Shanghai hội chợ thì ít, hóng hít là chính.

lexus470

Xe hơi
công nhận đẹp, quê mình 100 year nữa cũng ko dc như thế

lexus470

Xe hơi
Mấy ông Bộ GTVT đi tham quan nhiều mà không biết đến bao giờ giao thông Việt nam mới dc như vầy
Nhìn quả ảnh này mới thấy là Ngành GT nước ta ko biết đến cụm từ " Tổ chức giao thông". Phải đưa ngay anh # sang đây quét rác lối qua đường trên cao, lau sơn vạch chỉ dẫn và phân làn.
TQ khác hẵn VN ở chỗ : Nói là làm & kỷ cương xã hội nghiêm. Và, khi nhìn đô thị, qui hoạch, nhà cửa cho đến trang phục người dân mới thấy TQ phát triển cực mạnh nền công nghiệp phụ trợ, TQ là 1 xã hội sản xuất và thương mại cực lớn.
Còn ta thì hình như ngược lại.[/QUOTE]

dau_ngang_v16

Xe tải
:-bdNhững ngày lễ noel đã qua,kính chúc các bác có những chuyến đi vui vẻ,ngập tràn niềm vui,Có thêm những phóng sự hay bài viết mới về thiên nhiên và con người,ẩm thưc bốn phương những lễ hộiL-).....VIỆT NAM VÀ TRÊN KHẮP THẾ GIỚI.**== EM CẢM ƠN BÁC RẤT NHIỀU ĐÃ CHO EM CÓ NHỮNG TRẢI NGHIỆM THẬT TUYỆT VỜI !!!:">

khanh85bk

Đi bộ
Em mới đi công tác Shanghai về, có ít ảnh demo cho bác nào đi lần đầu khỏi bỡ ngỡ
Các bác xuống sb, sau khi check out và gõ dấu thị thực, để vào tp các bác thích đi loại nào thì đi, em thì chọn metro, line 2 vì nó rẻ (max 6 tệ chạy khắp thành phố :v)

Các bác sẽ mua vé ở đây, máy bán vé tự động nhận tiền xu loại 1,2,5 tệ hoặc tiền giấy mệnh giá 1,5,10,20,50 tệ. Các bác chọn tiếng anh cho dễ sài, rồi chọn line số, điểm đến cuối cùng các bác xuống nhé (vd như em đi từ sb về điểm cuối line 9, middle yung gao, em chọn line 9, ga xuống là middle yung gao luôn cho tiện). Em mua vé đi 1 lần cho tiện, dân ở đó thì họ có loại thẻ tháng thì phải nhưng em chả quan tâm.

Sau đó các bác sẽ nhận được cái này

Khi vào các bác quẹt thẻ qua cái chỗ bàn tay, phía trên cái mũi tên xanh xanh ý, và đi vào (nhớ giữ lại thẻ để đến ga ra còn ra được nhé). Khi các bác đi ra, ở ga ra sẽ có một cái cửa tương tự như thế, các bác đút thẻ vào và ra luôn.

Khi đi các bác nhớ soi cái này nhé, ko ngược chiều là mất thời gian bắt ngược lại đấy. Trên tàu cũng có 1 cái tương tự, sẽ chỉ ga đến tiếp theo, rất dễ hiểu, yên tâm ko lo lạc, mà lạc thì bắt ngược lại thôi, chả phải mua vé :v

tuannbb

Xe điện
Thêm thông tin nữa đi cụ ơi, em là khoái tìm hiểu cái vụ đi metro lắm

khanh85bk

Đi bộ
Sơ đồ line metro tiếng anh thì các bác down trên mạng về rồi cho vô đt là okie, nhớ tìm bản có tiếng anh nhé hoặc bác lấy bản đồ ở sân bay (bên đó có phát free trên ga hoặc trong chỗ chờ tàu điện nhưng toàn tiếng khựa ko ah).
Nếu bác nào mà chơi buổi tối thì nhớ xem cái giờ tàu cuối nhé, khoảng 11pm là chuyến cuối cùng. Tham khảo: http://www.shmetro.com/node155/node158/201004/con103685.htm
bác cần thêm thông tin call em: 0979341703, em Khánh, 86 cho dễ xưng hô.
p/s: các dịch vụ gôgle và fb là ko hoạt động đc đâu nhé, bị cấm thì phải.

Các bác đi lưu ý nhé, thường các metro đều có 2 line chạy song song, nhưng đặc biệt đoạn từ sân bay về đến ga Guanglan Road (nếu em nhớ ko nhầm) thì chỉ có 1 line thôi nhé, tàu chạy đến đấy sẽ đi ngược lại, nên đến ga này các bác phải xuống và chuyển tiếp sang 1 cái tàu khác để vào thành phố (cứ thế lên thôi, ngay bên cạnh nhé); bác nào ko xuống thì sẽ được quay lại Pudong nhé :v (lần đầu em ứ biết, thấy dân tình ào phát xuống hết mình cứ đứng trên đó lên được quay lại ga sau, rồi lại xuống bắt tàu quay lại, hài phết, mất 5' cho lần trải nghiệm này :V)

Chỉnh sửa cuối:

oanhmini9x

Xe máy
làm j mà cụ bi quan vậy, mình đang phát triển dần mà