Chi hội Smart key của Cerato

hoatranquang

Xe đạp
Các bác cho em hỏi bình thường sẽ có 2 smart key của xe, nhưng có cái nào chính cái nào phụ không ợ? Tại vì gấu nhà em ngày thường đi làm thì dùng 1 key, thứ 7 chủ nhật em đi đánh bóng với cafe thì dùng 1 key khác. Em thì chẳng bị làm sao, nhưng cứ thứ 2 gấu nhà em đi làm dùng key kia thì thỉnh thoảng không khởi động được máy, phải 3-4 lần tắt đi bật lại mới khởi động được, nghe gấu bẩu hình như trên màn hình có hiện cái j bảo phải bấm này kia nhưng gấu không hiểu?
Có bác nào bít nguyên nhân không, giải thích hộ em cái. Cám ơn các bác nhiều.

heroesdaubu

Xe điện
Gấu nhà cụ thấy hay bấm nhiều nên nó hết chứ sao=))

Khoai lang

Xe buýt
hay nó báo SK is not in vihice?

hoatranquang

Xe đạp
Not in vehicle mà nổ được thì tài quá hả bác. Từ đầu em nghĩ là key của gấu nó hết pin, dưng mà chắc không phải vì xe em mới chạy có nửa năm, chả có nhẽ j mà hết nhanh thế.
Gấu nó nghĩ là chắc tại key đực, key cái nên lúc dùng key cái xe nó mới hỏi lại. Em nghe thấy cũng có lý nên mới hỏi lại các bác

hoatranquang

Xe đạp
Ah mà tiện thể em cũng xin hỏi luôn. Gấu nó cứ đòi em đi mua mấy cái decal "Baby in car", em bảo chẳng cần đâu vì chạy xe ở nhà mình có ai quan tâm đến vụ đấy lắm đâu.
Dưng mà nó cứ bảo là em thích khoe em có F1 nên em muốn dán. Có bác nào biết chỗ không chỉ em với cho đỡ đau đầu.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Ah mà tiện thể em cũng xin hỏi luôn. Gấu nó cứ đòi em đi mua mấy cái decal "Baby in car", em bảo chẳng cần đâu vì chạy xe ở nhà mình có ai quan tâm đến vụ đấy lắm đâu.
Dưng mà nó cứ bảo là em thích khoe em có F1 nên em muốn dán. Có bác nào biết chỗ không chỉ em với cho đỡ đau đầu.
Bất kể cửa hàng nội thất nào cũng có ;) -> em thì mua tận ...nước ngoài lun :))

nnm2008

Xì hơi lốp
Các bác cho em hỏi bình thường sẽ có 2 smart key của xe, nhưng có cái nào chính cái nào phụ không ợ? Tại vì gấu nhà em ngày thường đi làm thì dùng 1 key, thứ 7 chủ nhật em đi đánh bóng với cafe thì dùng 1 key khác. Em thì chẳng bị làm sao, nhưng cứ thứ 2 gấu nhà em đi làm dùng key kia thì thỉnh thoảng không khởi động được máy, phải 3-4 lần tắt đi bật lại mới khởi động được, nghe gấu bẩu hình như trên màn hình có hiện cái j bảo phải bấm này kia nhưng gấu không hiểu?
Có bác nào bít nguyên nhân không, giải thích hộ em cái. Cám ơn các bác nhiều.
Dòng Kia cerato và Forte hay bị lỗi smartkey cho nên mới không nổ được máy, nếu lúc nào bị thì cụ bảo gấu cắm cái smartkey vào lỗ trong hộc để đồ chỗ tỳ tay phải đó là nỏ được ngay, thi thoảng phải cắm vào để nó xạc pin nhất là lúc đi đường dài nhé

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Dòng Kia cerato và Forte hay bị lỗi smartkey cho nên mới không nổ được máy, nếu lúc nào bị thì cụ bảo gấu cắm cái smartkey vào lỗ trong hộc để đồ chỗ tỳ tay phải đó là nỏ được ngay, thi thoảng phải cắm vào để nó xạc pin nhất là lúc đi đường dài nhé
Giờ phút này mà vẫn nhiều cụ "ngộ nhận" về cái khoản này thế nhỉ ;))

KMN2010

Xe tăng
Hay nhỉ, cả 2 key của mình dùng phình phường và chẳng bao giờ mình cắm key vào hốc dưới vô lăng cả

Khoai lang

Xe buýt
Có mà xạc = niềm tin ah? mua pin mới lắp vào có khi lại dc, rất có thể pin của SM bị yếu

hoatranquang

Xe đạp
Dưng mà em dự ko phải do pin yếu. Thỉnh thoảng nó mới bị như thế, còn bình thường thì 2 SM vẫn dùng viu víu, chẳng sao cả. Thôi, mặc kệ nó vậy

kizloveyou

Xe tải
Xe em là xe SX em vẫn chưa hình dung ra chỗ cắm cho smart key nó nằm ở đâu hết :D

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net

Vụ này là có thật ạ, sao em ko thấy trong HDSD nhỉ? Xe em dạo này cũng thi thoảng ko đề dc, toàn báo là phải đạp phanh:D

GANHO

Xe buýt
[/B][/COLOR] Vụ này là có thật ạ, sao em ko thấy trong HDSD nhỉ? Xe em dạo này cũng thi thoảng ko đề dc, toàn báo là phải đạp phanh:D
Vụ này em dự là cái công tắc đèn phanh của Cụ sắp đòi xiền rồi, nên thỉnh thoảng nó báo thế chứ không phải tại cái SMkey của Cụ đâu, nếu nó không nổ được thì cụ cứ khoanh chân trên ghế ấn giữ nút khoảng 10-20' là nó nổ thôi

gianghn12

Xe tải
Chắc là do bị khóa vô lăng, trên bảng điều khiển sẽ hiện lên hình chìa khóa. Bác đạp lại phanh là khởi động được.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Vụ này em dự là cái công tắc đèn phanh của Cụ sắp đòi xiền rồi, nên thỉnh thoảng nó báo thế chứ không phải tại cái SMkey của Cụ đâu, nếu nó không nổ được thì cụ cứ khoanh chân trên ghế ấn giữ nút khoảng 10-20' là nó nổ thôi
Em cũng nghĩ vậy, nhưng ở chỗ em khó kiếm lắm, cứ để chạy tạm thế có sao ko nhỉ, hay bác nào biết bán ở đâu chỉ em với ạ, thanks nhiều.

anhdaotuan

Xe hơi
Hình như bác này nhầm nhọt thé nào nhẩy, cắm smartkey vào lỗ trong hộc để đồ chỗ tỳ tay là để mở khóa cướng bức ko dung sóng phát sóng của Key, cắm vào đó thau chìa khóa cứng chứ không phải sạc pin đâu, hết pin phải mua pin khác thay vào.

hieukr2004

Xe tải
Hình như bác này nhầm nhọt thé nào nhẩy, cắm smartkey vào lỗ trong hộc để đồ chỗ tỳ tay là để mở khóa cướng bức ko dung sóng phát sóng của Key, cắm vào đó thau chìa khóa cứng chứ không phải sạc pin đâu, hết pin phải mua pin khác thay vào.
Hồi mua xe e được thằng bán xe nó hướng dẫn xac pin cho SM phải cắm vào đấy.Dùng cả năm chưa thấy hiện tuơng j về pin của SM cả