Siêu cổ phiếu của 5 năm tới: VEF

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
ck đừng nên nói những câu ngu xuẩn thế này. Khôn thì nhìn ra sẽ giàu, ngu đíu nhìn ra nổi thì nhìn kẻ khác nó giàu, ck hơn nhau cái tầm nhìn. kkkkk
ơ cái thằng dở này, mày có vấn đề đọc hiểu à? trong cái thế giới của mày, tao là thằng ngu thằng nghèo, nhận cmn rồi còn j. Tầm nhìn mày vừa dài vừa rộng, nên mày giầu, tao chấp nhận rồi mà. Nên của mày tất! có j đâu mà tự dưng mày lại chửi tao???

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
ơ cái thằng dở này, mày có vấn đề đọc hiểu à? trong cái thế giới của mày, tao là thằng ngu thằng nghèo, nhận cmn rồi còn j. Tầm nhìn mày vừa dài vừa rộng, nên mày giầu, tao chấp nhận rồi mà. Nên của mày tất! có j đâu mà tự dưng mày lại chửi tao???
:)):)):)):)):))
=))=))=))
Ngài uỷ viên HĐQT L14 chỉ đi chửi đổng để các cụ nóng tính lên thôi :)), kệ đi cụ ơi

lmhlmt

Xe hơi
Theo đuôi theo dõi e nó xem sao.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
He he bắt đầu thấy like ông dở này vì độ kiên trì PR Lờ teen rồi đấy. Mình thích Lờ teen hơn l14

buivanthuan

Xe tải
L14 cứ tăng mãi tăng mãi ko thấy đỉnh nhỉ? ai ko ăn được cũng thèm nhỏ dãi =))

thoaiv

[Tịch thu bằng lái]
Em copy bài viết của bác Huy Khoa về đây để các bác nghiên cứu CK theo phương pháp đầu tư giá trị nghiên cứu, bác Huy Khoa cũng đang sinh hoạt trên OF nhưng lâu rồi em không nhớ nick nữa nên cứ mạn phép chia sẻ ở đây, nếu bác có vào thì xin chia sẻ ý kiếm thêm cho anh em đầu tư Ofers nhé:

Có thể nói, giai đoạn đen tối nhất của thị trường CKVN theo Huy Khoa đánh giá không phải là thời điểm Vn index từ 1147 xuống dưới 250 điểm mà chính là giai đoạn vàng thau lẫn lộn bởi sự hoành hành của các đội lái vào cuối 2008-2010, khởi đầu phong trào bởi CK Thăng Long trong đó có sự giúp sức không nhỏ của đ/c H và vài đồng môn bên Anh trở về nước đầu quân. Nó đã làm cho toàn bộ thị trường bị méo mó, mất niềm tin và rồi cuối cùng thì chính đội lái cũng bị đứt tay vì chơi dao. Thật may mắn là giai đoạn 2004-2007, các anh ý chưa làm xong post-doc :)) và giai đoạn 2008-2010, Huy Khoa lại đang có những mối quan tâm khác nên đã tránh được sự cám dỗ đầy ma lực của những dòng cp bơm thổi trên sòng Ha, để tập trung cho sự nghiệp :)

Còn giai đoạn hiện nay thì sao? Với quá trình cổ phần hoá, tư nhân hoá tài sản quốc gia đang được đẩy nhanh tiến độ diễn ra song song cùng xu thế M&A sẽ mở ra cho các bạn rất nhiều cơ hội nhưng cũng không hề ít hơn những thách thức. Xu thế này sẽ làm phát lộ những nhân tài mới kèm theo cả những kẻ cơ hội có thể biến doanh nghiệp trở thành con tin của họ và không loại trừ trong tương lai sẽ lại xuất hiện một giai đoạn còn đen tối hơn nữa trong lịch sử TT CKVN mà worst-case scenario là việc tạo ra một thế hệ doanh nhân xôi thịt cho đất nước - thế hệ doanh nhân chỉ biết nhìn thấy lợi nhuận trong ngắn hạn mà không quan tâm kiến tạo sự bền vững của doanh nghiệp trong tương lai, đẩy lại cho các cổ đông và xã hội toàn bộ gánh nặng bởi sự thiển cận của họ. Chính vì vậy, Tâm và Tầm của lãnh đạo doanh nghiệp luôn phải được chú trọng trước tiên khi lựa chọn cơ hội đầu tư. Để tránh đi theo vết xe đổ, hơn ai hết chính những nhà đầu tư chúng ta phải tự nâng cao khả năng phân tích và sàng lọc thông tin. Các bạn hãy bằng sự nhạy cảm của mình gạt bỏ những doanh nghiệp nhiễu loạn, tô vẽ sự hào nhoáng bên ngoài để tìm ra những lựa chọn đúng đắn.

