Singapore 4 ngày 3 đêm, Sentosa, Zoo với Free & Easy của VNA

attk

Xe tải
Mấy tháng trước em cũng đi Sing bằng FREE&EASY của VNA rồi, cái khách sạn Orientus của nó phát sợ luôn ở thì xa Trung tâm, hỏi 10 ông lái taxi thì may ra có 1 ông biết, còn lại lắc đầu lia lịa :mad: (taxi bên đó xe nào cũng có thể tra cứu trực tiếp kiểu Vietmap của mình trên xe luôn mà cũng ko tìm ra), đi vào trung tâm tới vài chục phút, tốn rất nhiều tiền. Tiêu chuẩn khách sạn này chỉ tương đương cỡ 2 sao của VN :77:. Được mỗi cái gỡ lại là xe đưa đón đến sân bay là Mẹc E còn khá mới.

Longvh

Xe điện
Mấy tháng trước em cũng đi Sing bằng FREE&EASY của VNA rồi, cái khách sạn Orientus của nó phát sợ luôn ở thì xa Trung tâm, hỏi 10 ông lái taxi thì may ra có 1 ông biết, còn lại lắc đầu lia lịa :mad: (taxi bên đó xe nào cũng có thể tra cứu trực tiếp kiểu Vietmap của mình trên xe luôn mà cũng ko tìm ra), đi vào trung tâm tới vài chục phút, tốn rất nhiều tiền. Tiêu chuẩn khách sạn này chỉ tương đương cỡ 2 sao của VN :77:. Được mỗi cái gỡ lại là xe đưa đón đến sân bay là Mẹc E còn khá mới.
Oh, đấy, có bác đồng quan điểm với em rồi. Nói chung là chuối bác ạ, quảng cáo là chương trình KS 3 sao, nhưng xem ra chỉ > loại Bugget 1 tý, giỏi lắm thì cho 1 sao.

Mà thấy đề chương trình là có ăn sáng, em mua vé 3 người cho con gái mà đến KS nó chỉ cho 2 coupon ăn sáng mỗi ngày, riêng ngày thứ 3 thì được 3, hỏi KS nó bảo muốn claim thì làm việc với Organizer. Chẳng nhẽ vì 1 suất ăn đi gọi điện, em cóc gọi, mà con em nó bé thế thèm quái gì mấy lát bánh mỳ, toàn chơi sữa bột. Nhưng cái chính là chúng nó lộn xộn.

Xe cộ thì em ko care, vì đến sân bay có tí, mà đường đẹp, đi ngắm cảnh là thích, còn Mer E chắc bên đó cũng như nhà mình Taxi Altis thôi.

@TungRau: Bác cho em thông số lái xe, trình độ khả năng em sát hạnh cái :21:

Về đi SIN thì thế này:
1. Bác đi trong tháng 11 này thì hình như Singapore Airlines đang có KM gì đó đấy, vợ em vừa xem hôm qua, bác check xem. Thằng này thì là Airlines số 1 rồi

2. Nếu đi xa ngày thì hỏi bác Đẻ xem có gì giá tốt ko. KS thì nghe lời em có HotelTravel.com đặt ngon, nó có chat đấy, vào chat hỏi nó khối thứ hay, nữ nhé, tán thoải mái :))

3. Đi lại SIN thì mua Adult EZ Linkcard đi MRT, Bus... đều ngon. Nên đi Zoo, hay lắm

B_e

Xe điện
bác sang đấy mà ko xem đàn nước thì quả thật phí cả 1 chuyến đi bác ạ,e cũng đi Sing rồi ở KS giữa lòng thủ đô đi đâu cũng tiện(KS phennisula 4 sao =250$ Sing) KS thì ko chê đc bể bơi đủ cả nhân viên nhiệt tình(1 phòng có : TV+điều hòa+két để đồ+giường đôi+máy nghe nhạc) nói chung e đi Sing chuyến đó ko chê vào đâu đc đất nước sạch nhất thế giới
Giờ mà cụ đặt được Peninsula 250SG$ thì bái phục cụ cả nón :77:

Cụ chủ thớt ở Fragrance thì kiểu nhà nghỉ ở ta rồi, loại đó chỉ dành cho short-time walk-in thôi (kiểu chú Cừ ấy mà) :21:

laml

Xe đạp
Hay quá, nhind Sing đẹp và sạch nhỉ. Bên kia bác GT cũng đang quảng cáo Sing. Kiểu này em cũng cố vỡ mật 1 chuyến
Thks bác :21:

