Shadow Brothers!

Trạng thái
Thớt đang đóng

TONGIA

Xe lừa
Chữ Sons of Freedom để vào số 2015 có vừa không cụ. Số 2015 thay vào ngôi sao
Em để chữ sons được cụ ạ.
Xe dịch tý thôi.
Còn cái chỗ ngôi sao hay em thay bằng bông hoa đào 5 cánh tượng trưng cho 5 ae buổi sơ lập nhá?
Hay em phệt lên 5 ông sao nhỏ xếp kim tự tháp?

TONGIA

Xe lừa
Bác có đứng trong hàng ngũ "búa liềm" không? Em nghĩ dù thế nào thì chúng ta cũng không nên ý tứ gì về chính trị ở đây? Hehe. Em nói các bác đừng suy diễn nhé
Lão cho em thêm ý tưởng.
Mai em luộc lại con gà thêm lần nữa. :))

i30cw9912

Xe tăng
Xe dịch tý thôi.
Còn cái chỗ ngôi sao hay em thay bằng bông hoa đào 6 cánh tượng trưng cho 6 ae buổi sơ lập nhá?
Hay để chữ như thế lày vào chỗ ngôi sao:
Sons
Of Freedom

Số 2015 giữ nguyên vị trí

i30cw9912

Xe tăng
Chữ Live free và ride hard có khắc đc hoa lá cành như cụ BB đưa mẫu không cụ. Hai chữ đấy từ màu sắc đến hoa lá nhìn phê quá :D

Bigisbest

Xe container
Ok anh.
Vậy em bỏ free ở live free đi. Chuyển mép vạch 2 bên thành họa tiết trang trí khác.
Khoảng trống trên đầu con gà đẹp nhất là ngôi sao vì nó cân xứng. Bỏ ngôi sao nó trống hoác. Anh có đề nghị thay cái gì vô không để em try agian?
Các bác khác góp ý thêm để em nghiên kíu đưa vào.
Bỏ free ở live free? Anh chưa hình dung ra.

Bác có đứng trong hàng ngũ "búa liềm" không? Em nghĩ dù thế nào thì chúng ta cũng không nên ý tứ gì về chính trị ở đây? Hehe. Em nói các bác đừng suy diễn nhé
Anh đồng ý với thienvan7. Có thêm ngôi sao chỉ phù hợp khi mình làm logo cho hội máy bay mô hình, hay một diễn đàn quân sự. Cái logo của anh em mô tô mà cho cái này vào nó khiên cưỡng, ko hạp.
Em có thấy một số xe ô tô kiếm đâu được cái biểu tượng cành tùng nhuộm nhũ vàng rồi dán lên xe ko, anh thấy nó ko ra sao.
- ở vị trí số 2015 em thay bằng Sons of Freedom đi. SB là tên Nhóm, Sons of Freedom là giá trị mình tự nói về mình (anh định là Sons of Liberty nhưng thằng tây lấy mất rồi). Nếu để khoảng trống nhỏ như thế thì viết ko đủ, hoặc sẽ bị cánh đại bàng che mất, nên làm sao choãi cánh gà ra, cho khoảng trống rộng hơn.
- còn chữ Live free, Ride hard để vị trí hiện tại là ổn rồi.
- nếu thích số 2015 thì em cho nó vào chính giữa ở chỗ cái lông dài nhất dưới cùng của con gà ấy.
- yên tâm, bỏ ngôi sao đi ko trống đâu.
Ah duyhh, Thienvan7, i30cw9912, tuantom333 tham gia ý kiến nào.

tuantom333

Xe hơi
Cơ bản em thấy đẹp rồi, tuy nhiên bỏ ngôi sao em thấy trống đấy. Ý kiến em thì thay ngôi sao lớn bằng 5 ngôi sao nhỏ cho nó giống ý tưởng freedom.

