SH sport 2011

vucuong91

Xe máy
thì thấy "cụ" hanoismile mua được hàng chuẩn đó thôi :),nói chung là nếu check thấy các thông tin chuẩn,không "oằn tà là vằn" là chiến được Sporty các "cụ" nhỉ :)....Cảm Ơn mọi người đã chia sẻ kinh nghiệm "máu & nước mắt" để giúp những ae lần đầu đi mua xe biết thêm nhiều thông tin....Thanks all !!! Good Luck :D
e thích câu của cụ này. máu và nước măt. chuẩn quá haha

Bon311209

Xe tải
e xin thông báo là sáng nay lúc e ra phố huế nói chuyện, mới đầu còn chối nhưng sau khi e chỉ ra các đặc điểm thì nó cười bảo xe e bớt mấy triệu là cũng bằng xe thường rồi, rồi cười cười bảo cứ yên tâm, bảo hành 2 nắm abc các kiểu. vì xe đã đóng biển nên e cũng chỉ ra nói cho nó bõ tức thôi chứ cũng chẳng làm sao được cả. lần sau ae nào đi mua sport thi nên cẩn thận lại nha. nhưng mà e hỏi thằng bạn làm xe thì nó bảo sport bây giờ hiếm lắm, 10 con thì 8 con sơn lại
Tức là xe cụ bị sơn lại vành, thụt, tay xách... đúg k ạ!
Thế cũng còn hơn lấy phải xe bị sơn lại cả dàn nhựa.
Lần sau mua sporty cụ nhớ lựa chọn cẩn thận hơn nhé!

Bon311209

Xe tải
mấy "cụ" cho e hỏi la nếu mua SH Sporty 2011 thi cứ check mã vạch chuẩn như vậy + thêm mã vạch trên thùng chuẩn nữa là "OK" phải không :-w....Thế còn ac quy & ic...gì nữa thì sao :-??
@Bon311209: đọc xong topic "Em đi mua SH" của "mợ" rất là hay ;)..."mợ" rất có cá tính ;)
Cảm ơn bác!
Như xe của e thì acquy, sạc, lốp k có vấn đề j, đều zin theo xe. Hình như bjo các cửa hàg bán xe Sh k tráo sạc với acquy lởm nữa đâu, e thấy 1 a thợ sửa xe bảo vậy. Nhưg cẩn thận thì cứ ktra kỹ trước khi mua.

vucuong91

Xe máy
vâng. bị sơn lại thế ạ. mà e nghĩ ai lại sơn lại cả dàn nhựa hả mợ. vừa tốn kém mà lại không đúng giấy tờ

hanoismile

Xe máy
Cảm ơn bác!
Như xe của e thì acquy, sạc, lốp k có vấn đề j, đều zin theo xe. Hình như bjo các cửa hàg bán xe Sh k tráo sạc với acquy lởm nữa đâu, e thấy 1 a thợ sửa xe bảo vậy. Nhưg cẩn thận thì cứ ktra kỹ trước khi mua.
Hix, sạc với acquy thì em chả có tí thông tin gì, chẳng bít nó có tráo cái rì rì ko nữa. Mợ có thông tin thật giả cung cấp với. Khéo cứ để ý phần nhựa, những bộ phận khác lại đểu hết thì cũng quá tội. Em thấy mua xe ở VN mình khổ thật. Làm con sh vịt có khi chẳng phải đau đầu thía :(

Bon311209

Xe tải
vâng. bị sơn lại thế ạ. mà e nghĩ ai lại sơn lại cả dàn nhựa hả mợ. vừa tốn kém mà lại không đúng giấy tờ
xe sơn lại cả dàn nhựa đầy ra mà cụ, e đã từng vớ phải xe sơn lại dàn nhựa rồi mà.
các cửa hàng sơn lại xe thành các màu bán chạy nhất, và đương nhiên là họ làm được giấy hải quan theo màu đã sơn lại.

Bon311209

Xe tải
Hix, sạc với acquy thì em chả có tí thông tin gì, chẳng bít nó có tráo cái rì rì ko nữa. Mợ có thông tin thật giả cung cấp với. Khéo cứ để ý phần nhựa, những bộ phận khác lại đểu hết thì cũng quá tội. Em thấy mua xe ở VN mình khổ thật. Làm con sh vịt có khi chẳng phải đau đầu thía :(
acquy có chữ YASUA, hình như xe sx từ năm 2011 chữ in trên acquy màu trắng chứ k phải chữ màu đỏ như trước (và cũng hình như là k có logo Honda hình cánh đại bàng nữa), bộ IC ở dưới cốp xe có chữ KEIHIN..., e chỉ biết đến vậy thôi ạ!:P

hanoismile

Xe máy
acquy có chữ YASUA, hình như xe sx từ năm 2011 chữ in trên acquy màu trắng chứ k phải chữ màu đỏ như trước (và cũng hình như là k có logo Honda hình cánh đại bàng nữa), bộ IC ở dưới cốp xe có chữ KEIHIN..., e chỉ biết đến vậy thôi ạ!:P
Thank mợ, để e check thử xem. Hồi hộp quá :(

vucuong91

Xe máy
phục mợ này thật. tự nhiên mình thấy nản quá, gian thương giờ nhiều thật ý. giờ có lẽ mua SH VN là chắc củ, rồi về sơn lại sport chăng

khanhtb

Xe điện
phục mợ này thật. tự nhiên mình thấy nản quá, gian thương giờ nhiều thật ý. giờ có lẽ mua SH VN là chắc củ, rồi về sơn lại sport chăng
kiểm tra mấy cái này cũng đơn giản mà cụ,chỉ cần chịu khó để ý kỹ 1 chút thôi

huybin89

Xe hơi
Con Lx đen của bạn biển số giống ý xe mình :))