[Funland] Sổ bảo hành có bản đồ thiếu Hoàng Sa Trường Sa

Sieuxe8888

Xe tải
Đọc mà nản, ko hiểu sao các cụ lại để ý tiểu tiết thế nhở. Ford nó làm xe xịn, máy ngon, cửa đóng chắc nịch như siêu xe, đi sướng thì các cụ chả khen, có cái trang giấy thiếu hình chữ S cũng um lên. Giờ đưa bản đồ khéo các cụ chỉ đúng TS, HS ở đâu đấy phỏng? Đầu óc bọn Mẽo có phải đầu đất đâu mà nó quên, chẳng qua nó tập trung cái to tát hơn là kinh tế. Giờ ko có kte có mà trăm cái bản đồ in đậm các cụ cũng chả có tâm mà xem. Nghĩ thoáng ra đạp ga cho nhẹ nhàng!
Sau vụ này có thêm nhiều member mới tinh

Duccuong.mr

Đi bộ
Sổ bảo hành từ năm 2017 giờ còn giá trị gì đâu mà chủ tút đeo bám để bút chiến nâng quan điểm chính trị chính lên nhờ. Sổ mới họ có còn bản đồ cụt mất HS, TS thân iu của các cụ đâu. Mà hỏi nhỏ nhé, mới nhìn cái bản đồ đã tổn thương thế, sau này tổ cuốc gọi lên đg bảo vệ HS, TS có dám đi hem nhờ?? Trái tym mong manh khéo k đụ sức khoẹ í nhờ :))

damhai

Xe buýt
Mời các bác tham khảo.

-------- nguồn: Vtc New-----

Doanh nghiệp không phạm luật

Ths Nguyễn Thị Thanh Hà, Trưởng phòng Phòng Pháp chế và Chính sách, Cục sở hữu trí tuệ cho biết cái gọi là nhãn hiệu không hẳn phải thể hiện mọi khía cạnh của bản đồ.

Bà Hà nói: “Ví dụ người ta đăng ký có bản đồ Việt Nam có mỗi chữ Hà Nội, không có Tp.HCM, Đà Nẵng,.. điều đó không có nghĩa người ta bảo Việt Nam chỉ có mỗi Hà Nội. Bản đồ không có Trường Sa, Hoàng sa không có nghĩa Việt Nam không có Trường Sa, Hoàng Sa”.

"Những dấu hiệu người ta dùng làm nhãn hiệu không khẳng định chủ quyền lãnh thổ của đất nước nên không gắn vấn đề đó với nội dung của nhãn hiệu. Người ta có thể dùng bất kỳ dấu hiệu nào để phân biệt. Hình bản đồ Việt Nam không có hình nhiều tỉnh, thành phố không có nghĩa Việt Nam không có tỉnh thành phố đó. Người ta chỉ khái quát hình chữ S để thể hiện hình đất nước”.

“Ngoài Trường Sa, Hoàng Sa, Việt Nam còn có các đảo khác, không lẽ đảo nào cũng phải vẽ chi tiết ra đó. Việt Nam còn rất nhiều thứ khác nữa. Bản đồ chỉ thể hiện nét khái quát là Việt Nam” – Bà Hà khẳng định thêm.

Khi được hỏi liệu Cục Sở hữu trí tuệ có cần thiết phải quy định doanh nghiệp in hình bản đồ Việt Nam phải đưa Trường Sa, Hoàng Sa vào logo không, bà Hà khẳng định không cần bắt buộc doanh nghiệp phải làm như vậy. Chúng ta cần phân biệt giữa nội dung mục đích của việc sử dụng nhãn hiệu hay đăng ký nhãn hiệu.

i.m.u.s.m

Xe tăng
Tại nó ghi 'Dù bạn ở bất cứ nơi đâu trên lãnh thổ Việt Nam" nên thiếu nó cũng thấy ko đủ cơ ạ :D

quangduy12991

Đi bộ
Biết là yêu nước nồng nàn nhưng yêu đuối như chủ tus xấu mặt ae Việt Nam quá :)) rõ ràng quyển sổ đó chỉ muốn in để chấm rõ những nơi có cơ sở bảo hảnh để người dân nắm đc chứ in thêm đảo Phú Quốc, Hoàng Sa, Trường Sa thì cũng có ra đó bảo hành đc đâu :)) cậu bé yêu đuối và dễ tổn thương ghê gớm lun nhể :)))

obi

Xe tăng
Bé mồm thôi không có bọn Cam nghe thấy nó kiện đấy, nhìn qua đã thấy lấy của thằng em 1 tỉnh.

ngoc_phuong

Xe lăn
Cái sổ in hay ko e thấy nó rất bất cập. Nếu in thì phải in hết.
Ở đây DN chỉ cần tính biểu trưng. Bắt bẻ quá thì khó lắm.
Ăn thua là ở nhận thức .

