[Funland] Shop Hàng Nhật - chất lượng có Nhật không?

ToyotaAltis9063

Xe điện
Cụ thớt mua phải kéo dỏm rồi củ tàu rồi ạ, chứ em mua ở Việt Nam mấy loại kiểu dáng tương tự thế cũng chưa thấy bị gãy, chỉ là chất lượng lưỡi không tốt bằng của Nhật.

addvy

Xe buýt
theo các cụ thì dao sứ nhật này có thật không ạ

Giá tận 200k bên nhật
mà trên shopee bán có 46.000
Chỗ này còn có 39.000

Chỉnh sửa cuối:

Scorfield

Xe tải
1, Hàng hoàn toàn gia công tại nước Nhật. Cccm chú ý : hàng này chỉ có chữ Nhật mà 0 có chữ made in Japan nhé. Đây mới là hangf đầu bảng về chất lượng. Chẳng hạn như : dao kéo sx ở các lò thủ công (cực tốt và cực đắt). Đồ điện tử còn 1 số hãng vẫn sx tại Nhật chẳng hạn như Fujitshu. Linh kiện điện tử

2, Hàng được đặt gia công ở nước khác nhưng chỉ dành cho thị trường Nhật như hàng điện lạnh mang về VN rất nhiều cccm đều biết

3, Hangf sx tại Nhật đóng mác made in Japan để xuất đi các thị trường khác nhau cho ra chất lượng khác nhau giữa các khu vực thị trường hoặc theo đơn đặt hang

4, và cuối cùng là hàng trôi nổi có chật lượng “tùy tâm” từ các nước mang vào Nhật bán. Đương nhiên đây là loại hang hóa có chất lượng thấp nhất trong 4 loại kể trên và giá cũng tùy tâm người bán luôn.

Đa phần con buộn mở cửa hàng Nhật ở Việt mình là : Tử tế nhất thì nhập hàng loại 4 từ Nhật hoặc từ TQ về. Có nhập hang fake về bán 0 thì em 0 dám chắc

Tất cả 4 loại trên đều có thể fake nhất là có nguồn gốc từ anh bạn chó má phương Bắc
Như cụ này nói là chuẩn rồi, từ khi trào lưu toàn cầu hoá phát triển và Nhật chuyển dần các nhà máy sản xuất sang TQ hay các nước đang phát triển thì hàng nội địa Nhật chất lượng cao thường ghi 日本製 , thay cho Made In Japan. Một dạng thay đổi nhận diện brand và kích thích tự hào dân tộc.
Trước đấy Nhật hay Sing là công xưởng sản xuất hàng chợ của thế giới thôi nên chắc viết Made In Japan cho nó sang :)

Tiện các cụ cho cháu hỏi mấy cái diệt kiến, diệt gián, chuột... có phải của Nhật ko? Cháu thấy hiệu quả phết

Parejo_10

Xe điện
Trước em nó nói chuyện với mấy mợ bán hàng nội địa Nhật. Mấy mợ ấy nói là: " Hàng sản xuất dùng cho thị trường nội địa chỉ dùng cho trong nước Nhật sẽ có chất lượng vượt trội so với hàng Nhật sản xuất rồi xuất khẩu đi các nước?
Em ngứa cả mít. Em hỏi lại: "dựa vào đâu mà chị nói thế? Đến đoạn này là mợ ấy bắt đầu luyên thuyên trên trời dưới biển.
Sau em làm cho câu: "hiểu biết của mợ thế làm sao mà bán được hàng cho khách hàng thông thái".
Và em chốt mợ ấy 1 câu: "Hàng chỉ dùng cho thị trường Nhật nội địa "use only in Japan" là ám chỉ đặc thù của sản phẩm đó chỉ dùng riêng cho nước Nhật: hiệu điện thế, tần số sóng, đặc tính khí hậu, đặc tính con người, ... Chứ chẳng nói lên nó tốt ở mức nào. Em còn bảo: tiêu chuẩn của Mẽo, Châu Âu nó chẳng kém bất kỳ 1 nước nào nên mợ nói "use only in Japan" chất lượng cao hơn hàng xuất khẩu là bố láo và lừa bịp khách hàng mục tiêu là bán được hàng. Nói xong mợ tư vấn kia tái mét mặt lại. :))
Khú khú em mua đồ đạc liên quan đến điện đóm , cơ khí .... không bao giờ nghe lời tư vấn của mấy chị em phụ nữ. Phụ nữ đa số không hiểu về đặc tính và chất lượng sản phẩm.có thể họ chỉ biết giá cả và chính sách bán hàng thôi cụ. Nếu nói về hàng tên tuổi trong lĩnh vực điện đóm và cơ khí thì nhiều hãng của châu âu họ còn ra đời trước và chất lượng cũng khỏi bàn.

