[SH Việt Nam 2012] Làm đẹp xe - Độ xe - Sơn xe - Dán xe - Phủ Carbon - Nano (vào đây)

Trạng thái
Thớt đang đóng

baoviet201073

Xe đạp
Cụ mua bộ phủ Nano về, sau đó vệ sinh phần cần phủ thật sạch
Sau đó bôi Nano lên đó và dùng khăn mềm lau qua lau lại là OK
Nói chung đơn giản thôi
Cụ ở HN hay là ở đâu ợ
Nói như bác thấy dễ quá nhỉ,thế còn công đoạn đánh bóng trước khi phủ thì sao bác ơi.Quan trọng nhất khâu đấy,chứ còn phủ thì đơn giản mà bác bôi như bôi dầu thôi.cái quan trọng là sử lý bề mặt trước.Bác đừng bảo em là đánh bóng bằng tay nhé :) chắc em đi tập cho thể lực nó ngon ngon tí đanh bằng tay như bằng máy

NBC1988

Xe đạp
E định sơn thụt màu đen luôn nhưng e thấy chiếc xe tối tối sao đó vậy là e ko sơn nữa.dán chỉ màu ở mâm ko biết rửa xe thường xuyên có tróc ko vậy bác?

trangiangkt

Xe tải
E định sơn thụt màu đen luôn nhưng e thấy chiếc xe tối tối sao đó vậy là e ko sơn nữa.dán chỉ màu ở mâm ko biết rửa xe thường xuyên có tróc ko vậy bác?
Ko tróc đâu, dán đi. Yên thì làm cái loại chỉ đỏ thôi nhé. Nên sơn cả thụt và bưởng máy đi. Phần đầu nhìn hiền quá!

Dinhcao88

Xe máy
CỤ biết mua đồ nghề ở đâu và giá cả thế nào không ạ chỉ e e cũng đang quan tâm cái này
Giá thành phủ cũng hơi đắt
Nếu không các Cụ cứ làm một chai WAX về cứ khoảng 3 tháng đánh một lần, trông bóng lắm

Hoàng Hips

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Tư vấn và thảo luận địa chỉ phủ nano cho xe 2b nào !!!

Tình hình là em mới cưới cô vợ 2 Liberty đang tính đi phủ nano mà không biết chỗ nào làm đẹp, chất lượng và giá cả hợp lý. Cụ nào đã từng đi phủ nano thì vào đây cho ae Ofer cái địa chỉ uy tín nhé. Có gì em sẽ review cho các cụ nào quan tâm b-). Kính các cụ 1 ly (b)

Minh6789

Xe hơi
Trắng - Xám -Đen còn cụ nào độ màu đỏ và nâu phọt lên nào

bumbom88

Xe máy
cụ ra QUANG VINH ngã 3 nguyễn văn huyên-nguyễn khánh toàn , em vùa làm ở đó okie lắm

luanthieugia

Xe hơi
xe màu đen nên độ theo style đỏ đen thì đẹp hơn :|

bumbom88

Xe máy
cụ tìm mua voucher mà làm cho rẻ, màu trắng thì không nổi lắm đâu

ultra

Xe buýt
xxx Võ Thị Sáu( xxx cụ tìm lại trong topic gần đây) đang giảm giá còn 300k; cháu đã làm đấy thấy cũng ổn

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com
Xe e màu ghi, bọc yên màu đen là ok rùi mn nhỉ :)
e đag đi dán xe, nó đòi dán hết 400, bọc yên 150. e trả xuống 500 cả bọc cả dán mà nó hok chịu ý >.<
nó chốt 530 :))) e có bị hớ ko ạ :D
trong Head cũng giá dán nilon 400, em phải mua 81 ( 1 mũ HD lởm + dán + khóa đĩa + ép biển + áo mua + cái Plus gì đấy :D) em vừa múc màu đỏ!
- Cái vành em thấy xấu vì cái nan kép nhưng thấy bé quá ( không thấy tương xứng, hay hoành tráng gì đấy so với cái xe to ) Các cụ có thấy vậy ko ?

