Thông báo [SNOF18+] Vinh danh cụ Ngao5 danh hiệu "Người OF" trọn đời

Mưa tháng 11

Xe tăng
Chúc mừng cụ Ngao và diễn đàn!

Xe cỏ117bt

Xe hơi
Chúc mừng cụ Ngao 5. Mong Cụ luôn khỏe vui để cống hiến nhiều nữa cho Otofun

bear in car

Xe buýt
Em cám ơn các cụ đã có lời chúc mừng
Em chỉ lăn tăn....
Qua nhiều năm trải nghiệm, cứ mỗi lần thấy báo, đài, TV đưa tin " Vừa qua Nhà nước đã tặng thưởng huân chương....ABC... cao quý cho đồng chí X...." thì y như rằng chỉ đôi tháng sau là đồng chí X. quy tiên
OF đã tặng cho em phần thưởng cao quý nhất của OF, khiến em cũng thấy... lâng lâng và... lo lo. Chỉ mong rằng em là trường hợp ngoại lệ, nghĩa là vẫn còn khoẻ mạnh sau nhiều tháng nữa
Min/Mod cho em biết có tiền thưỏng đi kèm không ạ?
Cụ là tấm gương cho các OFer noi theo. E thật sự khâm phục cụ với kho tư liệu khổng lồ của cụ.
E có đôi chút tò mò: cụ có làm bên thông tin tư liệu k hay chỉ sưu tầm như 1 hobby ạ? Theo những gì e đọc trong các thớt của cụ, e đoán trước đây cụ học ở Đông Âu. Có đúng k ạ? Cụ giải đáp dùm e với. Thanks cụ
Chúc cụ thật nhiều sức khoẻ

mrQuick8x

Xe điện
Cháu rất trân trọng cảm ơn bác Nguyễn Học, cụ Ngao5. Chúc bác sức khỏe dẻo dai và đều tay biên bài cho chúng cháu được biết thêm nhiều thông tin hữu ích. Cảm ơn các min, mod đã thay mặt các thành viên otofun cụ thể hóa tình cảm đến bác Nguyễn Học ah.!

mrQuick8x

Xe điện
Em chỉ lăn tăn....
Qua nhiều năm trải nghiệm, cứ mỗi lần thấy báo, đài, TV đưa tin " Vừa qua Nhà nước đã tặng thưởng huân chương....ABC... cao quý cho đồng chí X...." thì y như rằng chỉ đôi tháng sau là đồng chí X. quy tiên
OF đã tặng cho em phần thưởng cao quý nhất của OF, khiến em cũng thấy... lâng lâng và... lo lo. Chỉ mong rằng em là trường hợp ngoại lệ, nghĩa là vẫn còn khoẻ mạnh sau nhiều tháng nữa
Hehe, cụ chuẩn ofer fun :D em thấy cõi OF ko giống cõi kia cụ ah. Tiền thưởng thì em ko biết chứ vài trăm triệu ngựa thì chắc có, đúng vậy các min, mod nhỉ ;;)

Diep1979

Xe container
Cháu xin chúc mừng bác, tuổi bác bằng tuổi bố của cháu.
Chúc bác luôn vui, khỏe, bình an 🥰
Chúc mừng bác đã là người Of, một danh hiệu cao quý 😍

vnvodoi

Xe điện
Chúc mừng cụ Ngao ! Mong sẽ được thấy ngày Ofer chúc mừng sinh nhật tuổi 100 của cụ Offer trọn đời !

Htcu12life

Đi bộ
Cảm ơn ông Học.
Nhờ có ông mà cháu biết thêm được rất nhiều kiến thức lịch sử. Chúc ông có thật nhiều sức khỏe ạ.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Kính thưa các bác,

Cộng đồng OTOFUN (OF) được hình thành và phát triển đến ngày hôm nay chính là nhờ vào sự đồng lòng và chung tay của các thành viên. Sự đóng góp không ngừng nghỉ của tất cả các bác đã tạo nên một sân chơi OF không chỉ là nơi để chia sẻ, trao đổi, cập nhật thông tin và kiến thức, mà còn là một cộng đồng văn hóa, nơi mỗi thành viên có thể có các giây phút thư giãn, có thể giải trí, giao lưu và phát triển các mối quan hệ xã hội.

