Sinh viên học bằng B2 _ _!

lun1met77

Xe đạp
Nhà e cũng chưa có xế nhưng bà bu cứ bảo "Mày đang học trên HN, thôi cho mày học luôn cái bằng ôt. Đằng nào cũng phải học". Hiện tại e mới đăng kí và học được 2 buổi. Hic không biết có phải e bảo với ông thầy là "Em cũng biết lái sơ qua rồi" mà ngay ngày đầu tiên học (Tại Nam Trung Yên) ông ấy bắt em lùi chuồng luôn :-o:-o:-o. Không lùi được ông ấy gắt um cả lên _ _!. Thi thoảng e vẫn siêu nhân đè gạch 8-|. Đúng là do tâm lý không được thoải mái nên ngày học thứ 2 (vẫn lùi chuồng) ông ấy để e lái luôn còn ông ấy ra uống trà đá _ _!. Không có ông ấy ngồi cạnh e lùi ngon ơ. Lái hơn 1 tiếng đồng hồ từ 5h30 đến 7h kém 10 không đè gạch 1 tý nào. 100% vào chuồng :)).
E có một số thắc mắc muốn hỏi các cụ
1. Ông ấy bảo buổi sau học đề pa _ _!. E search trên google cũng nhiều người nói về định nghĩa này nhưng e chưa hiểu lắm _ _! Và thấy bảo trong bài thi có bài đề pa lên dốc. Ai giải thích dùm em với ...
2.Không biết trong 4rum có OFer nào mới đi học giống e mà nhà có xe không cho em đi tập ké với _ _! Em xin trả phí nước nôi và phí xăng xe. Hoặc có bác nào cũng mới học thì mấy ae thuê xe bổ túc thêm tay lái. Chứ 1 mình em thuê thì kham không nổi _ _!.

Car_Dream

Xe tải
Nhà e cũng chưa có xế nhưng bà bu cứ bảo "Mày đang học trên HN, thôi cho mày học luôn cái bằng ôt. Đằng nào cũng phải học". Hiện tại e mới đăng kí và học được 2 buổi. Hic không biết có phải e bảo với ông thầy là "Em cũng biết lái sơ qua rồi" mà ngay ngày đầu tiên học (Tại Nam Trung Yên) ông ấy bắt em lùi chuồng luôn :-o:-o:-o. Không lùi được ông ấy gắt um cả lên _ _!. Thi thoảng e vẫn siêu nhân đè gạch 8-|. Đúng là do tâm lý không được thoải mái nên ngày học thứ 2 (vẫn lùi chuồng) ông ấy để e lái luôn còn ông ấy ra uống trà đá _ _!. Không có ông ấy ngồi cạnh e lùi ngon ơ. Lái hơn 1 tiếng đồng hồ từ 5h30 đến 7h kém 10 không đè gạch 1 tý nào. 100% vào chuồng :)).
E có một số thắc mắc muốn hỏi các cụ
1. Ông ấy bảo buổi sau học đề pa _ _!. E search trên google cũng nhiều người nói về định nghĩa này nhưng e chưa hiểu lắm _ _! Và thấy bảo trong bài thi có bài đề pa lên dốc. Ai giải thích dùm em với ...
2.Không biết trong 4rum có OFer nào mới đi học giống e mà nhà có xe không cho em đi tập ké với _ _! Em xin trả phí nước nôi và phí xăng xe. Hoặc có bác nào cũng mới học thì mấy ae thuê xe bổ túc thêm tay lái. Chứ 1 mình em thuê thì kham không nổi _ _!.
Trả lời:
1. Đề pa là bài cụ dừng ngang dốc xong đề pa đi tiếp.
Thao tác bài này thì em nói sơ qua cho cụ nắm thôi, chứ hiểu thì phải làm thực tế.
- Cụ đi xe lên dốc, đến vạch dừng xe thì cụ cho xe dừng, xong cụ kéo phanh tay.
- Thực hiện đề pa: Chân côn cụ nhả từ từ khi nào thấy xe giật giật thì nhả phanh tay đồng thời chân ga cụ mớm vừa đủ để xe tiến qua dốc.
- Kết thúc. Bài chỉ có vậy thôi :D
2. Cái này em không có nhu cầu :))

hoanglee94

Xe tăng
De-pa thì kêu luôn ông thầy là dạy cho em cả phanh chân lẫn phanh tay, để sau này đi ngoài đường gặp trò này thì còn làm được nhiều cách cụ ạ. Chứ dốc hầm Kim Liên mà tắc, cụ chơi phanh tay thì đầu cụ nổ luôn đấy :)))
P/s: sinh viên học bằng lái là bt cụ ạ, em đang học lớp 12 ông cụ cho học tôi lấy xe luôn đây này :)))))

cháu lên 3

Xe container
Làm chuyến Tam Đảo là biết đề pa ngay :))

xe thủng lốp

Xe container
Sau rồi khắc được học hết thôi, cụ háo hức làm gì

xe thủng lốp

Xe container
Học leo dốc trước rồi hẵng học đề pa :D
Ngày xưa em học trong sân có xây sẵn cái dốc ông thầy cho leo chán rồi mới học đề pa, Ông thầy cho học đúng 3 buổi đề 3 còn lại toàn cho lùi khoảng 3 tháng hỏi thầy thì thầy bảo bài lùi ra đời hay gặp hơn đề pa, em học C ạ :D

tungfrance

Xe hơi
nói 1 cách ngắn ngọn nhé .
Đê-pa là ví dụ bạn đang lái xe ở dốc lên cầu chương dương bỗng phải dừng lại vì đường tắc , hết tắc lại đi tiếp .
còn kinh nghiệm nếu chưa biết thì bảo chưa biết còn bảo biết lái sơ sơ thì dễ gây hiểm nhầm , ăn mắng là đúng

lun1met77

Xe đạp
Hic lúc mới đầu đăng kí học mình tưởng học lái xe đơn giản. Đúng là không giản đơn chút nào _ _!
Tại mình không có xe riêng nên thấy học vất vả quá _ _!

lun1met77

Xe đạp
nói 1 cách ngắn ngọn nhé .
Đê-pa là ví dụ bạn đang lái xe ở dốc lên cầu chương dương bỗng phải dừng lại vì đường tắc , hết tắc lại đi tiếp .
còn kinh nghiệm nếu chưa biết thì bảo chưa biết còn bảo biết lái sơ sơ thì dễ gây hiểm nhầm , ăn mắng là đúng
Không cụ ạ. Cái gì tớ biết thì tớ nói còn cái gì chưa biết thì tớ hỏi ngay. Nhưng gặp phải cái ông hay cáu gắt ấy _ _!. Cũng quen 1 cụ cũng học ở đấy, cụ ấy cũng bảo thầy này làm sao ấy. Hay là không có mơ ny nên thế _ _!

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

taychoiso1

Xe tải
Học đề pa được tốt thì chân côn phải tốt, muốn chân côn tốt thì cụ nên tập đi các ngõ nhỏ, người đông, cua nhiều.

Fall sleep

Xe máy
Sao không chờ đến tháng 10 này hãy học, có dạy xe số tự động, cho thực tế?
Em nói thật, từ khi học xong để thi bằng, em chưa đi lại xe số sàn lần nào! Giờ cho đi chắc chịu!

tuxedo88

Xe hơi
nghĩ quả đề pa nhớ lại đợt mình đi thi mà chết cười :))