Chỉnh sửa cuối:

cupheu

Xe tăng
phải công nhận là xe đời 2012 xấu quá,nhất là đầu xe và vành,thế nên ai cũng độ để cho đẹp hơn hic

micky80

Xe đạp
Chiều mai (12/8) mình mang con SH trắng của mình đi làm ở 43 VTS giá là 400K cả bóc nilong(làm mất khoảng 2 tiếng rưỡi), mai bác nào rảnh wa làm hoặc ngắm cùng nhé
Đã làm xong post tí cho các bác ném gạch
Bóc nilong

Tẩy sạch
và rửa xe
Đánh bóng

lại làm sạch, rồi đến phủ NANO

p/s 1 xe cũng phủ NANO

lúc sau có 3 chú DUCATI nữa đến làm nhưng ngại rút máy ra chụp
Làm xong thì thấy xe bóng lộn còn độ bền và khoản chống xước thì phải 1 t/g nữa

Lenin Park

Đi bộ
Các bác mang xe đi phủ nano lưu ý là trước khi đánh bóng xe nếu chủ sạp ko dán, bọc kỹ những phần không đánh bóng, thì xi đánh bóng sẽ có khả năng dây ra (ví dụ: thảm xe, những phần nhựa sần, những phần dán giấy, carbon, các khe hở...). Xi này rửa sớm thì sẽ sạch, còn nếu để qua 1, 2 ngày thì rửa ko sạch đâu mà nó sẽ loang ra trông kinh lắm. Lúc đấy thì lấy cái chai xịt rửa tap lô (em thấy bác chủ 43 Võ Thị Sáu gọi nó thế) xịt vào rồi dùng bàn chải đánh đi là sạch.

baoviet201073

Xe đạp
đôi khi ăn bát phở phải mò lên tận rốn con rùa mới ngon ,,,cắt comlet phải là cao minh, phú hưng trong khi đồ bán sẵn vừa rẻ vừa không phải đợi...chính vì lẽ đó em nghĩ không nên tự làm mình chỉ cần làm mỗi việc kiếm tiền thôiL-)các cụ nghĩ sao

KuAnh

Xe tăng
vâng đúng là hơi tối nhưng mà nhìn nó lỳ xe hơn nhiều đấy ạ chứ cụ phối xe kiểu đen gi ntn thì xấu quá ạ nó cứ nửa vời ntn ý :-? đấy là theo cá nhân em. Viền chỉ đỏ cụ dán thoải mái nhé không sao ạh. Mà cụ sơn vành là tĩnh điện hay thường đấy ạ ?

Hoàng Hips

Xe đạp
Website
www.facebook.com
xxx Võ Thị Sáu( xxx cụ tìm lại trong topic gần đây) đang giảm giá còn 300k; cháu đã làm đấy thấy cũng ổn
43 Võ Thị Sáu à cụ. Ở đấy ngta dùng hóa chất hãng gì để làm thế cụ (b)
Đã làm xong post tí cho các bác ném gạch
Bóc nilong

Tẩy sạch
và rửa xe
Đánh bóng

lại làm sạch, rồi đến phủ NANO

p/s 1 xe cũng phủ NANO

lúc sau có 3 chú DUCATI nữa đến làm nhưng ngại rút máy ra chụp
Làm xong thì thấy xe bóng lộn còn độ bền và khoản chống xước thì phải 1 t/g nữa

Cả mấy ông Ducati qua đây làm thì chắc là cũng uy tín ra phết. Cụ có để ý ở đấy ngta dùng hóa chất của hãng gì ko
Các bác mang xe đi phủ nano lưu ý là trước khi đánh bóng xe nếu chủ sạp ko dán, bọc kỹ những phần không đánh bóng, thì xi đánh bóng sẽ có khả năng dây ra (ví dụ: thảm xe, những phần nhựa sần, những phần dán giấy, carbon, các khe hở...). Xi này rửa sớm thì sẽ sạch, còn nếu để qua 1, 2 ngày thì rửa ko sạch đâu mà nó sẽ loang ra trông kinh lắm. Lúc đấy thì lấy cái chai xịt rửa tap lô (em thấy bác chủ 43 Võ Thị Sáu gọi nó thế) xịt vào rồi dùng bàn chải đánh đi là sạch.
Tks cụ. 1 thông tin khá bổ ích. Kính cụ 1 ly (b) mà ở 43 VTS dùng hóa chất gì thế cụ
cụ tìm mua voucher mà làm cho rẻ, màu trắng thì không nổi lắm đâu
Ko dùng voucher thì giá bn hả cụ. Mà ở đấy dùng hóa chất của hãng gì vậy cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng