[Funland] Siêu bão mạnh nhất hành tinh trong 100 năm sắp đổ bộ vào Mỹ

Batman

Xe container
Shelters cũng chỉ là các trường học thấp tầng được xáy dựng kiên cố thôi ạ. Mà shelter dành cho sv của trường con mình cũng trong cùng khu vực nhà bạn nó. Nhà bạn nó cũng là nhà gạch kiên cố nên con chọn ở lại nhà bạn. Ra shelters thì đông đúc lộn xộn quá nên nó ko ra cụ ạ!
Vâng mợ, nếu là em thì em chọn ở nơi lộn xộn, vì nó là điểm được chính phủ quan tâm đầu tiên, sau đó mới đến nhà dân.

langchai1

Xe hơi
Sau đó, năm Tị là khô hạn, sau hai năm thì thế giới chỉ còn cái nịt, chờ năm Dê mới ổn định lại như lời sấm của cụ Khiêm.
1977 là năm Tỵ thấy cũng đúng là năm hạn hán nặng.
1979 năm con Dê lại là năm đại hạn TQ tấn công VN.

file:///C:/Users/Admin/Downloads/56539-Article%20Text-160957-1-10-20210510.pdf

Batman

Xe container
Tắc đường và các cây xăng đều đóng cửa. Hỗn loạn thực sự luôn cụ ạ.
Bão thì khó nói, cái dải nhà chỗ Khương Trung nhà em, ông hàng xóm còn bị bão cuốn lên cùng mái tôn, con em bảo nhà mình bị thế là còn nhẹ, xư nó, nhẹ đến mức phải xây lại nhà.

Rô-Ron

Xe điện
Vâng mợ, nếu là em thì em chọn ở nơi lộn xộn, vì nó là điểm được chính phủ quan tâm đầu tiên, sau đó mới đến nhà dân.
Vâng, em cũng như cụ.
Em rối bời chẳng làm được gì từ hôm qua tới giờ. Em cũng ko thể ép con ra shelter. Em để bạn ấy tự quyết định vì bạn ấy đề nghị thế! Lòng nóng như lửa đốt. Những lúc như này chỉ muốn ôm con về VN chẳng cần học hành gì nữa.

Rô-Ron

Xe điện
Bão thì khó nói, cái dải nhà chỗ Khương Trung nhà em, ông hàng xóm còn bị bão cuốn lên cùng mái tôn, con em bảo nhà mình bị thế là còn nhẹ, xư nó, nhẹ đến mức phải xây lại nhà.
Nghe ghê thế cụ? Ông hàng xóm bị cuốn cả người cùng mái tôn á? Hôm bão Yagi vào HN mình là cấp mấy các cụ ơi? Hôm đó em ko ở HN nên ko biết mức độ khủng khiếp thế nào.

langchai1

Xe hơi
Shelters cũng chỉ là các trường học thấp tầng được xáy dựng kiên cố thôi ạ. Mà shelter dành cho sv của trường con mình cũng trong cùng khu vực nhà bạn nó. Nhà bạn nó cũng là nhà gạch kiên cố nên con chọn ở lại nhà bạn. Ra shelters thì đông đúc lộn xộn quá nên nó ko ra cụ ạ!
Em thấy ở shelters là an toàn chứ mợ, vì dù sao cũng là hầm chống thiên tai.
Ở nhà dân thì nhiều nhà cũng có hầm trú ẩn, dân Mỹ thì không xây nhà kiên cố, chỉ có hầm trú ẩn là kiên cố phải không mợ.
E hỏi khí ko phải, Shelters mà là cái hầm hay nhà thấp tầng thì thành cái hồ chứa nước lũ ạ?

Opel Astra

Xe điện
Vâng, em cũng như cụ.
Em rối bời chẳng làm được gì từ hôm qua tới giờ. Em cũng ko thể ép con ra shelter. Em để bạn ấy tự quyết định vì bạn ấy đề nghị thế! Lòng nóng như lửa đốt. Những lúc như này chỉ muốn ôm con về VN chẳng cần học hành gì nữa.
Chia sẻ cùng bác.
Dù sao thì mình có sốt ruột cũng không làm tình hình tốt hơn, và có thể tệ hơn, phải không ạ.

