớn xe hàn đã mang tiếng bây lâu nay mà dòng xe H-K sau này cũng phải chịu hiểu nhầm...
@ dòng H-K nhập thì quá yên tâm, khung sườn thì cứ nhìn những con xe nhập cũ là biết tốt như nào... FORTE A,hải thấy bẩu nhập 100% từ hàn xẻng nên ko vấn đề gì( nếu thaco không bịp mình). còn nếu cụ chọn LAC nhập thì theo em cũng quá yên tâm luôn!

lexus_bk

Xe điện
em cũng chưa thử CRZ nhưng âm thanh nhà FORTE quả thật là sốc, hay nhất trong tầm tiền... mời cụ nào chưa đi sang ae hội KFC nghe thử... nói chung là ko đỡ đc, BASS chắc và ấm như có loa SUB, TREB và âm trung thì ở mức khá thôi nhưng em chưa thấy con xe cỏ nào hay hơn... có chăng CIVIC 2.0 mới có cửa để so. nhưng chắc vẫn dưới cơ, mà chắc nhiều cụ cũng biết, âm thanh CIVIC cũng thuộc loại đỉnh trong tầm tiền

oto_dream

Xe buýt
em cũng chưa thử CRZ nhưng âm thanh nhà FORTE quả thật là sốc, hay nhất trong tầm tiền... mời cụ nào chưa đi sang ae hội KFC nghe thử... nói chung là ko đỡ đc, BASS chắc và ấm như có loa SUB, TREB và âm trung thì ở mức khá thôi nhưng em chưa thấy con xe cỏ nào hay hơn... có chăng CIVIC 2.0 mới có cửa để so. nhưng chắc vẫn dưới cơ, mà chắc nhiều cụ cũng biết, âm thanh CIVIC cũng thuộc loại đỉnh trong tầm tiền
Ôi! E đang chạy Cruze nghe bác mô tả thế này làm em thèm Gà Rán quá (e chưa chạy KF bao giờ). Cơ mà, cái hồi e múc Cruze thì nó rẻ hơn Phò tơ cũng kha khá, bây giờ ngang xiền rồi thì e cũng vote cho KF (nếu các bác đang chạy KF cảm nhận đúng :) )

PoBeo

Xe điện
Ôi! E đang chạy Cruze nghe bác mô tả thế này làm em thèm Gà Rán quá (e chưa chạy KF bao giờ). Cơ mà, cái hồi e múc Cruze thì nó rẻ hơn Phò tơ cũng kha khá, bây giờ ngang xiền rồi thì e cũng vote cho KF (nếu các bác đang chạy KF cảm nhận đúng :) )
Cụ nói chính là lí do CỰC KÌ THUYẾT PHỤC để em chuyển đổi từ CRUZE sang FORTE đấy ạ =)) =)) =)) hồi đầu nó chênh nhau 50tr++ sau Tết là chênh chỉ còn 10tr++ nên em quyết định múc FORTE vì nó tiện nghi hơn nhiều ạ :)) :)) :))

Vodka cụ 1 phát

P/S: Loa KFC mê mẩn lắm cụ à....chủ nhật tới cụ rảnh ra HotPub đối diện ks Hà Nội lúc 3h để em mời cụ thưởng thức bộ loa KFC nguyên bản ạ.....dễ shock lắm

Carmania

Xe tải
Tốt nhất có điều kiện cụ khuân cả 2 e nó về đỡ lăn tăn. Đi chán rồi bán khéo có lãi đấy
Công nhận cụ khuyên chuẫn. Cháu vừa đi xem 2 em về. Cruze rộng, dáng quá đẹp và đầm thật nhưng lại trang bị ko bằng Forte EX. Cả 2 em này về vẫn cần đầu tư để bọc nội thất da

couto_hung

Xe tăng
Cụ nói chính là lí do CỰC KÌ THUYẾT PHỤC để em chuyển đổi từ CRUZE sang FORTE đấy ạ =)) =)) =)) hồi đầu nó chênh nhau 50tr++ sau Tết là chênh chỉ còn 10tr++ nên em quyết định múc FORTE vì nó tiện nghi hơn nhiều ạ :)) :)) :))

Vodka cụ 1 phát

P/S: Loa KFC mê mẩn lắm cụ à....chủ nhật tới cụ rảnh ra HotPub đối diện ks Hà Nội lúc 3h để em mời cụ thưởng thức bộ loa KFC nguyên bản ạ.....dễ shock lắm
Hớ hớ hoá ra em tìm dc người đồng hành rùi
Hồi mua xe em định lấy con Altis, cơ mà ứ đủ xèng, Vios 2010 thì mua rồi.
E đưa vào tầm ngắm 2 con xe Cerato và Ltz, nhưng mà hồi đó cerato TH kém hơn đâu như 20 củ,giá Fote nhập thì đắt lòi củ kèn. Mấy ông sâu xe nhập bơm vá nào là xe nhập xịn, khung gầm cứng, chất,blabla..... em nghĩ bụng mình có đi đến 30 năm éo đâu mà cần khung gầm cứng thế,đi 10 năm đổi xe là cùng, có đai an toàn và túi khí là dc, sau đó xét lại chỉ có hộp số 4 cấp và máy 1.6 nên em tính thôi thì thêm 1 ít vào mua con LTZ có hộp số mượt và máy 1.8 khoẻ hơn 30 ngựa.
Túm lại là nên tham khảo 2 chiều, thấy cái nào hợp với mình nhất là múc, chả lăn tăn Kia hay Gm làm gì cho nó mệt đầu.