SH Việt Nam Cảm Nhận & So Sánh

X-one

Xe tăng
Tiếp theo Thớt Này của kụ Amandajoy , hôm nay em đã nhận xe về cho bà cả , giá chính thức là 110 củ , khuyến mại : em đã nêu ở thớt trên .
Xe máy giờ này thì quá phổ thông và cũng hết sức bình thường , một phương tiện không thể thiếu trong gia đình chí ít cũng phải 10-15 năm nữa mới giảm bớt vị thế di động trong giao thông của chúng .
Em cũng mở thớt này để cùng các kụ thử so sánh em này với một số em khác , dĩ nhiên là cùng dòng của Honda như @ , PS , Dylan .
Theo cảm nhận chủ quan của em khi di chuyển 25km từ Hà Đông về nhà em ở quận HBT em thấy như sau ( Em xin so sánh với cụ @ 125 đời 2002 tức em đã chạy được 9 năm công tơ mét hiển thị 34.000 km , xe này em mua cũng mới 100% và đã gắn bó với em là 9 năm , khi mua thời điểm đó @ là nhất trong dòng Honda tay ga , em nhớ không nhầm cuối năm 2002 SH bắt đầu về VN và thời điểm đó còn rẻ hơn @ )
SH Việt Nam theo đánh giá chủ quan của em khi chạy không đầm như @ và có vẻ như giảm sóc cứng hơn @ , đồ nhựa lởm hơn đặc biệt phần nhựa đen dưới Công tơ mét , nước sơn không được bóng mượt như @ ( Chắc do @ là nhập khẩu Italy ??? ) , khi chạy tầm 60-70 không được vững trãi như @
Ưu điểm của SH em thấy chỉ hơn được em @ cũ kỹ của em ở cái mẫu mã , kiểu dáng hiện đại , phun xăng điện tử , lốp to nhìn nam tính ngoài ra quá trình chạy em sẽ so sánh tiếp .
Mời các kụ thưởng lãm dung mạo của em nó :

Toàn bộ body của em nó
[/CENTER][/IMG]

Cái mẹt em nó đây :
[/CENTER][/IMG]

Mông em đây :

[/IMG]​

Phần nhựa xấu xí :

Hy vọng chỉ là cảm nhận chủ quan của em , mời các kụ ném đá cho vui , em đã đội mũ bảo hiểm của Honda
Kụ nào đã chạy SH nhập cũng cho em xin vài cảm nhận ;)

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
- Chúc mừng cụ cưới vợ mới :)
- Em có ly tửu mừng hạnh phúc :)
- Shvn em thấy nước sơn quá lởm, hơn nhập cái có công tắc đèn còn lại em thấy nếu có điều kiện vẫn nên chạy nhập cụ ợ.
- Cụ cưới em 125 thì em không ưng lắm, em để í xe 125 đi một thời gian ga lên bị tiếng hú to lắm, em cưỡi thử 125 đèo thêm một người đề pa cũng không được như 150, hơi ì.

Dưng thôi, chúc mừng cụ lần nữa, dù sao cưỡi Su hào cũng thích, mà sao Shvn giờ bị đẩy giá lên kinh thế nhỉ, potay. Em thì em vẫn vote nhập :D

JasonNghia

Xe điện
em đi nhập thấy giảm sóc rất êm, phải gọi là êm nhất trong 3 xe em từng đi ( Lib, Spacy).
Hơn nữa ko có chuyện đồ nhựa lọc xọc hay có vấn đề gì hết
Dù sao cũng chúc mừng bác đã cưới đc em vợ mới
đôi dòng ^^

hungdance1987

Xe hơi
Em nói thật với bác các bác nhận xét cảm tính hết. @ chế thường thì đi bốc hơn Fi là cái chắc rồi.Em chưa đi @ nên chưa bik chỉ bik nhà em có 2 con nhập và Vn ;Nhập là 150 và Vn là 125 em thấy con nội đi không khác gì con nhập cả mỗi cái dàn nhám là nước sơn xấu hơn thôi. Các cụ tâm lý sính ngoại quá em cũng chẳng bik nói gì^:)^, cái quan trọng là em thấy mình có tiền đến đâu thì mua đến đó thôi mỗi cái có 1 đặc điểm riêng nhưng riêng về phần máy thì em đảm bảo với các cụ Sh nhập và Việt là như nhau.:))

