[Funland] Smart TV và Andoi TV Box chọn cái nào

dung_lap88

Xe máy
Tết này em đang tính đổi cái TV ở phòng khách, mục đích có cái màn lớn hơn cho các cụ xem và đọc báo cho rõ. Em đang băn khoăn giữa việc chọn 1 chiếc smart tivi (có cả tính năng vào mạng đọc báo, xem film) và 1 tivi thường cắm thêm thiết bị Androi TV box. Bác nào đã từng sử dụng qua 1 trong 2 cái trên hoặc đã dùng cả 2 thì cho em ý kiến tham khảo với nhé

fadco

Xe container
Cụ ko nên mua smart tivi, dùng bực mình lắm, theo em cụ chỉ cần làm 1 em full HD và mua thêm đầu phát Dune của em ấy, xem online miễn phí 1 năm HDviet+ Thúy Nga 109 đĩa, nhạc lossless, lướt web, youtube, facebook, ca nhạc, truyền hình HD..... đủ cả, thớt của em bị mod xóa roài nếu cụ quan tâm ới em giải thích cho nhé:)

dung_lap88

Xe máy
Cụ ko nên mua smart tivi, dùng bực mình lắm, theo em cụ chỉ cần làm 1 em full HD và mua thêm đầu phát Dune của em ấy, xem online miễn phí 1 năm HDviet+ Thúy Nga 109 đĩa, nhạc lossless, lướt web, youtube, facebook, ca nhạc, truyền hình HD..... đủ cả, thớt của em bị mod xóa roài nếu cụ quan tâm ới em giải thích cho nhé:)
Cảm ơn bác, tuy nhiên em thấy smart tivi có lợi thế là gọn nhẹ ko cần cắm thêm thiết bị lằng nhằng, em thích cái gì đơn giản thôi.

Ngồi hóng các bác khác cho ý kiến

okiela

Xe tải
Nói cho oai là đọc báo trên tivi thôi chứ xem khó chịu lém vì để lướt web phải mua cái keyboard chứ dùng remote ko khoái....cụ cứ làm con box nào mà có mấy chức năng cơ bản như xem phim online, YouTube, nghe nhạc, Sopcast như con này bên HDZone dag bán là ổn http://hdzone.vn/chi-tiet/POPCORN-HOUR-FreeOTT/49/262

Civic2306

Xe điện
Em quan tâm, cụ hướng dẫn cụ thể tại đây để tết em làm phát :)

thule6

Xe điện
Cảm ơn bác, tuy nhiên em thấy smart tivi có lợi thế là gọn nhẹ ko cần cắm thêm thiết bị lằng nhằng, em thích cái gì đơn giản thôi.

Ngồi hóng các bác khác cho ý kiến
Cụ nên nghe bác fadco tham mưu, cái gì cũng có giá của nó cụ ạ.
Đơn giản thì đơn xơ cụ ạ.

vat1984

Xe máy
Tết này em đang tính đổi cái TV ở phòng khách, mục đích có cái màn lớn hơn cho các cụ xem và đọc báo cho rõ. Em đang băn khoăn giữa việc chọn 1 chiếc smart tivi (có cả tính năng vào mạng đọc báo, xem film) và 1 tivi thường cắm thêm thiết bị Androi TV box. Bác nào đã từng sử dụng qua 1 trong 2 cái trên hoặc đã dùng cả 2 thì cho em ý kiến tham khảo với nhé
Nói chung vẫn nên có TV box bác ạ, xem được file iso, tinh chỉnh phụ đề các thứ... smart TV vẫn còn nhiều giới hạn, e dùng cái toshiba phụ đề bé tí mà ko thể chỉnh to lên được

thangktvta

Xe tăng
Mua 1 em TV "ngu" thôi và chỉ cần em nó Full HD, LED với tần số quét cao cao tí là ổn.
Cháu chưa dùng "Sờ mát" TV nhưng nhiều người đã dùng và kết luận là...chả đáng bỏ từng ý tiền.
Cụ mua TV ngu như cháu nói ở trên (đã bớt được một số tiền kha khá so với SmartTV) và một cái đầu Dune (khuyến nghị mua Dune TV303D), thôi rồi đủ chức năng, cụ không muốn lằng nhằng thì nhét em nó sau mít TV và treo lên tường rồi lôi cái đầu thu hồng ngoại ra ngoài là xong.
Dune sẽ cho cụ tận hưởng kiểu giải trí hoàn toàn mới, và đặc biệt xem được cả Internet TV và MyTV của VNPT nữa.
Cần tư véo thêm cụ PM cháu nhá!

