[Thảo luận] số người trên xe

CLPT

Xe tải
[FONT=&quot]Các cụ trên khuyên theo cảm tính, cụ tham khảo ở đây nhé:
Nghị định 34, điều 26.
2. [/FONT]
[FONT=&quot]Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 300.000 đồng[/FONT][FONT=&quot] trên mỗi người vượt quá quy định được phép chở của phương tiện đối với người điều khiển xe ô tô chở hành khách, ô tô chở người (trừ xe buýt) vi phạm hành vi: [/FONT][FONT=&quot]chở quá từ 02 người trở lên trên xe đến 9 chỗ ngồi[/FONT][FONT=&quot], chở quá từ 03 người trở lên trên xe 10 chỗ ngồi đến xe 15 chỗ ngồi, chở quá từ 04 người trở lên trên xe 16 chỗ ngồi đến xe 30 chỗ ngồi, chở quá từ 05 người trở lên trên xe trên 30 chỗ ngồi, trừ các hành vi vi phạm quy định tại khoản 3 Điều này.

Với xe cụ đăng ký 5 chỗ được phép chở quá 1 người, như vậy xe cụ chở 7 người bị thừa 1 người ợ. Lưu ý cụ em chưa thấy điều nào nói trẻ dưới bao nhiêu tuổi thì không tính. Như vậy nếu cụ đi mình chở 6 cháu sơ sinh theo luật vẫn sai :D.

[/FONT]
Các cụ cho em hỏi xe Getz nhà em thì trở 6 người lớn có được không ah?vì em đọc thì chỉ thấy phạt khi trở quá 2 người theo quy định thôi???

Lancerdo_son

Xe buýt
Được quá đi chớ bác CLPT. Như em thì sẽ bị phat quá 1 người = 250k/người (4 người lớn + 2 trẻ em) quá 1 trẻ em
Nhưng đúng là quan trọng là có ngồi thoải mái không thôi chứ trường hợp xui xẻo bị xxx vẫy thì mất 250k

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Vô tư đi bác,chuyện nhỏ như con thỏ

Nhôm nhựa

Xe điện
Nghị định 34, điều 26.
2. [/FONT]
[FONT=&quot]Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 300.000 đồng[/FONT][FONT=&quot] trên mỗi người vượt quá quy định được phép chở của phương tiện đối với người điều khiển xe ô tô chở hành khách, ô tô chở người (trừ xe buýt) vi phạm hành vi: [/FONT][FONT=&quot]chở quá từ 02 người trở lên trên xe đến 9 chỗ ngồi[/FONT][FONT=&quot], chở quá từ 03 người trở lên trên xe 10 chỗ ngồi đến xe 15 chỗ ngồi, chở quá từ 04 người trở lên trên xe 16 chỗ ngồi đến xe 30 chỗ ngồi, chở quá từ 05 người trở lên trên xe trên 30 chỗ ngồi, trừ các hành vi vi phạm quy định tại khoản 3 Điều này.

Với xe cụ đăng ký 5 chỗ được phép chở quá 1 người, như vậy xe cụ chở 7 người bị thừa 1 người ợ. Lưu ý cụ em chưa thấy điều nào nói trẻ dưới bao nhiêu tuổi thì không tính. Như vậy nếu cụ đi mình chở 6 cháu sơ sinh theo luật vẫn sai :D.

[/FONT]
tốt nhất là có bao nhiêu dây đai thì chở bấy nhiêu thôi :D, chở thừa thì ai chịu không đai đây

qaz123

Xe tải
Hồi đầu năm cty em tổ chức đi chơi. xe 16 chỗ 18 người đi mà mẹ thằng lái xe nó nhất quyết đuổi 2 người xuống, đã bảo là chở dc quá 2 người rồi mà nó ko chịu. tiền đặt xe thì đã trả .ức éo chịu được
em cũng ức thay bác.

