[Funland] Ship bia hơi, có cụ nào thử chưa

cocsku

Xe cút kít
Bia hơi HN có gì mà nhiều cụ thần thánh nhỉ. Em nghĩ chẳng qua chỉ là cảm giác ngồi vỉa hè dân dã.
Nhiều khi nó ngon ở cái huyền thoại đó thôi. Mang về nhà uống lại chán ngay.

cưỡi chổi

Xe lăn
Như này các cụ mua về uống cho nhanh. Chứ ai rót bia hơi ở bom ra rồi ship cho các cụ đâu

humer

Xe điện
Bia em thấy mấy cốc đầu là ngon, càng về sau càng chối :D mà em thấy bia vi sinh ngày xưa uống còn ngon hơn, chắc tại nhạt dễ vào :D

Ladagia

Xe điện
Bia hơi HN có gì mà nhiều cụ thần thánh nhỉ. Em nghĩ chẳng qua chỉ là cảm giác ngồi vỉa hè dân dã.
Người nào ko thích thì nó chả có vị gì thật cụ ạ. Còn các cụ mà nghiện thì gần như này nào cũng phải uống ấy.

Vo_thuong

Xe điện
Quán nó ko hơi đâu pha . Chỉ ngại nhất khu rót bia hơi khuất , nhân viên mang cốc thừa vào rót tiếp thôi X_X
Thế nên quán triệt các cụ là uống bia phải uống đến giọt cuối cùng nhé.
Mà bọn phục vụ nhiều khi cũng láo, thấy cốc còn đến một đốt ngón tay mà đã thò tay định lấy và thay cốc mới, nhiều khi phải chửi cho mấy câu, láo ko chịu được.
Bọn quán nó oánh vào tâm lý, khi uống bốn năm cốc rồi thì ... cũng ko muốn uống nhiều, vì thế nên bọn nó "lợi gió bẻ măng" - lấy cốc cũ khi chưa uống hết và có thể dùng chiêu như cụ mô tả trên kia.
Vậy nên các cụ cũng nên quán triệt là uống từ từ để thưởng thức và tuyệt đối ko để bọn nó mang cốc đi khi đang còn bia.

Vo_thuong

Xe điện
Nhiều khi nó ngon ở cái huyền thoại đó thôi. Mang về nhà uống lại chán ngay.
Không hẳn mang về là chán đâu cụ ơi, hôm 8/3 đầu năm, em qua nhà máy lấy được 10 keng bia hơi loại 2 lít mang về cho xóm liên hoan. Vì khó mang nên về trách mấy ông là "lấy quái gì nhiều thế, uống hết sao được" - nhưng khi vào trận mới biết là chả bõ bèn gì. Ai cũng khen bia ngon ... và kết quả là phải đi lấy thêm 1 can bia hơi 6 lít vì keng hết sớm quá (không lấy thêm keng được).

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Người nào ko thích thì nó chả có vị gì thật cụ ạ. Còn các cụ mà nghiện thì gần như này nào cũng phải uống ấy.
Em gần như ngày nào cũng uống , nhưng em uống việt hà chứ hà nội thấy nhạt toẹt :(

Vo_thuong

Xe điện
Ông sếp cũ của em là trường hợp điển hình.
Cụ ấy sinh 48, đến nay là hơn 70 tuổi nhưng gần như một tuần 4-5 buổi ngồi bia 115 Quán thánh, sau khi chơi mấy sét tennis xong là vào ngồi uống bia. Mà cụ ấy uống bia cũng rất lạ, gần như không ăn gì, thường ăn mấy củ lạc hay vài miếng đậu lướt, thế mới tài.
Em hay nghĩ đùa là người như cụ ấy tiến hóa hơn người thường, có thể biến bia thành năng lượng như mình ăn cơm.
Cụ đó có một cái vui vui nữa là hay thả củ lạc chưa bóc vào trong cốc bia và chỉ uống cốc có củ lạc đó (nếu ngồi ngoài quán), chắc là để bọn quán nó không đổi cốc khác :)

phuongmit

Xe cút kít
Cụ ấy sinh 48, đến nay là hơn 70 tuổi nhưng gần như một tuần 4-5 buổi ngồi bia 115 Quán thánh, sau khi chơi mấy sét tennis xong là vào ngồi uống bia. Mà cụ ấy uống bia cũng rất lạ, gần như không ăn gì, thường ăn mấy củ lạc hay vài miếng đậu lướt, thế mới tài.
Em hay nghĩ đùa là người như cụ ấy tiến hóa hơn người thường, có thể biến bia thành năng lượng như mình ăn cơm.
Cụ đó có một cái vui vui nữa là hay thả củ lạc chưa bóc vào trong cốc bia và chỉ uống cốc có củ lạc đó (nếu ngồi ngoài quán), chắc là để bọn quán nó không đổi cốc khác :)
Thế là kiểu nghiện chân chính cụ ạ :)) bọn em nghiện mồi nên ngồi bia các cụ là k hợp, 1 là đồ nhắm gần như k có hoặc k hợp mồm, 2 là bia nhỏ giọt nên uống vào cữ là k sướng nên ít ngồi :))

Saukhoai2019

Xe tải
Trước cứ nghĩ bia hơi nhẹ ko say, xong rồi song kiếm hợp bích với 1 bạn uống hết 1 cái tháp bia, say lòi.

