[Funland] Số phận cuộc đời?

honda acura

Xe điện
em tin là có nhưng cũng là để biết vậy
bởi giàu hay nghèo, sướng hay khổ thì chắc chỉ có bản thân mình biết thôi
mình cũng chưa từng cho ai hay xin của ai , cuộc đời là của mình, sống sao thì do mình cả

Trục

Xe ba gác
Nếu vất vả chưa đâu vào đâu thì là dốt hơn chúng nó.

Nếu hài lòng với những gì đang có là người bình thường như bao người.

Nếu trong một đám bạn mà có sắp Bộ chảng, tổng chục chảng, chủ tịch tỉnh, đại gia ngàn tỷ.....thì tự hỏi xem tại sao mình chưa đâu vào đâu chứ không phải số đen đâu hay bọn đó là bè?
Em phán đoán là do tính cách, và cả do trí tuệ nữa.
Như em nói rất bình thường mà "bạn thớt" còn chửi đổng được, thì nói gì là bạn bè của cậu ta.
Nói thẳng nếu em có người bạn như thế, thì đúng 1 phút em nghỉ chơi, mẹ tổ, tính gắt hơn gái đẻ.

Trục

Xe ba gác
mình cũng chưa từng cho ai hay xin của ai , cuộc đời là của mình, sống sao thì do mình cả
Sống ở trong gia đình nhà cụ Thớt chắc áp lực ghê gớm, mà cũng đúng là áp lực thật.
Thua thầy 1 vạn không bằng kém bạn 1 phân. :D
Bằng lòng với những gì mình có chỉ dành cho những người đã nỗ lực và biết khi nào là "đủ".

Langthang_Mercedes

Xe container
Con người có số ko cccm?

E với các bạn e cùng vạch xuất phát, cùng nỗ lực ko ngừng mà giờ e vẫn vất vả mà chưa đâu vào kia, còn các bạn e người sắp bộ trưởng, kẻ sắp tổng cục trưởng, chủ tịch tỉnh, người đại gia ngàn tỉ.... vậy là sao, là sao?
E lập thớt cho cc chém vui thôi.
E ko khổ hơn các bạn e đâu :) vì e tự do tự tại trong cuộc đời này, sân si ko nhiều.
Hai câu này chửi nhau vãi! Tự do tự tại không sân si thì đếu mở thớt dư lày hoặc muốn mở thớt để chém cho vui thì ngôn từ nó phải khác ví dụ:

Bạn bè thuở niên thiếu nhiều thằng làm nhớn, nhiều thằng là đại gia nhưng không biết chúng nó có tự do tự tại không nhỉ? Mình trình còi không phấn đấu trong xã hội bằng người ta nhưng được cái tiền cũng không thiếu, cuộc sống không biết nhiêu là đủ, nhưng mình hạnh phúc, tự do làm điều mình muốn, vậy là cuộc đời có số các cụ nhỉ? mỗi người được một phần... bla bla chứ đếu hỏi tại sao, là sao rất gắt gỏng nhá!

Chỉnh sửa cuối:

Xikar

Xe tăng
Cụ trc có nick buonvingheo đúng k

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Like cụ, thời đại vật chất họ cứ nhìn chức tước, quần áo, xe cộ, nhà cửa, điện thoại mà đánh giá " Sướng , Khổ " thực ra
Sướng khổ tại tâm mỗi người
Câu sướng khổ tại tâm của cụ rất chuẩn. Nhưng cụ đọc lại xem lời tus và comment thì cụ đánh giá xem cụ chủ thớt có tâm thực sự không đố kỵ, so bì ko? Em nghĩ là ko. Có nói ra như thế nhưng chắc chỉ là tự lừa bản thân thôi

matrix3011

Xe tăng
Con người có số ko cccm?

