[Funland] Số sàn!!!!!!!

LuongVanNamLuan

Xe hơi
AT ra đời là 1 phát minh siêu kinh với ô tô để tăng doanh số khổng lồ... bán cho đám đàn bà đi chợ và đám văn phòng nữ tính.

Nhìn góc ngược lại, một phát minh quan trọng thế mà vẫn chưa tháo đc côn trong đám MT Defender, Land II, hoặc nx con đua cơ bắp Mẽo, nx con đua đg trường... nói chung nx con đực rựa, thì đúng là phát minh này phục vụ các đối tượng chính là đàn bà hoặc đàn ông nữ tính, hoặc nghề lái xe.
:D
Vãi cụ!!hihi

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Côn nặng mời cụ sang Ỉn. Xe con mà kinh qua con này rồi thì cân được tất. Em chạy quen mà có lần lên Vios đạp 1 phạt làm cái ục xuống sàn như sắp thủng sàn cơ mà. Côn Ỉn nặng có tiếng.
Xe dầu nhưng em chạy con Mec Spinton 16 chỗ chân côn cũng bình thường không nặng như Everet.

Bemagauvn

Xe điện
Số sàn chưa bao h thấy tắc đường vất vả cả, chân trái xoa côn là ngon!!! Đi AT chân trái h teo!!!
Cụ quá nhầm, em đi AT vẫn đi hai chân như thường !
Chân trái xoa phanh ;))

Chỉnh sửa cuối:

Ter

Xe buýt
Em vẫn thích đi số sàn. Cảm giác như làm chủ được cái xe, tay vê vô lăng, tay lùa cần số - phê vãi

cardreamer

Xe điện
Có cụ nào đi MT như em không: có khoảng trống là về 2 số liền, nhả côn vọt lên nhẹ tênh nghe tua máy chả lên mấy mà lưng đã hơi dính ghế... Thường là nhảy số 4 về 2, nhưng đang hơi tắc thì nhẩy 3 về 1
Đi vậy có sao không các cụ?

Anhnv3

Xe buýt
Đi số sàn có cái thú vị của nó thấy chân tay linh hoạt. Với lại đi quen nó như phản xạ tự nhiên thấy mh với xe, nó có sự giao lưu kiểu như đoạn naỳ thấy chú yếu khi leo khi đông phải về số khi cảm nhận được sự hoạt động của xe.....

Anhnv3

Xe buýt
Có cụ nào đi MT như em không: có khoảng trống là về 2 số liền, nhả côn vọt lên nhẹ tênh nghe tua máy chả lên mấy mà lưng đã hơi dính ghế... Thường là nhảy số 4 về 2, nhưng đang hơi tắc thì nhẩy 3 về 1
Đi vậy có sao không các cụ?
3 về 1 ko nên cụ ạ. Thương kéo 4 về 2 hoặc 5 về 3 chứ 3 về 1 thì nó hơi hóc thật. Thườnh những phát về như thes là đang lên dốc cao hụt đà do xe trc hoặc xe ngược chiều gây cản trở về để đề pa luôn. E đi dốc cao mà ko quen đường đôi khi ko biets lấy đà từ quãng nào hay phải làm như thế

hacvuphong

Xe tăng
Côn nặng mời cụ sang Ỉn. Xe con mà kinh qua con này rồi thì cân được tất. Em chạy quen mà có lần lên Vios đạp 1 phạt làm cái ục xuống sàn như sắp thủng sàn cơ mà. Côn Ỉn nặng có tiếng.
Côn nặng thì ỉn k bằng jolie côn dây đâu cụ. Hà thành sáng chiều cắt ngang thành phố thì MT là cực hình. Nhưng chạy phượt thì phê với cảm giác ở chứ. Tiếc là đi cày là chính nên AT cho lành.

coolpix8700

Xe ngựa
Kỹ thuật hậu kỳ nói:
Côn nặng thì ỉn k bằng jolie côn dây đâu cụ. Hà thành sáng chiều cắt ngang thành phố thì MT là cực hình. Nhưng chạy phượt thì phê với cảm giác ở chứ. Tiếc là đi cày là chính nên AT cho lành.
Muốn thưởng thức côn nặng phải đi tìm mấy cái xe Đức MT.
Xe Nhật chưa có cái xe nào xứng danh đâu!

