Sing Sing Sing...Singapore!

chuotlang

Xe lừa
A thích ảnh mộc k chỉnh chọt, có khi cũng phải theo lời E cho nó thêm phần hấp dẫn khán giả nhể
Máy số cái Len nó hay méo lắm, ít méo thì đắt tiền
Nó ko như máy phim, Len rất ít méo

Cho nên đã chơi ảnh số là phải chỉnh chọt 1 tý, ít hay nhiều tùy theo thiết bị của mình thôi
Càng tốt thì càng ít phải chỉnh sửa, và dĩ nhiên là càng đắt :P

Len đó em thấy Vn bán 9,5tr, thích hợp với bắn tỉa bikini thôi, khẩu 4/5,6 thì chim có ko lợi tốc

Chỉnh sửa cuối:

Lavande

Xe điện
Lục lại đt thấy cái ảnh Sing một ngày khói bụi kinh dị nhất :(

BĐS Sing nó lên ác thật, căn chung cư bọn em thuê thuộc vùng sâu vùng xa (~130m2, 3 phòng ngủ), giá khoảng SGD1.4mil hồi cuối 2012, giờ phải SGD1.9mil nó mới bán :(

Chuột bạch

Xe container
Lục lại đt thấy cái ảnh Sing một ngày khói bụi kinh dị nhất :(

BĐS Sing nó lên ác thật, căn chung cư bọn em thuê thuộc vùng sâu vùng xa (~130m2, 3 phòng ngủ), giá khoảng SGD1.4mil hồi cuối 2012, giờ phải SGD1.9mil nó mới bán :(
Cụ Lavande vưỡn ở Sing ợ, bữa nào cụ về VT , em hẹn gặp cụ phát nhé :D, đang ngâm cứu Sing sọt chút ạ

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
chiều nay e lượn Sing cv, đi gấp quá k đổi dc tiền, các cụ chỉ giúp e chỗ nào đổi dc xèng VN sang Sing k ạ, đợt trc e đi thì đổi ở mấy quầy trong mấy cái siêu thị dưng vì hồi đó e đã đổi sẵn ở nhà nên k để ý nhiều, gặp chỗ đổi dc thì đổi, mà đổi từ USD sang SGD. giờ đổi VND sang k bit có dc k.
Mà sao e k xem được mấy ảnh của cụ Ngựa là sao ạ

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
chiều nay e lượn Sing cv, đi gấp quá k đổi dc tiền, các cụ chỉ giúp e chỗ nào đổi dc xèng VN sang Sing k ạ, đợt trc e đi thì đổi ở mấy quầy trong mấy cái siêu thị dưng vì hồi đó e đã đổi sẵn ở nhà nên k để ý nhiều, gặp chỗ đổi dc thì đổi, mà đổi từ USD sang SGD. giờ đổi VND sang k bit có dc k.
Mà sao e k xem được mấy ảnh của cụ Ngựa là sao ạ
Tốt nhất sáng nay còn ở Vn Cụ đi đỏi đi. Còn không sang đấy dùng US$ sang S$.
Ảnh em trang này sau ngày 25-8 mới khôi phục được. Hèm! Dùng Account free nó hay thế đấy Cụ.

Lavande

Xe điện
chiều nay e lượn Sing cv, đi gấp quá k đổi dc tiền, các cụ chỉ giúp e chỗ nào đổi dc xèng VN sang Sing k ạ, đợt trc e đi thì đổi ở mấy quầy trong mấy cái siêu thị dưng vì hồi đó e đã đổi sẵn ở nhà nên k để ý nhiều, gặp chỗ đổi dc thì đổi, mà đổi từ USD sang SGD. giờ đổi VND sang k bit có dc k...
Nếu bí quá thì hẵng đổi vì tỉ giá hơi củ chuối, trước thì nó k nhận VND nhưng giờ 1 số điểm đổi tiền bên Sing nó có chấp nhận (cách nhận biết chỗ nào nhận VND thì cứ nhìn trên cái bảng tỉ giá chuyển đổi của nó có VND là ok). Còn không chắc cú nhất thì cứ cầm VND vào Sands :)

Lavande

Xe điện
Nhân vụ tiền nong, Sing nó có đồng này hình như hiện đang là tờ tiền có giá trị khủng nhất trên thế giới, tuy nhiên nó chỉ được giao dịch giữa các ngân hàng mà không được lưu hành bên ngoài.