Xe gòng

Xe điện
toàn xuất Nhật thôi nên chỉ dc thế là đúng roài!!!!

Lee Saker

Xe điện
Cụ chủ đúng là có 1 trên đời. Con dao từ Nhật bản mang vê, cả công tôi, công vận chuyển, ăn lãi 300% mà giá có 350 mà cũng tin thì em đến ạ. Ở Việt Nam cụ muốn mua kéo cắt gà em chỉ chỗ cho nhé. Đảm bảo rẻ và cắt đủ thứ. Cụ vào trong Aeon Mall, vào gian hàng đồ làm vườn. Cụ mua cái kéo làm vườn 270k về cụ cắt thịt gà căng đét ko làm sao cả. Đồ made in china luôn. Cụ vừa cắt cây vừa cắt thịt gà bét nhè.
Em xem toàn kéo mấy chục ko có cái nào 270k nhỉ?

Rickyman

Xe điện
Các Kụ Mợ biết rồi, thời gian gần đây, các shop mang mác Hàng Nhật mọc lên nhan nhản, đủ các tên đặc sệt phát âm kiểu Nhật như Se Ku Ka A Ji U I Mo Hi Ta Ken ....

Em thì vốn dĩ không sùng bái hàng Nhật, nên cũng chẳng hay vào

Cho đến cách đây hơn 1 tháng, sát mấy hôm trước cách ly, em có nhu cầu cắt thịt gà cả xương, mới nổi hứng vào 1 Siêu thị Nhật Bản ở gần nhà, hỏi mua 1 cái kéo

Em được giới thiệu 1 cái kéo, nhìn sáng choang rất ưng, hộp lót nghiêm chỉnh, cầm lên thấy sắc nét, chữ JAPAN to đùng, thế là mài thẻ 350.000đ mang về

Em mang về dùng, trong hơn 1 tháng cắt được 2 con gà luộc, 2 con gà đóng đá rã đông, 1 con ngan luộc...
Nói chung là cắt được xương, nhưng cũng phải lách phải lựa lắm
Thôi thì cắt được là được
Ngoài ra, cũng dăm lần cắt cuống, cành hoa để cắm lọ

Cho đến vừa rồi, em dùng nó cắt mấy cành hoa hồng cắm lọ, thì Chiếc kéo đến từ Nhật Bản gãy cái đẹt

Made in Japan nha

Em đél tin vào ba cái shop Nhật này roài
Cụ chỉ giúp em cái chữ "made in" ở đâu :D, với lại có made in Japan thì Japan chuyền về China ạ? tùy từng món thôi cụ :D

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Bọn Tàu nó sản xuất đó cụ. Không phải Made in Japan đâu.
Cái ảnh cụ đưa lên cụ bảo Made in Japan bảo sao dân trí mình vẫn còn chưa cao là vì thế!

