[Funland] Sinh con thuận tự nhiên.

caisua

Xe lăn
Sinh thuận khoa học giờ bao tiền ạ? Có tới 3 chục ko ạ? Hay do thiếu tiền nhỉ?

jazzzzz

Xe lăn
Ăn kiêng vs tu tâm thì có gì sai đâu cụ?
Cụ ấy mở thớt nhịn uống trong 7 ngày (hay 10 ngày gì đó), trước đó là nhịn ăn 10 ngày để tìm giới hạn bản thân.
Nhịn ăn còn có thể, nhịn uống thì..

MuathuHN252

Xe cút kít
Sinh thuận khoa học giờ bao tiền ạ? Có tới 3 chục ko ạ? Hay do thiếu tiền nhỉ?
Bảo hiểm, sinh diện cấp cứu hoặc sinh thường ko nằm phòng dv thì có mấy triệu thôi ạ

Grandtouring

Xe điện
Từ tháng 9/2023 rồi mà.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ ấy mở thớt nhịn uống trong 7 ngày (hay 10 ngày gì đó), trước đó là nhịn ăn 10 ngày để tìm giới hạn bản thân.
Nhịn ăn còn có thể, nhịn uống thì..
Thế nên e mới trích dẫn phần ăn kiêng vs tu tâm. Còn nhịn ăn, nhịn uống thì thôi, thải độc nghe nó hơi phiêu ... Vì bản thân con người luôn tự tìm sự cân bằng trong chính bản thân đó.

Bên mẽo nhóm dạng này nhan nhản . Tụi nó còn mua nguyên 1 hạt sống riêng với nhau . CP mẽo biết wrong lè nhưng cũng chịu vì đó là quyền của tụi nó . Các nước văn minh gọi nà quyền con người :)

atoxet

Xe tăng
Có một tâm lý/suy nghĩ khá phổ biến: mình phải khác phần đông mọi người vì trí tuệ của mình ở trên phần đông, suy nghĩ đó, cộng thêm nhiều thuyết âm mưu khác nhau, dẫn đến việc theo đuổi những thứ kiểu như sinh thuận tự nhiên hay antivacxin.
Mấy năm trước có một số vụ trẻ bị tử vong sau khi tiêm vắc xin khiến cho phong trào anti vacxin được đẩy lên cao. Ngay cả vợ em cũng nghiêng về việc không tiêm vắc xin cho con, em phải kết hợp cả mềm mỏng và cứng rắn để dẹp luôn.
“Sinh thuận tự nhiên” khi đã gặp sự cố thì khá thảm khốc (như vụ việc trong thớt này), nhưng phạm vi nhỏ. Cái anti vacxin thì nguy hiểm hơn vì nhiều loại vacxin cần có số đông tham gia mới có tác dụng.

Website
www.facebook.com
Thực ra những bọn mắc bệnh ngu muội không chữa được nên gom hết lại 1 chỗ, để chúng nó tự sinh tự diệt theo chọn lọc tự nhiên.
Gene ngu cũng không nên để kéo dài. :D

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Quá liều, các cụ xưa bảo chửa như cửa mả. Gấu em có bầu từ tháng thứ 3 đã thăm khám kiểm tra định kỳ hàng tháng, đến tháng thứ 6 là lựa chọn bác sỹ và gói đẻ, đặt lịch khám theo tuần rồi mà mình vẫn lo. Bình thường thì không sao nhưng lúc sinh nở dễ gặp tình huống ngoài ý muốn lắm, chỉ đến khi bác sỹ bảo mẹ tròn - con vuông mới dám thở phào lao vào đón tay #:-s

NNS

Xe ngựa
quái gở. đcm, thế chúng nó muốn quay lại thời chị em phụ nữ lâm bồn như thò chân cửa mả hay sao

