SH150i 2007 chạy dc tầm 15p, máy bắt đầu yếu rồi tắt máy lun ...

dongkivs

Xe hơi
Bạn kiểm tra lại két nước tản nhiệt và quạt ở két tản nhiệt, sau đó đến dầu nhớt và bộ lửa!
Tốt nhấtl à mang đến chỗ sửa chữa bảo nó phán bệnh cho!

Alituti

Xe tải
Kiểm tra cục sạc và dây dẫn cục sạc đến ắc quy. Bạn mình cũng bị như thế, cháy toàn bộ dây dẫn từ cục sạc -> ắc quy, do cục sạc bị chập. Thay sạc và dây dẫn khỏi bệnh. DO ko ktra lúc đầu nên bị thằng thợ vườn bảo thay Ắc Quy mới, đi được mấy hôm lại vậy nên ktra cục sạc vs dây dẫn mới biết gặp thợ vườn:D

KTZ

Xe tải
bác cứ qua 55 sơn tây gặp bác shark là khỏi bệnh thôi

Maserati90

Xe tải
cục sạc,ác qui vs quận điện bác ạ:) e ngày xưa dắt bộ nh nên biết chút ít:)) ah cũng có khi là do cầu chì nữa.ngu ý của e:D

Batuockyo

Xe đạp
Website
gianhangvn.com
các bác cho mình hỏi nguyên nhân tại sao lại bị vậy dc ko ?
Để lần sau phòng ngừa bị như vậy nữa

koolnet

Xe tải
Tắt máy xong nghỉ 1 lúc có nổ được máy không? Nếu được thì do hết nước làm mát, quạt hoặc rơle nhiệt hỏng máy nóng quá tự động bố trí nghỉ, còn không thì kiểm tra lần lượt cầu chì, sạc, acquy, cuộn điện hỏng đến đâu sửa tới đó. Nếu chỉ đứt cầu chì thì thay cái sơ cua (nếu còn) là ok nhưng nên kiểm tra lại hệ thống điện xem có chập cháy chạm mát ở đâu không.

Batuockyo

Xe đạp
Website
gianhangvn.com
Tắt máy xong nghỉ 1 lúc có nổ được máy không? Nếu được thì do hết nước làm mát, quạt hoặc rơle nhiệt hỏng máy nóng quá tự động bố trí nghỉ, còn không thì kiểm tra lần lượt cầu chì, sạc, acquy, cuộn điện hỏng đến đâu sửa tới đó. Nếu chỉ đứt cầu chì thì thay cái sơ cua (nếu còn) là ok nhưng nên kiểm tra lại hệ thống điện xem có chập cháy chạm mát ở đâu không.
tắt xong , nghỉ 1 lúc vẫn đề lên dc.
Đã thay nước làm mát lun rồi, thay bình, thay bugi lun nhưng vẫn bị
Còn lại chắc chỉ còn IC sạc, chắc phải kiểm tra lại IC sạc wa.

Thanks bác

koolnet

Xe tải
tắt xong , nghỉ 1 lúc vẫn đề lên dc.
Đã thay nước làm mát lun rồi, thay bình, thay bugi lun nhưng vẫn bị
Còn lại chắc chỉ còn IC sạc, chắc phải kiểm tra lại IC sạc wa.

Thanks bác
Vẫn đề lên được mà cảm giác bình không bị yếu, kiểm tra bình không phồng rộp thì có thể loại trường hợp IC, cuộn điện acquy rồi.
Lúc chạy xe bạn để ý đồng hồ nhiệt, nếu lên cao (3/4 hoặc max luôn) mà quạt không quay thì hỏng rơ le nhiệt hoặc hỏng quạt. Còn đồng hồ không lên thì cũng mệt đấy vì như thế nghĩa là nước mát không được lưu thông, nguyên nhân cũng lắm thứ: van hằng nhiệt, bơm nước..
Nói chung ra hàng nào chuẩn thợ nó kiểm tra phát biết ngay chứ bắt bệnh qua bàn phím thì cũng khó, nguyên nhân hỏng hóc nhiều khi rất vớ vẩn.

ntd186

Xe hơi
cụ xem cái ECU và kim phun chưa? xe nhà cháu cũng đang có hiện tượng. :D

Batuockyo

Xe đạp
Website
gianhangvn.com
Sau khi đem sửa thì thợ bảo hư IC => làm IC lại thì 1t5 bảo hành 3thang , mua mới thì 5t5 ko bảo hành @_@.

Mình đem làm lại IC, chạy dc 1 -2 ngày thì hiện tượng dừng đèn đỏ hoặc lên ga chầm chậm bị giựt. => Do hiện tượng gì nhỉ.

Tạm thời hiện tượng máy yếu dần và tắt ko xảy ra. Chạy vài ngày nữa để test lại.

Các bác cho mình lời khuyên nha. Thanks các bác nhiều