[Funland] Só - Các cụ dùng bàn chải điện lưu ý nhé

HN_2012

Xe tăng
Nhà em không dùng tăm nước, vì dùng chỉ nha khoa dạng tăm để vệ sinh kẽ răng. Cứ 2-3 tháng thì thay đầu chải 1 lần tùy theo bề mặt răng và lực ấn.

Bàn chải điện thì cứ loại tốt trên thị trường mua một lần dùng 4-5 năm tính ra khấu hao cũng không tốn tiền so với tiền chữa răng nếu dùng bàn chải kém chất lượng.

So sánh đầu chải số 1 (trái) và số 2 (trái) khác nhau sau 3 tháng. Đầu chải cũ có thể giữ lại dùng vệ sinh các đồ vật hoặc khe hẹp không thể dùng tay.
Loại này dùng có cảm giác nhẹ và không hiệu quả bằng loại đầu tròn xoay, nhưng không bị bẩn phía bên trong như loại xoay mà chủ thớt đang nói cụ ạ.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Một bàn chải máy có thể dùng cho cả nhà. Vì các đầu bàn chải đều có đánh dấu màu sắc khác nhau. Ai nhớ màu của người đó là đc. Đánh xong rút đầu ra, thay đầu khác vào là ok, và mỗi lần rút ra thấy bẩn thì rửa dưới vòi nước.
Nhà mỗi người một bàn chải cũng là hơi phí, trừ khi mỗi người một nhà vệ sinh
Rút ra liên tục hàng ngày thì nó không đóng cặn được.
Đầu bàn chải cần thay là khi cái màu sắc của sợi bị nhạt màu hết cả sợi
Trước nhà e cũng vậy đấy, nhưng trẻ con nó lười lắm, ko hiêut biết đâu, đánh xong ko thay đầu của các bạn ý vào là các bố ý cứ có bàn chải là đánh. Trẻ lớn nhận thức đc thì ko sao

fghj

Xe máy
Chính cụ bị nha chu thì mới chảy máu đó, cụ đi lấy cao định kỳ 3 tháng 1 lần. Đánh răng chảy máu do lợi yếu đa phần do viêm lợi, viêm nhiễm thường xuyên. Trị khỏi là đánh răng ko chảy máu nhé cụ
E bị mà e còn ko biết s, cái này tùy ng khó dứt lắm. Nó còn do cơ địa nữa, nhưng mình tự cà cảm giác vẫn an toàn hơn.

xitruman

Xe buýt
Cái tăm nước của bác chủ thớt lực hơi yếu. Em mua 1 cái mà về cũng kg dùng được mấy. Chắc tại nước nhà em yếu

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Cái tăm nước của bác chủ thớt lực hơi yếu. Em mua 1 cái mà về cũng kg dùng được mấy. Chắc tại nước nhà em yếu
Vâng cái của e dùng áp lực cụ ạ, nên phụ thuộc vào nguồn nước nhà mình. Nhướcj điểm phụ thuộc nguồn nước và ko mang đi mang lại được.

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Đã có kết quả thử nghiệm ạ. Cái tăm nước Oral-B em bật nấc 4/5 mà xịt rất mạnh, chắc mạnh hơn của bác chủ nhiều. Cơ mà cũng không thấy bẩn mấy. Nhưng việc xịt này cũng hữu ích, tuy nhiên các cụ xịt khéo nước nó chui vào trong phần mạch điện qua cái khe trục.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Đã có kết quả thử nghiệm ạ. Cái tăm nước Oral-B em bật nấc 4/5 mà xịt rất mạnh, chắc mạnh hơn của bác chủ nhiều. Cơ mà cũng không thấy bẩn mấy. Nhưng việc xịt này cũng hữu ích, tuy nhiên các cụ xịt khéo nước nó chui vào trong phần mạch điện qua cái khe trục.
vâng sạch như vậy là tốt cụ rút hẳn đầu bàn chải ra xịt vào lõi của đầu bản chải xem, hồi đầu em rút hẳn ra vệ sinh, nhưng sau vừa cho bàn chải điện chạy vừa xịt như cách hôm qua.

