Siem Reap những ngày cuối năm!

Hết nhớt

Xe hơi
Đến hẹn lại lên, cứ cuối năm là em các bác lại được nghỉ dài. Cơ mà cơ quan nó chỉ cho nghỉ chứ không cho tiền. Thế em phải làm gì trong những ngày nghỉ khi mà giá cả chi tiêu ở Hà Nội tăng vù vù thế này :'(.
Cái khó nó ló cái khôn, em bèn ủ mưu là phải đi đâu để trốn chốn phồn hoa đô thị dịp cuối năm nhiều hội hè này.
Nhân tiện thấy các bẹn Sorry Airlines có chương trình Free & Easy thế là em múc luôn vé đi Siem Reap. Đi Siem Reap thì quả là hợp với dáng iem vì 1 số lý do : 1. Em chưa đi bao giờ / 2. Em cũng có dịp đi nhiều nơi rồi nên chuyến này em không màng đi những chốn phồn hoa đô hội. / 3. Chắc ăn chơi nhảy múa rẻ hơn HN rồi, đúng chỉ tiêu :21:.
Vé em mua từ đầu tháng 10, khắc khoải chờ mong mãi thì cũng đến ngày lên đường. Hôm em đi thì gió mùa đông bắc đang tràn về, thế chứ lỵ, khác gì đi tránh rét :69:.
Quẩy hành trang lên vai với vài bộ quần áo bạc màu, em các bác thằng hướng ga tàu Nội Bài mà tiến. Lên đến sân bay mới biết là 2 chuyến HN-SR chiều ngày hôm ý gộp làm 1 vì thiếu khách. Bố khỉ, thế mà lúc em mua vé chúng nó cứ làm hàng là không nhanh thì hết. Điêu vãi!
Các bẹn Sorry Airlines thật là gì và này nọ, gộp chuyến mà không báo trước. May mà em các bác đi sớm mới hay tin, chứ đi sát giờ có khi tèo. Tự nhiên đc bay sớm 45', sướng đe'.o tả :). Thế này sang sớm lại ung dung ăn tối rồi đi bar mái thoải rồi, hihi.

Sang đến nơi, vào làm thủ tục nhập cảnh (bỏ visa roài) thì thằng ranh hải quan nó cứ "tip tip". Buồn cười thế chứ! em lại không có USD lẻ, bấm bụng đưa nó 5USD thế là nó cười như ma làm. Ts, lúc vào trong mới biết nhiều người chỉ bo 1USD hoặc 20k VND, thậm chí chả cho xu nào. Em các bác ngu thật, nghèo mà cũng không biết đường tiêu xiền :21:.

Chính ra ở nhà mình hoành quá đâm em mới ếch thế, vì em nghe mọi người kể là đi hát karaoke mà có mấy cô bé phục vụ bia mới lỵ ghi hộ bài hát ý, xong tip 100k còn õng ẹo hok nhận mà đòi thêm cơ. Có thật thế không hả các bác?

Ra cửa đã thấy chú lái xe đứng đón cầm biển ghi tên em rồi (cái này có trong package của HKVN). Từ sân bay về khách sạn mất khoảng 15-20'. Lái xe bên này em thấy họ đi hiền, rất thong thả. Đường phố thì không sáng như HN mình các bác ạ.

Thôi, em về nhé, muộn rồi. Mai em up ảnh phục vụ các bác, hôm nay mạng phẽo thế up mãi không xong. Demo tặng các bác 1 ẻm show hàng trong khuôn viên Angkor Wat này

Vase

Xe tải
Ôi nhớ Siem Reap quá, visa bỏ rồi thì ngon nhỉ? Trước em đi mất $20. Angkor đẹp tuyệt bác ạ. Chúc bác có chuyến đi vui vẻ.

honglaumong

Xe tăng
Kụ ơi vé đi Siêm Rệp theo chương trình Free & Easy book vé thế nào nhể?

Chỉnh sửa cuối:

Hết nhớt

Xe hơi
Kụ ơi vé đi Siêm Rệp theo chương trình Free & Easy book vé thế nào nhể?
@ Bác Hồng : Em gọi thẳng đến 38320320 ở Quang Trung.
Hôm nay em có tí bận, mai em viết bài và bốt ảnh phục vụ các bác nhá.

Binhvoi

Xe đạp
các bác đi xa quá nhỉ, em biết đến bao giờ...:)

Hết nhớt

Xe hơi
Xin lỗi các bác vì cái tội đánh trống bỏ dùi. Em xin được tiếp tục ạ.

Về đến khách sạn nhận phòng xong rồi hẹn hò với chú lái xe. Chú ý ra giá ngày hôm sau 5h sáng đến đưa đi đón bình minh Angkor Wat lúc 5h sáng, trọn gói đến tận tối mịt nhõn 5USD/người (vì ghép thêm mấy ng nữa đi 1 xe 12 chỗ). Rẻ thế chứ nị.

