Shift Lock trên C250BE

truong70

Xe tải
Trước đây mình đi Toy thì có chức năng Shift Lock rất tiện cho một số truòng hợp khi đỗ xe. Tuy nhiên trên merC thì không biết muốn dùng chức năng tương đương này thì như thế nào. Thanks

namanhnc

Xe tải
C đời mới thì e chưa nghiên cứu. Nhưng túm lại chỉ loanh quanh chỗ cần số thôi.
Nhưng C đời cũ thì nằm phía trong hộc để cốc, bác nhấc 2 tấm che, có 1 lỗ to = ngón tay trỏ, bác kiếm cái bút, chọc vào là ok. Cái này e mất rất nhiều thời gian hỏi han, mày mò mới tìm ra được nút này ạ!

cognac

Xe đạp
Chức năng này nó như thế nào hả bác?

truong70

Xe tải
Tình hình là như thế này : trong một số trường hợp các nhà cao tầng có tầng hầm chật thì bảo vệ sẽ cho phép mình để xe trước một xe khác nêu xe mình có Shift Lock để khi cần thì họ đẩy xe mình ra vị trí khác cho xe kia di chuyển. Có nghĩa là mình cần chuyển cần số vê vị trí N trong khi đã rút chìa khóa ra. Như vậy là xe MerC không có chức năng này, đồng nghĩa với việc mình phải mang xe đi rất xa cái nhà đó để gửi.

theph

Xe điện
hình như khóa họp số thì phải :D
Cụ show mà nói dư lày thì ai dám nghe cụ tư vóe nữa :). Shift lock là chức năng cho phép rút chì khóa khi không cần về số P. Vụ này hay nếu cần đẩy xe khi gửi chỗ chật hẹp. Chủ quan mà nói em nghĩ dòng nào cũng có, vấn đề là chọc vào chỗ nào thôi. Trước em đi Mondeo cũng phải mò mãi mới ra cái lỗ ấy.

levispham2410

Xe đạp
chức năng này E240 đời 2001 có ko các cụ?

namanhnc

Xe tải
Tình hình là như thế này : trong một số trường hợp các nhà cao tầng có tầng hầm chật thì bảo vệ sẽ cho phép mình để xe trước một xe khác nêu xe mình có Shift Lock để khi cần thì họ đẩy xe mình ra vị trí khác cho xe kia di chuyển. Có nghĩa là mình cần chuyển cần số vê vị trí N trong khi đã rút chìa khóa ra. Như vậy là xe MerC không có chức năng này, đồng nghĩa với việc mình phải mang xe đi rất xa cái nhà đó để gửi.
Cụ nài sai cơ bản!
E khẳng định tất cả các xe đều có. Vì trong trường hợp xe hỏng, phải cứu hộ thì phải sử dụng chức năng này chứ!
Cụ đọc cmmt của e ở trên sẽ thấy MerC nằm ở đâu

truong70

Xe tải
Cụ nài sai cơ bản!
E khẳng định tất cả các xe đều có. Vì trong trường hợp xe hỏng, phải cứu hộ thì phải sử dụng chức năng này chứ!
Cám ơn bác để mình kiểm tra con C250BE rồi sẽ báo cáo lại.

inochi

Xe điện
Xe em có nhưng em chưa thử, để lúc nào đi thử xem sao

Cụ show mà nói dư lày thì ai dám nghe cụ tư vóe nữa :). Shift lock là chức năng cho phép rút chì khóa khi không cần về số P. Vụ này hay nếu cần đẩy xe khi gửi chỗ chật hẹp. Chủ quan mà nói em nghĩ dòng nào cũng có, vấn đề là chọc vào chỗ nào thôi. Trước em đi Mondeo cũng phải mò mãi mới ra cái lỗ ấy.

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com

xe mới thế nào cụ em có nói là 100% đâu .... mỗi hãng có 1 tên gọi khác nhau

Nêu hỏi chính xác thì câu trả lời về tắt máy về N vẫn đẩy hoặc kéo đi được vơi điều kiện là tốc độ nhỏ thôi chậm chậm thì hệ thống dẫn động vẫn chấp nhận được , nếu phi 30-40km/h thì sắp sẵn 1 dống lúa ra nhé

em ví dụ em S63 AMG 2011 đẹp mê ly hôm lọ dính nước ... cảm biến thôi nó đã đứng trơ ra rùi , hix không có xe cẩu liền gọi xe kéo ra tà tà 10km/h đổ lại về xưởng ... xe đẹp nhiều thứ quá nó cũng khổ ... có thể gọi là siêu xe không các cụ

Chỉnh sửa cuối:

FanYong

Xe hơi
Cụ nói em mới để í, đang tìm mãi ko thấy, có cụ nào tìm ra chưa ạ?

huybkauto

Xe hơi
Nhưng mà các cụ ơi ko có chìa khóa thì làm sao mà mở cửa xe để rùi sử dụng shift lock được chứ? Hay là khi gửi xe Mer ko khóa xe lại?

theph

Xe điện
Nhưng mà các cụ ơi ko có chìa khóa thì làm sao mà mở cửa xe để rùi sử dụng shift lock được chứ? Hay là khi gửi xe Mer ko khóa xe lại?
Shift lock là khi cụ dừng. Lẽ ra phải về P cụ mới rút chìa và đã P thì cấm đủn, đẩy được đúng không cụ? Khi đó nếu bãi xe yêu cầu cụ phải cho xe đẩy tiến lùi được thì cụ Shift lock ở vị trí N của cần số mà vẫn rút chìa, khóa cửa và gửi xe ngon (tất nhiên không phanh tay nhé :D). Như thế thì nếu mấy ông bảo vệ cần đủn xe cụ cho xe khác vào, ra cung được.

mac

Xe tải
Cụ nài sai cơ bản!
Em đi BMW 325 tìm trợn mắt kô thấy

namanhnc

Xe tải
Em đi BMW 325 tìm trợn mắt kô thấy
BMW thì e chưa biết nó nằm đâu, nhưng chắc chắn sẽ có!
Hôm nào cụ rảnh (ngoài h hành chính), tiện qua e, e ngó nghiêng giúp cho. E ở gần Nguyễn Chí Thanh (gần cầu Trung Hòa) ý. Qua thì cụ alo e 0995651389