sh việt 125i và 150i

xemoi-laimoi

Xe máy
E...hèm alo 1,2,3,4...ko ngờ còn rất rất nhiều cụ quan tâm đến giá của dòng xe này...cái thớt của e ko hiểu nó bay đi đâu mất rồi...e nghi bị tha đi...vì sao ạ...ko có một lý do nào luôn...ko thông báo...hay nhắn tin cảnh báo gì luôn...như kiểu...e định tối nay mở ra một thớt cụ nào có số đt...hoặc zalo...line...sky...face book...yahoo...để ae tiện trao đổi về giá cả của xe...như này mệt lắm...cũng hiểu cho các Mod thôi...e cũng đang liên lạc với một số thằng bạn tìm cho e cái id face nào mà có vài tỷ ng theo dõi...gọi là fan hâm mộ à...cho tất cả mọi ng đc cập nhập giá 1 cách ngon lành nhất luôn...đỡ khỏi vào đây làm phiền đến 1 số ng...kể cả e nói song bài này...mất nick này luôn cũng ok thôi...
Bên cạnh đấy cũng còn rất nhiều các cụ...vẫn còn quan tâm...nhiệt tình...về giá của e nó nên lại lập thớt thế này...e cảm động lắm...mời cụ 1 ly ạ...
Quay lại chủ đề chính...hôm nay e ko tiện qua head hỏi...mà gọi đt thì số của e có khi bọn head nó thấy...nó cũng lè hết lưỡi ra ý chứ...
Mà e vừa dò hỏi kiểu khác một nguồn tin khá thú vị là...sắp tới đây giảm xuống còn 83-84m thôi...
Còn chuyện bác chủ thớt đang phân vân...nếu bác tính về lâu,về dài...thì theo e nên là 150i...sẽ có lúc bác phải đèo 3...sẽ có lúc bác phải chở vật nặng...và sẽ có lúc bác sẽ nghĩ tiền nào của nấy...chứ bác đừng nghĩ là nó ko hơn cái gì...
125i thì đúng nếu bác hiểu theo cách của mọi ng là thực tế...giá hợp lý hơn...đi vài năm là đổi...mà có cái hay là hình thức chẳng khác gì 150i cả...như ae khuyên bác đều đúng hết...e cũng đồng tình với mọi ng...mà suy nghĩ hơi khác chút...cho nên bác nên xem xét lại...e xin hết...
Tôi thấy ae lập topic thảo luận cái gì mà bất lợi cho doanh nghiệp là sẽ bị khoá, hoặc bị xoá. Cụ Masscer nên mở 1 hẳn một cái trang web mới để ae thảo luận
. Bất, chém gió cho vui

01663187301

Xe đạp
Thế cơ à...ôi giời ơi...bác cũng kinh nhỉ...đặt hàng ở sài gòn...ship tận nơi về hà nội...bác kinh của nó đấy...à thế này cụ hỏi hộ e xem trong đấy cái ốp bô giống kiểu 300i giá bao nhiêu cụ...còn mấy loại ốp bô ae ở ngoài đường đi ko khoái lắm...kể cả ốp của xe nhập...ko thể đẹp bằng...nam tính nó phải hầm hố tý cụ ạ...hay là tại lắp cái ốp bô đấy vào có hại nên họ ko lắp ý chứ...còn vụ dán nilong...1 năm thay mới một lần cho e...hoặc trên 1 năm...tùy vào cụ về khoản này...còn về sửa xe...về thông số thì e chịu...cái này nó là vĩ mô rồi cụ ạ...
Ko đc...vụ nẹp sườn ý mà cụ...theo cá nhân e cụ chủ đừng...để thuần cho e...đừng nẹp vào...vì ko thể bắt trước sh đời cũ đc...sh mới nó phải khác...để nguyên bản chỉ thay một số thứ cần phải thay vì công nhận nó xấu thật thôi...muốn khỏe xe thì sơn lại vành,sơn tĩnh điện nhé cụ...sơn lại viền của cái yên...là ok...ngon hơn chút làm quả gương cầu mắt quỷ gì gì đó e thấy cũng đẹp...từng đó thứ thôi...ko nhất thiết phải làm cho giống cái sh cũ cụ ạ...mình là new...là mới cơ mà...cụ mà nghe e đẹp chán rồi ý...mà xe vẫn thuần hơn...còn cái mặt nạ ý mà lắp cho có phong trào thôi cụ ạ...lắp vào nhìn đc hẳn cả dây điện bên trong...ko ổn...cụ ạ...giờ có loại mặt nạ bọc lưới inox ở trong nhìn hay hơn đấy...cụ google tham khảo...e ko gửi đc ảnh...nhìn đỡ hơn bao nhiêu...chắc chắn hơn...
Lẽ ra e ko thua đâu...mà tại sức ép của mọi ng...quanh e cụ ạ...mà e vẫn đang có gắng chờ đây...
vâng, chắc chắn e sơn tĩnh điện mấy cái kia r, mặt nạ thì lấy cái 2015 có 450k còn sườn trống trống k b lgì nên e nghĩ lắp nẹp :D