duyhh

Xe tải
Xe dịch tý thôi.
Còn cái chỗ ngôi sao hay em thay bằng bông hoa đào 5 cánh tượng trưng cho 5 ae buổi sơ lập nhá?
Hay em phệt lên 5 ông sao nhỏ xếp kim tự tháp?
Con gà cánh như thế được rồi, cánh xoãi ra trông giống của thiên hạ lắm.
Ngôi sao có thể thay bằng ngọn lửa (đuốc) phù hợp với tia sáng ở vòng tròn ( thể hiện nhiệt tình, nhiệt huyết) hoặc vương miện vàng thể hiện chất cổ điển hoàng gia. Để 5 ngôi sao nhỏ OF lại lục lọi gia phả xem có giây với anh hàng xóm thì gay.
Các chữ trên vành tròn ghi gì cũng được nhưng viết chữ thường mềm mại hoặc kiểu gô tic càng nhỏ càng tốt mới thể hiện được chất công nghệ.
Ngu ngơ góp chút ý kiến với anh em.

Bigisbest

Xe container
Hay để chữ như thế lày vào chỗ ngôi sao:
Sons
Of Freedom

Số 2015 giữ nguyên vị trí
Để 2 dòng như thế, về mặt ý nghĩa bị gãy, về tạo hình ko đẹp em ơi.

Cơ bản em thấy đẹp rồi, tuy nhiên bỏ ngôi sao em thấy trống đấy. Ý kiến em thì thay ngôi sao lớn bằng 5 ngôi sao nhỏ cho nó giống ý tưởng freedom.
Cũng tạm được.

Ngôi sao có thể thay bằng ngọn lửa (đuốc) phù hợp với tia sáng ở vòng tròn ( thể hiện nhiệt tình, nhiệt huyết) hoặc vương miện vàng thể hiện chất cổ điển hoàng gia. Để 5 ngôi sao nhỏ OF lại lục lọi gia phả xem có giây với anh hàng xóm thì gay.
Các chữ trên vành tròn ghi gì cũng được nhưng viết chữ thường mềm mại hoặc kiểu gô tic càng nhỏ càng tốt mới thể hiện được chất công nghệ...
- ngọn lửa: cũng là một option;
- 5 ngôi sao nhỏ của tuantom333: ko sợ giống đâu bác, nó 5 ngôi sao hỗn, một thằng to đứng xó, 4 thằng nhỏ vây quanh, mình 5 ngôi nhỏ bằng nhau...ko giống ạ.
- Vương miện: thôi cụ ơi, anh em mình có ai mang họ hoàng tộc đâu :D. Cho vào lom lạ lắm.

TONGIA

Xe lừa
Bỏ free ở live free? Anh chưa hình dung ra.

Anh đồng ý với thienvan7. Có thêm ngôi sao chỉ phù hợp khi mình làm logo cho hội máy bay mô hình, hay một diễn đàn quân sự. Cái logo của anh em mô tô mà cho cái này vào nó khiên cưỡng, ko hạp.
Em có thấy một số xe ô tô kiếm đâu được cái biểu tượng cành tùng nhuộm nhũ vàng rồi dán lên xe ko, anh thấy nó ko ra sao.
- ở vị trí số 2015 em thay bằng Sons of Freedom đi. SB là tên Nhóm, Sons of Freedom là giá trị mình tự nói về mình (anh định là Sons of Liberty nhưng thằng tây lấy mất rồi). Nếu để khoảng trống nhỏ như thế thì viết ko đủ, hoặc sẽ bị cánh đại bàng che mất, nên làm sao choãi cánh gà ra, cho khoảng trống rộng hơn.
- còn chữ Live free, Ride hard để vị trí hiện tại là ổn rồi.
- nếu thích số 2015 thì em cho nó vào chính giữa ở chỗ cái lông dài nhất dưới cùng của con gà ấy.
- yên tâm, bỏ ngôi sao đi ko trống đâu.
Ah duyhh, Thienvan7, i30cw9912, tuantom333 tham gia ý kiến nào.
Cái free ở 1 cái logo bé tẹo mà nhắc 2 lần nên em đề xuất là chọn 1 rồi chèn viền câu khác lão huynh ạ.
Em rất thich cái ride hard. Vì nó chia mỗi bên 8 ký tự cân đối. :))
Kiếm được câu mà 2 vế cân đét như thế hơi khó.
Em xin tiếp thu để mai em thử xem sao.
Các chữ trên vành tròn ghi gì cũng được nhưng viết chữ thường mềm mại hoặc kiểu gô tic càng nhỏ càng tốt mới thể hiện được chất công nghệ.
Ngu ngơ góp chút ý kiến với anh em.
Dạ vâng, may anh nhắc cái vụ Cuốc huy của thằng kia em mới nhớ.
Cái cánh thì nhất thiết không thể trói trong vòng tròn. Còn thò bao nhiêu mai em xin thử lại.
mai em thử cho hai cái vòng đó gần lại rồi cho chữ size bé hơn.

