So sánh VIOS và HYUNDAI ACCENT

DangHoangDe

Xe điện
Chắc vì thế mà không ít lần thấy mấy cái Ma Tịt bò lết ngoài đường đến khổ. Có hôm thấy cái xe mầu xanh leo con dốc nhỏ chỗ hết Nguyễn Chí Thanh sang Liễu Giai mà thấy bác lái hình như về hết số, xe xăng mà khói bốc mù mịt!
Hỏng thì Taxi đủ các loại đã nằm đường sửa cả. Mỗi loại xe nó có 1 định hướng riêng, sản xuất ra với tiêu chí riêng.
Các cụ nên nghĩ đến lợi nhuận thu về với số tiền bỏ ra. Chứ như nước ngoài MEC BIM nó cũng chạy Taxi.:D

coolpix8700

Xe ngựa
Hỏng thì Taxi đủ các loại đã nằm đường sửa cả. Mỗi loại xe nó có 1 định hướng riêng, sản xuất ra với tiêu chí riêng.
Các cụ nên nghĩ đến lợi nhuận thu về với số tiền bỏ ra. Chứ như nước ngoài MEC BIM nó cũng chạy Taxi.:D
Lợi nhuận thì chắc với những cái xe ấy chủ đầu tư cũng thu được, vì trước đây ít hãng, ít người làm dịch vụ taxi hơn. Xe chạy quanh trong phố, loanh quanh dưới đồng bằng này thì cũng chẳng cần đầu tư nhiều hơn.
Nhưng sau những vụ đất dự án nhiều người sắm xe làm taxi hơn thì lợi nhuận cũng chưa chắc. Nhiều lái xe taxi mà còn chưa thuộc đường!
Đó là nói những cái xe được sử dụng trực tiếp thu tiền.

Ở ngay trong box này trước đây cũng có bác so sánh cái Getz của bác ấy sau 1 năm bác ấy làm ra đủ ngay tiền mua nó với cái Vios của ông bạn chỉ sử dụng để đi làm hành chính... thì cũng chẳng đúng chút nào. Có thể 1 bác nào đó sắm 1 cái Cayenne trước 2008 để hàng ngày đến sàn chứng khoán, sau 1 năm bác ấy làm ra được hay hơn giá trị cái xe, nhưng những năm sau thì lại không được nữa... thì chẳng phải do hay lỗi của cái xe bác ấy được hay mất (em không ví dụ của mấy bác làm nhà đất, vì lúc ấy có khi "mã" của cái xe cũng can thiệp vào kết quả của công việc kinh doanh)!

Chỉnh sửa cuối:

theway

Xe tải
Ngoài chất lượng ra thì do có cảm tình với Nhật hơn Hàn nên nếu chọn thì mình sẽ chọn Vios :)

gocart

Xe cút kít
Kinh doanh là phải phân tích hiệu quả, mà các doanh nhân bây giờ toàn tiền đi vay, không hiệu quả có mà ngân hàng vào dọn hết nhà. Accent không hiệu quả bằng Vios nên họ không mua kinh doanh thôi chứ morning họ mua đầy !
Thằng anh của Accent là Advante còn chạy taxi ầm ầm.

Dynamat

Xe buýt
-Còn ít lắm, chỉ là 1 nhúm nhỏ so với Vios thôi!
Bác có con số chính thức của số lượng Avante và Vios làm taxi không mà phát biểu thế. Cái này gọi là nói theo cảm tính. KHông thuyết phục :)

dngduc

Xe điện
Sao bác bảo mua vios toàn làm taxi ? như thế thì riêng 2012 đã có hơn 4000 vios mới, em tin là nhiều hơn tổng số bán được từ khi ra thị trường đến giờ của avante gì đó :P

CR-Vic

Xe container
nhiều lần cho nó chuẩn :D

Sao bác bảo mua vios toàn làm taxi ? như thế thì riêng 2012 đã có hơn 4000 vios mới, em tin là nhiều hơn tổng số bán được từ khi ra thị trường đến giờ của avante gì đó :P

cincin

Xe tải
Bác nào mua xe tầm Vios hoặc Accent đều chưa phải là dư tiền vì thường có tiền ko ai đi xe dòng này đâu ạ, lý do thì nhiều suy nghĩ một chút là ra ngay. Vì vậy để quyết định mua thì tiêu chí bảo toàn đc số tiền mình mua hoặc để về sau nâng đời xe cho đỡ lỗ là một phương án tối ưu khi quyết định. Vì vậy cái số đông đó đã quyết định mua Vios và ko phải tự nhiên mà người ta mua phải ko ạ!