1 tỷ VND chỉ cần 6 tờ này đút túi là đủ :)

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
dạ bẩm các cụ e về rồi, đúng là k kịp time để đổi, may có 1 anh cùng đi hay sang đó đổi trước cho ít về trả sau. sang đó chả thấy chỗ nào đổi, nếu có chỉ có USD-SGD dc thôi. e đi toàn gặp xe đẹp thôi các cụ ợ, tầm 2 cửa nhiều như quân nguyên chã hỉu ở đâu ra. Mờ Sing citizen phóng xe như đua, e bái phục tóa.

E sẽ úp 1 số ảnh xe cộ e chụp choạch dc cho các cụ bình loạn. đợt đi này e chui rúc vào toàn hầm để xe nên túm dc khá nhiều xe xịn, mỗi tội dt còi quá nó k nét.

HorsePower

Xe container
dạ bẩm các cụ e về rồi, đúng là k kịp time để đổi, may có 1 anh cùng đi hay sang đó đổi trước cho ít về trả sau. sang đó chả thấy chỗ nào đổi, nếu có chỉ có USD-SGD dc thôi. e đi toàn gặp xe đẹp thôi các cụ ợ, tầm 2 cửa nhiều như quân nguyên chã hỉu ở đâu ra. Mờ Sing citizen phóng xe như đua, e bái phục tóa.

E sẽ úp 1 số ảnh xe cộ e chụp choạch dc cho các cụ bình loạn. đợt đi này e chui rúc vào toàn hầm để xe nên túm dc khá nhiều xe xịn, mỗi tội dt còi quá nó k nét.
Mời Cụ cùng tham gia thớt. Ảnh đưa lên đẹp thì được khen, mà xấu thì có ai chê đâu Cụ.

MR KEO

Xe hơi
Ảnh cụ chụp đẹp quá.

HorsePower

Xe container
Ikea của tỷ phú ngừoi Thụy điển. Nổi tiếng về kinh doanh nội thất tiện dụng và sáng tạo. Giá cả phải chăng.
Nếu các Cụ mua nội thất, chỉ cần chỉ kiểu. Đưa kích thước là mấy ngày sau người ta mang đồ đến tận nhà.
Hoặc ưng ý cái nào là ngừoi ta mang về cho mình, có thể tự lắp ghép theo sáng tạo của mình.
Gấu nhà em khoái lắm, nhưng chắc phải đóng Công chuyển vể nên; Thôi!...keke...
Nói chung vào để biết người ta kinh doanh thế nào, cách tổ chức khoa học và sáng tạo. Mua bán mà như đi chơi. Vào đến nơi cứ đi theo đường có chỉ mũi tên, vòng vèo là các cụ đã xem hết dc tất cả mà không bị lạc hoặc đi qua đi lại 1 chỗ mất time.
Em không chụp gì vì thấy không nên.
Ra ngoài bụng đói thì lại gặp cái này:
Chưa bao giờ thấy cái gì ở Sing mà gá lại 1$

Kem thì 0,5$

Kem tự phục vụ.

Tự serve mình tương ớt, tương cà

Có hoạt động viên thăm hỏi các cháu nhỏ đi mua sắm rồi làm bóng tặng

HorsePower

Xe container
Tranh thủ up dc 1 ít.
Trước khi off tặng tặng các cụ hình bể bơi trên Marina sands
(Sưu tầm)

PhuongAnh_Cun

Xe máy
Sướng nhất BÁc................................