Massacrer

Xe hơi
Tôi thấy ae lập topic thảo luận cái gì mà bất lợi cho doanh nghiệp là sẽ bị khoá, hoặc bị xoá. Cụ Masscer nên mở 1 hẳn một cái trang web mới để ae thảo luận
. Bất, chém gió cho vui
Vâng ạ...e cũng đang có ý tưởng...họ có club sh...thì mình sẽ là giá cả của dòng xe đấy...chắc chắn ng nào có google mời đầu cũng quan tâm đến giá hơn...vì vậy e đang dành thời gian quen mấy cụ có id face book đc nhiều ng like...đc nhiều ng chia sẻ...đc nhiều fan hâm mộ...để còn post lên đấy...e nghĩ nó sẽ hiệu quả hơn là ở đây...chỉ là giá cả...mới chém gió thôi mà cụ...mà quan trọng là phải có số ng like thật...như thế nó tiện hơn...mà thấy hơi khó...cần 1 số fan hâm mộ khoảng mấy tỷ ng...mà e đang nghĩ phải có cái gì đó...thế đã cụ ạ...
Ùm trang web...may quá e có thằng bạn nối khố học lập trình tốt nghiệp aptech ra đây...nó cũng thiết kế quảng cáo web giỏi lắm...để e hỏi nó xem...thank cụ...

Chỉnh sửa cuối:

Massacrer

Xe hơi
vâng, chắc chắn e sơn tĩnh điện mấy cái kia r, mặt nạ thì lấy cái 2015 có 450k còn sườn trống trống k b lgì nên e nghĩ lắp nẹp :D
Ko đơn giản thế đâu cụ...ko phải là mình lắp song cái mặt nạ là song...ng nào mắt tinh họ vẫn thấy rõ mồn một dây điện bên trong...chứ còn bệ nguyên cái mặt nạ không vào...thì đơn giản quá...họ làm thì nhanh mà...mà họ có mấy loại mặt nạ e thấy cũng khít...mà giá hơi chát hơn ạ...
OK rồi...e vừa hỏi một e nhân vật bí mật...có Head bán giá 84,3m rồi cụ ạ...nhưng e ko tiện nói...các cụ cứ để e nghe ngóng một thời gian xem sao...e vừa nhận đc tin nhắn mà...giá 150i như thế cụ ạ...

Chỉnh sửa cuối:

01663187301

Xe đạp
Ko đơn giản thế đâu cụ...ko phải là mình lắp song cái mặt nạ là song...ng nào mắt tinh họ vẫn thấy rõ mồn một dây điện bên trong...chứ còn bệ nguyên cái mặt nạ không vào...thì đơn giản quá...họ làm thì nhanh mà...mà họ có mấy loại mặt nạ e thấy cũng khít...mà giá hơi chát hơn ạ
e thấy cái mặt 2015 nhìn đc, ở đây toàn 550-600k e định lấy trog nam có 450k :)) bâyh tính trc xem hông nên lgì thôi ợ

Massacrer

Xe hơi
OK rồi...e vừa hỏi một e nhân viên bí mật bạn hồi học cấp 3 cạ cứng...có Head bán giá 84 m rồi cụ ạ...nhưng e ko tiện nói...các cụ cứ để e nghe ngóng một thời gian xem sao...e vừa nhận đc tin nhắn mà...giá 150i như thế cụ ạ...e đi ngủ đây...biết thế đã...à quên còn 125i giờ là 71,5 ạ

01663187301

Xe đạp
OK rồi...e vừa hỏi một e nhân viên bí mật bạn hồi học cấp 3 cạ cứng...có Head bán giá 84 m rồi cụ ạ...nhưng e ko tiện nói...các cụ cứ để e nghe ngóng một thời gian xem sao...e vừa nhận đc tin nhắn mà...giá 150i như thế cụ ạ...e đi ngủ đây...biết thế đã...à quên còn 125i giờ là 71,5 ạ
thế thật thì chắc tháng tới sẽ giảm đây, có head nào ngon ngon cứ ới e nhé cụ :3

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Trong bất cứ trường hợp nào, cũng nên lấy 150. Nếu cụ lăn tăn 25tr, thì ko nên chơi Sh, làm quả Exciter 150 cho máu. Đấy là quan điểm của em, đã từng mua Sh125 2009 nhé .

