Sợ quá các cụ ạ

Taihoatu

Xe lăn
Các cụ ấy nói đúng rồi còn gì, em cũng đang đi xe của GM đây, nhưng nói thật, nếu có điều kiện lựa chon nữa em không bao giờ lựa chọn xe Hàn,

Viethathanh

Xe buýt
Cứ phải đâm nhau mới biết được các cụ ạ.

16h6154

Xe buýt
Oài..........mấy cụ toi chả giám kêu vì sợ mất giá khu bán thoai.........iem là iem vẫn máu xe Nhật, nhưng là mazda ợ :D
Còn xe nào mua xong được khoảng nửa năm chẳng chán....nó giống như lấy vợ xong là cứ nhìn con gái là lại thấy đẹp hơn vợ mình í mà :D

Linh_LTZ

Xe tải
em là em máu BIM ợ.....:D

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em đang đi Vios ạ, hôm nọ Gấu đi Kia Forte của ông anh về cứ chê Vios của em bồng bềnh, tủi thân quá :D

phamlam

Xe tải
Em lập thread này đâu phải để chiến đấu gì với các cụ thích Toy đâu, bản thân em cũng thích xe Nhật chứ nhưng em không nghĩ là cứ xe Nhật là hơn Hàn mà tùy vào level của cái xe ngang tầm tiền CDX với VIOS thì tất nhiên em đi CDX vì em nghĩ nó phục vụ mình tốt hơn nhiều.

tamdao

Xe tăng
Cụ nào đi Chevy thì phản bác lại fan xe Nhật rằng tôi đi xe Mỹ mà (mặc dù Chevy nhà mình là người Mỹ gốc Hàn)

BonBonTT

Xe điện
Nói là quyền của mồm, nghĩ và làm là quyền của các cụ mà. Mỗi người mỗi sở thích, nhiều lúc nói cho sướng mồm, cho xả stress

nikexpress

Xe tăng
Thực ra nhiều cụ nói về XE NHẬT ở đây thường ngầm hiểu là Toyota thôi chứ các xe Nissan, mitsu, Mazda nhiều xe cũng bền và giá hợp lý, hoặc nhỉnh hơn xe Hàn tý thôi. Chỉ có xe Toyota, mà đặc biệt là loại sản xuất tại VN thì thực sự là không đáng đồng tiền bỏ ra. Ví dụ xe Altis đời 2010 và Forte 2010 hoặc CDX 2010 thì giá cái Altis hơn hẳn 2 cái kia tầm 20% nhưng tiện nghi và độ an toàn thì thiếu hơn hẳn, trong khi vận hành cũng chỉ tuơng tự, chi phí running cost thì 2 cái xe Forte và CDX có khi còn rẻ hơn cả Altis vì phụ tùng HQ nhập về giờ rất rẻ. Thế thì tại sao ko chọn CDX và FORTE. Còn người nào nói: THÍCH THÌ MUA là chuyện không bàn đến rồi vì họ chả có lý do gì đặc biệt cả, chỉ đơn thuần là THÍCH thì chịu rồi.

lacse_09

Xe tăng
Các cụ chuẩn quá.
E đang ngồi học hỏi a.
Kính các cụ 1 ly!

aladin_co

Xe buýt
Nhà em cũng có 1 i30 của cô em gái và 1 Altis của ông cụ, đúng là đi Altis chán hẳn với từng ý tiền bỏ ra, chả qua ông cụ cứ thích toyota lúc mua thôi chứ giờ cụ cũng phải công nhận là đi i30 đầm chắc hơn mà lại rẻ hơn bao nhiêu
Forte của em thì em ko đưa vào so sánh vì của mình bao giờ cũng là nhất rồi he he

Chỉnh sửa cuối:

xdvn

Xe tải
Em ngồi lang thang OF mò vào trong box Toyota đọc vài thread mà hoảng quá các cụ ợ, rút ngay về. Bên đấy đọc 10 post thì trong 9 post có người chửi xe Hàn kiểu như: "Tránh xa mấy thằng Hàn xẻng" "Xe Hàn không có cửa so với xe Nhật dù ngang tầm giá"...Em thấy các cụ đi Toyota hiếu chiến quá không dám đọc nữa chuồn khẩn.