Thế nên, lâu lâu bác nhắn cho nó cái tin, để động viên mình vậy.

langchai1

Xe hơi
Nghe ghê thế cụ? Ông hàng xóm bị cuốn cả người cùng mái tôn á? Hôm bão Yagi vào HN mình là cấp mấy các cụ ơi? Hôm đó em ko ở HN nên ko biết mức độ khủng khiếp thế nào.
CHắc cấp 2,5 gì đó (gió giật cấp 9-10?) - dù sao vẫn nhẹ hơn so vs Quảng Ninh Hạ Long.
Nhà e có cái biển bạt vs mái tôn nhỏ mà gió bẻ cong cả vài cột sắt chữ V/

giaconngu

Xe tăng
Còn tùy đổ vào điểm đông dân cư không, suy yếu thành cấp mấy, sức tàn phá ntn. Túm lại cứ phải cảnh báo mạnh vào, tính mạng là trên hết!
Việc cảnh báo bão là chuyện của các quốc gia có khả năng trực tiếp chịu ảnh hưởng để giúp giảm bớt thiệt hại về người và tài sản do thiên tai. Các quốc gia khác không chịu ảnh hưởng trực tiếp có thể có sự quan tâm ở mức độ vừa phải, bởi cơn bão cũng có thể ảnh hưởng nhất định nào đó tới họ (có công dân tạm trú/thường trú tại khu vực chịu ảnh hưởng của bão hay có tàu/thuyền/tài sản khác thuộc sở hữu của công dân/tổ chức thuộc quốc gia đó có thể đang qua lại trong khu vực có bão). Còn việc thổi phồng một cơn bão nào đó như thể chưa bao giờ có cơn bão nào mạnh như thế hoặc mạnh hơn thế (theo kiểu cơn bão mạnh nhất thế kỷ hay mạnh nhất trong 50/100/200 ... năm qua - trong khi sự thật thì không phải vậy) là việc làm gây thất thiệt nhiều hơn so với mục đích cảnh bão thiên tai.

Rô-Ron

Xe điện
E hỏi khí ko phải, Shelters mà là cái hầm hay nhà thấp tầng thì thành cái hồ chứa nước lũ ạ?
Sheltets ở khu vực Tampa hiện giờ là các trường học thấp tầng ở các khu vực an toàn trong việc ngập lụt ạ. Ko phải hầm.
Trường con em cũng trong zone an toàn ngập lụt nhưng là nhà cao tầng nên vẫn phải di tản sv ạ.

Lambatda

Xe điện
Thớt này có ai nói chuyện đó đâu, hay là có tật giật mình nên tìm cách tổ lái? 🙂
Con Milton này nó tấn công cả Cu3 nên cần đưa Cu3 vào đây cho mn biết thông tin chứ.

View attachment 8776408
Có thật ko ai nói chuyện đó ko, hay là thấy nhưng cố tình bỏ qua cái cmt khơi mào bên dưới😗

langchai1

Xe hơi
Việc cảnh báo bão là chuyện của các quốc gia có khả năng trực tiếp chịu ảnh hưởng để giúp giảm bớt thiệt hại về người và tài sản do thiên tai. Các quốc gia khác không chịu ảnh hưởng trực tiếp có thể có sự quan tâm ở mức độ vừa phải, bởi cơn bão cũng có thể ảnh hưởng nhất định nào đó tới họ (có công dân tạm trú/thường trú tại khu vực chịu ảnh hưởng của bão hay có tàu/thuyền/tài sản khác thuộc sở hữu của công dân/tổ chức thuộc quốc gia đó có thể đang qua lại trong khu vực có bão). Còn việc thổi phồng một cơn bão nào đó như thể chưa bao giờ có cơn bão nào mạnh như thế hoặc mạnh hơn thế (theo kiểu cơn bão mạnh nhất thế kỷ hay mạnh nhất trong 50/100/200 ... năm qua - trong khi sự thật thì không phải vậy) là việc làm gây thất thiệt nhiều hơn so với mục đích cảnh bão thiên tai.
Sức gió mạnh nhất chưa chắc đã phải là cơn bão có sức tàn phá mạnh nhất về người và của, như đã nói, mạnh mấy mà loanh quanh ngoài biển hoặc đi qua mấy cái hoang mạc lơ thơ người thì cũng chả xi nhê gì.
Bão Milton còn đang tiến triển, chưa kết thúc thì cụ cầm đèn chạy trước ô tô Mẽo làm gì, nước bạn cảnh báo mạnh mẽ cho công dân biết đường mà đi sơ tán, bạn ko hài lòng thì viết đơn lên cp họ mà kiện nhé, gào thét ở đây có ích gì đâu 😂

matizvan2009

Xì hơi lốp
E chả biết bên mỹ có đăng bão Yagi vào không mà báo ta cứ tí tí lại bão bên mỹ, hết cái đăng rồi sao, đồng bào còn chưa vượt qua được bão yagi nữa mà
Cần lắm những tấm lòng: sau bão Ofun tổ chức sang bển cứu trợ. Vé thì ta để nghị Vna hỗ trợ đường hàng không, sang bển thì hỗ trợ đường bộ, ăn uống ngủ nghỉ có hàng quán bên đấy đài thọ... đứa nào không hỗ trợ ta bóc phốt cho chúng nó tởn đến già.

