SH2012: mua theo giá chặt chém của các HEAD hay tiếp tục lượn xe ghẻ?

tuananh_free

Xe tăng
e giống bác.bị làm giá 4 củ nhưng khi mua về công nhận hài lòng.xe đi rất thích.tiết kiệm.nhìn trong ảnh thì dại dại.nhưng khi di xem.rồi mua về h e không dám chê nữa.nhìn quen rồi thấy rất đẹp.lấy xe xog định mang lên đây khoe,nhưng bị làm giá lên ngại quá, không dám khoe nữa,sợ các bác ofer ném đá :-ss
Các bác cứ thế này chỉ béo Head.:(

Battery_Low

Xe tăng
Tình hình là e cũng mới làm mới chú 125 màu đỏ, với giá 75.5 củ cả giấy tờ. Đi kiếm gần như cả thành phố HCM rồi, mấy chỗ rẻ hơn (rẻ hơn 500k) thì không có màu trắng hoặc màu đỏ. Mà e kết màu đỏ nên thấy là quất luôn. Máu lắm rồi ^^. Chạy được hơn 100km. Nói chung là rất ok. Không hối hận dù đã bị làm giá mất 4tr. Em nghĩ tình hình này, ngay cả tháng 11 và tháng 12 đều không có hi vọng giảm giá đâu, 1 cửa hàng về 1 tháng chỉ 3-4 con. Mà coi danh sách người đăng kí dài cả trang A4 đó chứ. Đặc biệt là màu trắng và màu đỏ.
Em khuyên bác nào đã kết e nó, thì cưới ngay đi. Quan trọng là mình thích thôi. Vì 2,3 củ mà phải ngoác mỏ lên chờ thì không đáng lắm :D.
cứ đà này thì bảo sao head nó hét giá trên trời mà vẫn có người mua haizzz :-<

nhock2135

Xe máy
khổ bạn ở trên mua con đỏ 75.5. Mình ở an giang thì mấy chỗ head toàn màu đen và trắng nhưng ko bao giờ hết hàng. Còn màu đỏ thì gặp 1 chỗ trưng đến 6 chiếc nhưng ko phải head nên cũng ko ghé vào hỏi giá >"<

tuananh_free

Xe tăng

BuLoong

Xe máy
Tình hình là e cũng mới làm mới chú 125 màu đỏ, với giá 75.5 củ cả giấy tờ. Đi kiếm gần như cả thành phố HCM rồi, mấy chỗ rẻ hơn (rẻ hơn 500k) thì không có màu trắng hoặc màu đỏ. Mà e kết màu đỏ nên thấy là quất luôn. Máu lắm rồi ^^. Chạy được hơn 100km. Nói chung là rất ok. Không hối hận dù đã bị làm giá mất 4tr. Em nghĩ tình hình này, ngay cả tháng 11 và tháng 12 đều không có hi vọng giảm giá đâu, 1 cửa hàng về 1 tháng chỉ 3-4 con. Mà coi danh sách người đăng kí dài cả trang A4 đó chứ. Đặc biệt là màu trắng và màu đỏ.
Em khuyên bác nào đã kết e nó, thì cưới ngay đi. Quan trọng là mình thích thôi. Vì 2,3 củ mà phải ngoác mỏ lên chờ thì không đáng lắm :D.
Đợt xe trước e ra đăng ký ở Thắng Lợi, phải đến 3 trang A4 chả hết, thế mà có 4-5 ngày sau đã được mời đến rước xe về, phải cái vẫn là tháng cô hồn nên em chả thích.
1 tháng mỗi cửa hàng có 3-4 xe, tính sơ sơ cả năm chắc bọn HD nó lắp được vài nghìn xe, thế thì HD dặt dẹo lâu r ạ

BuLoong

Xe máy
Nói nốt, những người như bác làm hư bọn nó, có thương thì cho nó thêm 500, 1 triệu, chứ cư thương thế này bọn nó được voi lại đòi 2 bà trưng. Chưa mua xe thì e thấy vẫn tươi cười được chứ 2-3 củ (thậm chí là 4-5 cử) nữa e mới thấy là ngoác mỏ. Chúc bác hp với ty mới.

totorauxom

Xe điện
Đa số các bác trong nam bị làm thịt chứ ngoài này đỡ hơn đấy ạ

caoquy8x

Xe hơi
Các bác cứ lên bình tĩnh, máu quá là lại làm con lợn béo cho HEAD nó thịt thôi, hiện tại em cũng đang rình để mua 1 con 125 và 1 con 150. Chứ giờ mà mua với cái giá 71 và 85 thì không đáng chút nào, tiền nhậu không tiếc chứ tiền ngu thì tiếc lắm.

