SH2012: mua theo giá chặt chém của các HEAD hay tiếp tục lượn xe ghẻ?

youngbjn0109

Xe máy
SG 12-15 này có xe 150, mà ko biết giá cả thế nào :(
Cụ cứ liên lạc với tụi HEAD mãi thế này , nó mà giảm giá chặt đầu em , thôi cụ khỏi đợi múc nhanh dùm e đi , liên lụy wá ạ , cụ có đk ra An Dương Vương thiếu j
E dự t4 tuần sau hết tháng âm cầm tiền ra mua lun là chuẩn nhất k cần phải gọi điện hỏi j hết k tụi HEAD bị ngộ nhận , sau 1 tuần k ai gọi điện hỏi han j hết r mấy cụ người thật tiền mặt ra thử xem thì bjk , còn cụ nào thích nâng giá dùm tụi HEAD thì ngày nào cũng gọi điện hỏi giá cho em , tốt cho mấy cụ thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

tuan4nh

Xe hơi
Cụ cứ liên lạc với tụi HEAD mãi thế này , nó mà giảm giá chặt đầu em , thôi cụ khỏi đợi múc nhanh dùm e đi , liên lụy wá ạ , cụ có đk ra An Dương Vương thiếu j
E dự t4 tuần sau hết tháng âm cầm tiền ra mua lun là chuẩn nhất k cần phải gọi điện hỏi j hết k tụi HEAD bị ngộ nhận , sau 1 tuần k ai gọi điện hỏi han j hết r mấy cụ người thật tiền mặt ra thử xem thì bjk , còn cụ nào thích nâng giá dùm tụi HEAD thì ngày nào cũng gọi điện hỏi giá cho em , tốt cho mấy cụ thôi :D
cũng chỉ là tâm lý thôi mà cụ, ai chẳng mong muốn mua nhanh đỡ phải chờ. Mới cả ae otofun chỉ chiếm số ít trong số những người có nhu cầu mua xe, nên cũng khó làm thay đổi tình hình lắm cụ ạ.

uran

[Tịch thu bằng lái]
Mùng 10 hàng về rồi mà các bác, hàng ở VP đầy ra, đang xếp lốt để chuyển thôi, đợi sang tuần sau mua thoải mái đê

ftubigboy

Xe đạp
KN bác nào lên tầng 2 mà xem, đảm bảo không dưới 20 con đâu ạ, hàng nhiều limit, thời buổi kinh tế khó khăn thế này làm gì có cái chuyện khan hàng, đang muốn bán hàng quá đi ấy chứ, chẳng qua Head nó bậy bạ, độc quyền, giữ hàng để làm giá thôi ạ. Hàng tồn kho, nợ xấu, tín dụng không tăng trưởng - Không có chuyện khan hàng!

QCuBenQ

Xe đạp
SH 125 ( 76 Củ) - 150 ( 92 Củ) , bao giấy tờ thì mắc hay rẽ vậy các cụ. Đang muốn rinh một em. :-@

Lam37nt

Xe tải
KN bác nào lên tầng 2 mà xem, đảm bảo không dưới 20 con đâu ạ, hàng nhiều limit, thời buổi kinh tế khó khăn thế này làm gì có cái chuyện khan hàng, đang muốn bán hàng quá đi ấy chứ, chẳng qua Head nó bậy bạ, độc quyền, giữ hàng để làm giá thôi ạ. Hàng tồn kho, nợ xấu, tín dụng không tăng trưởng - Không có chuyện khan hàng!
Chuẩn cụ ợ, head được phân bổ đồng đều tất cả các loại xe, nên cũng khó giảm giá lắm. Xe nào hot thì đẩy giá, bán được tốt, không được thì lại được kích cầu các loại khác. Khi nào Pi, Ya, Su ngon thì Hon mới xuống nước các cụ ợ. Mà con Pi 3V mới ra nghe nói ok lắm, ko biết có đủ đối trọng cho Hon ko.

uran

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ ợ, head được phân bổ đồng đều tất cả các loại xe, nên cũng khó giảm giá lắm. Xe nào hot thì đẩy giá, bán được tốt, không được thì lại được kích cầu các loại khác. Khi nào Pi, Ya, Su ngon thì Hon mới xuống nước các cụ ợ. Mà con Pi 3V mới ra nghe nói ok lắm, ko biết có đủ đối trọng cho Hon ko.
Em nghĩ bản thân dòng xe ga h piaggio cũng đã chiếm linh thị phần của Honda rồi, Honda vẫn cậy dòng xe số bán chạy nhưng dần già với kiểu làm ăn này thì Yamaha nó cũng nuốt nốt. Về chất lượng xe em ko đủ tuổi bàn nhưng nếu ko chấn chỉnh cách làm ăn của các head thì sớm muộn honda cũng sập tiệm ở VN thôi, chả hiểu đẻ ra ban nọ bệ kia, thanh tra thanh mẹ, quản lý thị trường để làm cái gì nữa, thật thối nát.