Em cất đồ, thay quần áo là cút đi ăn ngay tắp lự. Cứ thẳng hưởng Pub Street mà tiến. Trên đường đi em gặp quả convenience store này

Chắc là em ruột của 7-eleven các bác nhề.

Thêm khoảng 3-400m nữa thì em gặp cái nhà hàng nhìn lung linh huyền ảo phết, tên em nó là Cafe Indochine. Quyết định chơi luôn vì cũng đói rồi. Mơ nuy này :

Trước hết là làm tí đồ uống. Bia thì sợ căng bụng, tẹo còn đi bar biếc, thôi xơi tí vang cho nó lành. Lọ này nửa lít, 2 người uống là vừa, còn để bụng xơi đồ ăn.

Em xơi đại loại mấy món dư lày

Còn mấy món Khmer nữa (nhất là món cá Amok nấu với dừa) thì không ngon nên em không chụp. Vị nhạt thếch các bác ạ.

Đấy bữa tối của bọn em có thế. Các bác thấy em ăn uống có nhã không? Nhã quá đi chứ lỵ :)

Cơm no rượu say, bọn em lọ mọ ra Pub Street tính chuyện đú đởn tí. Lòng vòng 1 lúc quyết định chui vào đây ngồi nghe nhạc oánh bi-a cho đỡ buồn

Đồ uống ở đây so với bar ở nhà mình thì rẻ quá. Các kiểu ****tail chỉ có 4usd/phát mà mua 1 tặng 1 :21:. Bọn em lê tê phê mà ra về hết nhõn 8usd :41:

Buồn cười, có chú này chả hiểu uống thế nào mà say chả biết gì. Nằm đây ngủ luôn, security gọi dậy léo về

Phất phơ con mẹ Nghệ đến khoảng gần 1h thì chuột rút về ngủ, mai 5h dậy chào ngày mới ở Angkor Wat.

P/S : Ảnh của em theo trường phái Photojournalism, có tính phóng sự là chính. Mới lỵ em chụp bằng điện thoại nên các bác đừng chửi em chụp xấu nhé. :6:

Chỉnh sửa cuối:

Anh_UK

Xe tăng
Đồ uống trong club mà rẻ thể, ở nhà mình thì chát quá

Hết nhớt

Xe hơi
Sáng hôm sau, đúng 5h chú lái xe kia đến đón mọi người đi. Chuyên nghiệp gớm, giờ giấc cứ gọi là chính xác. Chú ăn mặc rất chỉn chu nhé, đầu bóng mượt như Tano (bác nào hồi xưa xem phim Bạch Tuộc chắc không lạ). Bọn em đồ rằng để chuẩn bị gọn gàng và đến đúng giờ dư thế thì chắc chú phải dậy từ 3h |-).

Đi ô tô ra AW mất khoảng mươi 15' gì đấy. Bọn em mua pass 1 ngày là 20usd/người, có webcam capture in luôn trên vé mới pro. Riêng khoản này thì những khu du lịch ở quê mình chạy dài. Em nghe 1 nhà sử học đi cùng bảo phải giữ vé cẩn thận, mất mà bị kiểm tra không có vé là phạt 30usd. Toát hết cả mồ hôi bẹn, thế thì phải giữ gìn như giữ con ngươi của mắt mình thôi.

Đến nơi, loay hoay mãi mới biết cách chụp ảnh = con Nokia trong điều kiện thiếu sáng. May quá, bạn em mượn hộ được cái đèn bin soi cho em chụp bình minh. Mời các bác xem ạnh

Cơ mà ông mặt giời lên nhanh lắm các bác ạ. Nhoắng phát đã sáng choạng mệ nó rồi.

Bọn em lại trứng vịt nhộn về khách sạn ăn sáng để lấy sức đi tiếp. Gớm, sáng dậy sớm nên tầm 7:30 buồn ngủ rũ ra ấy, chạ thiết ăn gì, chỉ muốn lăn cụ nó ra ngủ thôi.
Ăn tí mỳ mà mồm đắng như uống thuốc bắc ey, nghĩ lại thấy bố mẹ đẻ ra mình cũng bõ cái công nhề. Mỗi tội hay chém gió thôi chứ cũng biết thức khuya dậy sớm hy sinh vì nghệ thuật mới lại viết phóng sự phục vụ các bác thế còn gì :P.

Hết nhớt

Xe hơi
À quên, mời các bác xem ảnh lúc trời sáng tỏ mẹt người. Gớm, dân tình cũng háo hức đón bình minh ghê cơ. Ối người ngồi ngủ gật kìa, chả biết lúc nãy có nhìn được gì không. Đi thế thà nằm ở khách sạn mà sê vần ấp nhau cho nó sướng.

