[Funland] Siêu trí tuệ!!!

Cuti13

Xe tải
Có thể thấy đáp số đều là số 4 chữ số => dùng ước lượng để tính kết quả.
Em cũng từa tựa như bác, kết quả tìm số đầu bằng ước lượng, số cuối thường đoán là số cuối số chia nhân mấy thì ra số cuối trùng số trên.
Em nghĩ các cháu cũng dùng mẹo, nhất là xem bài cuối.
Nếu chọn thương là 5 chữ số, hoặc số cuối số chia = 4 là khó hơn nhiều.
Số chữ số của đáp án thì đều là 4 chữ số vì số chữ số của số chia đều hơn số chữ số của số bị chia là 4 và đầu số của số chia nhỏ hơn đầu số của số bị chia

buwscxucs

Xe tải
Giống như việc xem ảo thuật thôi, chưa biết phương pháp thì thấy khó hiểu. Người biết phương pháp làm thì cũng có người làm hay, người làm dở.

BachBeo

Xe lăn
Website
tuyendungvieclam.net
tính nhẩm nhanh ko phải cái gì siêu nhân, thiên tài mà tập luyện thôi, cũng vui, tuy cũng hơi vô bổ, hô hố, việc đó cho mái tính nó làm cho đúng chức năng=))
thằng ôn con nhà em 4 tuổi nó học cái soroban gì đó tính nhoay nhoáy, cộng trừ nhân chia cả dãy số làm liên tục cộng dồn vào, cứ đọc dứt mồm là nó đọc đc kết quả, nhìn thì thích mắt và vui vui, dọa bà con ai ít để ý thì cũng tưởng tài lắm, chứ thực ra chả có gì cao siêu, đó là những mẹo ghi nhớ, làm toán nhanh, ko cần tư duy gì cho lắm vẫn ra đc mà thôi. Mịe, đó là lúc nó học mẫu giáo, còn đi học lớp 1, sau vài lần bị cô giáo cấm ko dùng thủ đoạn soroban khi làm toán lớp 1 cho nhanh, nó lại túc tắc học từ đầu 1+1=2, vài tháng sau kỹ năng luyện bàn tính ảo thần chưởng Soroban nó cũng quên sạch=))
Em đào lại thớt này phát
Có cụ nào có F1 nào học soroban hồi bé, giờ lớn hơn chút rồi có thấy sự khác biệt không ạ?

tasx

Xe tăng
Mấy giờ rồi còn tìn vào mấy cái chương trình câu view, kiếm tiền quảng cáo.
Mấy món này theo em là nên dẹp.

NNS

Xe ngựa
Em đào lại thớt này phát
Có cụ nào có F1 nào học soroban hồi bé, giờ lớn hơn chút rồi có thấy sự khác biệt không ạ?
Éo cần đến lớn, con em học lớp 1 vài tháng là nó quên mẹ nó hết rồi.

vinnocauno

Xe tải
dm chương trình nhảm nhí, toàn bọn làm màu. Dăm ba đứa xướng ca vô loài bày đặt chấm điểm siêu trí tuệ.