Ongrungf

Xe điện
Món này mời cụ dang làm việc với cụ Hải car. Toàn vào số sàn ko giảm ga, phê phải biết.
Giữ ga vừa phải.
đè hết côn rồi nhả nhanh.
Chả phê mới là lạ.
Nhưng cần có cái côn khỏe. Của xe tải thì càng tốt :D

Chíu ù

Xe tăng
Gớm ! Trước thử con land cũ, vừa số MT vừa trợ lực lái bằng cơm mà bánh nó to. Thôi rồi lượm ơi :))

clicklacp

Xe buýt
Em có sang Đức, thấy bên đấy họ chạy toàn số sàn, chắc họ tối ưu về chi phí thôi chứ ko thể nói họ ko biết cập nhật công nghệ được.
Châu Âu ưa số sàn do gout ạ, bên Pháp bạn em bảo chỉ ông nào tàn tật mới đi at. Có bữa em thấy một cái xe đỗ // vèo cái, chui ra là 2 cụ 80. Nên tóm lại do sở thích. Em vote số sàn. Thực ra bây giờ xe tự động khá nhiều bộ phận, vd cái ecu tính toán mức ga chẳng hạn. Nên at là xu thế. Nhưng giống như cụ nào chơi máy ảnh ý, đa phần dùng luôn đt, nhưng số vừa dùng dslr ở chế độ auto, ít hơn là manual, còn rất rất ít dùng phim và tự đo sáng, film oudate. Cảm giác film update khác hẳn đấy ạ. Dĩ nhiên đây là bàn người cùng trình độ chụp với các loại máy khác nhau thôi.

Ngày xưa ngồi vào xe có mỗi viêc lái, nên thích số sàn, bây giờ thì khác, điện thoại nhiều reng liên tục, đường thì tắc nên phải chọn số tự động thôi.
Điện thoại cụ liên quan đến loa bluetooth, mt at như nhau cả, cầm máy là vứt đi rồi

farmer80

[Tịch thu bằng lái]
Em có sang Đức, thấy bên đấy họ chạy toàn số sàn, chắc họ tối ưu về chi phí thôi chứ ko thể nói họ ko biết cập nhật công nghệ được.
Ko chỉ Đức mà mấy thằng TB giãy chết Tây Âu như Pháp, Bỉ, Hà Lan... xe cá nhân hầu hết số sàn, vành thép, lazang nhựa và xe chạy diezel khá nhiều kể cả xe hạng A (chuồng gà). Chưa phân tích về "option để hưởng thụ", "thời thượng hay cổ hủ" hay "an toàn"....nhưng nhìn thấy ngay là tiết kiệm và thực dụng. Đi rồi mới biết xe số sàn không như các lều báo và "chiên gia" xứ Đông Lào vẫn đang phán. Tớ cũng số sàn, suốt ngày bị hỏi "tại sao đi MT, phải đi AT chứ", ban đầu còn trình bày vì thế nọ vì thế kia, sau rồi bị hỏi nhiều quá hỏi lại mấy ông nhiều chuyện kia là "Anh/em cho vay khoảng một vài trăm triệu để lên đời cái" là chuyển chủ đề ngay.

Euro2CityStar

Xe lăn
Đầu kéo thì chỉ có côn mỗi số 1 với lên tầng cụ nhé. Còn lại toàn ko cần côn luôn.
chạy vô khu kẹt xe chưa

không phải lúc nào cũng chạy xa lộ liên bang đâu , chạy xa lộ liên bang chỉ cạp đất mà ăn thôi , chạy trong tỉnh bang nó mới tính thêm giờ các kiểu