cuongez

Xe tăng
CỤ phải rút đầu bàn chải ra rồi xịt mạnh vào, mảng bám đen nó mới chạy ra đc.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
CỤ phải rút đầu bàn chải ra rồi xịt mạnh vào, mảng bám đen nó mới chạy ra đc.
vâng, e thấy tay cụ chủ hơi run do cái tăm điện nó rung, phun ko trúng lỗ, nhưng em hạn chế tranh luận, sạch là tốt, ko sạch thì có thêm cách làm sạch thôi cụ nhỉ

bellring

Xe buýt
Cái này bẩn là do bọn trẻ dùng chưa có ý thức vệ sinh bàn chải sau khi dùng và 1 phần bọn nhỏ đánh răng nhanh ẩu không hết thuốc đánh răng ( thỉnh thoảng em phải vệ sinh đầu bàn chải cho 2 đứa nhà em nên em rõ). Người lớn dùng thì khi đánh xong cho đầu bàn chải vào cốc nước chạy không 1 lúc ra hết bẩn, rồi vẩy nước khô đi thì không bị bẩn như của chủ thớt.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Cái này bẩn là do bọn trẻ dùng chưa có ý thức vệ sinh bàn chải sau khi dùng và 1 phần bọn nhỏ đánh răng nhanh ẩu không hết thuốc đánh răng ( thỉnh thoảng em phải vệ sinh đầu bàn chải cho 2 đứa nhà em nên em rõ). Người lớn dùng thì khi đánh xong cho đầu bàn chải vào cốc nước chạy không 1 lúc ra hết bẩn, rồi vẩy nước khô đi thì không bị bẩn như của chủ thớt.
Chuẩn rồi cụ ....

JoeBlack80

Xe buýt
Loại này dùng có cảm giác nhẹ và không hiệu quả bằng loại đầu tròn xoay, nhưng không bị bẩn phía bên trong như loại xoay mà chủ thớt đang nói cụ ạ.
Vâng nhà cháu ưng thiết kế của Philips Sonicare. Vệ sinh dễ, nhẹ và thiết kế thanh lịch.
Do thiết kế của đầu chải của Phillips khác Braun Oral-B (Khác công nghệ trong việc điều khiển thân máy) nên cảm nhận người dùng sẽ khác. Còn hiệu quả ra sao thì từng cá nhân cảm nhận hoặc phải xem Warentest cụ/mợ à.

Loại nhà cháu đang dùng giống cái này :

https://www.amazon.de/dp/B074D1SSSS/ref=cm_sw_r_other_apa_i_9ArCEb32XNDP8

JoeBlack80

Xe buýt
Trước nhà e cũng vậy đấy, nhưng trẻ con nó lười lắm, ko hiêut biết đâu, đánh xong ko thay đầu của các bạn ý vào là các bố ý cứ có bàn chải là đánh. Trẻ lớn nhận thức đc thì ko sao
Chính xác cụ ơi. Nhà em dùng riêng mỗi người 1 cái. Em hay đi công tác nên không thể dùng chung với bà xã. Còn 2 nhóc dùng chung 1 cái, 2 đầu. Nói chung là cho lũ nhóc loại rẻ nhất chỉ có chức năng chải cơ bản , 18€ như ảnh dùng 1.5 đến 2 năm hỏng thay cái khác.

