SH VN 2012 đi bị giật.

cupheu

Xe tăng
Ôi cụ lạ gì các head, họ kiểm tra qua loa cho xong, em cũng muỗn ủng hộ hàng VN, nhưng thật sự e thấy chất lượng chưa đc ổn lắm.
chuẩn luôn cụ ơi,nói chung mình nên tìm hiểu xe của mình đi thì tốt hơn,chứ k biết gì xong mà ra head bọn nó chỉ chăm chăm vặt tiền mình cụ ạ,nếu ko đc đồng nào thì chúng nó làm qua loa cho xong @@

cupheu

Xe tăng
Cụ làm theo cách của 1 cụ trên này đã phổ biến nhé. Em đã làm và thấy hết bị giật giật. Lấy xe đi khoảng 4,5km cho máy nóng rồi dựng chân giống giữa, bóp chặt phanh trái rồi vặn ga lên khoảng 3/4 giữ trong 5s. Cứ làm thế 4,5 phát là sẽ đỡ ngay. CÒn xe kêu thì cụ xem thử thay dầu loại nào với cả chăm vệ sinh em nó nhé.:)
kinh nghiệm của em là mỗi lần đi là cho máy nổ 1 lúc,trong khi đấy e chỉnh quần áo,mũ mão,kiểm tra khoá quần là vừa (lưu ý là xe để qua đêm hôm sau đi nhé) :))

mati

Xe buýt
Nói thật là một số em (dùng từ này cho đúng với bản chất vì không xứng được gọi là cụ hay là bác) vì có đọc thông số đâu nhưng cứ phán như thần, dòng 2012 người ta thiết kế động cơ khác đi rồi, ưu tiên tiết kiệm nhiên liệu, cải tiến kỹ thuật và điều nhận thấy dễ nhất khi biết đọc là công suất nó giảm và cái sự giảm này là nhà SX người ta cố ý làm thế. Còn về lúc khởi hành từ 0-20km nó không ồn không gào bằng đời trước, thậm chí nó còn bốc hơn sao mấy ông trẻ không nêu ra đi, công suất nó nhỏ đi thì đương nhiên nước ga 60km trở lên nó phải kém nhạy đi chứ. Về giá thì phải so sánh giữa giá chịu thuế nhập khẩu được cộng vào mới đội cái xe nó lên như vậy, giá thực của đời trước nó cao hơn không phải nhà SX nó ngu làm ra cái SP sau kém tới mức phải giảm giá để bán được, nếu nó kém nó xấu thì ngay từ lúc chửa đẻ người ta đã sửa đổi nó rồi.
Mua cái gì là quyền của mỗi người, tôi thì không chịu bỏ ra một đống tiền thuế để cái tiền thuế đó đem nuôi bọn quan chức, mấy thằng CA nó đang sống bằng thuế mình nộp cho nhà nước đấy, sao lúc đi đăng ký vẫn phải thêm tiền cho nó để lấy biển đẹp. Mấy thằng cán bộ phường nó cũng sống bằng thuế mình nộp đấy sao khi đi xin xác minh nó vẫn hành mình,..... đã không hiểu cặn kẽ lại bảo là giá nó cao là do chất lượng máy đời cũ nó hơn ngần ấy .... hài hước
Cụ này nói rất chuẩn.Nó giảm công suất so với thế hệ cũ 1 chút (khoảng 10%) nhưng lại tăng hiệu suất tiêu hao nhiên liệu lên trên 20%,thử hỏi cái nào lợi hơn?Người châu Âu nó thực dụng và tiết kiệm,muốn bốc họ đi PKL,mấy xe dưới 200cc chỉ đi dạo phố.Honda nắm bắt được tâm lý tiêu dùng nên mới cải tiến cái SH chứ không cải lùi như mấy nhà thông thái ở Việt Nam đánh giá.

caisua

Xe lăn
kinh nghiệm của em là mỗi lần đi là cho máy nổ 1 lúc,trong khi đấy e chỉnh quần áo,mũ mão,kiểm tra khoá quần là vừa (lưu ý là xe để qua đêm hôm sau đi nhé) :))
em cũng để nổ khoảng 1-2 phút mới vặn, đi chả thấy làm sao

thanchet_aoden

Xe tải
em cũng để nổ khoảng 1-2 phút mới vặn, đi chả thấy làm sao
Em cũng toàn để chạy k tải 1,2 phút rồi mới đi cơ mà mùa này lạnh nên nó cũng hơi giật giật. Làm vài phát phanh trái bóp ga bh hết tiệt luôn.:D

quangnt78

Xe tải
Hình như có cụ xui dại thì phải.:)

quangnt78

Xe tải
thế này đi cụ à, 100 cái xe SH 2013 thì có 100 cái máy mà k phải cái máy nào cũng ngon như nhau, có thế xe cụ mua đúng ngay xe bị lỗi hoặc máy yếu có vấn đề cụ ạ, 2 là do cách bao dưỡng chăm sóc của cụ ntn (đổ nhớt máy có đúng 0.8ml, đổ nhìu quá xe làm năng máy bị ì, đổ nhớt lap đủ k, k là nó hú thôi rồi) còn nữa...xài nhớt đúng chuẩn k nữa, thua 2 con ngựa mà đòi mạnh bằng SH trước, 1 con ngựa là 1 vấn đề rồi, bi nặng 17.5g so với 12.5g ==) depa 100% k bằng nhưng ngược lại hậu thì bi quăng ghê lắm, h đơn giản thế này, xe zin nó thế thì phải chấp nhận, còn k muốn thì đi độ nồi cho xe nó bốc hơn (tốn xăng hơn tùy mức độ làm nồi), muốn phá zin e nó thì xổ trái (xe mới ai ngu nhỉ)

Ps: của bền tại người, k chấp nhận đc thì độ xe hoặc mua xe khác
Xe em đã thay nhớt Motul. Lap thì chưa thay. Xe mới thì ngoài thay dầu thì có gì mà phải bảo dưỡng đâu cụ?