Bác Ngao5 – một thành viên vô cùng đặc biệt, một người đáng kính cả vể tuổi tác và kiến thức, bằng sự nhiệt tình, chịu khó, đã mang đến cho chúng ta những bài viết đầy ắp kiến thức, thông tin và các tư liệu quý giá, đa dạng.

Bác Ngao5 sinh năm 1949, bác gái đã mất năm ngoái nên giờ bác sống một mình. Bác đăng ký nick trên OF từ năm 2009 và tới nay bác đã viết được gần 52,000 bài. 15 năm đó tương đương hơn 5400 ngày nên nếu chia trung bình, mỗi ngày bác Ngao5 đều đặn viết 9,5 bài. Một con số kỷ lục.

Niềm vui hàng ngày của bác là lên OF viết và trao đổi kiến thức, đăng những tư liệu mà bác đã dày công sưu tầm mấy chục năm qua, cộng với tìm kiếm các tài liệu mới qua các trang báo nước ngoài để đưa lên OF.

Với kho tư liệu đồ sộ, với tinh thần sẵn sàng sẻ chia kiến thức, bác từng tâm sự rằng “tuổi già, bệnh tật đầy người cũng chẳng biết còn sinh hoạt với em anh OF được bao lâu, nên còn sống được ngày nào thì tôi sẽ cố gắng tranh thủ viết bài ngày đấy”. Bác Ngao5 cũng bày tỏ mong muốn chia sẻ kho tư liệu đến những ai quan tâm, để không bị bỏ phí, mai một.

Nhằm tri ân, ghi nhận những đóng góp hữu ích, không ngừng nghỉ của bác Ngao5 đối với Cộng đồng OF, BĐH quyết định trao tặng bác Ngao5 danh hiệu Người OF Trọn đời, cùng với kỷ niệm chương.

Chúc bác Ngao5 dồi dào sức khỏe, tiếp tục chia sẻ và đóng góp thêm nhiều bài viết quý báu nữa tới cộng đồng để OF ngày càng phát triển, trở thành một sân chơi thân thiết và giá trị với tất cả mọi người, nơi chúng ta có thể trao và nhận không chỉ các kiến thức, thông tin mà cả tình người và sự trân trọng, biết ơn.

Xin chân thành cảm ơn bác Ngao5 cùng tất cả các OFER.

BĐH OTOFUN

Tôi thì rượu không, quà cũng chẳng có để mừng cụ, thôi thì xin đi mừng cặp câu đối vậy:

Trọn đời danh ấy, ôi cao quý.
Muôn kiếp tiếng kia, rõ vẻ vang!​

Đông Gioăng

Xe buýt
Em chỉ lăn tăn....
Cháu chúc mừng Cụ. Cụ vẫn hài hước như xưa :)

No Problem

Xe tăng
Ôi ko ngờ cụ ấy lớn tuổi thể mà vẫn post và comment nhiệt như vậy.
À cơ mà vẫn biết danh xưng Cụ/Mợ là đặc trưng trên OF, cơ mà trên dùng trên văn bản/bằng khen thấy hơi kỳ kỳ nha :D
Cụ ở đây là vì bác ấy đã cao tuổi, chứ không phải cụ / mợ như bác nói

Pumzen

Xe ba gác
Nói về sự cống hiến thì đúng là trên OF không ai qua được bác Ngao. Sự tôn vinh này với bác Ngao hoàn toàn xứng đáng. Chúc mừng bác Ngao và chúc bác sức khoẻ dồi dào, tinh thần sảng khoái để tiếp tục ra những thớt mới đầy chất lượng.

No Problem

Xe tăng
Em chỉ lăn tăn....
Bác cao tuổi mà tinh thần vẫn đáng quý ạ

Mr Lunch

Xe buýt
Chúc mừng cụ, chúc Cụ thật nhiều sức khoẻ để chém gió cùng mọi người!

XPQ

Xe cút kít
Chúc mừng bác Ngao5! Kính chúc bác dồi dào sức khoẻ.