Tuhc273

Xe đạp
Các cụ có tăm nước Mina như của em hoặc tăm nước về làm như của em nhé. E vệ sinh thường xuyên đây nhưng bẩn cực bẩn thế này. Ngày nào cũng đưa nó vào mồm thì ko ổn.
Giờ có khi ngày nào e cũng phải vệ sinh cách này mất
E bổ xung thêm:
Nếu cụ nào xịt mà bàn chải sạch mừng quá. Còn cụ nào hoài nghi đừng xem clip nữa, hãy suy luận logic nhé
khi đánh răng, bọt và nước của thuốc sẽ chảy dọc thân đầu bàn chải và chảy qua các lỗ thủng trên thân có 3 cái lỗ. Chảy vào bên trong của thân đầu bàn chải. Đây là pha trộn của thuốc đánh răng và nước nên nhớp dính. Đánh xong các cụ rửa sạch bên ngoài bên trong nó vẫn còn thứ này sau khô lại cùng với bụi trong 24 h. Ngày này qua ngày khác. Chắc chắn nó sẽ bẩn như vậy, giờ các cụ tháo ra dội rửa bằng nước dưới vòi lavabo cũng ko sạch. Phun bằng gì thì phun vào thân bên trong qua các lỗ sẽ thấy cặn bẩn.
E bán hàng băng cái tâm, trong thớt e nói rõ dùng ko hài lòng trong 3 ngày là e hoàn tiền. Nên hy vọng ko bị cụ nào gán cho cái mác quảng cáo trá hình bán hàng vô lương tâm, bố khỉ...
Cụ ib em cái

RAVA

Xe ba gác
-E thì ko có tăm nc, nhưng e vẫn vs cái đầu bàn chải này thường xuyên bằng cách đặt dưới vòi xả nc, đồng thời sd tăm đầu nhọn hoặc que sắt cũng bé như cái tăm chọc và ngoáy vào 3 cái lỗ nhỏ trên phía đầu, 1 cái lỗ dọc bên thân và 1 cái lỗ phía dưới, chỗ để cắm thân máy vào. Riêng chỗ này còn phải lấy tăm bông ngoáy cho sạch cặn bẩn, thậm chí nếu ko sạch thì lấy luôn cái đầu thép của thân dí vào và bật máy lên quay cho sạch. Vừa xả nc e vừa gõ vào thành lavabo và kết quả thì đúng như bác chủ thớt nói, hầu như lúc nào nó cũng ra 1 ít cặn màu đen mà hồi trc e cứ nghĩ là sd lâu nên các gioăng cao su ở bên trong nó mủn ra? Với bàn chải máy thì sau khi sd xong thì nên tháo cả đầu và thân ra để dưới vòi xả nc cho sạch, riêng cái đầu bàn chải thì phải xối cả từ dưới lên nữa, sau đó vẩy cho ráo nc, cắm theo chiểu thẳng đứng vào trong cốc theo kiểu với cái đầu thì phần bàn chải hướng lên trên, còn phần thân thì cắm đầu kim loại xuống phía dưới. Bọn Tây nó dạy làm nv để nc ko lọt vào phần điện bên trong. E làm nv và sd đến 5-7 năm thì nó mới hỏng!

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
-E thì ko có tăm nc, nhưng e vẫn vs cái đầu bàn chải này thường xuyên bằng cách đặt dưới vòi xả nc, đồng thời sd tăm đầu nhọn hoặc que sắt cũng bé như cái tăm chọc và ngoáy vào 3 cái lỗ nhỏ trên phía đầu, 1 cái lỗ dọc bên thân và 1 cái lỗ phía dưới, chỗ để cắm thân máy vào. Riêng chỗ này còn phải lấy tăm bông ngoáy cho sạch cặn bẩn, thậm chí nếu ko sạch thì lấy luôn cái đầu thép của thân dí vào và bật máy lên quay cho sạch. Vừa xả nc e vừa gõ vào thành lavabo và kết quả thì đúng như bác chủ thớt nói, hầu như lúc nào nó cũng ra 1 ít cặn màu đen mà hồi trc e cứ nghĩ là sd lâu nên các gioăng cao su ở bên trong nó mủn ra? Với bàn chải máy thì sau khi sd xong thì nên tháo cả đầu và thân ra để dưới vòi xả nc cho sạch, riêng cái đầu bàn chải thì phải xối cả từ dưới lên nữa, sau đó vẩy cho ráo nc, cắm theo chiểu thẳng đứng vào trong cốc theo kiểu với cái đầu thì phần bàn chải hướng lên trên, còn phần thân thì cắm đầu kim loại xuống phía dưới. Bọn Tây nó dạy làm nv để nc ko lọt vào phần điện bên trong. E làm nv và sd đến 5-7 năm thì nó mới hỏng!
Vâng chuẩn rồi, trc dùng xong một thời gian nhớ ra e vệ sinh như vậy, nhưng giờ phải tháo ra rửa nc hàng ngày. E sẽ áp dụng cắm thân bàn chải xuống như cụ cho bền