Kyo2192

Xe máy
Xe em đã thay nhớt Motul. Lap thì chưa thay. Xe mới thì ngoài thay dầu thì có gì mà phải bảo dưỡng đâu cụ?
xe cụ chạy nhiêu km rồi, nếu chưa hết rodai thì cứ chạy cho hết rodai đi máy mới ngon hơn đc, mà xe SH 2013 bi nặng quá như SH 300i nên depa yếu là điều dĩ nhiên đừng nên bàn cãi nữa, vì phần lớn nhiều cụ chủ yếu chạy thành phố nên hơi khó chịu, chứ e đi tỉnh đi xa chạy hậu thì công nhận xe SH 2013 ngon tuyệt :D

Ps: xe SH 2013 do kỹ sư nước ngoài châu âu thiết kế mang tính toàn cầu, mà ở nước ngoài đường người ta toàn đường cao tốc k, nên e nghĩ 1 phần xe làm ngon về hậu là do vậy (tiết kiệm xăng nữa), vn thì đường đông chạy dừng chạy dừng, xe này depa yếu đi khó chịu thật, ai dám k công nhận :-<

Chỉnh sửa cuối:

fareast3010

[Tịch thu bằng lái]
Đi 1 thời gian nữa là mượt thôi bác ah

quangnt78

Xe tải
Vậy ạ, đi hết rốt đa là bao nhiêu km hả các cụ?

LXie

Xe tải
Xe em chạy gần 7000 km rồi, chạy vẫn êm ái lắm. Sáng để nổ không tải 2 phút, thay dầu định kỳ, tuần rửa xe 1 lần. Tham khảo thêm bài chia se của cụ Vicky trên này. Hết. Gần 7000 cây chuối rồi mà vẫn ngon.
Trước chạy LX ngồi con air blade của thằng bạn thấy sao xe nó êm đến thế. Giờ ngồi lại đúng cái Air đấy của thằng bạn lại tự hỏi sao nó rung giống cái xe cũ của mình thế nhỉ :))

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vậy ạ, đi hết rốt đa là bao nhiêu km hả các cụ?
Cụ cũng nên biết xe mới bố côn còn mới ,nên khi chạy trên 20km /h 1 chút thì khi giảm ga ,bộ giảm tốc sẽ kéo xe lại ,lúc đó xe sẽ bị giật , điều naỳ chứng tỏ côn còn ngon và bộ giảm tốc cũng ngon . Với xe ga bộ giảm tốc mà xuống cấp thì coi chừng nguy hiểm vì quán tính ko đc kiểm soát sẽ khiến xe mất lái ,lúc đo xe sẽ trôi tuột khi giảm ga giống như đang chạy mà về mo rất nguy hiểm...

Kyo2192

Xe máy
Xe em chạy gần 7000 km rồi, chạy vẫn êm ái lắm. Sáng để nổ không tải 2 phút, thay dầu định kỳ, tuần rửa xe 1 lần. Tham khảo thêm bài chia se của cụ Vicky trên này. Hết. Gần 7000 cây chuối rồi mà vẫn ngon.
Trước chạy LX ngồi con air blade của thằng bạn thấy sao xe nó êm đến thế. Giờ ngồi lại đúng cái Air đấy của thằng bạn lại tự hỏi sao nó rung giống cái xe cũ của mình thế nhỉ :))
chúc mừng cụ xe ngon, k phải ae nào xe cũng ngon như cụ :(, vậy mới nói k phải xe nào cũng giống xe nào, có xe máy sẽ rất ngon và ngược lại...

quangnt78

Xe tải
Cụ cũng nên biết xe mới bố côn còn mới ,nên khi chạy trên 20km /h 1 chút thì khi giảm ga ,bộ giảm tốc sẽ kéo xe lại ,lúc đó xe sẽ bị giật , điều naỳ chứng tỏ côn còn ngon và bộ giảm tốc cũng ngon . Với xe ga bộ giảm tốc mà xuống cấp thì coi chừng nguy hiểm vì quán tính ko đc kiểm soát sẽ khiến xe mất lái ,lúc đo xe sẽ trôi tuột khi giảm ga giống như đang chạy mà về mo rất nguy hiểm...
Vấn đề là không phải lúc nào nó cũng giật, chỉ thỉnh thoảng thôi cụ ạ.

Nth6868

Xe đạp
Cac cu oi cho e hoi cai.sh 2012 nen gan khoa chong trom loai nao gia bao nhieu .o sai gon thi mua o dau

giabeo1

Xe hơi
Theo em là do xe của Cụ mới quá,đang thời kỳ chạy Roda nên mới có hiện tượng vậy chưa kể xe VN bao giờ khi lắp ráp họ đều cho ăn nhiều xăng hơn thông thường 1 chút.Sau khi Cụ đi 1 thời gian bộ lọc gió sẽ bị bẩn hơn lượng gió vào chế hòa khí ít hơn khiến lượng xăng tiêu thụ nhiều hơn,Cụ chỉ cần giảm xăng đi 1 chút và làm sạch bầu lọc gió em nghĩ là Ok ngay thôi Cụ ạ

huuhuy

Xe tăng
Cụ đi vệ sinh lại côn xem thế nào? Đi mà bị giật giật đầu xe thì nhiều khả năng là do côn