Singapore những ngày đã qua.

Backed

Xe đạp
Đã từ Singapore trở về.Việc đầu tiên là creat một nick mới,giã từ một số ngày tháng cũ và những chuyện cũ không vui.Bài viết đầu tiên là dành cho các an hem ở nhà,report tí tình hình vui chơi và cũng là để đánh tiếng cho anh em là em về rồi.
Em về và ổn rồi,cám ơn bác Xù,bác Mì,anh Toàn,và nhiều anh em trong đội đã quan tâm em trong thời gian khó khăn vừa qua,mọi hiểu lầm xong rồi,chuyện cũ đã qua,em giờ chỉ nhớ mọi người thôi,lâu nay em té,các bác còn khoẻ chứ,hôm nào lại nhà máy nước đá nữa nhé.:6:

Trở lại vấn đề chính.
Chuyến đi này chẳng có chuẩn bị chút nào,cứ thế là đi, đúng lúc đang nghỉ việc tạm,tiền bán xe cũng thừa,nợ nần cũng đã hết.Ngày cuối tháng oi ả,cái ý nghĩ đi chơi loé lên trong đầu,thôi đi vậy.Bật kênh discovery có chương trình về Singapore đổi mới,thôi đăng kí book vé luôn,vé giá rẻ nên cũng không vấn đề.
Gói ghém đồ đạc chỉ vài bộ quần áo, đút túi ít cash,card cũng găm vào quần luôn.Thông báo hai vị phụ mẫu là con đi công tác.Gặp em yêu đi chơi qua loa,nhẹ nhàng mà rằng anh đi công tác miền xa,em ở lại nhà tưới cây hộ anh.
Rồi té,chiều cuối mùa oi ả lạ thường.Máy bay giá rẻ nên chất lượng cũng chẳng cao,delay hơn 1 tiếng,chuyện thường ở huyện ấy mà.
Cuối cùng cũng đã chuyển bánh,bên ngoài lất phất mưa. Đường băng ướt lướt thướt,chợt có cảm giác hơi lạnh lưng,mặc kệ tiếng loa nhắc nhở,2 em tiếp viên Á châu đang làm mẫu với bộ áo phao.Tạm biệt nhé Việt Nam……

Backed

Xe đạp
Và chào Sing,đảo quốc con lai của cá và sư tử.
Sân bay Sing mang một không khí hết sức đặc biệt,ồn ào,trật tự,sạch và rất nhiều dân vô gia cư hay dân du lịch bụi.Điều này được sáng tỏ vào ngày lên máy bay về nước,một phần do ở sân bay rất sạch,điện thắp sáng cả ngày,an ninh tốt,nước và nhà vệ sinh đầy đủ,nên có một số anh tài du lịch hết tiền hay chờ chuyến bay ngủ ngay tại các góc của nhà chờ,nên sự thản nhiên ngủ nghỉ cũng làm mắt tôi cảm giác trĩu nặng.
Thủ tục hải quan khá nhanh,nhưng vấn đề nẩy sinh với các cô gái đi cùng chuyến bay,hải quan làm việc gây khó dễ với những câu hỏi hơi gay ghắt,ở nhà thì không chắc,nhưng ở đây thì tinh thần dân tộc lên cao,các em tiếng Anh cũng không giỏi nên làm anh hùng ra nói chuyện.Lí do sự khó dễ này mãi sau tôi mới biết,để hầu chuyện trong lúc sau nhé.
Đi bus free vào down town.
Có tí ảnh post phát.

Đường phố sạch sẽ,xa xa có em viva.

CON VOI
:6:

Đường phố sạch sẽ đẹp đẽ,nhưng sạch quá cũng chưa phải là ý hay ở đây.Loanh quanh mò theo chỉ dẫn có trước,cuối cùng đã tìm được phòng cho thuê,chỗ này thằng bạn nó cho địa chỉ,phòng ốc nhỏ nhưng sạch,có khu phụ riêng,thôi kệ.
Ra ngoài mua card của Singtel - đặc biệt gọi từ Sing về Việt Nam không hề đắt mà là rẻ,thoải mái buôn về tp Hồ Chí Minh đang mưa ,rất nhớ bố mẹ và em:^)
Dưới khu nhà này có mấy quán ăn,chọn đại một quán ,ít nhất chỗ này không lo vấn đề vệ sinh,(b) nhưng ăn thì không đã,ăn xong đi ngủ.
Thói quen này có lần bị anh Toàn mắng vì đi offroad quay ra quay vào đã thấy ngủ.
Tối đi night safari,điểm được recommend nhiều nhất.Ngủ đã.

Backed

Xe đạp
đúng là tâm sự vườn hồng mà cụ:^)

Backed

Xe đạp
Night safari

Tối thức tỉnh hơi muộn,đâm ra taxi chạy qua khu chơi bời sinh thái,hơn nữa cũng đã có ý sẵn ,nên đêm nay đi night safari.
Đơn giản là một vườn thú nhưng không như các vườn thú khác.Việc đầu tiên là không chụp ảnh,ko điện thoại di động,không nói chuyện quá to ---cá trích em hướng dẫn viên.Lời nhắc nhở này sau đó còn vang lên rất nhiều lần qua hệ thống loa.

Nói chung thì ức chế bởi con người sống trong một đất nước tự là con rồng châu á mà nói nhiều quá.
Còn lại thì vườn thú cũng đựoc,cũng có chút giảm giá,có mấy kiểu đi thăm,như đi bằng đường bộ, đi oto ( hơi giống oto ở sân golf ),hay đi cáp.Nếu bác nào đi có đôi thì đi bộ là hay nhất(l)

Không có mèo đi cùng,geylang cũng là điểm lựa chọn đấy cụ chỉ huy ạ,nhưng orchard tower thì hàng đẹp hơn,và có gì đó sang trọng hơn.Geylang hơi tạp,phần ở geylang em không chụp ảnh ,chụp ngoài đường mamasan nó táng chết,sẽ có phần riêng(y)

Backed

Xe đạp
Vài ảnh sáng dậy,linh tinh ngó nghiêng,trèo lên vài toà nhà,mua được vài món.
CÁc bác ăn trưa chưa thế?

Cảng và biển ( chụp xa quá,mà lại qua kính nữa )

Toà nhà của bọn tư bản.

England-Singapore.

(l)

ANGLE_HERO

Xe đạp
Em đang định hỏi người có kinh nghiệm đã đi,cám ơn Bác nhé mấy hôm nữa em cũng sang bên đó(b)

Cup50

Xe đạp
Em đang định hỏi người có kinh nghiệm đã đi,cám ơn Bác nhé mấy hôm nữa em cũng sang bên đó(b)
Đồng chí này máu thế,định đi F1 thì sướng rồi,thấy bác topic nào có sing là cũng nhảy vào,bao h đồng chí đi thế,tớ cũng đang mon men quả singtel F1 đây.Được cái là bắt đầu vào đầu quí 3,té đi vẫn còn té được.

Backed

Xe đạp
Bonita Garden

Hoa lan rất nhiều,nên chả quan tâm,không khí thoáng đãng.
Dự báo thời tiết lúc nào cũng nóng

Lan

Trong lúc chờ xem kịch kọt.
Nhìn này khác gì phim it could happened to you nhỉ

Backed

Xe đạp
TO : angel. Cụ cần gì cứ ới,em giúp được sẽ giúp ạ.
Đi xem đua xe thì em phải té trước do có việc,lỡ mất quả này,thôi bù quả năm sau.

ToRung

Xe tải
Vài ảnh sáng dậy,linh tinh ngó nghiêng,trèo lên vài toà nhà,mua được vài món.
CÁc bác ăn trưa chưa thế?

Cảng và biển ( chụp xa quá,mà lại qua kính nữa )

Toà nhà của bọn tư bản.

England-Singapore.

(l)
Hai cái trên là chụp từ Singapore Flyer, tại sao Sài gòn Hanoi chưa có cái Flyer nào nhỉ (hay là do nhà mình nhìn từ trên cao xấu quá, he he).

Cái xe bus 2 tầng sightseeing ở dưới thì bây giờ phổ biến khắp thế giới rùi, không còn là đặc sản London nữa.

kenu97

Xe container
Bonita Garden

Hoa lan rất nhiều,nên chả quan tâm,không khí thoáng đãng.
Dự báo thời tiết lúc nào cũng nóng
Ô, Bonita garden là ở đâu thế cụ??? Ở Sing e biết mỗi Botanic garden thôi :21:

TuNam

Xe tải
Em cũng đến Botanic Garden rồi. Hay cụ nói đến La Isla Bonita nhỉ?

luclo233

Xe buýt
Bài viết của Bác hay và pha chút cô đơn lãng tử, Bác tiếp đi:41::41:

kenu97

Xe container

Blackcup

Xe đạp
Bác cứ từ máy bay nhìn xuống thành phố xem thế nào :6: Cái xe 2 tầng đó em còn thấy ở Chicago và một vài thành phố khác ở Mỹ.Đúng là không còn đặc sản của London,nhưng mà cứ có cái xe đó màu đỏ là em nghĩ tới sherlock home.

Backed

Xe đạp
Các bác thông cảm ,cảnh nửa đêm về sáng nó hay nhầm thế,nhất là dạo này em đang làm lại các thứ,nên đôi lúc đơ đơ ,các cụ các bác chịu khó khó chịu chút nhá:6:

Chỗ này là chỗ nào thì em quên mất nhưng ấn tượng là rất lắm cá cảnh

Cái này là món mít tố nữ và sầu riêng.

Các bác cứ thích lãng tử chứ đi một mình cũng có phút chạnh lòng lắm,được cái là khi mà đi một mình cảm giác tự do cũng dâng trào,đễ đánh bạn với người khác hơn,trên cả chuyến đi em quen với vài đội du lịch bụi cả tây ta lẫn tàu,cũng có chút thú vị.