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
Chữ Live free và ride hard có khắc đc hoa lá cành như cụ BB đưa mẫu không cụ. Hai chữ đấy từ màu sắc đến hoa lá nhìn phê quá :D
Về lý thuyết thì có thể cụ ạ.
Nhưng cho nó vào cái vành đó chữ nó phải lùn 1 tý nên vào đó rối quá đâm khó nhìn.
Ta đang tính cắt cnc không phải in decan nên độ đậm nhạt nó khó thể hiện ra
Thứ nữa là cần bộ phông chữ art máy em bới chưa ra.

Bigisbest

Xe container
...
Em rất thich cái ride hard. Vì nó chia mỗi bên 8 ký tự cân đối. :))
Kiếm được câu mà 2 vế cân đét như thế hơi khó.
.
Đó cũng là một ý. Nhưng nó như một cặp mang nghĩa song hành, chứ nếu chỉ còn mỗi "Ride hard" không thì e rằng khí là cực đoan, chơi bời...táo tợn quá :D.
Diễn giải nghĩa tổng thể của nó là: the "Shadow Brothers" - the Sons of Freedom - live free, ride hard...thế đới em ạ. Nghĩa Freedom ko thay thế cho live free được.
Anh thấy để 4 từ đó chia hai bên chạy vòng tròn thế đẹp rồi, có chăng tìm cái font sáng tạo hơn, công nghệ hơn...thay vì lẩu thập cẩm vừa máy vừa người như thế =)).
Em quan hệ rộng nhất nhì VN mà ko tìm được chú em nào giỏi autocad, photoshop hay phần mềm đồ hoạ nào à?
Anh ko có ý...dìm gà đâu, nhưng nó là cái mình làm nên phản biện tối đa nhá..., dù sao thì con gà của em cũng đẹp ơn con gà vẽ tay của anh nhiều lần :D.
Cơ bản định hình rồi đấy. Anh đang tính làm bằng chất liệu...đồng đen cho nó độc thì lại dóng lên là nhôm...chán thật.

Bigisbest

Xe container
Về lý thuyết thì có thể cụ ạ.
Nhưng cho nó vào cái vành đó chữ nó phải lùn 1 tý nên vào đó rối quá đâm khó nhìn.
Ta đang tính cắt cnc không phải in decan nên độ đậm nhạt nó khó thể hiện ra
Thứ nữa là cần bộ phông chữ art máy em bới chưa ra.
Còn nhiều font đẹp lắm, em thử google "beautiful fonts" rồi cài vào máy mình xem sao? Sợ lùn chữ thì nới vành ra, có sao đâu?
Yên tâm là cắt CNC, bắn laser cực nét luôn đới.

TONGIA

Xe lừa
Còn nhiều font đẹp lắm, em thử google "beautiful fonts" rồi cài vào máy mình xem sao? Sợ lùn chữ thì nới vành ra, có sao đâu?
Yên tâm là cắt CNC, bắn laser cực nét luôn đới.
=)) Art fonts phải có Art man xài. Em tay phụ hồ.
Em cứ giới thiệu con gà số 3 ra
Không thích sao em cho quả mặt trời "xuống núi" + shine toả tứ phía. :D ( Hay mặtr trời lên )
Cá nhân em thấy hình elips đẹp hơn hình trò
n.

Kim tự tháp :D

Cầu Vồng. :D

Gà hôm qua.

