Shadow Brothers!

Trạng thái
Thớt đang đóng

TONGIA

Xe lừa
Dự kiến chương trình chuyến đi TB Chủ Nhật ngày 21.2.2016.
Thành phần:
ca phung
Bigisbest
TONGIA
vietc4
i30cw9912
duyhh
Elisa
Nguyen Nam Anh
Mr. Hải
thienvan7 ( chạy 4b sau - do có giao ban )
nobita1234
hoanghaapp
tuantom333
( Các cụ có rơ móoc hay bạn bè tham gia vui lòng báo lại chậm nhất T7 em để chuẩn bị )

Lịch trình:
-6h45 sáng tập trung tại Cổng chùa Pháp Vân.
-7h xuất phát QL1A cũ.
-7h45 Ăn sáng tại Phủ Lý. ( cụ nào biết quán ngon thì giới thiệu )
- 9h20 đến chùa Keo. Vào làm lễ rồi đi Thái Bình. Có thể dừng CAFE Thái Bình.
-11h đến Diêm Điền từ lúc này xin nhờ cụ Panguyen đặt giùm chỗ ăn trưa cho anh em.
-14h30 rút về qua QL10 sang Ql5.
-17h anh em chia tay.
( fix giờ xuất phát còn quá trình chạy có thể linh hoạt một chút các cụ nhé )
Đội hình:
Nhờ cụ Cả Phùng cùng anh DuyHH chạy đầu dẫn đoàn đúng tốc độ . Các xe có đàm chạy xen kẽ. TonGia cùng Nobita123 chốt. Trường hợp hỏng xe anh em tiếp tục hành trình TonGia hoặc Nobita sẽ chờ xử lý. Anh em kiểm tra xe, đổ xăng.

Nhờ cụ Cả Phùng, anh Duyhh chạy chọn những chỗ cua đẹp chụp cho anh em và từng anh em mấy tấm làm kỷ niệm.

Kinh phí dự kiến: 300k/người
( Kính nhờ anh em đóng góp ý kiến thêm )

Trường hợp mưa nhỏ anh em biểu quyết tại chỗ đi hay ở.
Mưa quá to anh em quay về Nguyễn Du cafe.

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
Đàm thì nếu loại bình thường thì 500-700m, còn loại xa thì 2000m các Cụ a. Pin tốt thì 10-12 tiếng (nhưng cự ly 1500m đổ lại). Nếu 2000m pin lại ít thời gian hơn.
Cụ rành môn này không? T7 đi chọn cùng anh em.
Cụ vietpq75hanes fix đi đứng thế nào đấy?

ca phung

Xe tải
Thành phần:
ca phung
Bigisbest
TONGIA
vietc4
i30cw9912
duyhh
Elisa
Nguyen Nam Anh
Mr. Hải
nobita1234
hoanghaapp
Kính thưa các Cụ...To, Em có ý kiến nhỏ:
Về vụ đàm: anh em tham gia mua đàm nên tập trung nhau lại vào chiều thứ 5 để triển khai mua luôn, để thứ 7 cận ngày đi quá xạc no pin cho đàm không được có thể ảnh hưởng đến chất lượng thiết bị sau này. Riêng lão Bigisbest : nếu 5h30 không ra được thì em nhờ Bác đi từ...3h30 cho nó sớm chợ, em sẽ ra cafe hầu chuyện Bác đến lúc các Bác còn lại đến đầy đủ
Về vụ chạy: Ta có thể đẩy lùi giờ xuất phát đến 7h00 để các Bác đổ xăng cho xe và đổ...xăNG CHO NGƯỜI, tránh rẽ ngang đường ăn sáng vì rất rất tốn thời gian, điểm đến đầu tiên sau khi khởi hành chắc chắn là chùa Keo là OK nhất.
NOTE: Panguyen , nếu bố trí được, điểm hẹn là chùa Keo bác lên cùng bọn em luôn nhé. Đi test bô luôn xem sao nhỉ
Em hết ý ạ....

hoanghaapp

Xe máy
Cụ rành môn này không? T7 đi chọn cùng anh em.
Cụ vietpq75hanes fix đi đứng thế nào đấy?
Em ko rành cụ TONGIA a, em dùng của cơ quan (có 5 chiếc) khi tổ chức cho đoàn đi xe đạp trong HN cụ a. Nhưng thông số em đưa ra là thông số tương đối chuẩn đấy a.