Em khuyên thật, đàn ông đàn ang thì bớt nhạy cảm và tổn thương thái quá đi bác. Bác đã nhìn kĩ chưa? Rõ ràng từ Cô Tô đến Phú Quốc đều thiếu mà, sao ko thấy bác nhắc gì vậy :)) hay đang cố gắng thu hút sự chú ý dư luận sao :))

Sieuxe8888

Xe tải
Em khuyên thật, đàn ông đàn ang thì bớt nhạy cảm và tổn thương thái quá đi bác. Bác đã nhìn kĩ chưa? Rõ ràng từ Cô Tô đến Phú Quốc đều thiếu mà, sao ko thấy bác nhắc gì vậy :)) hay đang cố gắng thu hút sự chú ý dư luận sao :))
Cụ nick mới nhỉ

Duc Sang

Xe container
Em chỉ thể hiện 2 cái quần đảo mà trung quốc nó đang ăn cướp là được rồi. Lúc nào nó bị trung quốc tuyên bố đảo đấy là của nó thì cụ hãn hỏi[-X.
Hehe, sợ lúc đó muộn mất rồi cụ ơi. TQ nó đem bản đồ của cụ ra và và bảo: bản đồ của Huyson1521987 làm gì có Bạch Long Vỹ đâu mà đòi 🤔

Chỉnh sửa cuối:

Duc Sang

Xe container
Nay em xem sổ bảo hành xe em mới phát hiện ra có bản đồ Việt Nam nhưng thiếu Hoàng sa, Trường Sa. Em có gọi tới tổng đài của hãng phản ánh thì các bạn ấy bảo thế có ảnh hưởng gì tới xe không, em trả lời thấy tổn thương vì ảnh hưởng chủ quyền dân tộc.

Theo các cụ có ý kiến gì về vấn đề này.

View attachment 5592595
Đây là phần đất liền thôi. Cháu chỉ thấy Ford hơi dốt địa lý, HCM và Đà Nẵng chấm sai chỗ rồi.

Hai Toan

Xe container
Mình nhạy cảm quá chứ cả loạt đảo từ Cô Tô đến Phú Quốc đều thiếu mà.
Các đảo khác có thể thiếu,nhưng tuyệt đối không được thiếu Trường Sa ,Hoàng Sa.
Nhiều ông chả hiểu gì vặn vẹo lung tung.

Hai Toan

Xe container
Nếu phạt thế thì Trường Sa với Hoàng Sa phải nằm ngoài phạm vi cái biển số, giờ bảo trẻ con nó lấy bút đỏ nó chấm thêm vài phát vào đó là xong. Cá nhân em nghĩ cái vụ phạt kiểu này là khiên cưỡng và làm hơi thái quá. Bản Đồ địa chính, trong sách giáo khoa và những văn bản liên quan tới địa chính này khác có tính quốc tế và giáo dục....thì phải in cho đầy đủ, chứ bắt lỗi mấy cái biển số xe nó cứ sao sao, đọc thấy buồn cười.
Phải phạt nặng,vì bất cứ thằng nào muốn làm ăn,muốn in hình bản đồ thì nó phải nghĩ ngay HS,TS là của Việt Nam,đây cũng là một kênh đấu tranh của nước VN thấp cổ bé họng.

Huyson1521987

Xe hơi
Hehe, sợ lúc đó muộn mất rồi cụ ơi. TQ nó đem bản đồ của cụ ra và và bảo: bản đồ của Huyson1521987 làm gì có Bạch Long Vỹ đâu mà đòi 🤔
Mình đang khẳng định chủ quyền cái nó đang ăn cướp còn chưa xong thì lo tương lai làm gì cụ ơi.

tieunhupha

Xe điện
Các đảo khác có thể thiếu,nhưng tuyệt đối không được thiếu Trường Sa ,Hoàng Sa.
Nhiều ông chả hiểu gì vặn vẹo lung tung.
Ko được cụ ơi. Thiếu thiếu cả còn đủ đủ cả thì mới dễ biện minh. Giờ có TS, HS mà ko có Phú Quốc thì cụ thấy bình thường được à.;))

Hai Toan

Xe container
Trường Sa và Hoàng Sa bị Trung Quốc lấn chiếm trái phép,Việt Nam luôn coi đó là mảnh đất của mình một cách hợp pháp,và được thế giới công nhận.

kduc

Xe Cứu Trợ
Các ô cứ nâng cao quan điểm, DN Mẽo họ chả để tâm chính trị chính em như mấy ô Việt đâu. Cái họ quan tâm nhất là hiệu quả kinh tế thôi. Nếu họ sơ suất in nhầm cái bản đồ thì nhắc họ in lại. Các ô to mồm trong đất liền chứ thật sự yêu nước thì ra HS, TS chiến đấu đi. Cứ bút chiến moi móc DN FDI, nó rút hết khỏi Việt Nam có mà há mồm. Covid khó khăn sống chả xong còn soi mói này nọ. Oánh cho nó ngã sấp mặt ra thì cả đống lao động thất nghiệp, chả thất thủ luôn với Tàu chứ chả nói j tổn thương xa xôi cao quý của các ông🤔
Thế nào định vang mà thành vote.
Cứ ra cửa quan xem ai đúng ai sai xem nào.