NHON 2012

Xe điện
Bác cứ chở thoải mái, nếu xxx không hỏi

slow_nhung_trau

Xe máy
thế mà hôm noel rồi, nhà cháu chở 10: 5 người lớn + 5 trẻ con từ 2-5 tuổi đi đấy các cụ ạ. Qua chỗ Sofitel thấy đẹp quá, dừng xe cho bọn trẻ con xuống làm kiểu ảnh, cái ông trông xe đứng chờ mãi vẫn chưa xuống hết người. nghe các cụ nói bg mới thấy may mà ko gặp XXX. trộm vía :D nhà cháu là Getz ạ. :D

Lancerdo_son

Xe buýt
Báo cáo các cụ sau khi nhận tư vấn từ các cụ thì CN hôm qua em đã thực hiện chuyến đi. Thành phần ngoài dự kiến ra là 4 người lớn và 1 trẻ 5 t, 2 trẻ 3 tuổi thì phát sinh thêm 1 thằng cu 1,5 tuổi. Từ Hải Phòng đến Bà Chúa kho gặp đâu 4 nhóm xxx đứng (trên cao tốc Bắc Ninh gặp 1), trong đó 1 lần dừng xe đi ..ái ngay trước mặt nhóm xxx có 20m (Dừng xe cho trẻ xuống tè rồi ngẩng lên mới thấy áo vàng vàng :-|). Lúc về gặp 3 nhóm xxx. Trên đường cao tốc Bắc Ninh lúc vừa từ đền Đô ra quên đeo dây xxx nhìn cũng chẳng thấy vẫy. Hay là em đi đền nên các cụ phù hộ bịt mắt xxx nhỉ vì trong lời khấn của em có đoạn các cụ phù hộ cho con làm cho xxx có mắt như ...ù =P~ chứ hôm qua em thấy xxx có vẻ thờ ơ lắm. Thời tiết đẹp, trời hơi se lạnh chút, không mưa. Đến đền không thưa cũng không đông. Nói tóm lại là cảm thấy rất thư thái. Đi về không thấy mệt. Ngồi thì cũng không chật chội. Con xe lancer Gala trông vậy mà trong cũng rộng phết.

TTE

Xe hơi
Cụ thế là may đấy, xxx thường cũng không bắt lỗi nếu cụ chở nhiều trẻ em.

cwise

Xe container
Báo cáo các cụ sau khi nhận tư vấn từ các cụ thì CN hôm qua em đã thực hiện chuyến đi. Thành phần ngoài dự kiến ra là 4 người lớn và 1 trẻ 5 t, 2 trẻ 3 tuổi thì phát sinh thêm 1 thằng cu 1,5 tuổi. Từ Hải Phòng đến Bà Chúa kho gặp đâu 4 nhóm xxx đứng (trên cao tốc Bắc Ninh gặp 1), trong đó 1 lần dừng xe đi ..ái ngay trước mặt nhóm xxx có 20m (Dừng xe cho trẻ xuống tè rồi ngẩng lên mới thấy áo vàng vàng :-|). Lúc về gặp 3 nhóm xxx. Trên đường cao tốc Bắc Ninh lúc vừa từ đền Đô ra quên đeo dây xxx nhìn cũng chẳng thấy vẫy. Hay là em đi đền nên các cụ phù hộ bịt mắt xxx nhỉ vì trong lời khấn của em có đoạn các cụ phù hộ cho con làm cho xxx có mắt như ...ù =P~ chứ hôm qua em thấy xxx có vẻ thờ ơ lắm. Thời tiết đẹp, trời hơi se lạnh chút, không mưa. Đến đền không thưa cũng không đông. Nói tóm lại là cảm thấy rất thư thái. Đi về không thấy mệt. Ngồi thì cũng không chật chội. Con xe lancer Gala trông vậy mà trong cũng rộng phết.
Theo em thì bác nên chú ý đến sự an toàn của xe, vì tải trọng không cho phép.

mocon

Xe hơi
Nghị định 34, điều 26.
2. [/FONT]

[/FONT]
Cụ nhựa đường nói chuẩn nè cụ.
Tuy nhiên cụ cứ đi thôi ko sao đâu. Chứ bớt 1 trẻ con là bớt 1 người lớn cụ nhỉ.
Cụ cứ đi cẩn thận ko vi phạm gì thêm nữa nhé.
Quan trọng là phải an toàn cụ ạ.