[Funland] Siêu trộm nhí 12 tuổi trộm gần 100 xe máy, có ngày tới 4 chiếc

mai đăng chơn, Hòa Hải, Ngũ Hành Sơn, Đà Nẵng
Để nói thêm cho các cụ hiểu, thèn cu này ko phải chỉ có một mình mà có một nhóm đều cùng những đứa không đủ tuổi để xử lý dưới 14t, không phải bây giờ mới bị bắt mà bắt rất nhiều lần rồi nhưng không xử lý đc dù là đưa đi giáo dưỡng. Gia đình thì thèn cu này cha mẹ chia tay nó ở với bà nội, không ai quan tâm hay chăm lo cả, trong nhóm nó còn có đứa lớn đang anh cả, hơn 13t, cha mẹ chết ở với bà ngoại. Công an ở đây bắt tụi nó nhiều lần rồi, nhưng cùng lắm chỉ xử lý đc bọn tiêu thụ (đã vài vụ có đăng báo), khi không có chỗ tiêu thụ thì tụi nó lấy xe đi hết xăng lại bỏ tìm xe khác đúng như báo nói. Đã trực tiếp xem nó lấy xe (công an cho thực nghiệm) bằng cách rút dây điện, và chỉ lấy đc các loại xe số Dream, Wave và Sirius tốc độ trong vòng 5-10s/chiếc, các xe đời mới thì ko lấy đc. Các xe này thì dân lao động ở Đà Nẵng sử dụng để khơi khơi ngoài đường, ban đêm cũng ko thèm dắt vào nhà nên rất dễ lấy khi tụi này sống về đêm.

Chỉnh sửa cuối:

rachfan

Xe container
Ở Toronto, không cấm trồng và sử dụng Cần Sa theo những quy định cụ thể, có nhiều cửa hàng chuyên bán Cần Sa nên nhà Cháu hay gặp người hút do mùi hết sức đặc trưng của nó. Có lần nhà Cháu đến nhà người quen, Bác này kinh tế rất khá và kể do xưa buôn những thứ này. Bác ấy lấy điếu thuốc lá móc bỏ ruột, trộn với Cỏ mỹ rồi nhồi lại vào. Nhà Cháu cai thuốc lá từ 2010, nhưng cũng thử hút vài hơi để trải nghiệm :)). Mới hút cảm giác gần giống thuốc Rê, sau đó thấy sảng khoái, nhẹ nhõm. Bác ấy bảo ngày nào cũng hút và không bị nghiện Cụ ạ !
Cần sa không phải là có Mỹ nhé cụ.

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mà là tại ngay cái "thành phố đáng sống" nữa mới đểu chứ lị! =))
Người ĐN họ để xe ngoài vỉa hè/cửa cả ngày lẫn đêm chứ không đưa vào nhà nên nếu muốn trộm thì không khó, có điều TP an toàn, đáng sống nên ít kẻ trộm xe.
Bảo sao nó trộm dễ thế các cụ nhỉ, trộm đến 99 chiếc xe máy em thấy cũng hợp lý chứ ở nơi khác, vd miền Bắc thì đến 9 chiếc chưa bị bớ đã là cao thủ đầu mưng mủ lắm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Tài không đợi tuổi :D
Ông nhõi này 1 thân 1 mình làm sao được nhể, em dự có đồng bọn.

Xedap4banh2

Xe tăng
e tò mò 12 tuổi liệu đã dắt đc cái SH hay vespa chưa? loại này nặng lắm, rồi bán cho ai? thằng mua đống này cũng dạng óc xxx

namson229

Xe điện
99 cái nhớ sao dc, mới có 12 tuổi mà trộm cắp xe máy (lái đi dc) cũng tài thật

