Shelby GT500 Eleanor(trộm 50 siêu xe trong vòng 1 đêm)

buloonggi

Xe điện
Shelby GT500 'Eleanor' - Cơ bắp kiểu Mỹ

Anh Việt, 15/10/2008, 5:40(GMT+7)

Với việc lắp thêm nhiều tùy chọn đắt tiền, nhà “độ” xe huyền thoại Carroll Shelby bỗng chốc đã thay đổi vẻ thô cứng chiếc GT 500 Mustang trở nên hầm hố hơn nhiều.

Dựa trên mẫu 1967 Shelby GT500 Mustang nổi tiếng trong bộ phim kinh điển “Gone in 60 Seconds”, Shelby GT500 'Eleanor' thừa hưởng vẻ bề ngoài khá “dữ dằn” nhưng cũng đầy cuốn hút truyền thống của dòng Mustang. Ngoài ra, chiếc xe cũng được “độ” thêm một bộ la-zăng khá độc đáo 20 inch.
Bộ vành này được làm được từ hợp kim titan siêu nhẹ với thiết kế 6 cánh kép bóng loáng gợi cảm. Độ rộng của vành trước là 228 mm và sau là 267 mm (tương ứng với lốp 235/30 trước và 275/30 sau). Động cơ công suất 5.7L, công suất 350 mã lực (261kW), dẫn động cầu sau, hệ thống treo "độ" lại khiến cho chiếc xe có sự khác biệt hẳn với bản tiêu chuẩn.
Nội thất bên trong là sự kết hợp khéo léo giữa các đường nét cổ điển nhưng cũng không mất tính thời thượng. Chân ga và chân phanh hợp kim nhôm, táp-lô da, ghế da Alcantara thể thao xa xỉ.
Có thể nói tiếp sau hai mẫu GT500 'Eleanor' và SG-One được giới thiệu vào đầu năm nay, một lần nữa mẫu Mustang 1973 lại được hóa thân thành công dưới bàn tay của nhà “độ” xe huyền thoại Carroll Shelby.
Có nên đấm hay đá hay giật tóc móc mắt cái thằng nào viết bài này không nhể???

Đây là con GT500 được hãng độ xe của Đức Wheelsandmore độ lại chứ có phải là của Shelby đâu hả trời :77::77::77:

Logo của Wheelsandmore to vật trong gara và tên Wheelsandmore gắn ngay trên bộ mâm kia kìa... bó tay với mấy bố viết kiểu lá cải này

BMW_X6Hamann

Xe tăng
Website
vn.myblog.yahoo.com
Có nên đấm hay đá hay giật tóc móc mắt cái thằng nào viết bài này không nhể???

Đây là con GT500 được hãng độ xe của Đức Wheelsandmore độ lại chứ có phải là của Shelby đâu hả trời :77::77::77:

Logo của Wheelsandmore to vật trong gara và tên Wheelsandmore gắn ngay trên bộ mâm kia kìa... bó tay với mấy bố viết kiểu lá cải này
Mời bác tham khảo qua ạ!http://www.tin247.com/carroll_shelby_huyen_thoai_song_cua_nganh_xe_hoi_my-14-21289939.html
Mà bác muốn làm gì thì làm!em cũng chưa đủ trình để viết thế này đâu nhưng mà em thấy các bác nói rằng Shelby đưa ra ý tưởng cho Wheelsandmore chứ Shellby không trực tiếp làm ạ nên em ý ý kiến của bác cũng đúng ạ

buloonggi

Xe điện
Mời bác tham khảo qua ạ!http://www.tin247.com/carroll_shelby_huyen_thoai_song_cua_nganh_xe_hoi_my-14-21289939.html
Mà bác muốn làm gì thì làm!em cũng chưa đủ trình để viết thế này đâu nhưng mà em thấy các bác nói rằng Shelby đưa ra ý tưởng cho Wheelsandmore chứ Shellby không trực tiếp làm ạ nên em ý ý kiến của bác cũng đúng ạ
Hình như bác lại vẫn chưa chịu hiểu.

Con xe nguyên bản thì là Shelby GT500, một phiên bản độ của Mustang. Khi được đưa lên phim "Gone in 60 seconds" thì được Hãng Cinema Vehicles thiết kế và độ lại một lần nữa, hãng Cinema Vehicles đã mất gần 10 tháng (từ 6/2002 đến 3/2003) để thiết kế và độ lại chiếc Shelby GT500 đời 1967 này. Lúc đó nó mới có tên là Eleanor (nước sơn hoàn thiện của nó là Eleanor Pepper Grey Metallic) và có hình dáng thế này.

Đây là quang cảnh tại xưởng của hãng Cinema Vehicles

Vì vậy, em xin nhắc lại là chiếc Eleanor không phải là ý tưởng của Shelby mà là của các nhà làm phim "Gone in 60 seconds" dựa trên chiếc Shelby GT500 1967 nguyên bản.

Còn con xe trên kia thì lại được Wheelsandmore độ lại, dựa trên hình ảnh của con Eleanor trong phim "Gone in 60 seconds".

Bác đã hiểu chưa ạ???

Em biết là bác chẳng viết cái bài báo kia, nhưng bác cũng nên biết là mấy bố nhà báo ở VN viết về xe cộ thì cứ 10 ông thì có đến 7 ông trình độ về xe cộ mới là vỡ lòng thôi ạ :77::77::77:

BMW_X6Hamann

Xe tăng
Website
vn.myblog.yahoo.com
Hình như bác lại vẫn chưa chịu hiểu.

Con xe nguyên bản thì là Shelby GT500, một phiên bản độ của Mustang. Khi được đưa lên phim "Gone in 60 seconds" thì được Hãng Cinema Vehicles thiết kế và độ lại một lần nữa, hãng Cinema Vehicles đã mất gần 10 tháng (từ 6/2002 đến 3/2003) để thiết kế và độ lại chiếc Shelby GT500 đời 1967 này. Lúc đó nó mới có tên là Eleanor (nước sơn hoàn thiện của nó làEleanor Pepper Grey Metallic) và có hình dáng thế này.

Đây là quang cảnh tại xưởng của hãng Cinema Vehicles

Vì vậy, em xin nhắc lại là chiếc Eleanor không phải là ý tưởng của Shelby mà là của các nhà làm phim "Gone in 60 seconds" dựa trên chiếc Shelby GT500 1967 nguyên bản.

Còn con xe trên kia thì lại được Wheelsandmore độ lại, dựa trên hình ảnh của con Eleanor trong phim "Gone in 60 seconds".

Bác đã hiểu chưa ạ???

Em biết là bác chẳng viết cái bài báo kia, nhưng bác cũng nên biết là mấy bố nhà báo ở VN viết về xe cộ thì cứ 10 ông thì có đến 7 ông trình độ về xe cộ mới là vỡ lòng thôi ạ :77::77::77:
Vâng!En nhận ý kiến của bác
Thanks bác nhé!

LoideGinji

Xe điện