So sánh Audi Q5 và Infiniti FX35

V8_Northstar

Xe buýt
@V8:
em đang nói tổng hợp các loại chứ không riêng gì Q7 bác ạ
xe tải mà chơi máy xăng thì yếu và tiền nó không đủ trang trải chi phí mất :))
đúng là máy dầu thường có độ trễ nhất định chứ không như máy xăng bác
còn mùi nó xả thì phải chịu thôi bác ạ =))
cơ mà em thấy bên Âu người ta cũng hay xài máy dầu, mấy dòng sedan đều có máy dầu hết bác nhỉ ???
châu âu họ xài máy dầu vì xăng bên đó đắt kinh khủng à...chưa kể..đường xá chật hẹp nữa..
bên e xăng rẻ..tội gì mà đi diesel... trừ khi xe tải e ko nói..vì xe tải họ cũng ít quan tâm tới nhiên liệu..họ quan tâm tới xe của tôi có thể kéo đc bn tấn hàng ...vvv
vì luơng trả cho tài xế nhiều hơn là tiền fuel...chưa kể bảo trì nữa..

lên xa lộ vít té khói à..mua xe dầu làm chi...xe e 403hp em còn thấy under power nữa là...e đang thích supercharge nó lên 650hp..;))

otohagiang

Xe container
em vẫn khoái xe xăng hơn, ( ở VN thôi nha). VN Infiniti và Acura cực kỳ ít thấy có Lexus là nhiều
trên em trước có 1 chiếc INFINITI QX56 đời trước, giờ không thấy nữa
ACURA thì 3 chiếc
LEXUS thì kha khá, ES350, LS460. GX460, LX570 có đủ
có vẻ như LEX được ưa chuộng hơn những em hạng sang JAPAN còn lại

Ales

Xe tải
Cá nhân em chọn Q5 k fai nghĩ

hymalaya922

Xe đạp
Em thì vẫn kết chú Audi hơn vì khung xe của Đức lúc nào cũng cứng còn của châu Á thì đa số mỏng vỏ (giống như Lexus của Toy) nên cảm giác an toàn hơn (em chỉ nói về cảm giác chứ ko dám bàn về thông số vì ko rành). Mà nếu nói riêng về thương hiệu thì em nghĩ Audi của VW ăn đứt Infinity của Niss (với ng ko chuyên xe có thể họ biết Audi chứ còn Infinity thì nghe lạ lẫm lắm). Thấy các bác comment Acura ở VN ít mà em vẫn thấy chạy đầy đường nhất là MDX chỉ có ZDX là ít, tất nhiên là ko thể so đc với Lexus vì dân ta vẫn còn tư tưởng "Xe máy phải Honda còn ôtô thì Toyota" nên thằng con của Toy cũng đc ưu ái hơn.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
-Dân mình khôn chán, hồi trước con MDX giá rẻ hơn RX mấy nghìn mặc dù giá bên kia ngang nhau vì có lợi thế về thuế (7 chỗ ), nhưng sau 1 thời gian thì ko thấy ai mua MDX mới nữa, mặc dù dáng MDX trông nam tính, nội thất đẹp, năm ngoái em định mua nhưng chạy thử 1 lần rồi chán luôn, tay lái trợ lực dầu nên khá nặng, xe chạy rất ồn ko xứng với thương hiệu xe sang.

vodanhdaisu

Xe máy
-Dân mình khôn chán, hồi trước con MDX giá rẻ hơn RX mấy nghìn mặc dù giá bên kia ngang nhau vì có lợi thế về thuế (7 chỗ ), nhưng sau 1 thời gian thì ko thấy ai mua MDX mới nữa, mặc dù dáng MDX trông nam tính, nội thất đẹp, năm ngoái em định mua nhưng chạy thử 1 lần rồi chán luôn, tay lái trợ lực dầu nên khá nặng, xe chạy rất ồn ko xứng với thương hiệu xe sang.
em cũng từng thích MDX nhưng bao năm nay Honda ko cải tiến MDX nên càng lúc càng chán

vodanhdaisu

Xe máy
em cũng từng thích MDX nhưng bao năm nay Honda ko cải tiến MDX nên càng lúc càng chán, model 2013 thì xấu tệ, chìm nghỉm trong báo đài

chuotlang

Xe lừa
Q5 thì nên so với EX nhé chứ ko nên so với FX ạ

Mà nói thẳng nội thất thì EX bóp chết FX, cho nên nhìn EX vẫn nhỉnh hơn Q5 bác à

EX đc mênh danh là xe dòng gầm cao có nội thất cực kỳ tiện nghi, còn FX thì có nhược điểm là pô cực ồn

benedu

Xe tải
con FX35 này có trứoc Q5 mà :))
q5 đc thu nhỏ từ Q7 :)) phân khúc fx350 sánh với zdx, x6 kia mừ :D:D))

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
cụ nhìn Q7 V12 TDI..chưa...**==...QX56 là gì đâu cụ...

infinity dưới Audi 1 bậc à... ;))

Japan sao bằng German đc các cụ..mặc dù e nói ra sẽ làm nhiều cụ ném đá..nhưng sự thật nó là vậy...
em với bác cá gì ko ? Q7 so với X5 ở thớt đầu cảm bác đã nói ngay trong mục 4 vòng là x5 ăn đứt,bác có biết QX56 ở dưới hải phòng ko ? 1 trong 1 vài con ở vn đấy ạ ,em hay được chạy QX56 nên e nói thẳng luôn là gl550 còn chưa biết thắng được ko nữa chứ đừng nói Q thất, bác phải lái và cảm nhận chứ đừng nói xuông, e cũng đã từng cầm lái Q7 rồi,cả X5 và MDX, nên e biết rõ luôn,mỗi tội là QX ăn xăng kinh khủng,ko phải đại gia ko kham nổi dc nó đâu,