Em đi xe Hàn nên chẳng dám nói to chỉ dám nghĩ nhỏ nhỏ là xe gì phục vụ mình tốt nhất với mức tiền mình có thì mua thôi
cái này cụ ko theo dõi từ đầu nên ko biết rồi
thớt đấy của một chú ma tịt mở ra cho bà con vào oánh đấm lẫn nhau
thế nên cái kết luận của cụ là các cụ đi Toyota hiếu chiến quá nó có giá trị ko

tranxuan

Xe buýt
Mình nghĩ là mua xe nào là do quan điểm của từng người thôi, người Việt mình cứ hay so kè hơn thấp nên mới sinh ra chuyện anh đi xe Nhật, xe Mỹ thì đẳng cấp hơn anh đi xe Hàn. Mình thì đơn giản là có cái xe đi là may mắn lắm rồi, cái xe đi cà tàng nhưng mà phù hợp với điều kiện của mình, giúp mình kiếm được nhiều tiền là Okie.

accord_89

Xe tăng
Em ủng hộ qua điểm này. Mình tôn trọng sở thích, suy nghĩ của người khác, thì người khác tôn trọng sở thích, suy nghĩ của mình. Tất cả cùng tồn tại trong sự đa dạng và mỗi người cùng với lịch sống của mình cũng sẽ tự rút ra kinh nghiệm riêng theo cách đánh giá, nhìn nhận của mình. Hãy nói thật, thẳng thắng và nhiệt tình khi các offer cần tư vấn, giúp đỡ.

Mình nghĩ là mua xe nào là do quan điểm của từng người thôi, người Việt mình cứ hay so kè hơn thấp nên mới sinh ra chuyện anh đi xe Nhật, xe Mỹ thì đẳng cấp hơn anh đi xe Hàn. Mình thì đơn giản là có cái xe đi là may mắn lắm rồi, cái xe đi cà tàng nhưng mà phù hợp với điều kiện của mình, giúp mình kiếm được nhiều tiền là Okie.

Taihoatu

Xe lăn
Thực ra nhiều cụ nói về XE NHẬT ở đây thường ngầm hiểu là Toyota thôi chứ các xe Nissan, mitsu, Mazda nhiều xe cũng bền và giá hợp lý, hoặc nhỉnh hơn xe Hàn tý thôi. Chỉ có xe Toyota, mà đặc biệt là loại sản xuất tại VN thì thực sự là không đáng đồng tiền bỏ ra. Ví dụ xe Altis đời 2010 và Forte 2010 hoặc CDX 2010 thì giá cái Altis hơn hẳn 2 cái kia tầm 20% nhưng tiện nghi và độ an toàn thì thiếu hơn hẳn, trong khi vận hành cũng chỉ tuơng tự, chi phí running cost thì 2 cái xe Forte và CDX có khi còn rẻ hơn cả Altis vì phụ tùng HQ nhập về giờ rất rẻ. Thế thì tại sao ko chọn CDX và FORTE. Còn người nào nói: THÍCH THÌ MUA là chuyện không bàn đến rồi vì họ chả có lý do gì đặc biệt cả, chỉ đơn thuần là THÍCH thì chịu rồi.
Cụ ạ, sau 4-5 năm sử dụng sẽ biết cái nào hơn cái nào đấy cụ nhá.

Xe Tap Lai

Xe tăng
Các cụ ấy nói đúng rồi còn gì, em cũng đang đi xe của GM đây, nhưng nói thật, nếu có điều kiện lựa chon nữa em không bao giờ lựa chọn xe Hàn,
Em cũng đồng tình với cụ này. Em đang sử dụng con lacetti Việt nhưng công nhận đồ đạc kém thật. So với con Mada 6 của vợ một trời một vực. Bản thân em cũng ko thích toy vì nó đắt hơn với giá trị thực của nó. Nếu ít tiền có thể chọn ford hoặc mada cũng có nhiều loại hay phết