Tuy nhiên, trong cái rủi có cái may, sau khi đã trải qua giai đoạn đen tối kể trên, mặc dù thị trường CK méo mó tiếp tục song hành cùng nền kinh tế vĩ mô yếu kém trong suốt 5-6 năm tiếp theo nhưng đã mang lại cho các nhà đầu tư một kinh nghiệm vô cùng quý giá, đó là khả năng sàng lọc, nhìn rõ hơn đâu là doanh nghiệp mạnh, vững vàng trong mọi khó khăn để ngắm nghía dần và lựa chọn cho mình danh mục đầu tư trung hạn. Và giai đoạn 2015-2016 chính là thời điểm đẹp nhất để làm công việc này các bạn ạ, nhất là khi gần đây đã hé lộ vài thông tin vĩ mô sẽ hỗ trợ cho các doanh nghiệp trong trung hạn (1-2 năm): http://m.cafef.vn/ngan-hang-nha-nuo...ien-thong-tu-36-sua-doi-20160517205306581.chn
http://tphcm.chinhphu.vn/chinh-phu-...o-tro-va-phat-trien-doanh-nghiep-den-nam-2020.
Cụ cho em hỏi con VNB cũng là cùng họ Vincom với con VEF của cụ thì sao ạ? Con này giá bao nhiêu thì mua được ạ?

thoaiv

[Tịch thu bằng lái]
A7 đang đau đầu ngồi ủ mưu thiết kế 1 mâm cỗ nửa tỷ USD với 3 khu đô thị 200ha trị giá 8000 tỷ chờ anh Phúc bơm xèng tín dụng đất tăng bằng lần để đãi gà, gà ăn con nào con đấy mập ú, lên đại gia mua biệt thự sắm xe hơi, chơi chân dài......kkkkkkkkk Vì thế gà cứ tự nguyện chết đớp L14, móc họng cũng ko chịu nhả.:)):)):)):)):)):))
Chú cò này đi đâu cũng hô hào cho con lởm L14 của chú. Con ấy chắc chỉ cả lò nhà chú cò mua thôi, ngồi mà tự sướng với nhau

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em thấy con này giá khá thấp, game của nó thế nào hả cụ?
Giờ nó phụ thuộc vào lái thôi bác, tiềm năng của nó không còn nhiều nên em không để ý sâu đến nó

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
L14 giò mới sang khúc các tay to tay nhỏ căng đầu nát óc nghiên cứu dùng kính lúp soi xem có cái méo gì mà phi ác thế:)):)):))
Sun Group làm cầu tứ liên và đường nối từ cầu TL tới cao tốc Hà Nội -TN , tổng chi phí 17000 tỷ mà đc 96 ha đất đối ứng. a V làm ăn kiểu gì mà có mỗi nghĩa vụ huy động vốn làm trung tâm triển lãm quốc gia mà khai thác quỹ đất mấy trăm ha thế nhỉ ?
Đất thủ đô tính thành tiền cũng khiếp đấy nhể

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vấn đề anh Vượng ko muốn giá cp VEF tăng đâu, và còn lâu mới làm anh ấy xí quỹ đất để đó thôi. Anh ăn L14 lên tiền triệu vòng về VEF có khi vẫn kịp:)):)):)):))
Mấy thằng em bán L14 từ đầu tuần đến giờ rồi, rút sớm về VEF đợi anh Thủ ký văn bản cuối tuần này cho Cổ Loa kịp tiến độ chú ạ. Lúc chú ăn xong L14 thì VEF nó cao rồi nên sợ mua nhiều khó lắm

KafeDel

Xe tăng
Bọn ngu tuổi éo gì nhìn ra nổi L14 ngon mà mua, có cổ đíu đâu mà đòi gato. kkkk
Giống ku Pigbank thủ dâm đổ bô L14 giá 3x trước chốt, kkk. VEF 2 năm nay gần như chưa làm đc cái méo gì, dự án vẫn đắp chiếu. Chờ đến mùa quýt, đến đỉnh bong bóng BDS có khi vẫn chưa có LN. CK muốn giàu phải khôn, chứ cứ cay cú như Thằng Hoài ném mẹ 30 tỷ xuông ao rồi:)):)):)) 20 năm nữa chưa chắc sửa sai nổi đâu
Anh Tuấn à, em nhớ hình như cách đây 2 năm nick FB của anh là Nguyễn Tuấn Anh đúng ko nhỉ, hồi đó em có chửi nhau với anh rồi thì phải và em cũng có chơi con L14 của anh sau đó, Hôm nay, sau bao năm xa cách em quyết định múc 100 cổ để ngồi cùng tàu với anh tới đích 500 nhé. Chào thân ái!

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Anh Tuấn à, em nhớ hình như cách đây 2 năm nick FB của anh là Nguyễn Tuấn Anh đúng ko nhỉ, hồi đó em có chửi nhau với anh rồi thì phải và em cũng có chơi con L14 của anh sau đó, Hôm nay, sau bao năm xa cách em quyết định múc 100 cổ để ngồi cùng tàu với anh tới đích 500 nhé. Chào thân ái!
Nick trên FB của L7 đây bác https://www.facebook.com/profile.php?id=100015302523394

buivanthuan

Xe tải
Chú cò này đi đâu cũng hô hào cho con lởm L14 của chú. Con ấy chắc chỉ cả lò nhà chú cò mua thôi, ngồi mà tự sướng với nhau
L14 giờ lởm lắm, đừng vào, úp bô đấy. Lên 2tr hãy múc cho chắc, sau đó úp bô lái 2,2tr là ngon choét =))

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn