Singapore những ngày đã qua.

Max cabin

Xe tải
Bài Bác mang chút lãng tử "Độc cô cầu bại " :^) hay:41::41:

Backed

Xe đạp
Sang đó em ấn tượng nhất cái chương trình nhạc nước.
Quá hay và hiện đại.
Ý bác nói các em này đấy ạ,em đến khốn khổ khốn nạn với cái của nợ này.
Kính bác

Thật ra công bằng mà nói cái trò này cũng hay,đặc sắc,công nghệ cũng ồn ào,vinepearl của mình thì chưa biết để so sánh,chứ hơn hẳn cái HaLong Bay - Tuần Châu resort rồi.Tiết mục nhiều,Mc đỉnh,hát hò được.
Nhưng ngồi phải 2 ông người da đen,không phải vấn đề kì thị,mà khó ở với cái mùi.Em khảnh ăn,khảnh mặc,khảnh đủ tro:redface:

Backed

Xe đạp
Nốt- Bar của các bạn tầu nhỏ.mang đậm bản sắc nhưng cứ tủn mủn thế nào.
Nhất là cái khoản vác mấy cái hình nộm để vào đây.
Ngó phát làm quen.

Tử Cấm Thành.

Không phải cầm binh đao phục vụ Tần vương nhưng cầm cờ quảng cáo cho Tân Gia Va nhá

Hầu hạ du khách cũng được

Backed

Xe đạp

the banquet

văn hóa tư bản nó phải thế này này.

Tyro

Xe máy
Các bác thông cảm ,cảnh nửa đêm về sáng nó hay nhầm thế,nhất là dạo này em đang làm lại các thứ,nên đôi lúc đơ đơ ,các cụ các bác chịu khó khó chịu chút nhá:6:

Chỗ này là chỗ nào thì em quên mất nhưng ấn tượng là rất lắm cá cảnh

.
Chỗ này chắc là Suncity. Bác nhiều cảm hứng ghê(b)

hungbachu

Xe đạp
cái nhạc nước đó lên kênh truyền hình discovery rồi,thấy tập trung công nghê vãi đấy ạ,Các bác được xem mà ý kiến nhỉ.Em thấy đằng sau có cái gã kia,không biết metal gì đấy

SUV.I8

Xe đạp
đi tiger xem sao bác ợ.
Cái fish spa đó ở ta cũng có rồi,.hơi ghê ghê.cứ buồn buồn thế nào ấy,sợ các em cá ngứa lên làm nhiệt tình quá thì toi

Backed

Xe đạp
Geylang.
Em ghé qua đây một chiều cũng nóng,ở Sing rất nóng nên đi đâu cũng nên thủ sẵn chai nước.Nước máy của Sing đảm bảo theo vệ sinh nên uống ngay chẳng cần phải đun nấu đâu.
Khu đèn đỏ này không như em nghĩ,nó cũng là 1 khu sinh sống,chỉ khác là có nhà thổ và gái.Nó chia thành các lorong,dẫy chẵn và lẻ,mỗi lổng như một phố,hay đơn giản là như một khu nhỏ trong quận của mình.Ở đây giá thuê phòng tương đối rẻ,thật ra là thuê chỗ ngủ,giường tầng như sinh viên,em ở cho vui cũng được 2 hôm.Cho biết và đú đởn thôi.Có rất nhiều quán ăn ở đây,chủ yếu là quán đồ ăn Mã lai,ngonv à rẻ,cháo ếch thì bảo đặc sản chứ cũng bình thường thôi.Mà có khi đek phải thịt ếch vì nó bở lắm.
Chủ đề chính là các em gái bán hoa ở đây có 2 loại brothel (nhà thổ) và freelancer nói nôm na là gái đứng đường,đứng ở các ngã 3 ngã 4,đi khách xong là thôi.Nhưng các em này do không mang lại nguồn thuế má cho chính phủ nên bị dẹp,rất là cẩn thận kẻo bị vịn cùng,nên có máu thì nên vào brothel.Các macô ở Sing được cái là to cao,bóng láng,tiếng Anh đặc kiểu Sing và là dân bản địa,đon đả và nhiệt tình không thua các em là mấy đâu nhé.Gái ở đây thượng vàng hạ cám đủ cả,các mamasan giới thiệu đủ loại với các bác,từ châu á đông nhất là tàu,thái,indo...Hot nhất là gái Việt,tây thì có trắng có cả đen.nhưng vào tầm the ghost month thì các em tây té hết,trận địa thì dành cho Á châu thôi.
Cũng có tìm hiểu đủ,có bác bảo lorong 8- bác bảo lorong 12 ...có gái xinh nhưng thực tế là đếch đúng,qua khảo cứu thì đúng là không phải,theo lời 1 gã tây balo mà tự hắn khoe thông thạo Sing như lòng bàn tay thì gái ở đây được cái sạch sẽ nên nhìn cứ nghĩ là qui củ,chứ thực ra cũng tương đối trôi nổi,lúc chỗ này nhiều cái đẹp,lúc lại chỗ khác...cái chính là may hơn khôn.
Chính phủ Sing áp dụng các biện pháp y tế "nghiệp vụ" tương đối ác.nên có vào "lâm trận" chắc nhiều bác sẽ bất ngờ bởi cách hành xử của các em gái.Cái này thì bác nào đi chắc cũng buồn cười.
Nhưng lạ một điều là theo 1 chú mamasan thì các em da đen rất ăn hàng,chắc vì lí do độc,thử một lần cho biết.:77:

Backed

Xe đạp
Cái này có lâu rồi bác, mình đến nó thì phải theo lệ của nó thôi, bao h nó sang mình mình cũng cấm nó *ái bậy nhé:)):))
Cái vụ bậy kia thì khác nhá,bởi các dịch vụ cho các bác bậy rất nhiều,nên cũng chả hứng đứng giữa đường làm gì đâu a.Áp dụng cái này cho nước ta thì đợt em còn đi làm gần vincom,cũng vào đó bậy lắm.Điều hoà nhạc cổ điển ợ.

frankieonside

Xe đạp
Bác này lại định làm fan của Sing gà đấy à? Em thấy bác bỏ qua nhiều chỗ quá,hồi em qua đó,thì ngày nào em cũng ra sông mà vãn cảnh.Tính em thích chỗ nào đông đảo tí.Riêng mấy khu mua sắm thì em cũng hay qua,nhưng tiền ít,sinh viên nghèo đào đâu ra,nhất là đồ hiệu nhiều cái cũng chả hiệu gì,chỉ được cái giá cao chót vót.

Oxiu

Đi bộ
Hết ảnh rồi hả bác,em đang chờ đấy nhé.Đi Sing cũng được vài lần,nhưng mà lần nào cũng chưa đủ một tuần nên không đi liền mạch được.Phí.

Hopso

Đi bộ
Đi 1 tuần liền mạch làm gì,bác mà khoẻ,cả đoàn khoẻ tăng bo cho nó một mạch cũng cỡ 5 ngày 5 đêm thôi,chẳng qua thấy nhiều và đi không hết vì có nhiều điểm chơi quá,điểm nào cũng mới cũng hay,cũng thú vị,đâm ra thấy nhiều,chứ cũng không to lắm đâu.

GAT

Xe điện

Nhìn cũng ăn chơi đàng điếm phết đấy nhỉ.Nhưng quản lí chặt rượu và thuốc,kể cũng hơi phí.Ngoại trừ cảm giác ăn sung mặc sướng,hưởng tí không khí biển thì cái bar này phí quá.Nhầm chỗ rồi em ơi

BiaHoiHN

Đi bộ

Nhìn cũng ăn chơi đàng điếm phết đấy nhỉ.Nhưng quản lí chặt rượu và thuốc,kể cũng hơi phí.Ngoại trừ cảm giác ăn sung mặc sướng,hưởng tí không khí biển thì cái bar này phí quá.Nhầm chỗ rồi em ơi

thế cụ phải học lại câu
"đời rất dở nên đôi lúc cứ phải nhăn nhở":P
Nhìn đẹp,văn minh đô thị tí,chứ lăn lộn quá thì kiếm chỗ nào nmó nhìn tiềm tiệm thôi.

Nhi_Nho

Đi bộ
Ôi buồn cái em chưa đc đi Sing , có khi sang năm pải làm chuyến chạy sang cho nó ngang với mọi người kô thì mình lại kém quá,trước h mới lội trong nước chưa ra ngoài mấy nên h quyết ra cho bằng đc, thấy mấy bác nói Sing đẹp quá đi mất

Archer

Xe điện
Cuối tháng 10 này em đi. Cố gắng nhăn nhở với đời một tí cho nó bớt gầm gừ! :6:

sv_ngheo

Xe điện
Em đã ngồi nói chuyện với 1 đồng chí người Sing rồi. Nó bảo đừng cứ tưởng cách quản lý của cộng sản là oai đâu, ở bên Sing nhà nó thì chế độ quản lý, điều hành nhà nước, quyền con người này nọ... cứ tưởng tự do theo kiểu tư bản nhưng thực tế độc đoán, chuyên chế, áp đặt duy ý chí,.... còn khắm gấp chục lần các bố cộng sản ấy chứ.
Cái này bác nói đúng, xét về cái gọi là tự do thoải mái trong cuộc sống, chả đâu bằng ở VN mình. Cơ mà thiên hạ chả biết điều đó, cứ gào lên làm như khổ sở lắm ý :^)

Bài viết của bác chủ thớt hay, bác có cái nhìn khá rộng, vote bác !
(b)

royal.lonely

Đi bộ
Dân sing có đặc điểm rất ghét chính phủ hỏi lý do thì thằng nào cũng nói là : Cái gì chính phủ cũng áp đặt , cái gì chính phủ cũng nhúng tay , cứ có tiền và lợi nhuận là chính phủ thò tay vào.