thienvan7

Xe buýt
Thành phần:
ca phung
Bigisbest
TONGIA
vietc4
i30cw9912
duyhh
Elisa
Nguyen Nam Anh
Mr. Hải
nobita1234
hoanghaapp
Về vụ đàm: anh em tham gia mua đàm nên tập trung nhau lại vào chiều thứ 5 để triển khai mua luôn, để thứ 7 cận ngày đi quá xạc no pin cho đàm không được có thể ảnh hưởng đến chất lượng thiết bị sau này. Riêng lão Bigisbest : nếu 5h30 không ra được thì em nhờ Bác đi từ...3h30 cho nó sớm chợ, em sẽ ra cafe hầu chuyện Bác đến lúc các Bác còn lại đến đầy đủ
Về vụ chạy: Ta có thể đẩy lùi giờ xuất phát đến 7h00 để các Bác đổ xăng cho xe và đổ...xăNG CHO NGƯỜI, tránh rẽ ngang đường ăn sáng vì rất rất tốn thời gian, điểm đến đầu tiên sau khi khởi hành chắc chắn là chùa Keo là OK nhất.
NOTE: Panguyen , nếu bố trí được, điểm hẹn là chùa Keo bác lên cùng bọn em luôn nhé. Đi test bô luôn xem sao nhỉ
Em hết ý ạ....
Riêng vụ bộ đàm thì kính các cụ chọn nhé. Em sáng mai vào Can Lộc dự cưới thằng em cùng cơ quan. Lịch trình là tối thứ 5 mới có mẹt ở HN.

Bigisbest

Xe container
Thành phần:
ca phung
Bigisbest
TONGIA
vietc4
i30cw9912
duyhh
Elisa
Nguyen Nam Anh
Mr. Hải
nobita1234
hoanghaapp
Em hết ý ạ....
Anh là anh nghi cái thuật ngữ bôi đậm của chú thienvan7 lắm, hình như mọi người mặc nhiên nghĩ theo nghĩa từ điển, còn anh thì nghi...
ca phung : gớm, làm gì mà kinh hãi thế, giữ của khiếp. Thảo nào cái đầu HD nó mọc...cả lông vì chú mua về mà ko dùng. Anh thay 4 lần pin rồi chả được. ĐK là cứ phải ngồi chồm hổm trước máy =)).

ca phung

Xe tải
Anh là anh nghi cái thuật ngữ bôi đậm của chú thienvan7 lắm, hình như mọi người mặc nhiên nghĩ theo nghĩa từ điển, còn anh thì nghi...
ca phung : gớm, làm gì mà kinh hãi thế, giữ của khiếp. Thảo nào cái đầu HD nó mọc...cả lông vì chú mua về mà ko dùng. Anh thay 4 lần pin rồi chả được. ĐK là cứ phải ngồi chồm hổm trước máy =)).
:)):)):))Khiếp, nhớ dai thía. Em đã chuẩn bị một cái khiển khác cho Bác rồi, hôm trước mang đi cho Bác tưởng cafe xong đưa được chả ngờ...ẻm nó không đi được nên em lại mang về tơ hơ, chiều thứ 5 này anh nhé...

Bigisbest

Xe container
:)):)):))Khiếp, nhớ dai thía. Em đã chuẩn bị một cái khiển khác cho Bác rồi, hôm trước mang đi cho Bác tưởng cafe xong đưa được chả ngờ...ẻm nó không đi được nên em lại mang về tơ hơ, chiều thứ 5 này anh nhé...
Sao lắm thế? Hàng xịn anh tưởng có một chiếc? :D
Ờ, mang cho anh nhá, kiểm tra kỹ vào, kẻo nó lại thành ko khiển mà nó tự khiển chạy ầm ĩ là hỏng bét đấy nhá. Nhắc: "bác", chứ ko được viết hoa, phẩng nhể. Thế còn cái chiện sáng nay anh bẩu thì sao? dắt gấu đi chơi hay mang chim gáy đi thi?

duyhh

Xe tải
Anh vừa check lại lộ trình:
- Hà Nội - QL5A - Hải Dương - Tứ Kỳ - QL10 - Diêm Điền: 114 Km
- Hà Nội - QL1A - Nam Định - Thái bình - Diêm Điền : 139 Km
- TP Nam Định - Chùa Keo (Hành Thiện, Nam Định) : 36 Km ( Hành trình HNoi - NĐinh - Chùa Keo -DĐiền : 211 Km)
Như vậy hành trình ngày 21/2 tổng: 325 Km đề nghị các cụ cân nhắc và chuẩn bị.

