[Funland] So sánh cho vay mua ô tô các bank

het_tien

Xe tải
Em trước vay của thằng VIB mà bị thằng sale nó dí cho quả phí 5 củ, rồi mở 2 cái thẻ tín dụng, còn phí éo gì trong app nó thu nữa, về sau hủy 2 cái thẻ tín dụng lại mất thêm phí, lãi suất thì cao chót vót.
Cơ bản lúc đấy gần hết hạn miễn phí thuế trước bạ, lại cuối năm, nên cần gấp nên phải cắn răng vay của bọn này, nghĩ lại vẫn cay.

car_online

Xe đạp
Nói chung mỗi bank đều có điểm + hoặc - các cụ ạ. Không có cái gì gọi là hoàn hảo cả. Tùy từng khẩu vị rủi ro để các cụ lựa chọn bank nào phù hợp. Nếu cần nhanh, hỗ trợ nhiều thì các cụ chọn TMCP( ngân hàng thương mại cổ phần), nếu cần ls tốt thì chọn các bank có vốn góp nhà nước. Chi tiết các cụ cần nhu cầu vốn vay thì alo e tư vấn các cụ chu đáo.

MrFank

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em trước vay của thằng VIB mà bị thằng sale nó dí cho quả phí 5 củ, rồi mở 2 cái thẻ tín dụng, còn phí éo gì trong app nó thu nữa, về sau hủy 2 cái thẻ tín dụng lại mất thêm phí, lãi suất thì cao chót vót.
Cơ bản lúc đấy gần hết hạn miễn phí thuế trước bạ, lại cuối năm, nên cần gấp nên phải cắn răng vay của bọn này, nghĩ lại vẫn cay.
Cụ mua xe dịp cuối năm làm j cho gấp gáp, đắt, khan, thôi dù sao cụ vừa có xe vừa có kinh nghiệm là dc rồi :D

koinmit

Xe hơi
E cũng ưng vcb nhất, nhà e mới làm đáo hạn xong

Lê Yên Chi

Xe máy
Em ko vay mua ô tô, chưa đến lúc ấy dù em cũng thích ô tô lắm nhưng em xin review các bank sau vụ em vay mua đất hồi năm rồi cho mn xem
- Techcombank: Tuy là cty cũ em trả lương qua đây, hso tài chính em rất đẹp nhưng vay của bank này khó hơn lên giời, phải xếp hạng tín dụng rồi bla bla bla thứ quy trình khác, cho vay giải ngân nhỏ giọt, cho vay khoản tiền thấp, nhân viên bên cho vay chuyên gia hẹn 1 đằng, làm 1 nẻo, lãi cao, ko bắt mua bảo hiểm, nhưng cho vay kiểu khó hơn lên trời. Khoản app của bank này ngon bao nhiêu thì vay dở bấy nhiêu
- Bắc Á Bank: Định giá tài sản thế chấp gần như cao nhất nhì trong các bank em từng làm việc. Lãi cao kể cả chưa thả nổi đã cao rồi, nhân viên thì chỉ chăm chăm ép khách mua bảo hiểm bằng được, nào là ko mua bảo hiểm bên em không cho vay bla bla, rồi là chính sách bên em là phải có bảo hiểm nhân thọ. Em đồng ý vs bảo hiểm khoản vay chứ không đồng ý bảo hiểm nhân thọ, thế là nhân viên thái độ luôn. Có phí phạt trả trước hạn
NCB: định giá tài sản đảm bảo thì thấp hơn bắc á 1 tí, ko ép mua bảo hiểm nhân thọ, nhưng nhân viên ko biết là có bận lắm không chứ hẹn được với nhân viên bên này toàn bị lệch với cả lý do, tuy là đỡ hơn ông Tech kia 1 tí. Có phí phạt trả trước hạn.
SeaBank: có ép bảo hiểm nhân thọ, có phí phạt trả nợ trước hạn. Định giá bình thường, nhân viên nhiệt tình, lãi cao.
MB: ko ép bảo hiểm nhân thọ hay bảo hiểm khoản vay nhưng lại cho vay khoản vay kép: khoản vay chính + 1 thẻ tín dụng, nghĩa là muốn lấy đủ tiền là phải cà thẻ ra dùng, bẫy tròng bẫy. Lãi cao, không phí trả nợ trước hạn.
Vietin: không đúng khu vực ko cho vay được.
Agri: thôi đừng nói đến nữa, chán cả ra.
BIDV: đỡ hơn Viettin nhưng không có hứng cho vay.
Shinhan bank: CHo vay dễ, ko bảo hiểm gì, có phí trả nợ trước hạn, Lãi hơi cao, nhân viên có ng nhiệt tình, có ng ko. Không đa dạng các hạng mục vay.
Vietcombank:
Chân ái cuộc đời trong mảng vay:
Cho vay dễ, thủ tục sẽ được nhân viên hướng dẫn tận tình, thời điểm e vay là vẫn bị không có room tín dụng nhưng bạn nhân viên canh me cho đúng thời điểm, vẫn vay được.
Lãi thấp, không ép bảo hiểm nhân thọ, chỉ có bảo hiểm khoản vay thôi.
Khoản cho vay đáng yêu bao nhiêu thì khoản nhân viên tại quầy và thẻ chán bấy nhiêu.
Shinhan bank lãi suất em thấy ô kê mà bác. sau ưu đãi lãi cũng tốt nữa.

linh 7

Xe buýt

Lê Yên Chi

Xe máy
Bác dùng cái app của nó chưa???
e thấy lãi cao thuộc nhóm top đầu ấy
Ối bác có bị nhầm vs bên cty tài chính không ạ. Shinhan bank lãi lúc nào cũng tốt mà. Nhiều lúc còn tốt hơn mấy bank nhà nước.

linh 7

Xe buýt
Ối bác có bị nhầm vs bên cty tài chính không ạ. Shinhan bank lãi lúc nào cũng tốt mà. Nhiều lúc còn tốt hơn mấy bank nhà nước.
e vay của ngân hàng shinhan chứ ko phải là của Shinhan finance đâu ạ,

camera9296

Xe hơi
Cháu vay bên AGribank cũng ok mà các cụ

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Bên em ngân hàng Public Bank của Malaysia cũng đang có chính sách cho vay mua oto, mua nhà, vay kinh doanh với lãi suất rất tốt, không yêu cầu mua bảo hiểm nhân thọ. Cụ có nhu cầu thì inbox em nhé
Gửi e thông tin phát đi cụ. 0942 600 246

OUMOUM

Xe hơi
Shinhan bank lãi suất em thấy ô kê mà bác. sau ưu đãi lãi cũng tốt nữa.
Ls ok là ok với mức nào ạ, mức khởi điểm ưu đãi hay mức thả nổi? các loại phí bao gồm cả phí tất toán trước hạn ntn ạ?

Tuấn 3s

Xe tăng
Nhà em đợt nọ cũng ngâm kíu và chọn Shinhan. Có vẻ ko đến nỗi ls cao như cụ linh7 đang cảm thán?