Vo_thuong

Xe điện
Thế là kiểu nghiện chân chính cụ ạ :)) bọn em nghiện mồi nên ngồi bia các cụ là k hợp, 1 là đồ nhắm gần như k có hoặc k hợp mồm, 2 là bia nhỏ giọt nên uống vào cữ là k sướng nên ít ngồi :))
Nếu các cụ có ý ngồi 115 QT thì có mấy kinh nghiệm bỏ túi như sau:
- Mua đồ bên ngoài vào: có thể mua chả hay vịt quay ....
- Cử người chiếm chỗ đẹp trước (người đó đi sớm hơn chút)
- Mua bia sớm và nhiều: cứ lấy 1 lần tầm 3-4 ca, đợt cuối (6h30) tùy số người mà lấy mỗi người 1 ca
Thế là tạm ông cụ ợ (mỗi tội bia nguội).

Jerry0508

Xe hơi
Bia hơi thì ra quán, còn ở nhà thif cứ lon vs chai cho tiện ạ

phuongmit

Xe cút kít
Nếu các cụ có ý ngồi 115 QT thì có mấy kinh nghiệm bỏ túi như sau:
- Mua đồ bên ngoài vào: có thể mua chả hay vịt quay ....
- Cử người chiếm chỗ đẹp trước (người đó đi sớm hơn chút)
- Mua bia sớm và nhiều: cứ lấy 1 lần tầm 3-4 ca, đợt cuối (6h30) tùy số người mà lấy mỗi người 1 ca
Thế là tạm ông cụ ợ (mỗi tội bia nguội).
Uống kiểu đó mất sướng cụ ạ :)) ae bọn em ngồi uống tuỳ hứng, món lên cũng tuỳ hứng chứ ăn nhậu kiểu phòng thủ thế k hợp :)) bia các cụ đó chỉ hợp cụ nào uống theo cữ và thuần bia lạc nem bánh đa về ăn cơm thôi

mr.l0nely.184

Xe điện
Thôi, đang dịch dã thế này rảnh rang ta nên làm vài thói quen tích cực các bác ạ. Sáng làm ấm trà hoặc tách cafe rồi ngồi đọc báo, chiều chiều thể dục thể thao. Cơm nước làm cốc rượu cho thơm môi rồi đọc sách đi ngủ :D mấy khi đc thảnh thơi như thế
Gớm nữa, cụ chã nhã ghê. :P

Vo_thuong

Xe điện
Uống bia hơi mà mang về nhà thì còn ý nghĩ gì nữa cụ... đâu còn cái cảm giác ngồi vỉa hè nhâm nhi côc bia với hạt lạc nữa,,,
Cái này là phương án dành cho thời kỳ Covid thôi cụ, gọi là "tình thế" mà :)
Và phương án này cũng hợp với khu nào đông vui tẹo (như chung cư hay khu nhà có nhiều anh em thân thiện cạnh nhau.
Còn thời bình thì cứ quán vỉa hè mà chiến thôi cụ.

VCHDHN

Xe container
Thế nên quán triệt các cụ là uống bia phải uống đến giọt cuối cùng nhé.
Mà bọn phục vụ nhiều khi cũng láo, thấy cốc còn đến một đốt ngón tay mà đã thò tay định lấy và thay cốc mới, nhiều khi phải chửi cho mấy câu, láo ko chịu được.
Bọn quán nó oánh vào tâm lý, khi uống bốn năm cốc rồi thì ... cũng ko muốn uống nhiều, vì thế nên bọn nó "lợi gió bẻ măng" - lấy cốc cũ khi chưa uống hết và có thể dùng chiêu như cụ mô tả trên kia.
Vậy nên các cụ cũng nên quán triệt là uống từ từ để thưởng thức và tuyệt đối ko để bọn nó mang cốc đi khi đang còn bia.
Bia hơi thì phải lạnh uống mới sướng. Nếu tốc độ lớn thì còn đốt ngón tay vẫn uốn được, chứ ngồi chém gió buổi trưa mùa hè bia nó nguội ngắt. Nhất là hôm nào quán nó ưu ái xếp cho cái chỗ gần cái quạt công nghiệp thì thôi rồi, 2p sau bia đắng ngắt. Thừa tý cũng bỏ gọi tuần mới lạnh ngắt uống cho phê.

gis123

Xe điện
Nhiều người uống nhiều, tỏ vẻ sành bia nhưng rất hay uống bia có đá. Đến uống lon bia ngoại cũng cho đá vào thì e đến chịu. Như là uống lấy số lượng vậy.

Ladagia

Xe điện
Ông chú trước làm cùng em cũng thế. Ngày nào cũng phải ngồi 33 Phạm Ngũ Lão. Giờ ông chú hưu và 33 PNL cũng đóng cửa rồi :D