[SH Việt Nam 2012] Làm đẹp xe - Độ xe - Sơn xe - Dán xe - Phủ Carbon - Nano (vào đây)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
làm gì có chuyện đó phủ song sẽ bóng lên rất nhiều độ bóng sâu hơn.nếu phủ không lên là do không đánh bóng kỹ thôi.mà cụ làm ở đâu thế,quay lại bảo người ta làm lại cho:-s

ultra

Xe buýt
chưa phủ thì thấy thích đi phủ xong rồi thấy lãng phí quá các bác ah.mà e xe mới chẳng thấy bóng như lúc ban đầu.chán luôn mất toi 400n.hjxhjx
cụ này chém như này ko khách quan; có bóng hơn chứ

BadBoy8X

Xe đạp
bình thường một gói dành cho xe 7 chổ thì làm được khoảng 10 xe máy hạng vừa mà em thấy giá giao cho đại lý đã 3 tr thì không biết làm cách nào để giải thích cho cụ được ..làm ăn bây giờ chủ yếu là chữ tín nếu gian dối sẽ tự đào thải thôi cụ không phải lăn tăn.
.... Cảm ơn cụ đã cho AE biết info! Vừa phủ xong đc 2h ra đường gặp mưa đen quá cơ cụ ah! Hok bít có ảnh hưởng nhìu ko? Mà hwa lúc E đang phủ Nano có mấy cụ bàn phủ Nano xong 10 ngày sau đi dán nilong ! Theo các cụ có nên dán nilong phủ ngoài tiếp hem ?

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
bình thường một gói dành cho xe 7 chổ thì làm được khoảng 10 xe máy hạng vừa mà em thấy giá giao cho đại lý đã 3 tr thì không biết làm cách nào để giải thích cho cụ được ..làm ăn bây giờ chủ yếu là chữ tín nếu gian dối sẽ tự đào thải thôi cụ không phải lăn tăn.
Nhà cháu không hiểu ý Cụ nói gì cả

hung.kta2006

Xe đạp
làm gì có chuyện đó phủ song sẽ bóng lên rất nhiều độ bóng sâu hơn.nếu phủ không lên là do không đánh bóng kỹ thôi.mà cụ làm ở đâu thế,quay lại bảo người ta làm lại cho:-s
e mới phủ hôm qua xong.tại xe màu trắng nên cũng chẳng có j nổi bật lắm.với lại phủ cái này với những vết sước nhỏ thôi.vết nào mà hơi sâu 1 tý thì cũng k đc đẹp nhìn vẫn thấy vết sước

hung.kta2006

Xe đạp
xe e xe mới mà nên họ đánh bóng qua qua bằng máy bôi thêm cái kem j trắng như thuốc đánh răng ấy sau đó cũng phủ nano nhưng thật sự cái lọ k nhãn mác đó e cũng k chắc là nano lắm vì khi phủ xong e cảm giác như k đc như xe ban đầu của e.hay là xe e màu trắng nó thế nhỉ.thế phủ xong thì bề mặt sơn như thế nào vậy cụ.với lại cụ cho e hỏi dung dịch nano ở dạng như thế nào.chỗ e làm dung dịch ấy e cảm giác như dàu đánh bóng xe vậy k biết có đúng k cụ ah

JinHa

Xe máy
.... Cảm ơn cụ đã cho AE biết info! Vừa phủ xong đc 2h ra đường gặp mưa đen quá cơ cụ ah! Hok bít có ảnh hưởng nhìu ko? Mà hwa lúc E đang phủ Nano có mấy cụ bàn phủ Nano xong 10 ngày sau đi dán nilong ! Theo các cụ có nên dán nilong phủ ngoài tiếp hem ?
Bác phủ xong mà dính mưa là lớp phủ có khả năng bị trôi đi ko liên kết chặt với bề mặt sơn đc nữa đâu, bác nhọ quá, mà hôm qua đâu có mưa đâu nhỉ?? Bác đến đó làm lại đi ko cũng chả đc ji đâu.

luongthanhhp

Xe hơi
Thay đầu SH cũ vào thì là điều không thể làm vì xương và lẫy nhựa khác nhau ạh, còn cụ cố chờ xem bgio xe nhập về có khác gì không thì mình tính tiếp ạh chứ bgio cắt gọt vào xe không khả thi lắm :)
Đây là thiết kế của Honda việt nam chỉ có xuất đi chứ ko bảo giờ có nhập nhé.

duongtu81

Xe tải
E cũng chả mà cả, ra bảo e sơn: vành, tay sách, thụt trước và ốp máy bác Ánh kêu 1tr3 e sơi luôn.Bác Ánh kêu bảo hành 2 năm có vấn đề gì chứ mang ra.

Klinky

Xe tải
E cũng chả mà cả, ra bảo e sơn: vành, tay sách, thụt trước và ốp máy bác Ánh kêu 1tr3 e sơi luôn.Bác Ánh kêu bảo hành 2 năm có vấn đề gì chứ mang ra.
Gần như gấp đôi bthg, không hiểu là khác với sơn bthg của các cụ ở đây chỗ nào nhỉ ???

quangthanh_75

Xe tải
Hôm nay em đi dán nilon loại dày mấy 600k không biết có đắt khồng các Cụ

MrBom

Xe hơi
Sáng nay (30/08) mình cũng mang xe qua chỗ anh Ánh- 01 LVL sơn vành, thụt, tay xách, ốp máy rồi, a Ánh báo giá 1tr3, chiều 4h lấy, mình làm ngay Láng Hạ nên đi bộ ra được, chắc đầu ra chiều lượn qua xem thế nào. Thấy bác ấy cũng sơn, hàn mấy bộ vỏ xe SH của chỗ anh Sơn Shark gửi. Việc tháo lắp thì bác ấy làm luôn cùng cửa hàng sửa xe máy, dụng cụ phụ tùng trông khá chuyên nghiệp nên yên tâm phần nào.

mayman0000

Xe đạp
Ông anh em mới mua 1 con Sh việt 2012 trắng, Nói chung là thôi thì cũng tạm với cái giá 66tr.
Nhưng mà băn khoăn 1 điều, cái nửa xe sau, là đuôi xe ấy các bác ạ. Nó quá cao, anh em cao có 1m65 thôi, nhì từ đằng sau cứ gọi là ko thấy người đâu luôn, đuôi xe nó cứ chổng ngược lên, thấy xấu quá.
Em muốn hỏi các bác có cách nào hạ nó xuống bớt ko, như thể là thay thụt sau, hoặc thay bộ lò xo ôm quanh thụt ấy ạ.
Cảm ơn các bác nhé !

trangiangkt

Xe tải
Ông anh em mới mua 1 con Sh việt 2012 trắng, Nói chung là thôi thì cũng tạm với cái giá 66tr.
Nhưng mà băn khoăn 1 điều, cái nửa xe sau, là đuôi xe ấy các bác ạ. Nó quá cao, anh em cao có 1m65 thôi, nhì từ đằng sau cứ gọi là ko thấy người đâu luôn, đuôi xe nó cứ chổng ngược lên, thấy xấu quá.
Em muốn hỏi các bác có cách nào hạ nó xuống bớt ko, như thể là thay thụt sau, hoặc thay bộ lò xo ôm quanh thụt ấy ạ.
Cảm ơn các bác nhé !
Thay cái thụt sau, em cũng đang tính phương án này!

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Cảm ơn các bác nhé !
Nó có mấy cái nấc tăng lên giảm xuống đấy cụ.
Cụ thử xem nhé :)

Trạng thái
Thớt đang đóng