Cụ nào dùng dao kéo Nhật (Made in Japan) rồi thì thấy rõ sự sắc bén, bền bỉ của dao Nhật (bất kể loại phân khúc: cao, thấp, bình dân).
Nó mất công in chữ sao ko làm luôn Made in Japan cho thêm phần tin cậy cụ nhỉ.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Thôi em cứ hàng Đa Sỹ, Cao Bằng mà dùng cho yên tâm, Nhật với cả Đức cho mệt đầu ra.

hairyscary

Xe điện
Xem topic này em lại lo. Em đang dùng Sagami 0.01. Lỡ phải hàng dởm đang mắm môi mắm lợi về đích khéo lại gẫy cành. 2 năm nữa đi đón con ở nhà trẻ các mợ lại bẩu ông đi đón cháu.

cuhaifus

Xe container
Kéo cắt gà em làm con của Mainfa sông công sản xuất ( Cũng có liên doanh với nhật ). Cầm chắc tay thép liền khối cắt bao năm nay có hỏng đâu, cái kéo lão mua trông ko xịn được bằng kéo Sinh từ

cadan

Xe container
Em hỏi khí không phải. Dao thớt mà fake còn đỡ

Giờ hàng Nhật ngày 1 nhiều các thứ liên quan tới sức khỏe

Nào đồ ăn
nào mỹ phẩm
nào dược phẩm
nào thực phẩm chức năng, bổ nam vượng nữ

mà trên tem mác toàn chữ tượng hình

hàng Hàn Quốc cũng thế ạ

chả đọc ra nội dung là gì

Nhỡ mua mà không biết thành phần và nguyên liệu thì làm sao bi giờ ạ

Xe xích đu

Xe tải
Em đọc hết tất cả các còm của tất cả Cccm trong thớt này với mục đích cuối cùng là tìm được cái địa chỉ cửa hàng ở VN nó bán đồ Nhật bổn, chất lượng Nhật bổn mà mãi ko tìm được cccm ah :)):((=))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nói thật Nhật nó cũng có nhiều loại, ở nhật cùng một mặt hàng còn có hàng sx tại Trung Quốc có hàng Sx tại Nhật và đương nhiên hàng tại Nhật sẽ có giá cao hơn
Và cái kéo 350k kia không phải là loại tốt (Cùng lắm tốt hơn hàng chợ tẹo thôi) và nó nằm ở loại sx ở Trung Quốc.
Cái tiếp theo là e thấy cụ dùng cái kéo như kiểu kéo thần kỳ vì nó không phải cắt được hết.
Cắt những đồ cứng thường cái lưỡi kéo nó ngắn hơn phần cầm rất nhiều vì như vậy mới lợi lực.
Còn cái kéo lưỡi dài như này nó không phải để cắt đồ cứng.
Dao, kéo bán bên Nhật đắt rẻ có hết, 100k cũng có mà vài tr cũng có.
Đương nhiên con vài tr dùng nó khác bọt hoàn toàn.

tototata

Xe buýt
Em ít mua sắm nên gà quá, đang tìm mua cây kéo cắt cành chất lượng vừa phải các cụ suggest giúp em. Trên sóp bi thấy giá 30- 50k em sợ rẻ quá như thế hàng có ổn không ạ?

Trà Lý

Xe tăng
Em có cái kéo cắt cây, chuẩn VN, sản xuất tại chi nhánh của Ngũ Kim Formosa để xuất vào Đài Loan, không dập tem, đồ thải lỗi KCS lưu kho, kế toán kho cầm về cho em. Chấp hết các loại kéo nội địa cũ mới Nhật Nguyệt. Trông nước thép đã khôn hơn rồi. Cắt các kiểu cây cỏ bờ bụi 2 năm nay không han gỉ vẫn rất sắc bén.

Isu_zu

Tháo bánh
Lạy chủ thớt. Đúng kéo Nhật sx, thì giá nó gấp 10 lần giá cụ mua nhé. Chả hiểu cụ ngây thơ hay giả vờ, bảo sao bọn lừa đảo vẫn còn đất sống. Made in Japan ngay tại Nhật cũng khó mua.
Nếu ít tiền, mua hàng Đài rẻ mà cũng ngon.