SH việt hay SH nhập

chichbongliuli

Đi bộ
Các bác ơi em spam topic một tí vì có chút việc cần gấp liên quan đến xe SH ... mong các bác chiếu cố cho em ý kiến:

Bạn em mất xe SH 2008 150 màu cà phê, xe chính chủ biển 30H4 nhưng mới đi có hơn 8000km, xe giữ gìn không trày xước tí gì. Công an thông báo là tự thỏa thuận với nhau về đền bù còn đừng hy vọng tìm thấy xe

Giờ muốn bắt đền người làm mất xe mình thì mình đòi giá bao nhiêu là hợp lý hả các bác?

Liệu em có thể đòi theo giá thợ bán cho người tiêu dùng không ạ? Hay là chỉ được đòi theo giá người tiêu dùng bán ạ?

Em xin cảm ơn nhiều ạ.

chảnh.boy

Xe buýt
Các bác ơi em spam topic một tí vì có chút việc cần gấp liên quan đến xe SH ... mong các bác chiếu cố cho em ý kiến:

Bạn em mất xe SH 2008 150 màu cà phê, xe chính chủ biển 30H4 nhưng mới đi có hơn 8000km, xe giữ gìn không trày xước tí gì. Công an thông báo là tự thỏa thuận với nhau về đền bù còn đừng hy vọng tìm thấy xe

Giờ muốn bắt đền người làm mất xe mình thì mình đòi giá bao nhiêu là hợp lý hả các bác?

Liệu em có thể đòi theo giá thợ bán cho người tiêu dùng không ạ? Hay là chỉ được đòi theo giá người tiêu dùng bán ạ?

Em xin cảm ơn nhiều ạ.
k bao giờ đc cả 2 cái giá đấy ,bạn bè cho nhau mượn xe mất mà bắt đền vs cái giá bán đc cho người khác thì có vẻ hơi phũ ,
trừ khi biết cái thằng kia nó lừa lấy xe của cụ :)

trungnguyen1505

Xe tải

Em xin cảm ơn nhiều ạ.
đòi được bác ạ nếu gia đình bác có truyền thống đi đòi nợ thuê từ thời cha ông để lại hjhj, còn nếu không theo ngu ý của iem nhà bác đòi được 100củ là đã may mắn lắm rùi chứ không nếu có đưa ra cả tòa án thì bên bị chấp nhận trả tiền cho bác nhưng xét theo nguồn thu nhập của bên bị mà toà xét trả cho bác trong bao lâu cứ cho là trả dần trong 4 năm đi mỗi tháng trả vài củ thỉnh thoảng nó chậm trả thì xác CMND là đau đầu lắm bác ạh.

daihung4000

Xe tải
xe nhập và xe việt em ưu tiên mua con xe việt hàng đầu. Bác ơi em đang định mua con xe 125 việt đăng ký hết mấy triệu nhỉ? cả biển cả thuế ạ.

CNSH

Xe hơi
mua thì mua 150cc cụ ah.....
đi 125cc mà cái xác xe khoản 140kg thì...em nó thuộc dạng yếu rồi....
ko biết trước giờ cụ đi xe gì. trước e đi Cup 81 thấy rất khỏe , chuyển sang Wave thấy cũng OK, qua tay ga A-Blade đi rất vọt. và đến SH125 : còn khỏe hơn cả Air Blade , thêm tí tửu vào ra ngoài chỉ sợ vọt đâm vào mông xe khác

trungnguyen1505

Xe tải
đấy là bác đi một mình chứ sh125 bác thử đi hai lên dốc hoặc thốc ga lúc tắc đường xem có ì ko? còn về so với cup hay ablade thì bác so làm j vì sh nó khoảng 140kg cơ mà. nếu là con gái đi thanh cảnh thì 125 được chứ con trai mà đi 125 thì hơi khó chịu bác ah

libertyievn

Xe buýt
ko biết trước giờ cụ đi xe gì. trước e đi Cup 81 thấy rất khỏe , chuyển sang Wave thấy cũng OK, qua tay ga A-Blade đi rất vọt. và đến SH125 : còn khỏe hơn cả Air Blade , thêm tí tửu vào ra ngoài chỉ sợ vọt đâm vào mông xe khác
con ab cụ bao nhiu kg ? sh cụ biết nó bao nhiu kg ?
so sánh thế mà cũng so....sh 125 thử 2 thằng 70kg X2 + với xác xe nữa lên đi rồi biết....
mớ xe bác kể thì có đáng là bao đâu cụ....cụ thật sự chẳn hiểu gì về xe cả... còn chuyện đâm mông xe khác?? đi xe đạp cũng đâm được cụ ah....

shopdangviet

Xe buýt
con ab cụ bao nhiu kg ? sh cụ biết nó bao nhiu kg ?
so sánh thế mà cũng so....sh 125 thử 2 thằng 70kg X2 + với xác xe nữa lên đi rồi biết....
mớ xe bác kể thì có đáng là bao đâu cụ....cụ thật sự chẳn hiểu gì về xe cả... còn chuyện đâm mông xe khác?? đi xe đạp cũng đâm được cụ ah....
Like ! Đàn ông con trai khuyên 1 câu chân thành là nên đi 150. Đúng là hơn 2 mươi mấy củ cũng xót nhưng mình hoàn toàn hài lòng vì đã mua 150 :D

husky235

Xe hơi
H này mua SH thường đi có hâm không các cụ nhỉ? Em thì chả khoái SH cơ mà lại kết cái dáng SH thường hơn, nhưng thấy mấy cụ có kinh nghiệm bảo bi h SH thường thợ độ lại nhiều lắm, ý mà xe đi 8 năm bi h mua vác về nhà chả bằng mua nợ vào thân vì suốt ngày phải theo hầu nó. Các cụ nghĩ sao ợ?

chảnh.boy

Xe buýt
H này mua SH thường đi có hâm không các cụ nhỉ? Em thì chả khoái SH cơ mà lại kết cái dáng SH thường hơn, nhưng thấy mấy cụ có kinh nghiệm bảo bi h SH thường thợ độ lại nhiều lắm, ý mà xe đi 8 năm bi h mua vác về nhà chả bằng mua nợ vào thân vì suốt ngày phải theo hầu nó. Các cụ nghĩ sao ợ?
:)) chả có ai k khoái SH mà lại kết cái dáng SH thường cả ..k có tiền mua SHi thì cứ nói thẳng ra đi cụ . có gì mà ngại ,
gạch ngói đâu e xin chịu :man :-" :)) :)) :))