minhab

Xe điện
Sang tuần đúng 66 củ em gói vào nylon trong cho chúng nó nhìn thấy, đến HEAD nào đúng giá thì cầm xèng, còn bán đắt em lượn :))

yellowspring

Xe đạp
khổ bạn ở trên mua con đỏ 75.5. Mình ở an giang thì mấy chỗ head toàn màu đen và trắng nhưng ko bao giờ hết hàng. Còn màu đỏ thì gặp 1 chỗ trưng đến 6 chiếc nhưng ko phải head nên cũng ko ghé vào hỏi giá >"<
Hix, mới post bài đầu tiên mà bị chém dữ quá ^^.
Em xin đính chính lại là e ko hề ủng hộ gì bọn head làm giá (Mất thêm tiền ủng hộ thế éo nào được). Tuy nhiên ý e nói là mặc dù mua mắc, nhưng khi ngồi lên chia xe, cảm giác của e làm không có gì hối hận cả. Nếu bác nào mua được giá rẻ hơn thì xin chúc mừng các bác, vì các bác đã mua được món hàng giá trị với giá tốt.
Thực ra, e mới bị mất chiếc AB 2 tuần, ko có phương tiện đi lại nên phải cắn răng mua thôi, chứ e cũng ủng hộ tinh thần chống làm giá của các bác trên forum này lém.
Nhưng nói đi cũng phải nói lại, mặc dù ghét bọn HEAD, nhưng giả sử như không có hệ thống của tụi nó, xe rơi hết vào tay các đại lý ngoài thì ... không biết giá cả sẽ thế nào nữa. Em có hỏi 1,2 đại lý ngoài, giá toàn 77 - 78tr và màu gì cũng có. Nhờ vậy e nghiệm ra 1 điều là lượng xe bị đại lý ngoài thu mua vào để làm giá, còn ghê hơn cả HEAD nữa đó chứ :P

nongnocbeo

Xe hơi
Hix, mới post bài đầu tiên mà bị chém dữ quá ^^.
Em xin đính chính lại là e ko hề ủng hộ gì bọn head làm giá (Mất thêm tiền ủng hộ thế éo nào được). Tuy nhiên ý e nói là mặc dù mua mắc, nhưng khi ngồi lên chia xe, cảm giác của e làm không có gì hối hận cả. Nếu bác nào mua được giá rẻ hơn thì xin chúc mừng các bác, vì các bác đã mua được món hàng giá trị với giá tốt.
Thực ra, e mới bị mất chiếc AB 2 tuần, ko có phương tiện đi lại nên phải cắn răng mua thôi, chứ e cũng ủng hộ tinh thần chống làm giá của các bác trên forum này lém.
Nhưng nói đi cũng phải nói lại, mặc dù ghét bọn HEAD, nhưng giả sử như không có hệ thống của tụi nó, xe rơi hết vào tay các đại lý ngoài thì ... không biết giá cả sẽ thế nào nữa. Em có hỏi 1,2 đại lý ngoài, giá toàn 77 - 78tr và màu gì cũng có. Nhờ vậy e nghiệm ra 1 điều là lượng xe bị đại lý ngoài thu mua vào để làm giá, còn ghê hơn cả HEAD nữa đó chứ :P
em xin lỗi bác, nhưng cứ đọc mấy cái commt kiểu như vầy là e cứ thấy mùi của nhân viên Honda nằm vùng =))

lieuliau

Xe đạp
Tình hình giá cả thế nào mấy bác nhớ cập nhật lên hàng ngày để anh em cùng theo dõi nhé :D

Knight Mars

Xe máy
Chắc chiều tối nay nó lên hàng, hoặc muộn lắm là ngày mai thôi cụ. Nó bảo tầm 27 28 có hàng mà. Ko thì đợi tuần sau đi là chắc 100%
Nghe lời cụ, tối qua em có lượn qua VAC. Em nhân viên nói ngày mai (tức hôm nay) nhập 2 màu trắng và đỏ cho con 150. 125 thì sang tuần sau mới có. Em chỉ đủ lúa rước em 125 thôi ợ!

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Nghe lời cụ, tối qua em có lượn qua VAC. Em nhân viên nói ngày mai (tức hôm nay) nhập 2 màu trắng và đỏ cho con 150. 125 thì sang tuần sau mới có. Em chỉ đủ lúa rước em 125 thôi ợ!
Thế cụ có hỏi giá nó bán bao nhiêu cho có 150 và bao nhiêu 125 ko cụ? Tuần sau tất cả các HEAD đều về hàng 125 mà

BuLoong

Xe máy
em xin lỗi bác, nhưng cứ đọc mấy cái commt kiểu như vầy là e cứ thấy mùi của nhân viên Honda nằm vùng =))
haha, nghe rất khoái, kiểu gì chả có mấy bọn nhợn ở các Head vào đây xem dân tình nhà ta thế nào :))

Knight Mars

Xe máy
Thế cụ có hỏi giá nó bán bao nhiêu cho có 150 và bao nhiêu 125 ko cụ? Tuần sau tất cả các HEAD đều về hàng 125 mà
Em không hỏi vì thế nào mà chẳng nhận được câu trả lời của mấy em nó là "Giá tùy vào từng thời điểm" mà cụ. Nhưng được cái chỗ VAC này là mềm nhất có thể.