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
Một số mẫu logo của các Clup, diễn đàn khác để thấy của anh em mình cũng không quá tệ. :D

Bigisbest

Xe container
=)) Art fonts phải có Art man xài. Em tay phụ hồ.
Em cứ giới thiệu con gà số 3 ra
Không thích sao em cho quả mặt trời "xuống núi" + shine toả tứ phía. :D ( Hay mặtr trời lên )
Cá nhân em thấy hình elips đẹp hơn hình tròn.

Cơ bản ổn em ạ. Nhưng:
1/ 6 ngôi sao chia 3 hàng? Ý nghĩa là gì vậy? Nên 5 cùng trên một hàng, uốn cong? Anh thấy nếu thật thích sao thì bố trí như phương án Cầu Vồng, nhưng lược bớt hai ngôi ở chân gà.
2/ hai ngôi sao ở gần chân gà: thừa quá em ơi. Thú thực là anh thấy ngôi sao nó khiến cho thông điệp tổng thể bị lộ cộ, kiểu mặc comple ngồi uống rượu tây ăn thắng cố...:D
3/ hình elip cân đối, vững chãi và cân đối hơn.
4/ quan trọng: chữ live free, ride hard: nếu rối quá thì chọn font phù hợp hơn. Nhưng: viết theo chiều của em là...sai nghiêm trọng nhá: phải xuôi chiều từ trái sang phải, ko thể vì sự cân đối mà sai văn phạm nhá. (Có thể tham khảo một số cách viết trên các logo khác của tây sẽ thấy điều này).
Phải thê này nhá:

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
Chắc anh nhìn nhầm thôi, con số 3 và 4 viết 1 chiều đấy.
Fonts thì là theo ý anh với lão Liêm, thích chữ nghệ thụt nên em đưa vào đấy. :D

Có 2 cách viết vào, đứng sai không quan trọng, các cụ thích xoay bên nào em xoay luôn.

Cách nhìn từ tâm ra.

Cách nhìn từ dưới lên

Chỉnh sửa cuối:

Bigisbest

Xe container
Chắc anh nhìn nhầm thôi, con số 3 và 4 viết 1 chiều đấy.
Fonts thì là theo ý anh với lão Liêm, thích chữ nghệ thụt nên em đưa vào đấy. :D
Nồ, em nhìn lại xem: 4 chữ đó em viết từ giữa ra đới.

TONGIA

Xe lừa
Nồ, em nhìn lại xem: 4 chữ đó em viết từ giữa ra đới.
Ok anh. Em xoay đọc theo kiểu dưới lên nhé.
Em làm fonts chân phương hơn cho đỡ rối nhé?
Anh cùng mấy cụ cho ý kiến về cái đường bo nó là elips hay hình tròn?
Phần trống phía trong lòng có thêm tia từ 5 ngôi sao ra không?
Viền đậm ngoài cùng có nên cho làm 2 dòng 1 đậm, 1 nhạt sát nhau không?
Chốt xong em xin thử lại 1 cái nữa.
( còn khi in hoặc khắc laze chắc tụi nó phải đồ họa lại anh ạ vì em làm thủ công nên chỉ là phác họa chứ không đủ độ sắc nét để in khắc )

Bigisbest

Xe container
Ok anh. Em xoay đọc theo kiểu dưới lên nhé.
Em làm fonts chân phương hơn cho đỡ rối nhé?
Anh cùng mấy cụ cho ý kiến về cái đường bo nó là elips hay hình tròn?
Phần trống phía trong lòng có thêm tia từ 5 ngôi sao ra không?
Viền đậm ngoài cùng có nên cho làm 2 dòng 1 đậm, 1 nhạt sát nhau không?
Chốt xong em xin thử lại 1 cái nữa.
( còn khi in hoặc khắc laze chắc tụi nó phải đồ họa lại anh ạ vì em làm thủ công nên chỉ là phác họa chứ không đủ độ sắc nét để in khắc )
Ok, anh nghĩ elip hơn, hình tròn hơi lênh khênh. Chữ phiêu nhưng ít nét cho dễ nhìn.

Trạng thái
Thớt đang đóng