Forza Azzurri

Xe điện
Để nói thêm cho các cụ hiểu, thèn cu này ko phải chỉ có một mình mà có một nhóm đều cùng những đứa không đủ tuổi để xử lý dưới 14t, không phải bây giờ mới bị bắt mà bắt rất nhiều lần rồi nhưng không xử lý đc dù là đưa đi giáo dưỡng. Gia đình thì thèn cu này cha mẹ chia tay nó ở với bà nội, không ai quan tâm hay chăm lo cả, trong nhóm nó còn có đứa lớn đang anh cả, hơn 13t, cha mẹ chết ở với bà ngoại. Công an ở đây bắt tụi nó nhiều lần rồi, nhưng cùng lắm chỉ xử lý đc bọn tiêu thụ (đã vài vụ có đăng báo), khi không có chỗ tiêu thụ thì tụi nó lấy xe đi hết xăng lại bỏ tìm xe khác đúng như báo nói. Đã trực tiếp xem nó lấy xe (công an cho thực nghiệm) bằng cách rút dây điện, và chỉ lấy đc các loại xe số Dream, Wave và Sirius tốc độ trong vòng 5-10s/chiếc, các xe đời mới thì ko lấy đc. Các xe này thì dân lao động ở Đà Nẵng sử dụng để khơi khơi ngoài đường, ban đêm cũng ko thèm dắt vào nhà nên rất dễ lấy khi tụi này sống về đêm.
Nghe cụ thì cũng thấy có lý đấy ạ!

New car 2023

Xe container
Ở Toronto, không cấm trồng và sử dụng Cần Sa theo những quy định cụ thể, có nhiều cửa hàng chuyên bán Cần Sa nên nhà Cháu hay gặp người hút do mùi hết sức đặc trưng của nó. Có lần nhà Cháu đến nhà người quen, Bác này kinh tế rất khá và kể do xưa buôn những thứ này. Bác ấy lấy điếu thuốc lá móc bỏ ruột, trộn với Cỏ mỹ rồi nhồi lại vào. Nhà Cháu cai thuốc lá từ 2010, nhưng cũng thử hút vài hơi để trải nghiệm :)). Mới hút cảm giác gần giống thuốc Rê, sau đó thấy sảng khoái, nhẹ nhõm. Bác ấy bảo ngày nào cũng hút và không bị nghiện Cụ ạ !
Cái thứ Nghiện - Dễ nghiện - Nghiện thì phá phách, tụi nó cấm tiệt rồi bác ơi.
Tụi Holland, nếu tôi không nhầm, là xứ đầu tiên hợp pháp hoá việc hút cỏ, Haschisch gì đó. Tất nhiên, những người kinh doanh hàng này cũng bị quản lý cực chặt.
Đức thì cấm cái này. Tụi culit Đức suốt ngày rình mò thanh niên ở Holland về; nếu bị bắt với vài gói cỏ thì chỉ bị phạt tiền.

bjboyn00b

Xe điện
Công nhận ở ĐN em đi du lịch thuê xe toàn vứt ngoài chả ai thèm trông,

New car 2023

Xe container
Đã trực tiếp xem nó lấy xe (công an cho thực nghiệm) bằng cách rút dây điện, và chỉ lấy đc các loại xe số Dream, Wave và Sirius tốc độ trong vòng 5-10s/chiếc, các xe đời mới thì ko lấy đc.
Cái này là sao hả bác?
Tôi tưởng, nó thò vam vào bẻ rắc 1 phát là xong mà?

cưỡi chổi

Xe lăn
Oắt con 12 tuổi mà trộm tận 99 xe mới bị bắt thì nó cũng dạng thiên tài đấy chứ

Vomoicuoi

Xe tăng
Chỉ có Bắt chặt bọn tiêu thụ thì đỡ thôi . Còn không thì nó vẫn nhơn nhơn do chưa đủ tuổi đi tù

rachfan

Xe container
Cái thứ Nghiện - Dễ nghiện - Nghiện thì phá phách, tụi nó cấm tiệt rồi bác ơi.
Tụi Holland, nếu tôi không nhầm, là xứ đầu tiên hợp pháp hoá việc hút cỏ, Haschisch gì đó. Tất nhiên, những người kinh doanh hàng này cũng bị quản lý cực chặt.
Đức thì cấm cái này. Tụi culit Đức suốt ngày rình mò thanh niên ở Holland về; nếu bị bắt với vài gói cỏ thì chỉ bị phạt tiền.
Các cụ để ý là Cần sa và Cỏ Mỹ là 2 loại hoàn toàn khác nhau nhé. Rất nhiều người bị nhầm.

