[Luật] Sở hữu một chiếc xe mới với chi phí thấp nhất?

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com

caophuong512

Xe hơi
Cá nhân em thấy, nếu mua xe trả góp trong hợp kinh doanh thì ok, chứ mà mua trong trường hợp để đi bt thì chắc là e e sẽ ko chơi vì tháng nào cg phải lo tiền lãi rồi thi k tmai.,thôi đi tạm 2 bánh rồi tích cóp dần vậy :D

phutrong_nguyen

Xe tăng
Cá nhân em thấy, nếu mua xe trả góp trong hợp kinh doanh thì ok, chứ mà mua trong trường hợp để đi bt thì chắc là e e sẽ ko chơi vì tháng nào cg phải lo tiền lãi rồi thi k tmai.,thôi đi tạm 2 bánh rồi tích cóp dần vậy :D
Cụ có dám chắc tiền tích không bằng tiền tăng giá xe ko :))

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
nhiều khi như thế còn có cái động lực chiến đấu làm ăn với hạn chế ăn tiêu cụ ạ :) còn lãi suất thấp, tính ra sau khi vay mấy năm mình chỉ mất thêm có mấy chục để đc sử dụng trước tư liệu lao động, vậy tội gì mà k mua, em mà lương tháng trên 10tr e chắc chắn làm 1 em đi đỡ lạnh, tránh mưa tránh gió, tết này về nhà còn có cái đi ăn chơi ạ :D :-":-":-"

BuiHoa

Xe hơi
nhiều khi như thế còn có cái động lực chiến đấu làm ăn với hạn chế ăn tiêu cụ ạ :) còn lãi suất thấp, tính ra sau khi vay mấy năm mình chỉ mất thêm có mấy chục để đc sử dụng trước tư liệu lao động, vậy tội gì mà k mua, em mà lương tháng trên 10tr e chắc chắn làm 1 em đi đỡ lạnh, tránh mưa tránh gió, tết này về nhà còn có cái đi ăn chơi ạ :D :-":-":-"
Nói như cụ cũng có lý. Nhịn ăn nhịn tiêu trả dần coi như bỏ tiết kiệm vào con xe nhưng hơn 10tr/t thì e thấy hơi khó. Theo em thì tầm ngoài 2chục thì đc, có j cũng đỡ bí bách.

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Nói như cụ cũng có lý. Nhịn ăn nhịn tiêu trả dần coi như bỏ tiết kiệm vào con xe nhưng hơn 10tr/t thì e thấy hơi khó. Theo em thì tầm ngoài 2chục thì đc, có j cũng đỡ bí bách.
:D :D đấy là e tính riêng e chưa tính cả lương vợ sau này ạ :D :D mà các cụ trên đây e thấy lương toàn trên 2 chục thì e ngĩ cái ô tô giờ k còn là vấn đề gì quá to tát r ạ :D

Bảo hiểm là điều kiện bắt buộc của Ngân hàng/tổ chức tín dụng quy định để đảm bảo cho tài sản (khi chiếc ô tô được mua là tài sản thế chấp) lỡ gặp rủi ro ( kể cả xấu nhất) thì NH/TCTD không bị thiệt hại 100%, thông thường NH/TCTD sẽ là bên làm việc với bên bảo hiểm để bảo đảm quyền lợi trước tiên của mình.
Cá nhân thì ít người mua bảo hiểm nếu tự tay lái xe, nếu thuê lái xe thì nên mua vì nếu lỡ....các bác lái thuê không đủ khả năng bồi thường.
Phí bảo hiểm còn phụ thuộc vào mức bảo hiểm và đối tượng bảo hiểm, thông thường khoảng 1,2 -->1,5% tùy cấp độ
Theo quy định từ 1/5/2015 btc quy định phí bảo hiểm vật chất xe ko đc thấp hơn 1,5% cụ ạh

theanhgt

Xe đạp
Bài viết của bác đến tận thời điểm này vẫn có ý nghĩa. Cám ơn bác nhé.

mroantuti

Xe hơi
có cụ nào ngâm cứu xong mà quan tâm dòng xe KIA thì ới e nhé! em xin cảm ơn các cụ nhiều ạ :D
Em ngâm cứu xong rồi, ngâm cứu tiếp đến còm của cụ. Em đang định mua Kia đây. Nhưng k hiểu là cụ bán xe thế nào?

Phuong Kiya_232

Xe hơi
cảm ơn về bài viết của cụ ạ

Phuong Kiya_232

Xe hơi
bài viết hay quá ý

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Em ngâm cứu xong rồi, ngâm cứu tiếp đến còm của cụ. Em đang định mua Kia đây. Nhưng k hiểu là cụ bán xe thế nào?
mừng quá,bên e bán xe mới, cụ hỏi về độ nhiệt tình? uy tín? năng động? hỗ trợ tốt? ý cụ là cần cái nào ạ? :D hay tất cả? nếu tất cả thì là e cụ ạ :D :D

mroantuti

Xe hơi
mừng quá,bên e bán xe mới, cụ hỏi về độ nhiệt tình? uy tín? năng động? hỗ trợ tốt? ý cụ là cần cái nào ạ? :D hay tất cả? nếu tất cả thì là e cụ ạ :D :D
K, các cái sau thì phải gặp cụ cafe chém gió thì mới bt đc độ nhiệt tình & hỗ trợ của cụ đc. Ý e đang hỏi vấn đề là cụ bán xe cũ, mới (cụ nói rồi), nhập khẩu hay đại lý cho a Hải (e nghĩ nếu mới thì chắc của a Hải, nếu k phải dòng Van nhập). Nhà e ngân sách eo hẹp, lại đang tìm con xe cũ nhập thôi cụ ạ.

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
K, các cái sau thì phải gặp cụ cafe chém gió thì mới bt đc độ nhiệt tình & hỗ trợ của cụ đc. Ý e đang hỏi vấn đề là cụ bán xe cũ, mới (cụ nói rồi), nhập khẩu hay đại lý cho a Hải (e nghĩ nếu mới thì chắc của a Hải, nếu k phải dòng Van nhập). Nhà e ngân sách eo hẹp, lại đang tìm con xe cũ nhập thôi cụ ạ.
e đảm bảo cụ alo cái là e chạy qua chỗ cụ luôn, độ nhiệt tình thì e tự tin, vì e cũng mới làm mấy tháng nên nhiệt tình, năng động lắm cụ ạ :D bên e là KIA Bạch Đằng - đại lý chính thức của Thaco, bên e có xe nhập và lắp ráp phân phối của bác Hải hết ạ :) cụ thử ngắm mấy e tầm tiền như morning hoặc nhập thì có RIO, bên e hỗ trợ cả trả góp lãi suất thấp, cụ cần tư vấn gì cứ alo e ạ :)

mroantuti

Xe hơi
e đảm bảo cụ alo cái là e chạy qua chỗ cụ luôn, độ nhiệt tình thì e tự tin, vì e cũng mới làm mấy tháng nên nhiệt tình, năng động lắm cụ ạ :D bên e là KIA Bạch Đằng - đại lý chính thức của Thaco, bên e có xe nhập và lắp ráp phân phối của bác Hải hết ạ :) cụ thử ngắm mấy e tầm tiền như morning hoặc nhập thì có RIO, bên e hỗ trợ cả trả góp lãi suất thấp, cụ cần tư vấn gì cứ alo e ạ :)
Vâng, nếu có dịp nhà cháu sẽ nhờ đến cụ. Chúc cụ mua may, bán đắt.