Atmosphere

Xe tải
e dùng 6 năm nay rồi mà cũng chưa bjo vệ sinh ra như cụ chủ. bên trong đầu bàn chải nó có một cái thanh thép đc bôi mỡ gì đấy cho trơn đánh nhiều thì nó ma sát với nhựa hay ra một ít nước hơi nhờ nhờ thôi. xả nước vào là hết mà. chưa bị đóng cặn như thế bao giờ. em dùng oral b pro 500

AirSupply

Xe buýt
Các cụ có tăm nước Mina như của em hoặc tăm nước về làm như của em nhé. E vệ sinh thường xuyên đây nhưng bẩn cực bẩn thế này. Ngày nào cũng đưa nó vào mồm thì ko ổn.
Giờ có khi ngày nào e cũng phải vệ sinh cách này mất
E bổ xung thêm:
Nếu cụ nào xịt mà bàn chải sạch mừng quá. Còn cụ nào hoài nghi đừng xem clip nữa, hãy suy luận logic nhé
khi đánh răng, bọt và nước của thuốc sẽ chảy dọc thân đầu bàn chải và chảy qua các lỗ thủng trên thân có 3 cái lỗ. Chảy vào bên trong của thân đầu bàn chải. Đây là pha trộn của thuốc đánh răng và nước nên nhớp dính. Đánh xong các cụ rửa sạch bên ngoài bên trong nó vẫn còn thứ này sau khô lại cùng với bụi trong 24 h. Ngày này qua ngày khác. Chắc chắn nó sẽ bẩn như vậy, giờ các cụ tháo ra dội rửa bằng nước dưới vòi lavabo cũng ko sạch. Phun bằng gì thì phun vào thân bên trong qua các lỗ sẽ thấy cặn bẩn.
E bán hàng băng cái tâm, trong thớt e nói rõ dùng ko hài lòng trong 3 ngày là e hoàn tiền. Nên hy vọng ko bị cụ nào gán cho cái mác quảng cáo trá hình bán hàng vô lương tâm, bố khỉ...
Đánh răng xong vẫn để chạy dí đầu bàn chải vào vòi nước đang mở 1 lúc, sau đó lau khô tất cả rồi rút đầu bàn chải ra để riêng....sau 3 tháng thay đầu bàn chải, đó là cách dùng của em hàng ngày từ gần 10 năm nay rồi :D
Thực tế chỗ lỗ đầu bàn chải lọt bọt bẩn vào là do cách người dùng, em đánh răng chuyên để bàn chải ngang nên ít vào lỗ đấy hoặc vào cực ít, tóm lại là tùy người dùng thôi.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
e dùng 6 năm nay rồi mà cũng chưa bjo vệ sinh ra như cụ chủ. bên trong đầu bàn chải nó có một cái thanh thép đc bôi mỡ gì đấy cho trơn đánh nhiều thì nó ma sát với nhựa hay ra một ít nước hơi nhờ nhờ thôi. xả nước vào là hết mà. chưa bị đóng cặn như thế bao giờ. em dùng oral b pro 500
Thép đây là cục rung đó cụ. Thép đấy về cơ bản là sạch, còn e để giải thích nguyên lý như ở đầu top. Nếu tháo hẳn đầu bàn chải vệ sinh trong ngoài hàng ngày thì sẽ sạch và có thể ko bị hiện tượng đấy. Còn nếu ko thì chắc chắn bẩn nếu ko bẩn có thể 2 trường hợp
- ko có tool để làm sạch vì có sối nước cũng ko ra nữa
- hên xui :)