Cần sa (Cannabis tiếng Anh hay Haschisch tiếng Đức) là ma túy thực vật thể nhẹ, ít gây nghiện, ít có hại cho cơ thể người hút và không gây phản ứng cực đoan. Tác nhân ma túy của Cannabis là THC.

Còn Cỏ Mỹ, nghe thì có vẻ thực vật nhưng không phải ma túy tự nhiên. Nó là ma túy tổng hợp được tẩm vào lá cỏ. Ở đây lá cỏ đóng vai trò chất mang, ngụy trang cho nguồn gốc tổng hợp của ma túy.

Tác nhân ma túy của Cỏ Mỹ là XLR-11. Đó là 1 loại ma túy tổng hợp rất có hại cho người hút vì nó làm teo não. Thời gian đầu thì cơn phê nhẹ đâm ra người hút không đề phòng, nhưng càng hút thì phản ứng và độ nghiện càng nặng lên, sẵn sàng ăn cắp, ăn cướp hoặc lấy đồ đem bán mua cỏ. (Cái này cần sa nhẹ hơn nhiều).

Chỉnh sửa cuối:

Dở người

Xe điện
99 cái nhớ sao dc, mới có 12 tuổi mà trộm cắp xe máy (lái đi dc) cũng tài thật
Ôi dễ ợt cụ.
Mấy nhà trong xóm em cho con mới học lớp 5- 10,11 tuổi chạy wave bình thường. Trẻ con giờ 11, 12 tuổi nó cũng lớn, nhiều đứa còn to cao hơn em.

Nẽng với dalat em giống nhau, toàn để xe ngoài đường với sân. Lắm lúc còn không khoá cổ nữa. Nên trộm muốn lấy thì rất dễ.

Giờ chả chỗ nào yên ổn, trộm cắp khắp nơi.

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ để ý là Cần sa và Cỏ Mỹ là 2 loại hoàn toàn khác nhau nhé. Rất nhiều người bị nhầm.

Cần sa (Cannabis tiếng Anh hay Haschisch tiếng Đức) là ma túy thực vật thể nhẹ, ít gây nghiện, ít có hại cho cơ thể người hút và không gây phản ứng cực đoan. Tác nhân ma túy của Cannabis là THC.

Còn Cỏ Mỹ, nghe thì có vẻ thực vậy nhưng hoàn toàn không phải. Nó là ma túy tổng hợp được tẩm vào lá cỏ. Ở đây lá cỏ đóng vai trò chất mang, ngụy trang cho nguồn gốc tổng hợp của ma túy.

Tác nhân ma túy của Cỏ Mỹ là XLR-11. Đó là 1 loại ma túy tổng hợp rất có hại cho người hút vì nó làm teo não. Thời gian đầu thì cơn phê nhẹ đâm ra người hút không đề phòng, nhưng càng hút thì phản ứng và độ nghiện càng nặng lên, sẵn sàng ăn cắp, ăn cướp hoặc lấy đồ đem bán mua cỏ. (Cái này cần sa nhẹ hơn nhiều).
Rất cảm ơn cụ đã chia sẻ thông tin, em cũng nhầm rằng chúng cùng là 1 loại hay tương đồng với nhau.

mai đăng chơn, Hòa Hải, Ngũ Hành Sơn, Đà Nẵng
Cái này là sao hả bác?
Tôi tưởng, nó thò vam vào bẻ rắc 1 phát là xong mà?
Ko ạ, nó rút dây điện chỗ cổ xe ra làm ngắt nguồn điện rồi đạp xe nổ máy đi, ko cần dùng vam để bẻ khoá

Chỉnh sửa cuối:

mr.khoai

Xe buýt
Chắc bao nhiêu xe k tìm thấy quàng hết lên đầu ông cháu này, cán bộ thì được chỉ tiêu, cháu bé thì 1 chiếc hay 100 chiếc thì cũng đi giáo dưỡng là cùng:D đôi bên cùng có lợi.

Gionam72

Xe lăn
Thế, nó không bẻ khóa cổ à bác?
Khóa cổ là khóa cơ lý mà?
Những xe đời cũ. Không có phun xăng điện tử như wave, Dream chỉ cần tìm giắc ổ khóa tháo ra. Là đạp nổ. Không có còi, không đề, không xi nhan.. nhưng có đèn.