philongcar

Xe tăng
cháu đang chạy Dylan 125. Ông anh cháu quen trên mạng chạy SHvn125. Sau mấy lần đi giao dịch vs ông ý đi xe ông ý cháu có đôi lời nhận xét CHỦ QUAN như sau ạh:
- Ko biết có fải SH mới hơn Dylan ko (so với Dylan DK207 của cháu) mà cháu cảm giác chạy SH bốc hơn, nhưng chỉ 1 tý chút trong cảm nhận khi vặn ga. Tất nhiên tay ga nhẹ hơn Dylan. Tăng tốc xe cũng ổn định hơn ko bị rung nhẹ. Dàn nhựa sau khi ông í đi 1 năm cảm giác vẫn rất chắc chắn. Đi xóc ko nghe 1 tiếng động nào từ dàn nhựa cả. Nhưng đi qua chỗ xóc cầu Chương Dương thì tay cháu đau nhức dã man vì cái giảm xóc SH Việt quá cứng, cảm giác fải đến 70% lực đàn hồi dưới mặt đường đập vào tay ga rồi vào tay cháu. Cái này Dylan của cháu tự hào hơn rất nhiều :)
~> cụ nào có điều kiện thay 2 cặp thụt của xe nhập đi chắc nuột hơn
- Độ tiết kiệm xăng dư lào thì cháu ko dám chém, vì chả bgiờ đổ đầy bình r mượn ông ý fi đến lúc cạn cả =))
- Trc đây cháu nghe nói SHi và PS đời mới hay bị bệnh về điện và sạc (các cụ search cụ Gu dùm cháu). Cháu đang fân vân xem SH nhập về VN liệu có đánh giá đc môi trường khí hậu của VN mà khắc fục đc nhược điểm đó hay ko nhỉ?

Còn nếu cụ nào so sánh nhập vs nội thì e nghĩ fần qtrọng nhất là cái máy thì cùng 1 mẹ đẻ ra. Cân nặng 2 con chắc cũng ko quá chênh lệch ~> khó có chuyện dòng nào đi bốc hơn, hay ăn ít xăng hơn đc.

PS: Cháu đang ấp ủ làm con SHvn 150 =P~ cụ nào cho cháu vay tiền ko ợ

xelu2010

Xe buýt
em nói thật với các kụ dù là xe nhập hay xe việt thì riêng sh các bác cũng nên đi 150 hết.125 ỳ vì trọng lượng của sh 2009-2010 la 140kg.

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi cụ chủ thớt cho em buôn 1 tí.
Xe nhập chắc chắn vẫn hơn.:))
Cái này rút kinh nghiệm xương máu từ những thứ nhỏ nhặt nhất nhá:

- Thuốc lá Mal sx ở Mỹ chắc chắn ngon hơn ở Thái, lại càng khác 1 chời 1 vực với Mal VN. Nhìn cái vỏ bao thuốc thì chả khác gì mấy. Mà cái vị thuốc lá thì của VN khét lẹt khác hẳn thuốc Mỹ hương vị ngọt dịu dàng ngầy ngậy hấp dẫn vô cùng.
- Kem đánh rằng Collgate sx ở Mỹ hơn hẳn Colgate VN dù bao bì y xì.
- Đến cái dầu gội đầu Enjoy mua ở Thái thôi dùng đã mượt hơn hẳn cùng loại Enjoy sx ở VN dùng chỉ tổ khô thêm tóc như rễ tre :))

Danh sách các cụ có thể kéo dài thêm ợ :-bd

vgk

Xe máy
e cả bạn e đều mua sh125 cùng nhau đợt tháng 10/09, e mua nhập bạn e mua vn
đi thì sh nhập tay ga nhẹ hơn, đi vào sóc êm hơn nhiều do cặp dunlop xịn
SH nhập lốp khác nên khi ôm cua chắc xe hơn rất nhiều, không bị hẫng xe như shvn ( shvn hẫng xe giống như các dòng xe bánh bé lúc ôm cua)
còn sau hơn 1 năm cả 2 xe đều đi khoảng 19000km, cả 2 đều lắp xenong. xe e nhập đã phải thay ắcquy, xe vn ắc quy vẫn hoạt động đều( chắc do có công tắc đền tắt đèn ban ngày)
e thấy sh 125 đi thanh cảnh,mũ mão đầy đủ ko chạy cđ thì thoải mái, nhưng tốn xăng hơn sh150 vì 125 phải ga nhiều hơn để đi thoát ì máy lúc đầu so vs 150.
đổ 100k 125 đi được khoảng 180 km còn 150 đi trên 200km
xevn ôm cua bị hẫng e cũng k rõ do xe hay do lốp, vì chưa gặp ông nào vn thay dunlop để thử , mà e dự chắc do lốp :D mà lốp xe vn đi trơn hơn dunlop nhiều ạ. e e nghĩ thanh niên thì nên mua xe nhập, đi nghich đỡ nguy hiểm

nhưng mà nếu chọn sh nhập 125 và shvn150 thì các cụ chọn shvn150 hơn ạ
xe 125 đi 1 đề pa thua 150 đi 2 tầm nửa thân xe