Dynamat

Xe buýt
Bác chỉ cần lên web Mai Linh , Vinasun thì biết. Chịu khó tìm tòi đi bác Chú ý trả lời trước khi hỏi tiếp, còn nợ câu hỏi đấy.

Nhôm nhựa

Xe điện
việc gì phải chưng minh cụ nhể, ai ấm ức thì đi mà sợt gu gừ mà dẫn chứng :D

beamnhi

Xe buýt
MÀ em nghe bảo con Accent nó tiện nghi và nhiều óp sừng hơn VIOS là hơn cái gì vậy nhỉ? Em biết là:
Hơn:
- Có cảm biến lùi theo xe (VIOS muốn có thì lắp thêm)
- Có sấy gương chiếu hậu
- Ghế lái điều chỉnh 6 hướng???
Thua:
- Accent có bánh xe dự phòng vành thép, còn VIOS là vành đúc như 4 bánh khác.
- Phân bổ lực phanh điện tử (EBD) ???
- Hỗ trợ phanh khẩn cấp (BA)
Cụ nào biết khác cho thông tin nhé!

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện
Em xin lỗi cả nhà vì quên mất lại trả lời cái anh dynasty mad này !

@Beamnhi Chết thật, em tưởng mấy cái tính năng an toàn ebd, ba gì đó xe hàn bao giờ cũng hơn chứ ! Thông tin của cụ có chuẩn xác không ?

beamnhi

Xe buýt

@Beamnhi Chết thật, em tưởng mấy cái tính năng an toàn ebd, ba gì đó xe hàn bao giờ cũng hơn chứ ! Thông tin của cụ có chuẩn xác không ?
Em thấy thông tin con Accent không nhắc tới nên mới đặt dấu ? kia, chứ nào dám khẳng định đâu. :D Còn cái BA kia chắc là chân giò của thanh niên khỏe rồi nên không cần. VIOS dành cho các cụ trên 50 mới cần =))

Dynamat

Xe buýt
Em thấy thông tin con Accent không nhắc tới nên mới đặt dấu ? kia, chứ nào dám khẳng định đâu. :D Còn cái BA kia chắc là chân giò của thanh niên khỏe rồi nên không cần. VIOS dành cho các cụ trên 50 mới cần =))
Chạy theo bóng KIA mang Óp sừn ra so sánh à bác? VIOS so Option với Kia Forte nhá. KHông đủ level

beamnhi

Xe buýt
Chạy theo bóng KIA mang Óp sừn ra so sánh à bác? VIOS so Option với Kia Forte nhá. KHông đủ level
Ý cụ là sao? Em nói nghiêm túc đó. Cụ biết rõ Accent thì xác nhận giúp đi.

Chỉnh sửa cuối:

beamnhi

Xe buýt

Em mới gúc được đây cụ :
Hyundai Accent được trang bị 2 túi khí phía trước cùng với hệ thống an toàn chống bó cứng phanh ABS. Xét về tính năng an toàn toàn, Hyundai Accent lại yếu thế trước Toyota Vios do Vios E không chỉ được trang bị hệ thống chống bó cứng phanh ABS mà còn có hệ thống phân phối lực phanh điện tử (EBD), hệ thống hỗ trợ lực phanh khẩn cấp Brake Assist (BA) và hệ thống chống trộm.
Nguồn: http://autopro.com.vn/danh-gia-xe/hyundai-accent-14-mt-2011-doi-thu-lon-cua-toyota-vios-20110701090548672.chn

Còn bản 2012 thì Accent còn hơn VIOS 2 thứ nữa: Điều hòa tự động và Khởi động thông minh. Còn hệ thống an toàn chắc là quên nâng cấp :D

Tìm mệt quá! Sale Hàn gì mà chẳng có thông tin

Chỉnh sửa cuối: