[Funland] Sharp aquos S2 về đợt hàng cuối cùng này

happyhn

Xe container
Cụ nào mua máy mà quan tâm nhiều đến cam và chưa va chạm dòng này thì cứ thanh tâm đê

Dòng máy Sharp xưa chỉ sx bán nội địa. Hàng sx nội địa của mấy hãng Nhật cạnh tranh nhau khốc liệt luôn. Nên mỗi lần ra phiên bản mới đều mang trong mình những chức năng mới nhất chưa có trên thị trường. Sau này Foxcom thâu tóm Sharp thì bên cạnh sx hàng cho thị trường Nhật họ bắt đầu sx hàng bình dân cho mấy nước : TQ, Đài, HK. S2 chính là hàng như vậy. Hàng thương mại này thường có cấu hình tầm trung. Riêng cam vì cũng 1 phần theo xu thế người tiêu dùng thì vẫn giữ ở hạng trung cao cấp đổ lên. Nên nếu so cam với máy hãng khác cùng giá thì hầu hết là hơn

Dở người

Xe điện
bẩm cụ sx th 6/2010. Giờ là 8 năm rồi chưa kiếm đủ xèng đổi con mới đây. Vào thớt nước miếng văng khắc VP
Bền dã man vậy hả cụ.
Mai em nhận S2 xài thử. Có gì em review lại cụ nhé.
3 củ mà xài được như các cụ nói thì sau em chung thủy với anh sap em.

NDDY

Xe tải
Vào đây mí thấy nhiều cụ dùng sáp đểu nhiều phết. Nhìn S2 mờ thèm dỏ dãi da. Em vưỡn trung thành mí em này. Cụ nào có S2 cũ chán thì kỷ niệm phát đê

Anh này cụ chụp bằng xs mã hay note 9 mà đẹp thế.

thuhien98

Xe tăng
Ơ 3tr1 thì cuối tuần em lượn vòng sài gòn xem cửa hàng nào có làm cái. Thích quả ram4G, bộ nhớ 64 là ổn rồi!

NualycafE

Xe buýt

Em vừa múc 1 em rồi cám ơn cụ lambatda đã gt ạ

Đúng là ngoại hình đẹp hơn em nghĩ
Cam với màn khá tốt, nhỏ gọn đút túi quần Fit luôn, chim cò không cấn rất dễ hịu :))

Tặng kèm ốp trong nhưng hiện em kiếm dán màn với cường lực không ra, các cụ tìm ở đâu cho em xin địa chỉ, em ở SG ạ :)

NDDY

Xe tải
Bác ơi, cái nắp lưng nhựa dễ xước lắm bác nhé. Nhớ dùng ốp. Cường lực thì em ko dùng. Màn hình để ko nhìn sướng sướng là.

Cam với màn khá tốt, nhỏ gọn đút túi quần Fit luôn, chim cò không cấn rất dễ hịu :))

Tặng kèm ốp trong nhưng hiện em kiếm dán màn với cường lực không ra, các cụ tìm ở đâu cho em xin địa chỉ, em ở SG ạ :)

NualycafE

Xe buýt
Bác ơi, cái nắp lưng nhựa dễ xước lắm bác nhé. Nhớ dùng ốp. Cường lực thì em ko dùng. Màn hình để ko nhìn sướng sướng là.
Dạ hình em chụp là có đóng ốp cho nó r cụ, không có cl em cũng muốn dán màn, xước dăm cũng mất đẹp :D

Lambatda

Xe điện

Cường lực thì cụ qua chỗ cafedidong Kênh Tuyên Hóa
https://cafedidong.vn/shop/cuong-luc-aquos-s2/
bảo họ dán loại full đen có 70k mà chất lượng tốt lắm. Kính đẹp, sạch, ko đọng nc, dán xong màn hơi ám vàng chút nhưng ko sao vì cái này mọi cường lực đều vậy.
Chỗ đó cũng có ốp lưng dẻo nhưng loại đó hơi mỏng, dán cường lực xong là cái màn hình nó nhô cao hơn ốp rồi. Cái ốp cứng theo máy thì đừng dùng vì nó chặt kinh, bóc ra dễ trầy. Nên cụ qua chỗ Giaratre Huỳnh Văn Bánh này (shop nó trên lầu 1 nên cụ đến thì cứ gọi họ mang hàng xuống cho) https://giaratre.com/op-lung-sharp-aquos-s2/ mà mua loại ốp dẻo chống sốc 4 góc dày dặn. Nhớ mua thêm cái kính cường lực camera nữa. Vì cam con này đẹp nhưng để không dễ trầy lắm, phí đi.
Mang con này ra Tgdd, fpt test camera khoái lắm vì nó gần như hạ gục hết mấy con 7tr đổ xuống:D (khả năng thua mỗi Realme 2 pro dù con này em chưa đc test).