Em cứ tàm tạm tí thế nhớ. Giờ em lại up ảnh lên đã. Rõ khổ, mạng mẽo dạo này chán quá. :(

captivaltz

Xe điện
Sax! Cụ hết nhớt đi uống bia cả tối nói nhõn 2 câu mà viết văn hay vãi hàng
Voted:41::41::41::41::41::41::41::41:

Luotgio

Xe tải
Học được cụ này cái câu sê vần ấp hài mà hay vãi...
vuốt cụ phát nhể
Kể tiếp đi chứ cụ, em cũng đang tính đi Siêp Riệp...

Tra` Xanh

Đi bộ
Thía mà em thấy dân tình đi vìa cứ kêu chán! Xem ra cũng đc đấy chứ ạ!

Hết nhớt

Xe hơi
Sax! Cụ hết nhớt đi uống bia cả tối nói nhõn 2 câu mà viết văn hay vãi hàng
Voted:41::41::41::41::41::41::41::41:
@ Bác Cáp :
Em bác mong manh dễ vỡ nên động tí là rưng rưng 2 hàng lệ chỉ trực chào ra thôi. Em mà nói sang đến câu thứ 3 là mắt đỏ hoe liền à, lại làm các bác mất vui :$.

Em xin cảm ơn bác và các bác khác đã chuốc vodka cho em. Sáng giờ phê thế.

Btw, em đi công tác mấy hôm, tối hôm qua mới về. Hôm nay quên mất không mang ổ cứng để up tiếp ảnh đặng hầu chuyện các bác. Thôi thì cũng đã đến giờ cơm trưa, mời các bác xơi tạm với nhà em bữa cơm rau dưa nhớ :38:. (Món này em mới rít tối qua) :69:.

Hồi bé đi học em rất thích bài văn "Gió lạnh đầu mùa" của cụ Thạch Lam nhé. Cái gió rét đậm mùa đông đưa cái hanh khô tràn về. Gớm bờ môi cứ gọi là đóng vảy như đồi mồi. Làn da châu á của em các bác thì khô mốc như da rắn ey.
Chiều tối qua trên đường đi bôn tẩu về, gần đến HN thì em thấy có mấy cơn gió lạnh cuốn bụi xoáy bốc lên bên ven đường. Ngồi trong xe, nhìn xuống đôi bàn tay với 10 ngón kiêu sa của mình bỗng dưng mốc thếch. Tự dưng em các nghĩ đến rắn. 1-2-3 em rủ bạn em đi xơi rắn luôn cho nó ấm.
Đến bùng binh đầu đường 5, em các bác không rẽ trái về ngay với thầy bu mà rẽ phải sang Lệ Mật.
Từ đầu đường có chú xe máy dẫn vào tận nơi. Em tưởng ăn ở nhà này :

Hóa ra nó bắt phải vào đây :

Chủ nhà offer các kiểu, ngoài rắn ráo ra còn "bắt" bọn em xơi con hổ mang này :

Hàng bắt đầu về. Em các bác lúc này đây chưa đi ăn trưa, tay phải gõ bàn phím mới lỵ chèn ảnh, tay trái đang cầm khăn mùi xoa thấm nước dãi này :(

Súp

Xương sườn rán ròn rít với bánh đa, chẹp chẹp

Ông ăn chạ

Chỉnh sửa cuối:

Hết nhớt

Xe hơi
Bà ăn nem

Cuối cùng là xôi

Em xin phép đi ăn nhé. Đói thế!!!

Hết nhớt

Xe hơi
Ơ đây! :D. Em các bác buồn tình vừa lấy điện thoại ra check KQXS hôm qua ra thì thấy có mấy cái ảnh còn xót trong máy. Em cứ up tạm nhé, có thể không theo mạch thời gian lắm, mai em edit lại sau vậy.

Lung linh ánh nước nghiêng trời

Công nhận ngày xưa mà người ta xây dựng kỳ vĩ vãi :77:

Các bác cho em nhảy cóc sang bổi chiều phát nhớ. Em bốt mấy nhát em cưỡi balloon cho nó oai :P

Pass bay kinh khí cầu là 15usd/người cho khoảng 10'. Độ cao là 200m thì phải.

Từ trên cao nhìn nó chỉ dư lày

Đứng vào trong thì nó dư lày

Tay em đấy, các bác nhìn có ưng cái bụng hem

lizhanoi

Xe máy
Website
noihoivn.vn
Anhe cụ đẹp thật, vote cho cụ nhé. Cảm ơn rất nhiều vì ra tết tui sẽ đi.