E với các bạn e cùng vạch xuất phát, cùng nỗ lực ko ngừng mà giờ e vẫn vất vả mà chưa đâu vào kia, còn các bạn e người sắp bộ trưởng, kẻ sắp tổng cục trưởng, chủ tịch tỉnh, người đại gia ngàn tỉ.... vậy là sao, là sao?
Người ta bảo giàu vì bạn, sang vì vợ. Bạn cụ ngon thế mà cụ chưa ngon thì cụ xem lại tình bạn của mình thôi :))))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Sống ở trong gia đình nhà cụ Thớt chắc áp lực ghê gớm, mà cũng đúng là áp lực thật.
Thua thầy 1 vạn không bằng kém bạn 1 phân. :D
Bằng lòng với những gì mình có chỉ dành cho những người đã nỗ lực và biết khi nào là "đủ".
Gớm, ng sao của chiêm bao làm vậy.

Cho về nhất rồi mà còn ẳng mãi ko thôi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Người ta bảo giàu vì bạn, sang vì vợ. Bạn cụ ngon thế mà cụ chưa ngon thì cụ xem lại tình bạn của mình thôi :))))
Bạn là bạn cụ ợ. Bạn học giữ mãi tình cảm chân thành, giản dị của thủa hàn vi. Có ai thiếu ăn đâu mà cần cầu cạnh. Con bạn học tây thì con e cũng tây học, nhà bạn Hn thì nhà e cũng trung tâm. Họp lớp, khóa ko so bì giàu nghèo, vị trí. Khi cần liên quan cviec vẫn giúp nhau nhiệt tình và luôn mong nhau tiến lên.
E chỉ đơn giản hỏi số con ng có hay ko khi các bạn lên quan lên chức, lên đại gia còn mình bt. Đâu có ghen ghét j, tị nạnh j mà mấy ông nhõi cứ xông vào cắn e, e thấy lạ thôi.... À cũng ko lạ vì văn hóa cùi nên nó vậy, thôi e ko chấp.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
E lập thớt cho cc chém vui thôi.
E ko khổ hơn các bạn e đâu :) vì e tự do tự tại trong cuộc đời này, sân si ko nhiều.
Ai có phúc phận của người đó mà cụ, ko nên so đo mà làm gì, thấy họ giàu có chức tước thì mừng cho họ, thấy ai nghèo khổ bần hàn thì cũng nên thương giúp, còn phận mình có thế nào nhận thế cụ ạ.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thiển cận quá, ở đời đơn giản như cụ nghĩ sao? đầy người khôn mà vẫn nghèo, khổ ...
Ngược lại cũng đầy người bị chê ngu vẫn an lạc sống đầy đủ đó cụ
Khôn ngoan ko lại với giời
Tu nhân tích đức Trời dành phước cho.
Ai khôn khéo tài giỏi bằng anh Thăng nhà em, cơ mà phung phí phước đức nên cuối đời chỉ để ra hầu toà đây thây.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Số phận theo em hiểu mỗi người sinh ra là có một vị trí trong thế giới này. Người nào hiểu điều đó cứ phấn đấu hết mình để hạnh phúc với vị trí mình có. Nếu làm một người thợ mộc, hãy làm một thợ mộc thật giỏi; nếu là một người trồng cây, hãy là một người trồng cây thật giỏi. Nếu ta hoàn thành tốt phần việc của mình, ta sẽ thấy thoải mái và xã hội cũng sẽ dành cho ta sự tôn trọng. Em nói thật, giờ giao cho em chức Bộ trưởng em cũng chả dám nhận vì mình nhìn thấy mình không đủ khả năng, ít ra khả năng chém gió còn chưa đủ trình. Như ông thủ trưởng cơ quan em làm gì cũng bi bét, chỉ được cái tham quyền, tham chức, tìm cách ăn chặn của nhân viên, đúng như cụ Nguyễn Bỉnh Khiêm nói "khôn khéo chẳng qua ba tấc lưỡi/hẳn hoi không hết một bàn tay". Người ta chửi cho như tát nước, thế thì hay hớm gì.
Thế cho nên mới nói "y phục phải xứng với kỳ đức" mà cụ, đúng như cụ bảo hãy làm tốt phận sự của mình dù là quét rác hay dọn nhà vệ sinh, chứ tài đức mà hèn mọn mà lại muốn ngoi lên vị trí cao hơn thứ mình có thì cũng ko bền lâu được đâu.