P/s: cụ công nhận là m.trắng đẹp ko, em thích nhất cái khung sườn kim loại ánh bạc của nó:D

NualycafE

Xe buýt
Dạ hình em chụp là có đóng ốp cho nó r cụ, không có cl em cũng muốn dán màn, xước dăm cũng mất đẹp :D

Lambatda

Xe điện
Hehe, cụ mua xừ thêm 1 con nữa xài dự phòng có hơn ko, giá lúc này đương rẻ mà:P

NualycafE

Xe buýt
Cường lực thì cụ qua chỗ cafedidong Kênh Tuyên Hóa
https://cafedidong.vn/shop/cuong-luc-aquos-s2/
bảo họ dán loại full đen có 70k mà chất lượng tốt lắm. Kính đẹp, sạch, ko đọng nc, dán xong màn hơi ám vàng chút nhưng ko sao vì cái này mọi cường lực đều vậy.
Chỗ đó cũng có ốp lưng dẻo nhưng loại đó hơi mỏng, dán cường lực xong là cái màn hình nó nhô cao hơn ốp rồi. Cái ốp cứng theo máy thì đừng dùng vì nó chặt kinh, bóc ra dễ trầy. Nên cụ qua chỗ Giaratre Huỳnh Văn Bánh này (shop nó trên lầu 1 nên cụ đến thì cứ gọi họ mang hàng xuống cho) https://giaratre.com/op-lung-sharp-aquos-s2/ mà mua loại ốp dẻo chống sốc 4 góc dày dặn. Nhớ mua thêm cái kính cường lực camera nữa. Vì cam con này đẹp nhưng để không dễ trầy lắm, phí đi.
Mang con này ra Tgdd, fpt test camera khoái lắm vì nó gần như hạ gục hết mấy con 7tr đổ xuống:D (khả năng thua mỗi Realme 2 pro dù con này em chưa đc test).

P/s: cụ công nhận là m.trắng đẹp ko, em thích nhất cái khung sườn kim loại ánh bạc của nó:D
Vân ngang lưng sau cũng đẹp ạ, nhưng dùng ốp cứng nó cho hình như làm chìm đi cái khung bạc cụ nói, để em thay ốp dẻo chắc sẽ đẹp hơn
Hết rượu mời rồi chúc cụ ngày mới vui trẻ khỏe :D

Matizcoi

Xe cút kít
Hic, em lại chọn cái màu xanh mới nẫu chứ :(

pnd4189

Xe đạp
Con này dùng ổn, em mua từ trước tết dùng đến giờ vẫn thấy ok

vitara29y

Xe buýt
Có cụ nào chán s2 không để em cái về trải nghiệm xem.

NDDY

Xe tải
Có cụ nào chán s2 không để em cái về trải nghiệm xem.
Để cho cụ rồi em thật ko biết mua con gì dùng. Con S2 này em dùng máy phụ nên nó đáp ứng đúng nhu cầu. Nhỏ gọn, màn hình, cam ổn. Cấu hình đủ xem phim đọc báo lướt fb.

QMintech

Xe tăng

Em cũng đang chờ bạn cầm ra HN :). Nói chung có 3 củ mà cấu hình ntn là ngon rồi, chỉ hơi tiếc là vỏ mầu trắng :)

NualycafE

Xe buýt
Em cũng đang chờ bạn cầm ra HN :). Nói chung có 3 củ mà cấu hình ntn là ngon rồi, chỉ hơi tiếc là vỏ mầu trắng :)
Màu trắng có vân ngang nắp lưng theo em mới là đẹp độc đó cụ

Mới mua về cầm tí mà em gái NV đã hỏi dò đòi để lại cho nó mới khoái chứ :))