Chỉnh sửa cuối:

thienvan7

Xe buýt
Em chưa hiểu ý bác. Uyên thâm quá. Hehe

duyhh

Xe tải
Em hết ý ạ....[/QUOTE]

Từ Diêm Điền đến chùa Keo 85 km ( đi về 170 km) đón kiểu này thì trọng thị anh không dám, giành sức tiếp SD đê.

Bigisbest

Xe container
Em chưa hiểu ý bác. Uyên thâm quá. Hehe
Oái, chú mày mà...chong xáng dư lày thì anh ngất. Chú ca phung có tin chú thienvan7 thật sự ko hiểu ko? Anh rất sợ những chú nai vàng, vì những "con nai vàng ngơ ngác" thường "đạp chết bác thợ săn" =)).

Bigisbest

Xe container
Em hết ý ạ....
Từ Diêm Điền đến chùa Keo 85 km ( đi về 170 km) đón kiểu này thì trọng thị anh, không dám giành sức tiếp SD đê.[/QUOTE]
=))=))=))
Chạy ra đường 1 vẫy xe ngựa hỏi: xe này có về Hà Tiên không anh ơi. Dạ, về đến Hà Tiên thì ngựa em chết già rồi bác...:D.
Nói thế thôi chứ chắc bác em tính nhầm òi, làm gì đến 85km, khoảng 50km thoai. Chắc chủ tịch TONGIA gia muốn anh em TB dành cho đoàn nghi lễ đón cấp...thị trấn, giống như nước Đức đón chủ tịch ta ngay từ khi vào không phận đã có 2 Ơ rô fai tờ hộ tống í ạ.

Chỉnh sửa cuối:

duyhh

Xe tải
Anh không biết đội mình đi chùa Keo nào, check lại thấy có chùa Keo (Vũ Thư, Thái Bình) cách Nam Định 23 km, Cách Diêm Điền 46 km.
CTich giao dẫn đoàn nên cứ liệt kê các chùa Keo trong vùng phủ sóng để xin được chỉ giáo.

Bigisbest

Xe container
Anh không biết đội mình đi chùa Keo nào, check lại thấy có chùa Keo (Vũ Thư, Thái Bình) cách Nam Định 23 km, Cách Diêm Điền 46 km.
CTich giao dẫn đoàn nên cứ liệt kê các chùa Keo trong vùng phủ sóng để xin được chỉ giáo.
Vâng, em thấy những 3 chùa Keo cơ, nhưng theo thông tin đâu đó cụ CT nói thì có lẽ là chùa Keo TB chứ ko phải NĐ bác ạ.

vietpq75hanes

Xe container
Cổng nhà có dòng chữ: "Bị lừa rồi" to thế mà vẫn lao và mua được thì ráng chịu thoai, kêu giề???

TONGIA

Xe lừa
Anh vừa check lại lộ trình:
- Hà Nội - QL5A - Hải Dương - Tứ Kỳ - QL10 - Diêm Điền: 114 Km
- Hà Nội - QL1A - Nam Định - Thái bình - Diêm Điền : 139 Km
- TP Nam Định - Chùa Keo (Hành Thiện, Nam Định) : 36 Km ( Hành trình HNoi - NĐinh - Chùa Keo -DĐiền : 211 Km)
Như vậy hành trình ngày 21/2 tổng: 325 Km đề nghị các cụ cân nhắc và chuẩn bị.
Hà nội - phủ Lý 62 km
Phủ lý - Chùa Keo 57 km
Chùa Keo - TT Diêm Điền 47km.
Diêm Điền - Hải Dương 63km
Hải Dương Hà Nội 59km.
Tổng 288km. ( đây là tính vào Trung tâm TP. Mà mình thì đi tắt qua nên chưa đến 280km đâu )
Như anh Duyhh nói anh em cũng nên cân nhắc xe cộ, sức khỏe khi tham gia. Trước T7 mới chốt danh sách.

TONGIA

Xe lừa
Chuẩn rồi anh.
Duy Nhất - Vũ Thư - Thái Bình.

Trạng thái
Thớt đang đóng