Khách sạn thì các bác có thể xem qua thằng YWCA Fort Canning Lodge, gần trung tâm, tiện đi lại :)

Cái show nhạc nước ở Sentosa nó gọi là Song of the sea, hình như 1 tối có 2 phát thì phải :)

Bác nào thích chén thì có quán lẩu ở vỉa hè Beach Road, ăn cũng được nhưng phải đến sớm, độ 7h tối mà đến thì phải đợi thằng khác ăn xong mới có chỗ ngồi :D

Longvh

Xe điện
Giờ mà cụ đặt được Peninsula 250SG$ thì bái phục cụ cả nón :77:

Cụ chủ thớt ở Fragrance thì kiểu nhà nghỉ ở ta rồi, loại đó chỉ dành cho short-time walk-in thôi (kiểu chú Cừ ấy mà) :21:
Thì trước khi sang em có biết đâu, thấy quảng cáo của VNA là chương trình gồm KS 3 sao mà, em nghĩ quảng cáo 3 sao ít ra nó cũng phải 2 sao nên mới đi kiểu này, chứ biết rồi đời nào

Quảng cáo như thế này này các bác

Free & Easy là chương trình mua vé máy bay kèm dịch vụ khách sạn 3 sao có ăn sáng và xe đưa đón sân bay với giá đặc biệt hấp dẫn, áp dụng trong giai đoạn từ 1/1/2008 đến 31/12/2008 cho hành khách xuất phát từ Hà Nội hoặc TP HCM đến Thái Lan (giá từ 199 USD), Singapore (từ 209 USD), Malaysia (từ 239 USD), Hong Kong (từ 339 USD), Quảng Châu (từ 229 USD) và nay là Phnôm Pênh và Xiêm Riệp (từ 139 USD). Khách khởi hành từ Huế, Nha Trang, Đà Lạt chỉ tính thêm 50 USD.

ht900

Xe buýt
Cụ Longvh cho em hỏi giá sau khi cộng các loại thuế và phí là bao nhiêu ạ, em cũng đang tính dịp Noel sang đấy chơi tí. Khách sạn 3 sao mà lởm như vậy thì cũng chuối nhỉ, hay có khi nó còn tùy từng đợt:^)

phunuvietnam003

Xe hơi
Bố con nhà bác đi vui vẻ nhể.Giám đốc bác trông thích qua đi thôi (nhưng có lẽ không thích bằng Avatar trông ngộ hơn nhiều).Dào ôi mình 2 con trai ,thèm quá đi

ht900

Xe buýt
Cám ơn bác Lss nhé, vậy em chuyển sang hướng tự book vé và khách sạn đi vậy.

Bác nào thích đi Sing giá rẻ thì book thằng Tiger này này , giá có 9 cent .
http://tigerairways.com/home/index.php#

Chi tiết nhé :

Vietnam - Singapore
» Ho Chi Minh City from S$74.09* » Hanoi from S$96.99*
Buy between 5 Nov 08 and 11 Nov 08, or until seats sell out. Conditions apply.
* Fares are for one-way travel and include taxes & charges.

Giá trên là 1 chiều đã có thuế các cụ ạ . Em thấy từ feb2009 có nhiều nhiều chỗ 9 cent lắm .(b)

Singapore airlines đang bán 90USD 2 chiều + thuế = 195USD . Đi từ 15/11 - 15/12/2008

Chỉnh sửa cuối:

PinkCandy

Xe đạp
:) Hj ,view đẹp wa'.... Gd nhà anh nhìn yêu nhỉ

ferrarimachino

Xe hơi
vé này kèm nhiều điều kiện lém
nói chung là ...chán..........

Tây Độc

Xe điện
Giá trên là 1 chiều đã có thuế các cụ ạ . Em thấy từ feb2009 có nhiều nhiều chỗ 9 cent lắm .(b)

Singapore airlines đang bán 90USD 2 chiều + thuế = 195USD . Đi từ 15/11 - 15/12/2008
Ôi, giá này của SIA tốt quá. Đi SIA xong chẳng muốn bay thằng nào khác nữa. Không có thời gian chứ không lại cùng mẹ đĩ nhà nó sang Sing chơi chuyến.