Massacrer

Xe hơi
thế thật thì chắc tháng tới sẽ giảm đây, có head nào ngon ngon cứ ới e nhé cụ :3
Chết rồi...hôm qua mạng lag...ân gửi mãi ko đc...thành ra spam...cụ nào biết cách xoá ko...chỉ giúp e với...
Vâng...có gì e báo lại cho các cụ...

marukoo

Xe đạp
Trong bất cứ trường hợp nào, cũng nên lấy 150. Nếu cụ lăn tăn 25tr, thì ko nên chơi Sh, làm quả Exciter 150 cho máu. Đấy là quan điểm của em, đã từng mua Sh125 2009 nhé .
em thì nghĩ khác . 125 đi vẫn ngon chán, 2 cái chả khác nhau gì , khác mỗi công suất máy . cái xe hơn 15 triệu tất nhiên sẽ đi ngon hơn nhưng quan trong vấn đề ở cách đi xe và giữ gìn xe thì đúng hơn . em có bà cô đi con SH150 mà mình phải mang sửa cái xe đó rất nhiều lần , lâu lâu lại hỏng .

1.Vấn đề mình nhận thấy bởi xe bà ấy là hàng nhập , đời 2010 nhưng máy đời cũ , dễ hỏng hóc , dù là hàng nhập nha.
2. bà ấy đi xe phá bỏ xừ , em chẳng bao giờ tin tưởng với con gái đi xe cả. Còn phá hơn cả con trai ấy , đi không biết nghe tiếng xe, bóng phanh , bá côn vô tội vạ , máy dừ nên hỏng hoài .

Vậy nên cụ nào lăn tăn tiền nong , cảm thấy không ổn mình nghĩ vẫn nên chọn 125 hơn . Còn đã có oto hay tiền rung rinh thì 150 thẳng tiến . Mình là người cầm tiền , đừng vì 1 chút suy nghĩ mà mất tiền . giống như 1 số cụ đang chờ giá xe giảm . Em thấy điều đó hết sức bình thường và đúng đắn . Vì nếu mình không phải đại gia, hay siêu giàu , tiền xài như rác thì khoản tiền 3-4 triệu giá giảm có thể giúp mình được rất nhiều vào vấn đề tiền độ xe cho đẹp, rồi mấy thứ linh tinh khác

Sh chỉ là xe máy . 4 bánh mới là đẳng cấp , mới là cái thú .

@bác Mascer .bác ấn vô phần sửa bài viết rồi xóa thôi .

Chỉnh sửa cuối:

Massacrer

Xe hơi
em thì nghĩ khác . 125 đi vẫn ngon chán, 2 cái chả khác nhau gì , khác mỗi công suất máy . cái xe hơn 15 triệu tất nhiên sẽ đi ngon hơn nhưng quan trong vấn đề ở cách đi xe và giữ gìn xe thì đúng hơn . em có bà cô đi con SH150 mà mình phải mang sửa cái xe đó rất nhiều lần , lâu lâu lại hỏng .

1.Vấn đề mình nhận thấy bởi xe bà ấy là hàng nhập , đời 2010 nhưng máy đời cũ , dễ hỏng hóc , dù là hàng nhập nha.
2. bà ấy đi xe phá bỏ xừ , em chẳng bao giờ tin tưởng với con gái đi xe cả. Còn phá hơn cả con trai ấy , đi không biết nghe tiếng xe, bóng phanh , bá côn vô tội vạ , máy dừ nên hỏng hoài .

Vậy nên bác nào lăn tăn tiền nong , cảm thấy không ổn mình nghĩ vẫn nên chọn 125 hơn . Còn đã có oto hay tiền rung rinh , kiếm xe cho vợ thì 150 thẳng tiến .

