Thảo luận So sánh các dòng xe SUV hạng sang của BMW, Lexus, Mercedez...

Úi giời ơi

Xe hơi
Em dưới 40 tuổi và chủ yếu tự lái nên thấy X6 là hợp nhất, bởi kiểu dáng mạnh mẽ, "đẹp trai" và khác biệt. Còn tốc độ thì khỏi nói, cảm giác vút như tên bắn rất phê. Autopro có từng nói X6 là "quái vật" không có đối thủ về tốc độ. Sự cân bằng của xe ở tốc độ 180km/h là rất tốt (em vẫn hay chạy tốc độ này).

Tuy nhiên nếu gọi là xe sang để đi làm việc, ngoại giao thì em cho là Audi Q7, Porsche Cayenne, Lexus GX460 có thương hiệu hơn. Nếu không đi X6, em sẽ chọn Q7, nhưng còn lâu nữa!
em lông dân nên ko hiểu nó hơn thế nào,nhờ cụ chỉ giáo ah.

Úi giời ơi

Xe hơi
Làm đôi dép tổ ong ,còn 4 tỷ chia đôi buộc dây đeo quàng trên cổ ... Bác đi vắt vẻo trên phố ,oai hơn mấy con xe bác kể ...=))
Ra đến cổng thì về ngắm gà khỏa thân là vừa cụ nhể..hehe

Festina

Xe hơi
em lông dân nên ko hiểu nó hơn thế nào,nhờ cụ chỉ giáo ah.
Em thấy quan niệm về xe sang của người Việt nó vốn như vậy, coi Lexus là sang trọng hơn (hoặc nhất), dễ nhận diện hơn. Kiểu như coi Rolex là đồng hồ sang nhất mặc dù nó chỉ là Beginner Luxury.
Nói về Lexus GX460 mà cụ thắc mắc thì nó cao hơn hẳn X6, cả về giá tiền mà.

Chỉnh sửa cuối:

Wave_110

Xe máy
cá nhân e vẫn thính các dòng của BMW nhất trong cùng phân khúc ah.

silver1

Xe điện
Lex về bị làm giá quá cao vs giá trị của nó, audi hay bim hay bị cắt nhiều option đơn của 428i còn ko có cruiser control...
Nếu 7c phải GLS 500, chỉ cần 5c thì X6 tuy nhiên nhiều rất nhiều xèng ai chả khoái cayenne full.
Phong cách thì A7 hay 650i.
Sang S600 mayback...
Độc lạ G 63...

Cadilac88

Xe tải
Tầm 3-4 tỷ nếu ra đường xem thì cứ 10 con Rx mới thấy 1 con bmw X. Biết là xe Đức an toàn và lái sướng hơn. Nhưng người có tầm tiền này thường trung tuổi trở lên nên họ vẫn thích thương hiệu Lex cũng như sự bền bỉ và êm ái của nó. Với cả mua xác định đi lâu dài thì Lex vẫn cho cảm giác ăn chắc mặc bền.
Còn tầm dưới 40 mà kinh tế dư giả, có khả năng đổi xe sau 4-5 năm thì cớ gì ko chơi xe Đức các bác nhỉ.

Bình Mercedes

Xe đạp
Em đang chạy cam 3.5 từ 2009 đến giờ. Cũng có ý đổi suv lâu rồi nhưng giờ mới gom đc lúa. Em đang ngắm nghía Q7 , X6 , Gle coupe .
Cũng đã chạy thử vài dòng xe thì em có đánh giá theo cá nhân như này. Cảm giác lái thì Bmw ngon nhất , chân thật , kế đến là Audi , k kém Bmw là bao , nhất là Q7 mới có hệ thống lái chủ động 2 cầu ( cầu sau quay ngược với cầu trc ) , bét nhất là Mẹc ^^.
Tiện nghi thì mỗi xe một kiểu , cũng sêm sêm nhau , đủ dùng.
Về dịch vụ sau mua bán e thấy Bmw bị kêu nhiều , Audi có vẻ ngon lành nhất.
Chốt lại là em đang cho X6 và Gle coupe lên cân , thật ra Q7 là mẫu kết nhất nhưng bản vn thiếu nhiều option , đợi xe khá lâu mà giá cũng cao hơn mấy e kia nếu lấy full.
Lexus thì em k nói đến vì dòng này thiên về sự êm ái , bồng bềnh , cảm giác lái k tốt . Quan trọng là bị làm giá thái quá.
Land rover thì thôi , để em cày thêm mới dám mơ.
Em hết ý kiến.
Chào anh, những chia sẻ và thắc mắc của anh thực sự rất hay và rất đáng để thảo luận.
Em thì chưa sở hữu xe nhưng nhưng em cũng cơ hội trải nghiệm một số dòng xe anh chia sẻ trừ Lexus.
Một khách hàng của em đã từng sinh sống ở Nga khoảng từ năm 1990 - 2009 chú ấy có chia sẻ lại về cuộc sống ở Nga của chú. Chú ấy có nhấn mạnh ở châu Âu thời điểm chú ấy sống Lexus là một thứ gì đó xa lạ trong lĩnh vực xe sang ở lục địa già. Ở đó nhắc đến xe sang người ta sẽ nghĩ ngay đến Mercedes, BMW, Audi hơn một chút thì là Poscher, Jaguar, Land Rover....v.v
Như anh chia sẻ mỗi dòng xe đều hướng đến đối tượng khách hàng của nó. Nếu BMW là sự mạnh mẽ thể thao thiên về người lái xe, thì Mercedes lại thiên về sự sang trọng và lịch lãm. (chia sẻ với anh em là một Fan cứng của BMW) nhưng em lại bén duyên với hãng xe Mercedes.
Với 2 dòng xe này thì trên thế giới chứ không chỉ Việt Nam luôn được đem lên bàn cân so sánh.
nếu bác quan nghiêng về GLE Coupe thì alo em sẽ hỗ trợ bác để bác được phục vụ tốt nhất.
Chúc anh chọn được chiếc xe như ý.