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Vega.91

Xe hơi
Xin lỗi cụ chủ thớt cho em buôn 1 tí.
Xe nhập chắc chắn vẫn hơn.:))
Cái này rút kinh nghiệm xương máu từ những thứ nhỏ nhặt nhất nhá:

- Thuốc lá Mal sx ở Mỹ chắc chắn ngon hơn ở Thái, lại càng khác 1 chời 1 vực với Mal VN. Nhìn cái vỏ bao thuốc thì chả khác gì mấy. Mà cái vị thuốc lá thì của VN khét lẹt khác hẳn thuốc Mỹ hương vị ngọt dịu dàng ngầy ngậy hấp dẫn vô cùng.
- Kem đánh rằng Collgate sx ở Mỹ hơn hẳn Colgate VN dù bao bì y xì.
- Đến cái dầu gội đầu Enjoy mua ở Thái thôi dùng đã mượt hơn hẳn cùng loại Enjoy sx ở VN dùng chỉ tổ khô thêm tóc như rễ tre :))

Danh sách các cụ có thể kéo dài thêm ợ :-bd
:| Cháu thề cháu đảm bảo. Bác là theo cái cảm tính đồ sinh ngoại mới ngon ngọt hoặc chỉ có cái đắt tiền mới tốt :x. Với mấy cái ví dụ cụ đưa ra ý ạ... Cháu thấy nó khác hoàn toàn.
Cháu ví dụ như thế này, về mấy cái Sp như cụ nói ấy là nó khác nhau dõ nhất là nền tảng mỗi chất liệu.
- Đừng hỏi gạo nước ta vì sao rẻ hơn gạo nước thái mà cũng là gạo.
- Đừng nói Cafe cũng chỉ là Cafe đắng cây Cafe deck nào xung giống nhau :x.

Và báo cáo với cụ ý mà, VN ta giỏi lắm cái gì cũng lậu được cơ :)), mì chính, thuốc lá, kem đánh răng, bột giặt...

- Mì tôm, Cám... thì toàn bột đá cực hại sức khỏe nhưng có bố nào biết kiểm định đâu.
- Thuốc lá thì chỉ có 20% là thuốc thật 80% còn lại bán lợi nhuận cao sao không bán :)).
- Đồ uống thì nguyên liệu hết hạn đầy nhưng qua quá trình SX và chế biến là được đóng uỵch 1 phát HSD 1-2 năm.

Với mấy cái xe ấy mà, tuy cháu là thằng mù nhưg cháu khẳng định khi Đại Lý nhập khẩu xe, nhập phụ kiện về lắp giáp xẽ rẻ hơn rất nhiều với việc phải mang nguyên chiếc về.
Về các cụ than về xe VN không bốc, rồi máy đểu hơn SH nhập ấy mà :x, báo cáo các cụ máy của nó là 1 chỉ khác nhau công đoạn lắp ráp và mấy phần thô bên ngoài thôi. Công nghệ VN ta chưa thể ăn cắp cũng như thay thế mấy cái đó. Và mấy cái đó nó là 4/5 - 3/4 Gtrij cái xe ạ.

Còn việc Đại Lý VN thay bộ giảm xóc khác hay những phần thô khác hay không cháu không dám dự :)).

X-one

Xe tăng
Em đã mời các kụ mợ mỗi người một ly rượu siêu mạnh của em ., cẩn thận không say quá lại quên mất thớt của em .
Đúng như cảm tính của em , SH 125 chỉ để đi lượn lờ phố nhỏ , quãng đường ngắn , nếu đi khoảng 40km ra đường trường em vưỡn thích @ hơn ( Mặc dù em nó giờ thợ nó trả 20 củ ) , em thì vưỡn chạy @ đi loanh quanh và không có ý định bán , còn đi làm ( vì em làm xa HN ) em vưỡn đi ô tô đi làm
SH vịt , bình ac qui của Trung Hoa anh hùng , lốp Inodu của s/x tại Vịt ngan , ngoài ra đồ nhựa , nước sơn em đánh giá là kém (NẾU ĐỂ CẠNH MỘT EM NHẬP )

binhbentley89

Xe hơi
Em cũng mới mua 1 e SH vn 125 màu đen,ông anh trai em thì đi SH 125 nhập,theo e thấy 2 xe này đi như nhau,còn vấn đề giảm xóc chắc là các bác chưa chỉnh đấy thôi (chỉnh theo quyển hướng dẫn sử dụng đó) đi qua đoạn xóc e thấy chẳng khác xe nhập,nhưng công nhận là phần nhựa nhám không được nuột như xe nhập khẩu