1 điều nữa thì vốn cái SH ở việt nam nó có cái cuốn hút của nó , 1 số người thích nên có thể bất chấp mà mua , vậy nên mới sinh ra cái đắn đo tiền nong . chứ về giá trị thì SH chẳng là cái gì ở cái otofun này , vì ở đây toàn các cụ 4 bánh chứ SH các cụ ấy toàn mua về cho vợ cho con đi chứ chả bao giờ động vào.
4 bánh nói lên tất cả :D

@bác Mascer .bác ấn vô phần sửa bài viết rồi xóa thôi .
Thank bác e xoá đc rồi...
Như bác nói ở trên thì đều đúng cả...e đã nói ở các bài trước rồi...oto thì nó là đẳng cấp khác rồi...bác nói cái phần cuối giống hệt thằng a e...nó cậy kiểu ăn to nói lớn...nạt e...giờ bác nói e vẫn thấy hãi...=))...
Còn 1 số vấn đề nữa...
1-oto giờ để đâu...???...nhà thì chật...gara thì ko...đi gửi là ko yên tâm rồi...
2-với các doanh nghiệp thì bắt buộc làm ăn với đối tác là phải có...chứ như e dân đen...cu ly...thì đi oto có chó nó nhìn...cụ bảo đi làm đầu bếp quèn đi oto...nó khó ngửi lắm cụ ạ...ít nữa đi học bếp nâng cao...e còn tính mua thêm quả xe đạp điện để vi vu...hoà nhập cùng các e teen...chứ đi làm đầu bếp quèn của một nhà hàng...đi sh e cũng thấy ngại chưa nói đến oto...
Cho nên là đi học thêm...cả đi làm...e cứ như thằng nhà quê là tốt nhất cụ ạ...gái với đồng nghiệp bớt chú ý...chứ mà mọi ng mà bắt đc sóng e...là cái mồm e cứ leo lẻo ý...khó mà tập trung học với làm đc ý...

a350

Xe hơi
Hôm qua e đã quất đc con SH 125 do một người quen để lại, mua đầu 2014. Giá 61 củ khoai. Tạm thời e sẽ k quan tâm đến SH nữa cho đến khi ra đời mới e sẽ nịnh con ngan già để đổi xe sau.

Cụ chủ thớt em khuyên nên mua bản 125 thôi. Em cân đôi, lên hầm trung tâm thuơng mại thoải mái. Trong thành phố tốc độ 60km phe phé k phải nghĩ. Để đi Trong tp với em thế là quá ổn. Còn e k ngu dại đi tỉnh bằng xe máy nên giá bán bản 150 với e là sẽ là sự lãng phí

Massacrer

Xe hơi
Hôm qua e đã quất đc con SH 125 do một người quen để lại, mua đầu 2014. Giá 61 củ khoai. Tạm thời e sẽ k quan tâm đến SH nữa cho đến khi ra đời mới e sẽ nịnh con ngan già để đổi xe sau.

Cụ chủ thớt em khuyên nên mua bản 125 thôi. Em cân đôi, lên hầm trung tâm thuơng mại thoải mái. Trong thành phố tốc độ 60km phe phé k phải nghĩ. Để đi Trong tp với em thế là quá ổn. Còn e k ngu dại đi tỉnh bằng xe máy nên giá bán bản 150 với e là sẽ là sự lãng phí
Ặc cụ mua vội thế...thế cũng tốt rồi...:))...con ngan già...cụ có quả câu đc của nó đấy...để hôm nay e mang đi trêu e bạn e...
Vâng một làn nữa chúc mừng cụ...mấy ngày nữa có khi e vẫn lấy 150i...ko thay đổi quyết định...e tin là nó phải có gì khác...còn bác chủ thớt thì tùy bác nhé...

CaptainPrice

Xe máy
Sh độ này đang tăng giá, không biết mấy tháng nữa có khá hơn không chứ các thím ở head chặt chém ác quá :|

HoaiAnMedia

Xe tải
Có hai phương án cho cụ chủ:
1: làm con 150-> ko phải lăn tăn hay duy nghĩ
2: làm con 125-> ra phố Huế làm cái tem 150.
Thế là xong khỏi đau đầu. Em đi cả 125 lẫn 150 nhập, theo cảm nhận thì thấy 125 trong phố khi đứng đợi đèn đỏ thì 125 vọt hơn 150 1 tẹo. Còn khi có đà thì 125 ko có vẹo nếu đi đg trường. Cụ chủ trong phố lên lấy 125. Còn thích đua thì 150.