Các bác cứ khen nhạc nước, em sang Sing hơn 20 lần, chưa lần nào hối hận vì chưa đi xem nhạc nước. Biết là nó cũng đẹp, cũng hoành tráng, nhưng em thấy không xem cũng chẳng sao. :21:

Lần sau các bác sang cứ ở Ritz Calton cho rẻ nhé. :))

chengzhong

Xe tải
Xem lại chuyến đi của bác mà thèm chết đi được:102:
Sang đó em chỉ thích nhất là lên tàu điện ngầm đi Santosa, mấy trung tâm thương mại ngắm đồ điện tử ;ăn tối búp fê hải sản ở Maria Bay (12 đô sing, ăn từ chiều đến đêm cũng được; Ăn xong còn được thêm que kem ngồi xe nhà hàng đưa về tận ga tàu(l)); Đêm về cùng mấy ông anh sang khu SV nữ việt nam du học,chơi phải biết:21:

B_e

Xe điện
Xem lại chuyến đi của bác mà thèm chết đi được:102:
Sang đó em chỉ thích nhất là lên tàu điện ngầm đi Santosa, mấy trung tâm thương mại ngắm đồ điện tử ;ăn tối búp fê hải sản ở Maria Bay (12 đô sing, ăn từ chiều đến đêm cũng được; Ăn xong còn được thêm que kem ngồi xe nhà hàng đưa về tận ga tàu(l)); Đêm về cùng mấy ông anh sang khu SV nữ việt nam du học,chơi phải biết:21:
Em xin một suất ké cụ đi buổi đêm nhá :21::21::21:

AQ.

Xe tăng
Các bác cứ khen nhạc nước, em sang Sing hơn 20 lần, chưa lần nào hối hận vì chưa đi xem nhạc nước. Biết là nó cũng đẹp, cũng hoành tráng, nhưng em thấy không xem cũng chẳng sao. :21:
Cụ sáng suốt đới. Nhạc nước ở Sentosa là loại thế hệ cũ. Chỗ ngồi, kỹ thuật và dàn dựng không bằng Tuần châu -Hạ long chứ chưa nói đến Hòn ngọc Việt-Nha trang đâu.

Lần trước em đi tua cũng được đưa qua nhà hàng nướng tự chọn Hàn quốc. Nhà cô em đng định đi bụi sang đó nhờ em tìm địa chỉ nhà hàng này mà không ra. Bác nào còn nhớ không?

Tây Độc

Xe điện
Nướng tự chọn Hàn Quốc:

- Seoul Garden: tầng 5 Ngee Ann City, Orchard Road.
- Seoul Garden: tầng 2, khu Bugis Junction.

ntpine

Xe tải
Ôi, giá này của SIA tốt quá. Đi SIA xong chẳng muốn bay thằng nào khác nữa. Không có thời gian chứ không lại cùng mẹ đĩ nhà nó sang Sing chơi chuyến.

Lần sau các bác sang cứ ở Ritz Calton cho rẻ nhé. :))
Giá đấy là Tai Air chứ ko phải Sing Air đâu bác ạ :21:

Longvh

Xe điện
Nhà em ko đi xem nhạc nước thấy cũng chẳng sao, đi nhiều chỗ khác thấy vẫn hay hơn nhiều :)

Cái phòng em ở này

Feeding session

Xe này là xe gì các bác?

Tây Độc

Xe điện
Giá đấy là Tai Air chứ ko phải Sing Air đâu bác ạ :21:
SingAir đấy cụ ạ. Cách đây hơn 2 năm, em cũng mua được Sing Air giá rẻ, có 148/người, cả thuế vào nữa thì độ hơn 200 một tí tẹo. Em làm một phát 5 vé đi chơi. Tính ra đắt hơn Tiger (nếu mua cùng thời điểm) có hơn 100 cho cả 5 người. Nhưng kéo lại được quả tiền phòng khách sạn (Tiger Air sang đến nơi quá nửa đêm, làm ăn gì nữa) tính ra 500$ Sing. Thành ra lại lợi hơn Tiger bao nhiêu. Mà dịch vụ của SIA thì chẳng có gì phải bàn.

Đi mấy cái vé promotion này thì phải theo điề u kiện của nó đặt, thường là:
- Đi tối thiểu 2 người.
- Ở tối thiểu 2 tối, tối đa 7 tối.
- Không được hoàn vé.
- Không đổi hành trình (nếu đổi thì công thêm tiền thành vé thường).
....

À, mà đi SingAir, các cụ giữ cái cuống vé nhé, Dùng nó được giảm giá nhiều lắm đó, nhất là nếu đi nhiều người. Đợt trước em đi, có nó mà đựoc giảm tính ra gần S$200 các loại. (Vé vào cửa các chỗ vui chơi giải trí... giảm từ 10-20%, miến phí đi lại một số tuyến...). Cụ thể các bác vào www.singaporeairlines.com check nhé.

Chỉnh sửa cuối: