Sh 2015

trung0809

Xe máy
mình search thì cũng thấy ko đc thay thế:
[Kết quả tìm kiếm]

Xe mà quý khách vừa nhập số khung hoặc số máy vào không thuộc đối tượng xe phải thay thế phụ tùng hoặc xe đã được thay thế phụ tùng. Xin lỗi vì đã làm quý khách lo lắng.
ps: xe mình mua từ mùng 8 tháng 10

LLUXURY

Xe đạp
Các cụ ơi. Xin tư vấn cho e:
E đi Vespa GTS super ie ( nhập khẩu Ý) đã 5 năm rồi. Giờ e muốn bán và mua Sh mới Smart Key . Hôm qua ra Head xem thì thấy Sh có giàn vỏ nhựa nó cứ ọp ẹp sao ấy, không cứng cáp (hơi thất vọng). Em thì chưa bao giờ chạy Sh nữa, không biết chạy ngon không? Giàn vỏ nhựa có dễ vỡ không? Xin các bác tư vấn...

phuongtv_76

Xe container
E cũng ko thuộc diện đc thay thế, hoan hô honda VN đã triệu hồi xe

phuongtv_76

Xe container
Bác đi GTS thì SH ko so đc vỏ vì vỏ GTS bằng thép, Sh bằng nhựa, tuy nhiên máy móc thì Sh lành nổi tiếng, GTS ko so đc
E đi Vespa GTS super ie ( nhập khẩu Ý) đã 5 năm rồi. Giờ e muốn bán và mua Sh mới Smart Key . Hôm qua ra Head xem thì thấy Sh có giàn vỏ nhựa nó cứ ọp ẹp sao ấy, không cứng cáp (hơi thất vọng). Em thì chưa bao giờ chạy Sh nữa, không biết chạy ngon không? Giàn vỏ nhựa có dễ vỡ không? Xin các bác tư vấn...

trung0809

Xe máy
trước mình cũng đi Vespa, nội địa thôi mà nó gia công ko chê vào đâu dc. Mới chuyển qua SH thấy vật liệu gia công kém hơn xe piaggio nhiều nhưng đc cái máy đi bốc. Nói chung là cũng đc.

0rigami

Xe hơi
xe mình đi đc 2 tuần thì cái phanh đĩa lúc dắt xe nó kêu kit kít nghe rất khó chịu. ko biết có chỉnh đc mà phanh rộng ra đc ko nhỉ?
Xe mình mới mua 2 hôm đây nghe kĩ thì cũng có, nhưng chẳng nhằm nhò gì nên kệ :D
Sửa được lỗi smk rồi này các cụ... cụ nào dính phốt thì vác xe đi thay free thôi :D
http://www.honda.com.vn/vn/xe-may/dich-vu/chien-dich-dich-vu/
Ngon, kính bác một ly. Em dò số khung thấy đoạn đầu giống ghê, nhưng mà 2 số cuối lại về sau đến hơn 30 chiếc nên ko dính lỗi. Mà hôm qua em có thử qua đêm rồi từ 10h tối đến 7h sáng đèn đỏ vẫn nháy đều :D

dinhanx1

Xe máy
Xe em chắc chắn cũng bị lỗi chống ngắt chống trộm mà tại sao khi seach nó lại nói là không thuộc diện được thay thế các cụ nhỉ..

"Xe mà quý khách vừa nhập số khung hoặc số máy vào không thuộc đối tượng xe phải thay thế phụ tùng hoặc xe đã được thay thế phụ tùng. Xin lỗi vì đã làm quý khách lo lắng.

Mong quý khách tiếp tục ủng hộ cho sản phẩm của Honda và các cửa hàng bán xe và dịch vụ do Honda uỷ nhiệm. "

cuongdeco

Xe đạp
Thế còn lỗi máy kêu ko biết Honda xử thế nào các cụ nhỉ ?

Phuonglb91

Xe máy
hàng hót như sh lấy đâu mà mua được đúng giá niêm yết nhà máy, đã máu rồi thì phải chấp nhận, như em em cứ xem tình hình đúng giá mà mua gặp đợt khuyến mãi có khi còn đc mua dưới giá niêm yết ấy chứ(em ko mua sh), nếu đợi được cứ đợi xem tình hình thế nào nhưng nếu bản mới ra mà xấu hơn bản cũ, lúc ấy cụ phải chấp nhận mua model cũ giá cao, như sh nhập form cũ bây giờ ấy toàn 11k-12k obama

Tom Lee

Xe đạp
Cụ ơi kệ đi k sao đâu. Đi tầm 2000 là êm như gió. Chỉnh ra k ăn mà chỉnh ra sau lại chỉnh vào. Cái này do cao su má nó mới, còn ba via, đi 1 time mòn đều, bóp ăn rê đầu mà êm như gió.
trước xe cụ cũng bị kêu vậy ạ, xe e đang đi đc 1000 thỉnh thoảng đi chậm hoặc dắt cũng có tiếng, đang định mang ra hàng xem sao chứ nhiều khi nghe cũng bực :D

LLUXURY

Xe đạp
trước mình cũng đi Vespa, nội địa thôi mà nó gia công ko chê vào đâu dc. Mới chuyển qua SH thấy vật liệu gia công kém hơn xe piaggio nhiều nhưng đc cái máy đi bốc. Nói chung là cũng đc.
Vậy bác ơi. Giữa Vespa và Sh thì bác đi xe nào thấy sướng hơn? Nhẹ hơn? Lướt hơn?

0rigami

Xe hơi
Các cụ vừa sử dụng công cụ search trên cái trang chiến dịch fix lỗi smartkey SH ko ra đâu nhé, vì em thử copy vài số trong dải số khung bị lỗi thì nó cũng báo lại là ko cần thay, chứng tỏ chức năng search ko hoạt động chính xác. Chủ yếu các bác nhìn vào cái bảng này rà lại số khung xe mình thôi:

Vừa search số khung, máy trên trang http://www.honda.com.vn/vn/xe-may/dich-vu/chien-dich-dich-vu/ mà thấy đề không nằm trong diện thay thế. Các cụ thử search xem sao?
Vừa search thì bảo không cần thay , mà có cái bảng này là sao :
Ngày sản xuất Loại xe Số khung Số lượng
Từ Đến
Từ 19/08/2015~06/10/2015 SH125 SMART Key RLHJF4221FY000012 RLHJF4228FY007426 6.721
SH150 SMART Key RLHKF1432FY000013 RLHKF1438FY005832 5.397
Tổng cộng 12.118
Theo cái bảng này thì xe cháu cần thay ạ. Cháu vừa lấy số khung trong bảng này tra thì cũng báo là k cần thay. Thế thì cứ xe nào xuất xưởng trước 6/10 là phải thay rồi, tận 12118 chiếc =D>
mình search thì cũng thấy ko đc thay thế:
[Kết quả tìm kiếm]

Xe mà quý khách vừa nhập số khung hoặc số máy vào không thuộc đối tượng xe phải thay thế phụ tùng hoặc xe đã được thay thế phụ tùng. Xin lỗi vì đã làm quý khách lo lắng.
ps: xe mình mua từ mùng 8 tháng 10
Xe em chắc chắn cũng bị lỗi chống ngắt chống trộm mà tại sao khi seach nó lại nói là không thuộc diện được thay thế các cụ nhỉ..

"Xe mà quý khách vừa nhập số khung hoặc số máy vào không thuộc đối tượng xe phải thay thế phụ tùng hoặc xe đã được thay thế phụ tùng. Xin lỗi vì đã làm quý khách lo lắng.

Mong quý khách tiếp tục ủng hộ cho sản phẩm của Honda và các cửa hàng bán xe và dịch vụ do Honda uỷ nhiệm. "

Tom Lee

Xe đạp
e search số khung thì báo không trong diện cần thay nhưng search số máy thì lại được báo phải thay :-?:-?

ĐINH MINH QUANG

Xe đạp
Cái share hoạt động vớ vẩn bác ơi.e đánh nguyên cái số khung số máy trên trang chủ cũng ko cần thay. :)

anhphamip

Xe hơi
trước xe cụ cũng bị kêu vậy ạ, xe e đang đi đc 1000 thỉnh thoảng đi chậm hoặc dắt cũng có tiếng, đang định mang ra hàng xem sao chứ nhiều khi nghe cũng bực :D
chuẩn bệnh cụ ợ. xe e cũng thế mà. Đi tầm 2000 vs lại phanh nhièu là hết. Trc e cũng mang ra hãng xong họ bảo phanh thủy lực ko chỉnh đc má, vs lại chỉnh vào koân toàn. e cứ để thế đi, h im rồi =))