01663187301

Xe đạp
Cảm ơn các cụ ạ e cũng quyết xong r :-bd giờ chỉ xem cái head nào rẻ nhất bâyh thì xúc thôi ạ :))

a350

Xe hơi
Còn khi có đà thì 125 ko có vẹo nếu đi đg trường
Em thành thật khuyên các cụ là không nên đi xe máy khi xa từ tỉnh nọ sang tỉnh kia. Cách đây chục năm em đã có đợt đi làm việc ở nhà máy ở đồng nai trong 2 năm, tuần nào đi trên đường về sài gòn 2-3 lần em cũng đi ngang qua những vụ tai nạn xe máy chết người, đến giờ em vẫn còn ám ảnh. Cho nên đi tỉnh xa nếu khỏe thì em tự lái, còn mệt hoặc xe cho mượn thì e đi xe khách, tuyệt đối em k đi xe máy. Các cụ đừng đánh bạc với mạng sống của mình, không đáng đâu

Mà thay tem làm gì hả cụ, hawai gì cái xe máy, mua là để đi, nó k phải thứ để khoe mẽ. Gái mà soang choảnh nó nhìn xem nhà cụ có to không, tiền cụ mua hàng hiệu cho nó có đông không, có chịu bỏ tgian ra đi ăn uống, du lịch những chỗ sang choảnh với chúng nó không, chứ đứa nào nó quan tâm cụ đi xe gì, nhất lại là xe máy. Bây giờ chúng nó khôn lắm cụ ạ, anh nào bảnh bao mà rỗng ruột là chúng nó detect ra ngay

Chỉnh sửa cuối:

Massacrer

Xe hơi
Em thành thật khuyên các cụ là không nên đi xe máy khi xa từ tỉnh nọ sang tỉnh kia. Cách đây chục năm em đã có đợt đi làm việc ở nhà máy ở đồng nai trong 2 năm, tuần nào đi trên đường về sài gòn 2-3 lần em cũng đi ngang qua những vụ tai nạn xe máy chết người, đến giờ em vẫn còn ám ảnh. Cho nên đi tỉnh xa nếu khỏe thì em tự lái, còn mệt hoặc xe cho mượn thì e đi xe khách, tuyệt đối em k đi xe máy. Các cụ đừng đánh bạc với mạng sống của mình, không đáng đâu

Mà thay tem làm gì hả cụ, hawai gì cái xe máy, mua là để đi, nó k phải thứ để khoe mẽ. Gái mà soang choảnh nó nhìn xem nhà cụ có to không, tiền cụ mua hàng hiệu cho nó có đông không, có chịu bỏ tgian ra đi ăn uống, du lịch những chỗ sang choảnh với chúng nó không, chứ đứa nào nó quan tâm cụ đi xe gì, nhất lại là xe máy. Bây giờ chúng nó khôn lắm cụ ạ, anh nào bảnh bao mà rỗng ruột là chúng nó detect ra ngay
Đấy nói về ám ảnh à...cụ vào cái face book đánh vào ô tìm kiếm tìm thằng nào có tên là kinh và dị nha...cụ nhớ cho con ngan già xem nha...hay lắm...e dành riêng id face đấy để sưu tầm ảnh với clip đấy...cụ vào xem...giờ e ko có thời gian up lên...còn nhiều cái hay lắm...
Còn cụ gì ở trên kia...nói 125 đỗ đèn đỏ mà bảo thốc hơn 150 thì e biết cụ thế nào rùi...
Còn chuyện gái mú của cụ a350 thì cũng tuỳ thôi cụ ạ...gái giờ thực dụng thật đấy...mà từ bé đến giờ e kệ ko quan tâm...tự nó đến thì e tiếp thôi cụ ạ...thế mà có thời gian tiếp ko hết đấy...mà e có cái mẹ gì đâu...đc cái mồm luyến thắng thôi...thế là chuyện gì đến nó cứ phải đến thôi cụ ạ...chớ có tìm...duyên số rồi cụ ơi...

a1a1a1a

Xe hơi
em đang đi 150, chưa đi 125 bao giờ nên chả biết khác gì ko :P thôi chủ thớt cứ 125 đi là dc. đi đường ai quan tâm đâu. e cũng chả nhìn ng khác đi xe 125 hay 150 bao giờ kk

Isu_zu

Tháo bánh
!50 hay 125 là cho mình, chứ cho ai đâu mà lo :). Tùy cụ chủ thôi, bản thân e sau khi đi cả 2 bản thi ko bao giờ nghĩ đến 125. Nếu định mua 125 thì chơi Sh mode, chạy bốc hơn :).