viet94nk

Xe máy
Hqua cu em lấy được HĐ bán hàng và phiếu chứng nhận xuất xưởng của Honda VN cho em SH 125 mua tại KN. Hóa đơn GTGT thì do 1 doanh nghiệp tư nhân tận trong Nông Cống Thanh hóa xuất. Em tư duy theo kiểu ngốc nghếc không biết có phải bọn KN luộc lại xe của bọn trong Thanh hóa rồi bán lại không. Nếu đúng như vậy thì ko lẽ hàng bọn nó bán chạy thế cơ à? Biết bao giờ về giá gốc đây

Lam37nt

Xe tải
Hqua cu em lấy được HĐ bán hàng và phiếu chứng nhận xuất xưởng của Honda VN cho em SH 125 mua tại KN. Hóa đơn GTGT thì do 1 doanh nghiệp tư nhân tận trong Nông Cống Thanh hóa xuất. Em tư duy theo kiểu ngốc nghếc không biết có phải bọn KN luộc lại xe của bọn trong Thanh hóa rồi bán lại không. Nếu đúng như vậy thì ko lẽ hàng bọn nó bán chạy thế cơ à? Biết bao giờ về giá gốc đây
Nhà cháu có đại lý Honda ở quê (Nghệ An). Thủ tục ntn ko thì các cụ gom lại, mỗi lần lấy hàng nhà cháu sang tên cho các cụ cả lô luôn.
Một số head địa phương ko bán đc phải đẩy hàng đi với giá rẻ cụ ợ.

dungthannong

Xe hơi
Giá này ở Sài Gòn nè. Từ ngày mới ra tới giờ vẩn vậy. Không xuống tí nào cả.

fixphone

Xe đạp
em lấy con trắng ca'ch đây 2 tuần hết 76t8 .chay tu`m lum chô mới mua đươc .ở sài gòn đành phải chiu thôi biet bao giơ` mới có giá tốt như hà nội.

youngbjn0109

Xe máy
Mới chạy ra khu An Dương Vương ở sg , mỗi cửa hàng trưng gần 10 chiếc , thế thì hàng khan chỗ nào , cơ mà e nghĩ HEAD về bao nhiêu mấy store ngoài chia nhau thâu lại hết để hét giá phải k ạ , và nếu mua store ngoài vậy vẫn dc vào HEAD bảo hành phải k ạ ???

titanium86

Xe hơi
Em vừa hỏi mấy head ở HN thì đều bảo hết hàng, giá nó ko nói, bọn c hó, chắc bọn nó nghe ngóng ae thế nào để tăng giá.

runi2410

Xe hơi
Cụ phi sang bắc ninh xem :))
bọn HEAD Béc Lin hôm nọ em hỏi còn đi lấy xe của bọn HEAD hà nội bác ạ, vì em thấy bọn nó bảo đặt tiền rồi bọn nó đi lấy, giá thì kênh so với Hà Nội 1-2 triệu, sáng đặt tiền, chiều có xe. Nói chung chỉ nên mua ở HN, hoặc Vĩnh Phúc hoặc ở các khu vực xa hẳn khu vực Hà Nội ra (để bọn nó lấy hàng của nhau đc)

kiemvuongvn

Xe hơi
Bác nói chuyện hài quá :)), chỉ 1 người mà đòi liên lụy à? Thế bác nghĩ có bao nhiêu người trên otofun này sắp mua SH và con số đó là bao nhiêu so với tổng số dân VN sắp mua mà không biết otofun là gì? Bác nghĩ chỉ vài người trên này im lặng là giá giảm hả? Bác có nằm mơ cũng ko có ngày đó đâu =))
Còn tôi thì đã đặt cọc rồi, nó hẹn 12-15 có xe nhưng chưa biết giá cả thế nào thôi, chứ 1 khi đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai =))

tuan4nh

Xe hơi
Bác nói chuyện hài quá :)), chỉ 1 người mà đòi liên lụy à? Thế bác nghĩ có bao nhiêu người trên otofun này sắp mua SH và con số đó là bao nhiêu so với tổng số dân VN sắp mua mà không biết otofun là gì? Bác nghĩ chỉ vài người trên này im lặng là giá giảm hả? Bác có nằm mơ cũng ko có ngày đó đâu =))
Còn tôi thì đã đặt cọc rồi, nó hẹn 12-15 có xe nhưng chưa biết giá cả thế nào thôi, chứ 1 khi đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai =))
cụ đặt lại bao nhiêu đấy ạ, đợt này chờ 150 lâu quá đi mất :-s

cupidangel3112

Xe tải
SH 125 ( 76 Củ) - 150 ( 92 Củ) , bao giấy tờ thì mắc hay rẽ vậy các cụ. Đang muốn rinh một em. :-@
em cũng đang định mua SH125, tính ra 76 củ là HEAD nó ăn của bác 2triệu tiền chênh lệch rồi. hôm trước em hỏi cũng bảo bán xe ra là 68triệu.

cupidangel3112

Xe tải
Tiện thể em hỏi có bác nào biết đợt 3 hàng về là ngày bao nhiêu không ạ? em định 16 tháng này làm 1 em 125 mà không biết hàng mới đã về chưa. :D