KUKKU

Xe tăng
Mua 1 em TV "ngu" thôi và chỉ cần em nó Full HD, LED với tần số quét cao cao tí là ổn.
Cháu chưa dùng "Sờ mát" TV nhưng nhiều người đã dùng và kết luận là...chả đáng bỏ từng ý tiền.
Cụ mua TV ngu như cháu nói ở trên (đã bớt được một số tiền kha khá so với SmartTV) và một cái đầu Dune (khuyến nghị mua Dune TV303D), thôi rồi đủ chức năng, cụ không muốn lằng nhằng thì nhét em nó sau mít TV và treo lên tường rồi lôi cái đầu thu hồng ngoại ra ngoài là xong.
Dune sẽ cho cụ tận hưởng kiểu giải trí hoàn toàn mới, và đặc biệt xem được cả Internet TV và MyTV của VNPT nữa.
Cần tư véo thêm cụ PM cháu nhá!
cái Dune 303D nhiều tiền k cụ?

tungna414

Xe tăng
Đây, phòng ngủ em và gấu dùng Smart TV LED 46"của anh Samsung đây. Cái ra lệnh bằng cử chỉ và vào web chẳng mấy khi dùng.

Thỉnh thoảng nghịch chơi thôi. Có vào thì chủ yếu vào Youtube xem clips là nhiều. Mỗi lần dùng keyboard bluetooth nó nhận chậm lắm. Update lên firmware mới mà vẫn thế. Cứ FULL HD, tần số quét cao rồi mua 1 đầu Dune như cụ gì ở trên nói là đúng đấy.

Xờ-mát với xờ-meo có mấy khi dùng đâu, vì tưởng là tiện mà chẳng tiện tí nào!

fadco

Xe container
Em quan tâm, cụ hướng dẫn cụ thể tại đây để tết em làm phát :)
Đầu phát HD của Dune do bên em bán có 2 loại, dều xem film full HD, âm thanh DTS 7.1, nghe nhạc lossless, chơi 3D SBS hoặc Top Bottom....:
Đây là em bé bằng cái bật lửa Dune connect:

Cắm thẳng vào *** tivi hoặc giàn âm thanh

Đây là em to bằng bao thuốc Dune TV 102

Đang có chương trình free HDviet 1 năm các cụ nhé, tiết kiệm được 600k, cộng thêm nhiều ứng dụng giải trí HD như Paris by night 109 đĩa, nhạc lossless, Vân Sơn 49 đĩa, hìa, chương trình thiếu nhi, film bộ cho gấu và ông bà già.....cụ nào máu thì ới em nhá

Sol

Xe tải
cụ cho hỏi là gói internet tốc độ nào thì xem không giật hình?

fadco

Xe container
Xem film HDviet thì chỉ cần 4Mb trở lên, nhưng tốc độ càng cao thì xem hình càng đẹp và mượt mà, cụ làm hẳn gói cáp quang 12mb của Viettel có 350k ấy, xem sướng cái thằng người:)

fadco

Xe container
Xem film HDviet thì chỉ cần 4Mb trở lên, nhưng tốc độ càng cao thì xem hình càng đẹp và mượt mà, cụ làm hẳn gói cáp quang 12mb của Viettel có 350k ấy, xem sướng cái thằng người:)

fadco

Xe container
12Mb thì hình sẽ đẹp thế này:))))

dung.leanh

Xe tải
em không có điều kiện cắm thẳng 1 em laptop vào TV lcuxng là 1 option :)

fadco

Xe container
em không có điều kiện cắm thẳng 1 em laptop vào TV lcuxng là 1 option :)
Thực ra chơi kiểu này cũng được nhưng có xiền thì nên đầu tư 1 con HDP vẫn hay hơn, mỗi con 1 công dụng mà:)