Smartkey của Santafe

fuser

Xe đạp
Chào các bác!
Em đang đi em SLX, mới được khoảng gần 1 năm, hôm nay tự dưng em smartkey của e lăn đùng ra ốm. E ko thể nào ấn được các nút trên khóa, đứng xa đứng gần đều ko có tác dụng nhưng nếu để trong túi quần thì e vẫn mở được cửa xe bằng cách bấm nút trên tay cầm ở cửa và vẫn nổ máy được mặc dù khóa ko cắm vào ổ. E chắc là sk đã hết pin, các bác có biết thay pin ở chỗ nào ko, hoặc nếu ko phải thế thì các bác bắt bệnh giúp e với.

Chào các bác!
Em đang đi em SLX, mới được khoảng gần 1 năm, hôm nay tự dưng em smartkey của e lăn đùng ra ốm. E ko thể nào ấn được các nút trên khóa, đứng xa đứng gần đều ko có tác dụng nhưng nếu để trong túi quần thì e vẫn mở được cửa xe bằng cách bấm nút trên tay cầm ở cửa và vẫn nổ máy được mặc dù khóa ko cắm vào ổ. E chắc là sk đã hết pin, các bác có biết thay pin ở chỗ nào ko, hoặc nếu ko phải thế thì các bác bắt bệnh giúp e với.
Không phải hết pin đâu bác ạ, đừng có thay pin mà tiền mất, tật vẫn thế. Khả năng là xe của bác có vấn đề về hộp trung tâm BCM. Cái này muốn chữa nên đi viện tuyến trên.

hat65

Xe điện
Không phải hết pin đâu bác ạ, đừng có thay pin mà tiền mất, tật vẫn thế. Khả năng là xe của bác có vấn đề về hộp trung tâm BCM. Cái này muốn chữa nên đi viện tuyến trên.
bác lấy chiếc đk thứ hai dùng thử xem có bị không?

hat65

Xe điện
bác lấy chiếc đk thứ 2 ra dùng xem có bị như vậy không?

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Tốt nhất bác nên nghe theo lời khuyên của bác hardtop. Nếu ở HN thì bác đến xưởng của bác ý kiểm tra xem.

Mất 1 chìa thì cũng nên đặt mua thêm 1 chìa nữa, cẩn thận vẫn hơn bác ạ. Hôm trước em thấy trên http://korea.product.com.vn có bán smartkey nhưng hôm nay vào lại không tìm thấy. Đặt trực tiếp từ hãng thì nghe nói là hơi đắt, ít nhất cũng phải tầm $4-500 thì phải.

Tốt nhất bác nên nghe theo lời khuyên của bác hardtop. Nếu ở HN thì bác đến xưởng của bác ý kiểm tra xem.

Mất 1 chìa thì cũng nên đặt mua thêm 1 chìa nữa, cẩn thận vẫn hơn bác ạ. Hôm trước em thấy trên http://korea.product.com.vn có bán smartkey nhưng hôm nay vào lại không tìm thấy. Đặt trực tiếp từ hãng thì nghe nói là hơi đắt, ít nhất cũng phải tầm $4-500 thì phải.
Cụ lại nói xấu bổn háng rồi, cả công xá đâu có hơn hai triệu VNĐ thôi cụ ạ!!!!!!!!!

manhodessa

Xe tải
Anh em bắt đầu run với cái Smart keys đây

06042004

Xe đạp
tốt nhất khi đã mất SK bác nên thay nốt cả bộ vì chìa đấy rơi vào tay mấy bác nghiện thì xe chắc chẳng mất được nhưng laptop,ví, đồ đạc để trên xe dễ gone lém

ahbeng

Đi bộ
Riêng các ca này bác cứ thay cái pin cho nó chắc, tháo cái nắp nhựa của chìa khóa xong là ra cửa hàng đồng hồ bảo nó bán cho viên pin mới mà lắp vào thử. Mất có vài chục nghìn, nếu không được thì mang vào xưởng cũng chả muộn mà. Pin này là pin CR2032 thì phải (nó dùng pin giống với pin của cái điều khiển cái quạt cây nhà em cho nên cũng dễ kiếm).

cuong thuy

Đi bộ
Các bác ơi, em đang đi con i30, cũng dùng smatkey, hình như dùng loại chìa khóa này thình thoảng phải cắm vào ổ khóa như kiểu chỉa cơ đời cũ ấy, vì xe đời mới bây giờ nó có chế độ xạc bằng từ trưởng cho khoá, nên lâu không cắm vào là hết pin đấy. em mạo muội suy đoán vậy các bác có thể nghiên cứu thêm, nếu không đúng thì em sory nhé.

Các bác ơi, em đang đi con i30, cũng dùng smatkey, hình như dùng loại chìa khóa này thình thoảng phải cắm vào ổ khóa như kiểu chỉa cơ đời cũ ấy, vì xe đời mới bây giờ nó có chế độ xạc bằng từ trưởng cho khoá, nên lâu không cắm vào là hết pin đấy. em mạo muội suy đoán vậy các bác có thể nghiên cứu thêm, nếu không đúng thì em sory nhé.
Điều bác nói là không đúng với hầu kết các loại chìa khóa.

Bác 06042004 cũng nói sai, khi mất chìa khóa, chủ xe đưa xe đi làm thêm chìa mới thì chìa khóa bị mất sẽ tự nhiên bị loại ra khỏi cuộc chơi, chỉ còn cái chìa cơ khí (có răng) đi kèm là vẫn có tác dụng mở cửa, đương nhiên khi mở thì hệ thống báo động sẽ làm việc.

CyberCar

Xe hơi
Hiện đại cũng có khi hại điện các cụ nhỉ:^)

adco

Xe điện
Vâng có lần em cũng có bài bên Huyndai cảnh báo về mấy cái SKey này . Em đang xài SK của 3.5q , cũng là loại trện Lexus ES350 . Đồ Nhật đượccoi là ổn định nhưng thực tế cũng mấy phen làm em xanh lè là đề máy khg nổ . Lý do là ở 1 vài vị trí vô tình nào đó , SK bị cản sóng .
Xin lưu ý là các bác thay phiên nhau xài đều đặn các remote nhé . Đừng cất tủ cái nào hết .

fuser

Xe đạp
Thưa các cụ!
Cuối cùng, e đã phải múc một cái chìa mới, giá 2,7tr.

dichvuotovn

Xe máy
Website
autopartsonline.vn
chưa check sao biết hỏng gì ,cụ qua nhà em mọi thứ còn lại miễn phí

khongtenvbard

Xe đạp
Đào lại thớt cũ
Hôm qua SK của em thế này ạ:
Em đi làm, đến cơ quan thì xuống xe để vợ đi tiếp.
Vợ em cứ thế đi vô tư trong khi em thì cầm SK.
Đến luk vợ em dừng xe, tắt máy thì ko có SK nên ko đóng được cửa.
Lại phải nhờ bác Grap ship Sk về cho vợ.
em ko hiểu nguyên lý hoạt động của SK thế nào mà ko có SK trong xe mà vẫn đi dược?
Xe em là SF 2020 Pre nhé
Các bác cho em hỏi là nó hoạt động như vậy là đúng hay là lỗi?
Cảm ơn các bác!