langchai1

Xe hơi
Có thật ko ai nói chuyện đó ko, hay là thấy nhưng cố tình bỏ qua cái cmt khơi mào bên dưới😗

Bạn kia nói Mỹ hỗ trợ nước ta sau bão Yagi là đúng mà, bạn quan tâm đến ta thì ta cũng cần quan tâm đến bạn, vậy thôi :x

Xe Thánh

Xe buýt
Vẫn y nguyên cái cảnh gió giật mấy cái cửa sổ hướng tây, phía mà con Yagi nó thâm nhập. Trên đầu gió thổi mạnh như có 3-4 cái trực thăng đang cố tìm cách đáp lên sân thượng. Cả mấy mẹ con nhà nó bị ép phải xuống t2, mỗi người 1 bộ quần áo khô, chân đi sẵn giày, đầu đội mũ bảo hiểm xe máy loại 3/4. Sở dĩ phải như thế vì cách đấy 1 tiếng, con Yagi nó nhấc nguyên cái bình NL mặt trời 200l ném sang nhà hàng xóm nhẹ như mình ném cành hoa. Chấp nhận ngồi 1 mình ngoài chiếu nghỉ để nghe ngóng xem có gì bất thường là hô mẹ con nó chạy. Mở cái app Windy, thấy tâm bão lừ lừ đi cách nhà mình 6km mà sởn tóc gáy. Bên ngoài cửa, biển bảng, cây cối bay qua vèo vèo.
Tâm bão đi qua nhà em cụ ạ, em ở trong nhà vẫn đội mũ bảo hiểm, ở ngoài chỉ có 2 âm thanh 1 là tiếng gió rít vù vù liên tục, thỉnh thoảng gió nó giật ngược lại đột ngột sởn da gà, 2 là tiếng mái tôn khắp nơi phành phành xoảng xoảng.

langchai1

Xe hơi
Cần lắm những tấm lòng: sau bão Ofun tổ chức sang bển cứu trợ. Vé thì ta để nghị Vna hỗ trợ đường hàng không, sang bển thì hỗ trợ đường bộ, ăn uống ngủ nghỉ có hàng quán bên đấy đài thọ... đứa nào không hỗ trợ ta bóc phốt cho chúng nó tởn đến già.
Visa ai cấp cho ạ?
(khéo sang lại đua nhau ở lại xin hỗ trợ trọn đời nước bạn thì chít :)))

Batman

Xe container
Chỗ đó gần chung cư nên dải gió sát đó mạnh hơn, thổi bay nóc mấy nhà.
Trên các quận nội thành, lác đác có nhà mang mái tôn nhà mình úp sang nóc nhà hàng xóm cách đó vài chục mét. :D - Bình thường.

giaconngu

Xe tăng
Sức gió mạnh nhất chưa chắc đã phải là cơn bão có sức tàn phá mạnh nhất về người và của, như đã nói, mạnh mấy mà loanh quanh ngoài biển hoặc đi qua mấy cái hoang mạc lơ thơ người thì cũng chả xi nhê gì.
Bão Milton còn đang tiến triển, chưa kết thúc thì cụ cầm đèn chạy trước ô tô Mẽo làm gì, nước bạn cảnh báo mạnh mẽ cho công dân biết đường mà đi sơ tán, bạn ko hài lòng thì viết đơn lên cp họ mà kiện nhé, gào thét ở đây có ích gì đâu 😂
Tôi chẳng quan tâm gì tới cơn bão này và cũng chẳng quan tâm tới nước Mỹ đã, đang và sẽ làm gì trước cơn bão này; nhưng một vài cụ/mợ ở đây bình luận như thể nó là trận bão của ngày tận thế vậy. Nếu cụ/mợ nào có con cháu, tài sản ở khu vực có thể chịu ảnh hưởng của cơn bão có cấp bão 5 theo thang Saffir - Simpson, với vận tốc gió cao nhất đạt 285 km/h và áp suất thấp nhất tới 897 hPa thì chú ý theo dõi thông tin cảnh báo bão của chính quyền địa phương và tuân thủ triệt để các quy định của họ trong phòng chống thiên tai để trước hết là giảm thiệt hại cho bản thân, sau đó là thiệt hại cho cộng đồng vậy thôi.