Singapore - Gia đình & Tự túc

Trạng thái
Thớt đang đóng

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Singapore lúc nào vắng nhất nhờ? Một mình định cân hai bạn nhỏ 3 và 5 tuổi đi cùng.

qkace

Xe điện
Singapore lúc nào vắng nhất nhờ? Một mình định cân hai bạn nhỏ 3 và 5 tuổi đi cùng.

Singapore vắng nhất vào lúc khoảng 7h - 8h sáng bác ạ:| Còn lại nó đông suốt từ 9h sáng đến quá nửa đêm.

Nếu bác định đi thì nói chung là khó tìm được thời gian nào nó vắng lắm vì nó bé lại đông người, lại liên tục tổ chức hội nghị hội thảo.
Em mách bác một cách là bác lên internet kiểm tra tình trạng khách sạn trống ở Sing qua các trang book phòng online. Nếu dễ book phòng tức là vắng và khó book phòng tức là đông.:-$

chuotlang

Xe lừa
Cụ nào muốn dùng wifi miễn Phi thì đăng ký roaming, qua đó sẽ đđược nhà mạng Singtel cho free wifi
Em roaming sang đó, nó cũng chẳng sms vấn đề đó cụ à, các cụ dùng thuê bao VN cũng chưa nói qua, còn Sim em là China Telecom nên ko quan tâm lắm

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Em lại vừa đi HK về trong ngày xong, nói chung khoản sale thì em vẫn thích HK hơn
Kể cả New Arival
Công nhận đỉnh cao.
Shopping hkong number 1, mà Hk miễn thuế nên nhiều thứ em thấy rẻ mà.
Hôm nay ở đây vẫn được sale nhiều nhân dịp Mom day.

robin2.0

Xe tăng
Hehe, em cũng chụp bằng Lumix, nhưng lại là FZ - 40, tóm lại nó vẫn chỉ là Pns thôi
Nói chung màu sắc của Lumix khá ổn, nhưng lấy nét nhanh thì thua xa DSLR, với cả Iso cao trong điều kiện thiếu sáng thì vẫn kém ạ

Em đang định chuyển sang DSLR cho hoành tráng tý

Mấy hình bác chụp nhìn trời Sing mấy hôm nay ko được đẹp lắm nhỉ
Vả lại sao con LX5 này sao lấy nét có vẻ thua con LX3 thì phải, trước em dùng thử LX3 mấy lần rồi thấy nó nét hơn cả FZ
FZ40 thì chỉ đc cái super zoom thôi, chụp mấy em từ xa zoom cả trăm mét vẫn rõ ... chẹp chẹp
e nghĩ đi du lịch cùng gđ, tập thể dùng Pns chớp nhiều khoảng khắc hơn DSLR cụ ợ. e vẫn thích cầm bao diêm hơn khi đi du lịch kiểu này

chuotlang

Xe lừa
e nghĩ đi du lịch cùng gđ, tập thể dùng Pns chớp nhiều khoảng khắc hơn DSLR cụ ợ. e vẫn thích cầm bao diêm hơn khi đi du lịch kiểu này
Em đang định mua cái chân cho cháu nó, nét hẳn
Chứ pns hơi nhẹ ạ, cầm ko chắc tay, pin thì vừa chụp vừa xem chắc gần 300, ko đã lắm

Em còn nhớ cụ cầm DSLR đi Cambodia mà

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Dẫn chúng nó đi du lịch làm gì, hay cho chúng nó biết HN yêu thuơng và người bố tốt bụng ;) (%)
Có biết là thỉnh thoảng các bạn ý ở với ba thì e ko dám đt ko, ko thì được nghe con khóc lóc thảm thiết nẫu hết cả ruột. Nhưng đúng là cần tạo thời gian để bạn bố chăm sóc bạn con.

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Hôm kia ở Sing, quay lại sau 12 năm, thấy xấu và cuz. E thích Hkong cơ.

Yeuphunu

Xe điện
Cảm ơn cụ Chuột!
Đọc nhiều post/thread của cụ mà hôm nay mới diện kiến hình cụ ở thớt này vì đã xong 20page. :)) :)) :))
Hôm nào qua Tủng nhất định Alo cụ. Sẽ PM trước cụ. Hiii

Swan

Xe tải
Cảm ơn cụ Chuột nhiều. Cụ làm em cũng lại hồi tưởng đến Sing. Em xa Sing đã gần 6 năm rùi. Giờ chắc có nhiều thay đổi. Mọi người khen Sing sạch, nhưng em thấy cũng có nhiều chỗ không được sạch ... Vote cụ !

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Cảm ơn cụ Chuột!
Đọc nhiều post/thread của cụ mà hôm nay mới diện kiến hình cụ ở thớt này vì đã xong 20page. :)) :)) :))
Hôm nào qua Tủng nhất định Alo cụ. Sẽ PM trước cụ. Hiii
Đấy là chuotlang ko ăn ảnh đấy.
Ở ngoài hotboy hơn nhiều.

Ducwagon

Xe tăng
Em đi để xem đất nước của họ cho biết đây biết đó thêm thôi
Chứ mua sắm em ko quan trọng lắm, vì bên em sống cũng là thiên đường mua sắm rồi

Nói chung đi Sing thì chỉ để chụp ảnh làm lưu niệm, ngoài ra đóng cái dấu nhập cảnh vào PP cho oách thêm 1 nước thôi

Trong cả chuyến đi em cũng may mắn, toàn gặp người Hoa phục vụ, chứ ko gặp mấy dân Ấn, nghe nói họ mùi nặng lắm ;))
CHuẩn đấy cụ Chuột ạ, China là thiên đường mua sắm rồi còn gì, cụ bên đấy cụ ở đâu đấy, thỉnh thoảng rỗi em qua chơi :D

chuotlang

Xe lừa
Cháu nó ăn cơm Tây thoai. Mà bố nó cũng cơm Tây nên....nhìn oách là phải. Cụ Chuột nhể! :))
Chắc cháu nhà em nó chịu uống sữa nhập khẩu nhiều nên có nét nhập khẩu :-bd
Cảm ơn cụ Chuột nhiều. Cụ làm em cũng lại hồi tưởng đến Sing. Em xa Sing đã gần 6 năm rùi. Giờ chắc có nhiều thay đổi. Mọi người khen Sing sạch, nhưng em thấy cũng có nhiều chỗ không được sạch ... Vote cụ !
Cám ơn cụ nhiều
Đấy là chuotlang ko ăn ảnh đấy.
Ở ngoài hotboy hơn nhiều.
Phải nói là già rồi nhìn còn đỡ chút đấy, chứ hồi trẻ thì đừng hỏi nhé hoho
CHuẩn đấy cụ Chuột ạ, China là thiên đường mua sắm rồi còn gì, cụ bên đấy cụ ở đâu đấy, thỉnh thoảng rỗi em qua chơi :D
Em ở cái nôi hàng nhái ạ ;)

TONGIA

Xe lừa
Gấu nhà bác chuẩn quá ( muốn dùng từ khác nhưng sợ không phải phép )

Trạng thái
Thớt đang đóng