Sh bị sao thế này

siuga

Xe tăng
1.Vệ sinh bảo dưỡng côn.
2.Thay dây ga và chỉnh lại dây ga cho nhẹ này.
3. Kiểm tra xem lốp có bị ăn đinh ko? hay có bị non ko?
4. Kiểm tra phanh đĩa trước (và sau nếu có) xem có bị cạ ko?
5. Lên Mr Oil mua 1 chai Mobile 1 Gold (300k/chai nhưng đi đc tầm 3500-5000km mới phải thay còn Castrol, Shell hay BP Vistra hoặc các loại dầu phổ thông khác chỉ tầm 1500km là phải thay roài) + 2 tuýp láp Shell thay vào (dầu láp nếu bác chưa thay thì cứ để nguyên còn nếu đã lỡ thay rồi thì cứ Shell mà chiến).
6. Lúc bảo dưỡng bảo thợ tra mỡ cổ phốt và các trục bánh xe trước sau (xe mình trước đem bảo dưỡng 1 vạn mở ra thấy trục bánh xe trước sau và cổ phốt kho hết cả mỡ roài)
7. Cuaroa thì 1 vạn chắc là chưa phải thay nhưng bác cứ mang ra kiểm tra xem có bị vấn đề gì ko ah.
Còn nếu bác máu thì lên Biker đặt 1 bộ Maslossi về là tít liền mỗi hơi bị đau ví thôi ah.
Hix, nhưng vụ chết máy đột ngột e thấy trên Phủ Doãn sửa rồi. các chú thợ check phần FI cơ kụ ạ.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Hix, nhưng vụ chết máy đột ngột e thấy trên Phủ Doãn sửa rồi. các chú thợ check phần FI cơ kụ ạ.
Hix thợ Phủ Doãn giờ bát nháo lắm chả biết đường nào mà lần, mà các bác thợ Phủ Doãn mà sửa đc FI thì Honda VN nó phá sản lâu rồi, FI nó phải dùng máy tính để set và căn chỉnh chứ mấy bác thợ nhà mình chỉnh = gì hả cụ???
E lang thang trên Biker cũng lâu roài mà chưa thấy 1 cửa hàng nào ở SG (thợ SG sửa ga lớn hay hơn thợ HN nhiều) dám tuyên bố là tác động vào hệ thống FI đc.

siuga

Xe tăng
Xe em mới chạy đc 16000 km mà má phanh sau đã mòn gần hết rồi. Có cụ nào biết nên thay loại má phanh nào ko ợ? Xe em là Sh09
Kụ cứ thay hàng xịn thôi. E cũng vừa thay ở Phủ Doãn, 350k kụ ợ :-??

siuga

Xe tăng
Hix thợ Phủ Doãn giờ bát nháo lắm chả biết đường nào mà lần, mà các bác thợ Phủ Doãn mà sửa đc FI thì Honda VN nó phá sản lâu rồi, FI nó phải dùng máy tính để set và căn chỉnh chứ mấy bác thợ nhà mình chỉnh = gì hả cụ???
E lang thang trên Biker cũng lâu roài mà chưa thấy 1 cửa hàng nào ở SG (thợ SG sửa ga lớn hay hơn thợ HN nhiều) dám tuyên bố là tác động vào hệ thống FI đc.
Thế mà có 1 kụ cũng dính bệnh như kụ chủ thớt, thế mà sửa đc đấy kụ ạ. Ngày xưa FI là 1 công nghệ xa vời, thợ bảo nhau có sửa thì có nước lôi về hãng ( thế nên đợt đó SH thường bị đẩy giá cao hơn SHi đới ). CÒn bây giờ chiện đó ko phải là vấn đề to tát rồi kụ ạ.
Mà ở Phủ Doãn thì chỉ có 03-Phủ doãn làm là Ok thôi. Ông chủ là Thắng béo kụ ợ.

minhtuan8182

Xe đạp
Ac ac em chẳng tin cái vụ sưa FI chỉ sợ lợn lành thành lợn què . Thà cứ để đều đều tốc mà đi còn hơn . Dù sao xe này em cũng chỉ đi lòng vòng trong thành phố đi xa em có xe khác roài .
Bảo dưỡng thì khi nào có thời gian em phải đi mới được nói về quả phanh sau thì xe em đúng là kiều như không có phanh sau luôn , nhiều chị mượn xe bóp xong phanh ma không dám đi nữa trả xe luôn hahah . Bệnh xe em cũng khó tả gê vì nó chị xảy ra khi đi trên 80 rồi không giảm ga từ từ mà nhả hết tay ga về thì sẽ bị chết máy chứ tăng tốc nhanh cũng chẳng sao hoăc nhả ga từ từ cũng chăng sao các cụ à

siuga

Xe tăng
Ac ac em chẳng tin cái vụ sưa FI chỉ sợ lợn lành thành lợn què . Thà cứ để đều đều tốc mà đi còn hơn . Dù sao xe này em cũng chỉ đi lòng vòng trong thành phố đi xa em có xe khác roài .
Bảo dưỡng thì khi nào có thời gian em phải đi mới được nói về quả phanh sau thì xe em đúng là kiều như không có phanh sau luôn , nhiều chị mượn xe bóp xong phanh ma không dám đi nữa trả xe luôn hahah . Bệnh xe em cũng khó tả gê vì nó chị xảy ra khi đi trên 80 rồi không giảm ga từ từ mà nhả hết tay ga về thì sẽ bị chết máy chứ tăng tốc nhanh cũng chẳng sao hoăc nhả ga từ từ cũng chăng sao các cụ à
E hỏi khí ko phải, theo như kụ kể thì e dự là xe kụ thuộc đời nhà Nguyễn ạ?? Mấy dòng xe của a e trên này toàn đời Obama, Bush nên ko gặp kiểu như kụ??:-??

see022

Xe hơi
hôm bữa có ông bạn tới mua tem của mình , chạy chiếc shvn màu đen đẹp quá trời lun mua hết 133tr

win_100

Xe điện
Con SH của em mỗi lần rửa xe thì thấy cái đèn xi nhan trước bị mù hơi nước ( em nghi là nó bị hở nên khi rửa nước nó vào ). Cái này em có thể tự sửa được ko hay là phải mang ra thợ các Cụ nhỉ. Các Cụ chỉ cho em cái.

siuga

Xe tăng
xe e cũng đang k nổ đc may.đèn vẫn lên.fi co chạy.còn nươc làm mat thì k lên nhiều.chỉ hơi nhich 1 tẹo.đổ nươc mà k đc.chân chông điện cũng k fai.bac nào giup e vơi
Xe của kụ hay xe của ai? Biết đâu xe có làm chống trộm mà kụ ko biết đấy?!!

philongcar

Xe tăng
xe e cũng đang k nổ đc may.đèn vẫn lên.fi co chạy.còn nươc làm mat thì k lên nhiều.chỉ hơi nhich 1 tẹo.đổ nươc mà k đc.chân chông điện cũng k fai.bac nào giup e vơi
cụ xem lại buzi có vào điện cao áp ko
30 tết em cũng bị như cụ, nhưng là DYlan. Đề ngon choét (ko fải thiếu acquy) nhưng mãi k nổ nổi. Nổ đc thì đi đc mấy chục mét lại xịch xịch dừng lại như kiểu hết xăng. Nhọn mông nửa tiếng dắt xe mới tìm đc hàng nhận sửa.

Lúc đầu tg hỏng buzi (nổ máy buzi ko đánh tia điện) ~~> Thay buzi
Thay xong vẫn ko đc. Thế là ông thợ làm gì vs cái dây điện cao áp của xe em í (em đang nc vs gái ko để ý =)) ) xong đề cái đc luôn :D

Còn fần ga hụt hơi các cụ check lại bộ lọc gió xem (dựng chân chống giữa nổ máy vít hết ga. Nếu thấy khói đen ra là do thiếu gió - em hóng đc ông thợ test thế). Mới thay lọc gió nhưng thay fải loại đểu thì gió cũng ko ổn định đâu

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

kevin93

Xe tải
các anh cho hỏi con nhà em đời 2007 thì phải
e muốn làm thế nào có công tắc để kái đèn nó kô sáng nữa
đi đường ban ngày thằng nào dọi đèn vào mặt e e ngán lắm
giá cả thế nào ạ

raptor

Xe đạp
Con Dylan trước của em cũng bị hiện tượng như vậy trong những ngày cuối cùng còn ở với em, lỗi là do bugi, thay xong chạy ngon ngay

raptor

Xe đạp
Bạn kevin93 đừng lắp thêm công tắc ngắt đèn pha vì bình ắc quy của SH nhập rất mạnh, tắt đèn pha kiểu cưỡng bức như vậy có khả năng gây thừa điện và cháy bình, đơn giản bạn chỉ cần chuyển từ pha sang cos thì người đi ngược chiều sẽ không bị chói. Đúng là đèn pha để liên tục sẽ nhanh cháy bóng nhưng thay chỉ 80 đến 100K, còn hơn cháy bình thay cả triệu

Mr.KC

Xe tải
Website
www.facebook.com
Sao Cụ giống E thế.
Hôm nay mượn con Shi150VN đi, lúc đi thì bạn nổ máy cho.
Đến lúc dừng E mới tắt máy, rồi Đề mãi k nổ, mà đén báo vẫn ngon ơ...
Không hiểu sao nữa, đành dắt bộ về trả xe.

Mr.KC

Xe tải
Website
www.facebook.com
các anh cho hỏi con nhà em đời 2007 thì phải
e muốn làm thế nào có công tắc để kái đèn nó kô sáng nữa
đi đường ban ngày thằng nào dọi đèn vào mặt e e ngán lắm
giá cả thế nào ạ
Cụ nên làm như Cụ Raptor nói.
Bạn kevin93 đừng lắp thêm công tắc ngắt đèn pha vì bình ắc quy của SH nhập rất mạnh, tắt đèn pha kiểu cưỡng bức như vậy có khả năng gây thừa điện và cháy bình, đơn giản bạn chỉ cần chuyển từ pha sang cos thì người đi ngược chiều sẽ không bị chói. Đúng là đèn pha để liên tục sẽ nhanh cháy bóng nhưng thay chỉ 80 đến 100K, còn hơn cháy bình thay cả triệu
Cụ nói chuẩn ạ, E mời Cụ 1 ly.
E bổ sung chút: có thể hỏng luôn Xạc nữa #-o

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
Các cụ chú ý: SH/PS/Dylan thi thoang hay bị tuột giắc cắm IC ở chỗ phần nhựa sát giảm xóc bên ống bô
Cái này cũng gây nên ko nổ đươc máy
Măc dù tất cả mọi thứ như bugi,xăng,chân trống điện vv... Trong trạng thái ok

Mr.KC

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các cụ chú ý: SH/PS/Dylan thi thoang hay bị tuột giắc cắm IC ở chỗ phần nhựa sát giảm xóc bên ống bô
Cái này cũng gây nên ko nổ đươc máy
Măc dù tất cả mọi thứ như bugi,xăng,chân trống điện vv... Trong trạng thái ok
oh...
Vậy để E check lại coi. Tks Cụ nhiều