Batman

Xe điện
Thực ra những bọn mắc bệnh ngu muội không chữa được nên gom hết lại 1 chỗ, để chúng nó tự sinh tự diệt theo chọn lọc tự nhiên.
Gene ngu cũng không nên để kéo dài. :D
Ơ, còm này được, em ưng.
Nhưng bọn nó chết thì không nói, nhưng làm người khác chết thì chúng nó vượt giới hạn ngu rồi. ;)

AnhViVu

Xe điện
Các cụ đã thấy tác hại của khoa học kỹ thuật chưa.
Chính vì sự phát triển của khoa học kỹ thuật, y tế nên những đứa ngu như thế này mới được sống đến bây giờ, rồi nó lại lưu truyền cái gene của nó cho thế hệ sau.

250cc

Xe tăng
Bọn quái gở này ngày càng đông. Em có vào fb của 1 con mụ post bài về việc em dâu đẻ tự nhiên, giọng điệu rất tự hào. Nhưng kéo xuống các bài dưới thì đúng là đội thực dưỡng và chuyên bán mấy loại lá lủng với quảng cáo đồ tự nhiên, tác dụng như thần dược.
Đen đủi cho cháu bé sinh vào cái nhà này, rồi nó có đc sống mạnh khoẻ hạnh phúc ko hay lại dặt dẹo.

Website
www.facebook.com
Ơ, còm này được, em ưng.
Nhưng bọn nó chết thì không nói, nhưng làm người khác chết thì chúng nó vượt giới hạn ngu rồi. ;)
Cái bọn mà bị chúng nó dụ dỗ cũng tính vào bọn ngu luôn mà, ơ kìa.

Có 1 Vụ bên nhi đồng . 1 bà mẹ học vấn cao nhé thạc sĩ nhé chứ ko phải bần nông vàng vẩu . Con bị bệnh gì ko nhớ ( hình như tay chân miệng hay sxh gì đó) bị thiếu máu nhưng nhất quyết ko cho bác sĩ truyền máu vì sợ máu người truyền ko tinh khiết :( .. Đứa bé hẹo luôn. BS vò đầu bứt tai nhưng cũng làm được gì .E kể vậy các Cụ tin ko .

Website
www.facebook.com
Có 1 Vụ bên nhi đồng . 1 bà mẹ học vấn cao nhé thạc sĩ nhé chứ ko phải bần nông vàng vẩu . Con bị bệnh gì ko nhớ ( hình như tay chân miệng hay sxh gì đó) bị thiếu máu nhưng nhất quyết ko cho bác sĩ truyền máu vì sợ máu người truyền ko tinh khiết :( .. Đứa bé hẹo luôn. BS vò đầu bứt tai nhưng cũng làm được gì .E kể vậy các Cụ tin ko .
Đứa bé là con của chị ấy hay là con riêng của chồng vậy?

Anita Emi

Xe điện
Các cụ đã thấy tác hại của khoa học kỹ thuật chưa.
Chính vì sự phát triển của khoa học kỹ thuật, y tế nên những đứa ngu như thế này mới được sống đến bây giờ, rồi nó lại lưu truyền cái gene của nó cho thế hệ sau.
Cụ nói nghe qua thì vô lý nhưng lại rất có lý :))

Thực sự thì con người đang tìm cách chống lại sự chọn lọc tự nhiên. Tinh thần nhân đạo là cứu vớt kẻ yếu, còn chọn lọc tự nhiên là chỉ duy trì những cá thể mạnh.

Batman

Xe điện
Người nhà cô ta đâu, sao không cưỡng chế nhốt lại, để người khác ký thay. ;))

kinban3

Xe đạp
Tôi nói đơn giản thế này: thời cổ người ta sinh tự nhiên đấy, và có những dòng vua chúa phải chọn con cháu bên ngoài về nối ngôi vì con cái họ đều chết sạch, sẩy trong bụng mẹ, chết khi sinh, hoặc chết yểu. Đó là về vua chúa, chưa nói dân thường nhé!

Cái đó là cái vả đôm đốp vào mặt mấy con mụ sinh thuận tự nhiên!