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
CÁ nhân em đi SH 125 Nhập đời 2004 chạy khoảng 3,5 vạn
so sánh cùng em SHVN chạy khoảng 3000km
thấy đọ bốc của hàng nhập đã thấy khác nhau chứ đừng nói là 150cc
độ lì của máy hàng nhập tốt hơn hẳn hàng VN khi ở tốc độ 40km/h trở lên
Giảm xóc cũng êm ái hơn
Đồ nhựa và sơn đương nhiên hàng VN ko thể so sánh với hàng nhập
Giảm xóc hình như ko bảo dưỡng được thì phải

binhbentley89

Xe hơi
CÁ nhân em đi SH 125 Nhập đời 2004 chạy khoảng 3,5 vạn
so sánh cùng em SHVN chạy khoảng 3000km
thấy đọ bốc của hàng nhập đã thấy khác nhau chứ đừng nói là 150cc
độ lì của máy hàng nhập tốt hơn hẳn hàng VN khi ở tốc độ 40km/h trở lên
Giảm xóc cũng êm ái hơn
Đồ nhựa và sơn đương nhiên hàng VN ko thể so sánh với hàng nhập
Giảm xóc hình như ko bảo dưỡng được thì phải
e nói thế này không phải nhưng bác chém gió vừa thôi,Sh vn với Sh nhập máy móc như nhau,bác có thể tháo máy ra xem thông số động cơ thì biết,chỉ khác nhau ở phần vỏ nhựa ,lốp thôi,mà đi Sh vn không phải thỉnh thoảng dắt bộ như Sh nhập,đang bận việc quan trọng mà hỏng ắc quy dắt bộ thì lúc đó chỉ muốn đập xe luôn ấy chứ

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
e nói thế này không phải nhưng bác chém gió vừa thôi,Sh vn với Sh nhập máy móc như nhau,bác có thể tháo máy ra xem thông số động cơ thì biết,chỉ khác nhau ở phần vỏ nhựa ,lốp thôi,mà đi Sh vn không phải thỉnh thoảng dắt bộ như Sh nhập,đang bận việc quan trọng mà hỏng ắc quy dắt bộ thì lúc đó chỉ muốn đập xe luôn ấy chứ

Xin lỗi em ko thừa hơi chém gió
Về lí thuyết thì như vậy
nhưng thực tế phải đi cả 2 em trong một vài ngày mới cios cảm nhận đúng
Em đang sở hữu cả Sh 125 nhập 2004 , SH150 nhập 2005, PS150/2007
chưa phải dắt bộ bao giờ
bởi vậy chắc gì bác có nhiều cảm nhận bằng em mà chém

Chỉnh sửa cuối:

binhbentley89

Xe hơi
chắc xe của bác là xe ''thửa'' nên đi gần 7 năm mà chưa hỏng cuôn điện vs ắc quy lần nào 8-}

noithatkientruc

Xe điện
Các kụ cho em hỏi giá xe sh125 và 150 cả nhập và vn là bao nhiêu vì em đang cân đối ngân sách để cưới 1 em về, thanks

X-one

Xe tăng
chắc xe của bác là xe ''thửa'' nên đi gần 7 năm mà chưa hỏng cuôn điện vs ắc quy lần nào 8-}
Cuộn điện em nghĩ rất khó hỏng , như em đã nói ở trang trước xe @ hiện em đang chạy đăng ký năm 2002 biển 29-R7 chạy đã 9 năm và 34000km , thay ắc quy 1 lần , thay lốp trước sau 1 lần , hiện nay chạy thỉnh thoảng lâu lâu không đề được nhưng em nắm được bệnh của nó cứ tháo cực + ác quy ra đánh sạch sẽ ,lại đề ngon lành chạy ầm ầm luôn

vespa_tre

Xe buýt
em chưa chạy SH trong thời gian dài bj nên ko dám đưa ra cảm nhận.Cứ chúc mừng bác có xe mới cái đã,Nhìn phần nhựa bóng cũng nuột phết.kết nhất cái phanh đĩa sau