Trục

Xe ba gác
Gớm, ng sao của chiêm bao làm vậy.

Cho về nhất rồi mà còn ẳng mãi ko thôi.
Mở thớt ở quán thì phải tiếp nhận tin đa chiều.
Cụ ăn nói phải nói là vô học, thứ lỗi cho em nói thẳng.

Langthang_Mercedes

Xe container
Bạn là bạn cụ ợ. Bạn học giữ mãi tình cảm chân thành, giản dị của thủa hàn vi. Có ai thiếu ăn đâu mà cần cầu cạnh. Con bạn học tây thì con e cũng tây học, nhà bạn Hn thì nhà e cũng trung tâm. Họp lớp, khóa ko so bì giàu nghèo, vị trí. Khi cần liên quan cviec vẫn giúp nhau nhiệt tình và luôn mong nhau tiến lên.
E chỉ đơn giản hỏi số con ng có hay ko khi các bạn lên quan lên chức, lên đại gia còn mình bt. Đâu có ghen ghét j, tị nạnh j mà mấy ông nhõi cứ xông vào cắn e, e thấy lạ thôi.... À cũng ko lạ vì văn hóa cùi nên nó vậy, thôi e ko chấp.
Cách hỏi nó cũng thể hiện con người đấy, hỏi như cụ không bị cạnh khóe cũng lạ. Không nhận ra cái sai, cứ giãy như đỉa phải vôi làm gì. Muốn chém gió về số má thì mở topic khác, cách hỏi khác, tự nhiên không ai thèm đá đểu phá thớt nữa.

vneseman

Xe lăn
Em nghĩ ngoài sự cố gắng còn rất nhiều yếu tố hoàn cảnh tác động cho sự thành công của một người. Cụ chủ cứ cho là số chưa tới đê, cô thương cái thì cụ khỏi làm người thường luôn :))

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cách hỏi nó cũng thể hiện con người đấy, hỏi như cụ không bị cạnh khóe cũng lạ. Không nhận ra cái sai, cứ giãy như đỉa phải vôi làm gì. Muốn chém gió về số má thì mở topic khác, cách hỏi khác, tự nhiên không ai thèm đá đểu phá thớt nữa.
Cái đấy hình như gọi là "do ăn ở" hay sao í cụ nhỉ :)

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều ng giờ cứ nhìn cái hào nhoáng bên ngoài để đánh giá giàu nghèo hơn thua cụ ạ, nhìn hoành tráng bóng lộn nhưng trong chăn mới biết chăn có giận.

Xechaybangcom

Xe điện
Các cụ ở đây hiểu nhầm cụ chủ rồi. Cụ chủ cụ ấy muốn khoe có nhiều bạn này nọ thôi, chứ không kêu ca gì đâu, hehe/

Nana2015

Xe tăng
Bạn toàn hàng khủng? Trong khi đó mình lại ko là gì .

Mưa tháng 11

Xe tăng
Em đã từng học và gặp gỡ nhiều người cực kỳ thông minh, rất giỏi. Chỉ một ít trong số đó là thành đạt, và trong số ít đó cũng đa phần làm chuyên môn giỏi trong lĩnh vực của mình. Quan chức lứa em chả thấy ai. Trong số những bạn rất giỏi đó một số có số phận khá buồn: cô đơn nơi đất người/ mắc bệnh tật. Số còn lại hài lòng với cuộc sống của mình, dù các bạn có thể đạt vị trí cao hơn rất nhiều. Có lẽ lứa của em không gặp thời.