HorsePower

Xe container
Vạch sơn căn lền đường, cứ theo cái đỉnh góc mà căn. khỏi khuất tầm nhìn:

Danh cho người khuyết tật.
Lái xe chạy nhanh xuống thao tác hạ cầu, sau đó đưa người đi xe lăn qua. sau đó nhanh chóng thu lại và lên xe tiếp tục hành trình. Nhanh và chuyên nghiệp

Ngại xem chỉ dẫn. em lại hỏi Tài xế để biết tuyến Bus đi về Novena

HorsePower

Xe container
Chưa biết Little India ở Sing thì muốn qua, chứ thật ra không có nhiều cái để xem.
Nếu muốn mua đồ rẻ chút chút có thể đi Mustafa.
Còn các cửa hàng trên đường này hầu như toàn bán các đồ lưu niệm (rẻ hơn nhiều so với các điểm du lịch)
Còn không cũng không có gì ngoài cách sống đặc trưng của người Ấn.
Các dãy phố, cửa hàng đặc mùi hương thơm Ấn độ (Cái này em không thích).
Các quán ăn chỉ 1 mùi duy nhất: Cari.
Cái gia vị: Hạt thìa là, hạt mùi, bột nghệ, hạt mù tạt và bột ớt đỏ.
Cái mùi người ta ăn hàng ngày nên thấm vào mồ hôi, quần áo nên đi đâu có thể nhận biết ngừoi Ấn hay người Tây Á qua: MÙI.
1 con phố nhỏ:

Ngừoi Ấn ở Sing chiếm 9% dân số, lớn thứ 3 sau Chinese và Malays, nên hình thành 1 cộng đồng mạnh và có bản sắc riêng.
Người Ấn chủ yếu nhập cư vào Sing qua thời Sing còn là thuộc Anh (Ấn nằm trong khối Liên hiệp Anh) nên phần lớn là Lính, công nhân, phu.
Sau trở thành 1 bộ phận dân cư lớn.

Ở đây người ta vẫn có hình thức mua bán rau cỏ, hoa quả như mình:

Tất cả trên mặt phố

Nhà cửa nguyên bản thời thuộc địa, chủ yếu là 2,3 tầng:

HorsePower

Xe container
Nhân vụ tiền nong, Sing nó có đồng này hình như hiện đang là tờ tiền có giá trị khủng nhất trên thế giới, tuy nhiên nó chỉ được giao dịch giữa các ngân hàng mà không được lưu hành bên ngoài.

1 tỷ VND chỉ cần 6 tờ này đút túi là đủ :)

Tờ này khủng đấy. Thường không thấy bao giờ.
Tờ này khoảng 170 triệu vnd.
Là tờ tiền có mệnh giá lớn nhất thế giới.
Tờ 1000 Frank Thụy sỹ đứng thứ 2 với 7 lần ít hơn giá trị.
Cũng không biết người ta in tiền mặt mệnh giá lớn để làm gì khi tiền tiêu là Currency, cái sử dụng giao dịch trực tiếp, mà các giao dịch với số tiền lớn đều qua nhà bank, vừa đảm bảo an toàn, vừa có nhà Bank đứng ra bảo lãnh.???

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Không như Dollar Mỹ, mà giống VND, Tiền Sing tò nào cũng in hình Tổng thống đầu tiên của Sing, ông Yusof Bin Ishak.
Và sử dụng cả tiền Polymer lẫn Paper

Tờ này cũng là hiếm:

Mệnh giá này tương đương 17 tr vnd

Chỉnh sửa cuối:

Lovestory1008

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi !
Tuần trước em có qua Sing mua ít đồ.
Có được refund 1 khoản : S$99
Nó bảo
Là em sẽ nhận được qua thẻ Amex của em trước 10 ngày .
Hôm nay là được 10 ngày rồi mà chả thấy tiền về gì cả .
Em nên hỏi ai giờ ạ ?
Thẻ của em là Amex VCB .

VNM

Xe điện
Đẹp quá, cả đất nước toàn thấy cây xanh!